ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
รับได้
ได้
???
ไม่ได้
???
คะแนนทั้งหมด: 477
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Jun 2020
ตอบ: 1519
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 22:00
[RE: [MUFC] รับได้ไหม ถ้า Greenwood กลับมาใน squad]
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:
RomeoIF พิมพ์ว่า:
Calpint พิมพ์ว่า:
YACHT! พิมพ์ว่า:
ภาพลักษณ์เสียๆผมก็เห็นเล่นทีมใหญ่เยอะแยะ กิ๊ก เทอรี่ แต่ไม่รุ้เคสไหนหนักสุด  

กิ๊กเทอรี่มีนเรื่องชู้สาวอ่ะ ถึงจะทำกับเพื่อนกับน้องก็เถอะแต่สองคนนั้นก็โดนกระแสอ่วมเหมือนกัน แต่ในเคสของกรีนวู้ดมันเรื่องทำร้ายร่างกายเพศหญิงอ่ะดูแล้วจะหนักกว่า  

แต่ถ้าส่วนตัวผมมองว่าต่างกันเยอะน่ะครับกับผลลัพธ์ที่คนรอบข้างได้รับตอนสุดท้าย

ในเคสชู้สาว คือ แตกหัก กันทั้งบ้าน บ้านตัวเอง บ้านชู้ กิกก็พี่น้องตัวเองอีก

แต่กรีนวู๊ดคือ ไม่แตกหักกับคนที่กระทำเลยด้วยซํ้า

ถ้ามันยังเป็นแฟนกันอยู่นี่น่าจะช่วยบอกได้ว่าอาจจะขิงก็ราข่าก็แรง แต่ส่วนที่เห็นอาจจะเป็นตอนที่กรีนวูดมันแย่ แต่ตอนแฟนมันแย่หรือตั้งใจทำให้กรีนวูดดูแย่ ก็อาจจะเกิดขึ้นแต่เราไม่เห็นก็ได้  

ห้ะ

cheating กับ sexual assault , rape allegation มันต่างกันเยอะนะครับ

กิ๊กส์ตอนมีข่าวเรื่องชู้ กับตอนมีข่าวทำร้ายร่างกายแฟน ผลกระทบก็ต่างนะครับ  

คิดตามผมดูรึยังครับ ? หรือจะเอาลอจิกตัวเองก่อน ? แล้วมัน rape ใครครับ ? แล้ว ไอสองคนนั้นมัน cheat ใครครับ ?

ในแง่มุมนึงน้องมันอาจจะระบายอารมณ์กับคนของตัวเอง แต่อีกสองคนเลือกจะไปนอกใจกับคนของคนอื่น ทั้ง ๆ ที่รู้อยู่แก่ใจด้วยกันทั้งคู่ ?

ถ้าไอไม้มันไปข่มชื่นโดยเกิดจากความวิปลาสจนต้องหาสาวมาข่มขืนโดยที่ไม่เคยมีสัมพันธ์มาด้วยเลย และไม่สนไม่แคร์กับการกระทำของตน ก็เรื่องนึงไงครับ

แต่นี่เหมือนมันทำกับคนใกล้ตัว ที่ความสัมพันธ์มันลึกซึ้งจนขมวดเป็นปมยุ่งเหยิงในตัวไปแล้ว ผมเลยมองว่ามันต่างกันมากในบริบท ซึ่งพอมันทำแล้วเรื่องยุ่งไปแล้ว แฟนมันกลับลำ..แปลว่าอะไรล่ะ ? ผมเลยมองว่าค.สัมพันธ์ไอคู่นี้มันเละแต่ไม่ใช่มันไม่รักกัน บริบทมันต่างกันมาก

ส่วนอีกแก๊งคือ อายุอานาม 20 ปลาย 30 กว่า กันหมดแล้วยังคบชู้แล้วถามว่าพอคบชู้มาเป็นปี มันเอาความสัมพันธ์กลับมาได้บ้างไหม ? มีแต่พังไปหมดทั้งนั้น ไม่มีใครกล้าจะให้อภัยได้หรอก ถ้าไม่ยอมลดตัวลงไปกราบ ถวายหัว/เปลี่ยนแปลง จริง ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย RomeoIF เมื่อ Thu Feb 02, 2023 22:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 1373
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 22:01
[RE: [MUFC] รับได้ไหม ถ้า Greenwood กลับมาใน squad]
สงสัยว่าตำรวจสอบสวนมองว่าหลักฐานพยานที่มีไม่เพียงพอที่จำเอาผิดในคดีอาญาได้หรือเปล่า เพราะคดีอาญาต่อให้ผู้เสียหาย โจทก์ ไม่ฟ้อง แต่ก็ไม่สามารถยกเลิกข้อกล่าวหาได้ใช่ไหมครับ ใครพอจะทราบรบกวนให้ความรู้หน่อยครับ

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2008
ตอบ: 5902
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 22:02
[RE][MUFC] รับได้ไหม ถ้า Greenwood กลับมาใน squad
ถ้าพ้นข้อกล่าวหาแล้วก็รับได้ แต่รอดูท่าทีสโมสรก่อน คงมีประชุมในไม่ช้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
THE THEATRE OF DREAMS
นักเตะกลางซอย
Status: Licha!
เข้าร่วม: 11 Nov 2014
ตอบ: 1182
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 22:06
[MUFC] รับได้ไหม ถ้า Greenwood กลับมาใน squad
รับได้และอยากให้โอกาส เค้าเป็นผู้บริสุทธิ์แล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Jun 2020
ตอบ: 1519
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 22:11
RomeoIF พิมพ์ว่า:
ภาพลักษณ์เสียๆผมก็เห็นเล่นทีมใหญ่เยอะแยะ กิ๊ก เทอรี่ แต่ไม่รุ้เคสไหนหนักสุด  

กิ๊กเทอรี่มีนเรื่องชู้สาวอ่ะ ถึงจะทำกับเพื่อนกับน้องก็เถอะแต่สองคนนั้นก็โดนกระแสอ่วมเหมือนกัน แต่ในเคสของกรีนวู้ดมันเรื่องทำร้ายร่างกายเพศหญิงอ่ะดูแล้วจะหนักกว่า  

แต่ถ้าส่วนตัวผมมองว่าต่างกันเยอะน่ะครับกับผลลัพธ์ที่คนรอบข้างได้รับตอนสุดท้าย

ในเคสชู้สาว คือ แตกหัก กันทั้งบ้าน บ้านตัวเอง บ้านชู้ กิกก็พี่น้องตัวเองอีก

แต่กรีนวู๊ดคือ ไม่แตกหักกับคนที่กระทำเลยด้วยซํ้า

ถ้ามันยังเป็นแฟนกันอยู่นี่น่าจะช่วยบอกได้ว่าอาจจะขิงก็ราข่าก็แรง แต่ส่วนที่เห็นอาจจะเป็นตอนที่กรีนวูดมันแย่ แต่ตอนแฟนมันแย่หรือตั้งใจทำให้กรีนวูดดูแย่ ก็อาจจะเกิดขึ้นแต่เราไม่เห็นก็ได้  

ไม่รู้ดิ สำหรับผมการทำร้ายร่างกายเพศหญิงมันรุนแรงเกินไปอ่ะ จะเป็นแฟนรึอะไรไม่สำคัญเลย เคสเทอรี่ กิ๊กมันทำร้ายแค่จิตใจแต่ไม่ได้มีการลงไม้ลงมือ การลงไม้ลงมือในเคสแบบนี้ทางฝั้งประเทศเขาไม่น่าจะรับกันได้อ่ะ เพราะหลักฐานมันก็มีให้เห็ยชัดเจน  

แลกเปลี่ยนมุมมองกันครับ

ส่วนตัวผมมองว่า ผู้ชายมีโอกาสและความสามารถในการทำร้ายทางกายได้ง่ายกว่ามาก ๆ อยู่แล้วตามธรรมชาติ

แต่การทำร้ายทางจิตใจ แม่งต้องผ่านการพินิจพิเคราะห์มาแล้วเป็นเวลานานน่ะ ไม่ใช่จะทำได้ทันทีประเดี๋ยวประด๋าว แล้วทำซํ้า ๆ มาเป็นปี ๆ

ในมุมที่ผมมองคือความรุนแรงในชีวิตมันน่าจะมากกว่ากันมาก-- ทำลายความสัมพันธ์ทิ้งลงไปเลย--ถ้าไม่นับกระแสสังคม

แล้วบริบทไอไม้มันยังแบบคนใกล้ตัวที่ความสัมพันธ์ใกล้ชิดมาก การควบคุมยับยั้งมันยิ่งลดลงอีก -- ที่ผมมองแบบนี้เพราะ มันกลับมาคืนดี! แปลว่าค.สัมพันธ์มันรุนแรงเป็นทุนเดิมอยู่แล้วด้วย

เพราะถ้ามันไม่รุนแรง แล้วทำกันขนาดนี้มันไม่มีทางที่ใครจะทำใจรับได้หรอก
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 22:18
น่าสนใจว่าแมนยูจะเอายังไง เพราะแบรนด์แมนยูใหญ่เกินน้องไม้แน่นอน

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2010
ตอบ: 2638
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 22:25

กิ๊กนี่ข่าวทำร้ายเมียตัวเองเลยนะครับไม่ใช่แค่นอกใจแต่แค่ไม่มีภาพออกมาเหมือนกรีนวู้ด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 718
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 22:34
ลูกสาวใครนะครับ ที่ไปเป็นนักร้อง แล้วพ่อเสื้อเหลือง จนตอนนี้ต้องออกจากวง

แล้วincluencer คนนึงไปปลูกป่ากับ ประวิตร แล้วที่มาขอโทษ โดยมี jump cut เยอะๆหนะ

ทั้ง 2 คนหายไปไหนแล้วนะครับ

กลับมาได้หรือไม่ ไม่ได้ขึ้นกับแมนยู หรือน้องคนนั้น มันขึ้นกับสังคมจะให้โอกาสมั๊ย ซึ่งผมว่าไม่ให้

เพราะทั้ง 2 เคสบน มันไม่ได้ไป ทำร้ายใครเลย โดยเฉพาะน้องผู้หญิง แต่สุดท้าย พอสังคมไม่ยอมรับ ก็อยู่ยากครับ

ส่วนกรีนวู๊ด มันยอ่มยากกว่าอยู่แล้ว คุณอยู่ในที่แจ้ง ที่คนพร้อมจะด่า ต่อว่า ยิ่งแฟนทีมอื่น ยิ่งจงใจด่า ปาของใส่ คืออยู่ในสังคมยากหนะครับ ยิ่งเอามาอยู่ในสนามในที่แจ้ง่ ก็ยิ่งยาก สุดท้ายแล้ว จิตใจน้องเค้าจะผ่านเรื่องพวกนี้ไปยาก

สู้ไปอยู่เงียบๆ ไม่อยู่ที่แจ้งจะดีกว่า มันดีต่อตัวน้องเค้าเองด้วย นึกถึงแฟนทีมต่างๆตอนเป็นทีมเหย้า แล้วด่าน้องมันสิครับ ตอนไปเตะบ้านเค้าหนะ
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16489
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 22:59
Why not? แต่หนทางไม่ได้โรยกลีบกุหลาบอะใช่ สู้ไหมขึ้นอยู่กับเจ้าตัว
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15319
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 23:06
รับได้เรื่องอะไร ถอนฟ้องก็เท่ากับบริสุทธิ์เลยนะ

ไม่ใช่รอลงอาญานะที่ผิดจริงแต่ไม่ติดคุก
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2021
ตอบ: 2194
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 23:07
ถูกแบนแล้ว
R.ManCini พิมพ์ว่า:
ลูกสาวใครนะครับ ที่ไปเป็นนักร้อง แล้วพ่อเสื้อเหลือง จนตอนนี้ต้องออกจากวง

แล้วincluencer คนนึงไปปลูกป่ากับ ประวิตร แล้วที่มาขอโทษ โดยมี jump cut เยอะๆหนะ

ทั้ง 2 คนหายไปไหนแล้วนะครับ

กลับมาได้หรือไม่ ไม่ได้ขึ้นกับแมนยู หรือน้องคนนั้น มันขึ้นกับสังคมจะให้โอกาสมั๊ย ซึ่งผมว่าไม่ให้

เพราะทั้ง 2 เคสบน มันไม่ได้ไป ทำร้ายใครเลย โดยเฉพาะน้องผู้หญิง แต่สุดท้าย พอสังคมไม่ยอมรับ ก็อยู่ยากครับ

ส่วนกรีนวู๊ด มันยอ่มยากกว่าอยู่แล้ว คุณอยู่ในที่แจ้ง ที่คนพร้อมจะด่า ต่อว่า ยิ่งแฟนทีมอื่น ยิ่งจงใจด่า ปาของใส่ คืออยู่ในสังคมยากหนะครับ ยิ่งเอามาอยู่ในสนามในที่แจ้ง่ ก็ยิ่งยาก สุดท้ายแล้ว จิตใจน้องเค้าจะผ่านเรื่องพวกนี้ไปยาก

สู้ไปอยู่เงียบๆ ไม่อยู่ที่แจ้งจะดีกว่า มันดีต่อตัวน้องเค้าเองด้วย นึกถึงแฟนทีมต่างๆตอนเป็นทีมเหย้า แล้วด่าน้องมันสิครับ ตอนไปเตะบ้านเค้าหนะ  
อาจเพราะว่ากรีนวู้ดส่งผลต่อคนเดียว แต่2เคสนั้น ส่งผลต่อหลายๆคน ความรู้สึกอ่ะนะ ผมว่าไม่น่าจะมีใครด่ามันหรอก พ้นข้อกล่าวหา ทุกอย่างได้การพิสูจน์แล้วไง ผัวเมียทะเลาะกัน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4346
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 23:27
[MUFC] รับได้ไหม ถ้า Greenwood กลับมาใน squad
คนไทยก็รับได้กันอยู่ละเพราะเชียร์แค่ทีม

แต่คนที่โน่นไม่รู้ยังไง มันมีนะพวกคนดัง เศรษฐีที่รอดทางกฎหมาย แต่ผิดในสายตาสังคม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 1997
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 23:29
กฎหมายบ้านเขา หนักกว่าบ้านเราเยอะ เพราะฉะนั้น ถ้าพ้นข้อกล่าวหาโดนยกฟ้องแล้ว แสดงว่าเป็นผู้บริสุทธิแล้ว
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 16778
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 23:30
แฟนบอลและสโมสรปฏิบัติต่อกรีนวูดอย่างดีแล้ว คือปล่อยให้เป็นไปตามกระบวนการยุติธรรม

ถ้าสุดท้ายแล้วเขาไม่ได้ตัดสินว่าผิด ทำไมจะยอมรับไม่ได้ล่ะ รับได้สิ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ❤MINMIN❤●LISA●✚RYUJIN✚ ✿MINNIE✿★MINJI★ ♛CHIQUITA♛
: 17 ใบ : 3 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 5912
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 00:35
ถูกแบนแล้ว
มันจะมหัศจรรย์มากๆเลยถ้ากลับมาเป็นคนใหม่ที่ดีกว่าเดิมได้
0
0
" United . . . Till I Die "
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel