ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Aug 2020
ตอบ: 453
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 10:41
[RE: เฮดังๆ! 'กรีนวู้ด' ผู้บริสุทธิ์ อัยการถอนฟ้องทุกข้อกล่าวหา]
ถ้าได้กลับมาจริงๆ ปีหน้า เหมือนได้นักเตะใหม่เลย

เอาเงินไปซื้อตัวอื่นได้อีก squad depth ก็ดีขึ้น

ขอให้ทุกอย่างเป็นไปด้วยดี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 18 May 2022
ตอบ: 10219
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:04
ถูกแบนแล้ว
[RE: เฮดังๆ! 'กรีนวู้ด' ผู้บริสุทธิ์ อัยการถอนฟ้องทุกข้อกล่าวหา]
Mister M พิมพ์ว่า:
SeQueda พิมพ์ว่า:
Markky พิมพ์ว่า:
SeQueda พิมพ์ว่า:
ยังเห็นมีบางคนมาแซะมาเย้ยคนที่ด่า green wood โดยที่ไม่เข้าใจกระบวนการยุติธรรมของอังกฤษสักนิดฟังแล้วฮาดี ไปอ่านมาก่อนนะว่าทำไมคดีมันถึงไปต่อไม่ได้ ทำไมอัยการถึงถอนฟ้อง คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ก่อนแซะคนอื่นนะจั๊ฟ

จะถอนฟ้องยังไงก็ไม่ลบ fact ที่ว่าทำร้ายร่างกายแฟนหรอกนะจั๊ฟ  

มีคลิปที่เป็นภาพเลยรึเปล่าว่าทำร้ายเห็นเต็มๆ
ผมไม่เคยเห็นนะ

เท่าที่รู้เห็นมีแต่คลิปเสียง ซึ่งไม่มีใครรู้ความจริงนอกจาก
ตัว Greenwood และแฟนว่าที่จริงในเหตุการณ์ในคลิปเสียง
มันคืออะไรเพราะคนอื่นก็ได้แต่ฟังบทสนทนาแล้วจินตนาการตาม
ซึ่งมันก็มองได้สองแบบ
1. ทำร้ายจริง
2. ทั้งสองกำลังเล่นบท ซาดิสม์ แบบพูด Dirty talk กัน

แต่คดีออกมาแล้วว่าไม่ส่งฟ้องทุกข้อกล่าวหา
นั่นแปลว่า Mason Greenwood คือผู้บริสุทธิ์ ไม่ใช่หรอครับ  

ไม่ครับ ไม่มีใครรู้แน่ 100% ว่าบริสุทธิ์มั้ย เพราะมันไม่ได้จบกระบวนกาลศาล มันจบแค่กระบวนการสอบสวนเฉยๆ พอพยานปากเอกขอถอนตัวทำให้กระบวนการสืบสวนมันไปต่อไม่ได้ ส่งฟ้องศาลไม่ได้ กระบวนการมันเลยจบลง มันคนละอย่างกับศาลตัดสินว่าบริสุทธิ์ แต่มันก็อาจจะเป็นแบบที่ท่านบอกก็ได้ว่าเป็น Dirty Talk แต่คงมีแต่พระเจ้ากับ 2 คนนั้นเท่านั้นที่รู้หละ แต่ผมยังเคลือบแคลงเรื่องนี้เพราะอยู่ดีๆ 2 คนก็กลับมาฟอล ig กัน ไปมาหาสู่กันเฉย มันต้องมีอะไรเบื้องหลังแน่นอน

ส่วนที่ผมพิมเม้นก่อนหน้านี้นั่นผมหมั่นไส้พวกเม้นที่เย้ยว่านี่ไงบริสุทธิ์แล้วพวกออกตัวแรงบลาๆๆๆๆ ทั้งๆที่คดีมันยังไม่ได้ไปถึงขั้นศาลตัดสินเลย มีแต่พระเจ้าที่รู้ว่าผิดจริงหรือเปล่าตอนนี้  

หลักกฎหมายประเทศตะวันตก ทุกคนบริสุทธ์จนกว่าศาลจะตัดสินว่าผิดครับ  

ผมก็ไม่ได้แย้งเรื่องบริสุทธ์ทางกฏหมายนะ แต่ผมบอกพวกที่ออกตัวเย้ยกลับว่า ไม่มีใครรู้หรอกว่า Greenwood มันผิดจริงมั้ยเพราะเรื่องมันยังไปไม่ถึงการไต่สวนเลย พยานถอนตัว ออกก่อน โจทย์ก็ไม่ฟ้องต่อ สาเหตุที่เป็นแบบนั้นก็ยังไม่มีใครรู้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel