ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ดังกว่า
ดังกว่าแน่นอน
???
ไม่อ่ะ
???
พอๆกัน
???
คะแนนทั้งหมด: 162
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Jan 2008
ตอบ: 1755
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 17:34
[RE: ถ้า เขาทรายเกิดยุคนี้จะดังกว่าปาเกียวไหมครับ]
ต้องถามว่าในอดีตจนถึงปัจจุบัน มวยบ้านเราแทบไม่มีใครกล้าเลื่อนรุ่นเพื่อพิสูจน์ตัวเองเลย ปาเกียวนี่ปราบรุ่นเล็กยันรุ่นกลางไม่รู้กี่คนแล้ว ตอนนี้นาโอยะก็กำลังทำแบบนั้นอยู่ แต่ไฟท์ต่อไปถ้าเจอฟูตัน บอกเลยไม่ง่าย ต่างคนต่างพร้อมพิสูจน์
นักเตะกลางซอย
Status: หัวใจไม่ได้มีไว้เพื่อเจ็บ
เข้าร่วม: 03 Jul 2009
ตอบ: 1577
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 18:00
[RE: ถ้า เขาทรายเกิดยุคนี้จะดังกว่าปาเกียวไหมครับ]
เขาทราย แซมซั่น พวกนี้เก่งจริงไร้เทียมทานในพิกัดตัวเองจริง แต่ปาเกียวมันอีกระดับเลย ไม่กลัวแพ้ไม่ห่วงสถิติ คนอาเซียนแต่ขยับไปต่อยกับพวกเดอลาโฮย่า ฮัตตันจนเสียมวยมาแล้ว นัดต่อยกับฟลอยด์นี่คนดูถ่ายทอดสดหลายสิบล้าน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20317
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 18:06
เหมือนคนตอบไม่ตรงคำถามที่จขกทอยากรุ่

เค้าน่าจะหมายถึง ฝีมือกับสเตปการชก ถ้าให้อยุ่โปรโมเตอแบบเดียวกับปาเกียว ให้ไปต่อยเมกา จะดังได้ขนาดไหน

แล้วไม่ต้องเอา8รุ่นนั เอาซัก4รุ่นก้พอ จะดูต่อยเก่งเท่าปาเกียวมั้ย

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2022
ตอบ: 277
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 19:00
ถูกแบนแล้ว
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
เหมือนคนตอบไม่ตรงคำถามที่จขกทอยากรุ่

เค้าน่าจะหมายถึง ฝีมือกับสเตปการชก ถ้าให้อยุ่โปรโมเตอแบบเดียวกับปาเกียว ให้ไปต่อยเมกา จะดังได้ขนาดไหน

แล้วไม่ต้องเอา8รุ่นนั เอาซัก4รุ่นก้พอ จะดูต่อยเก่งเท่าปาเกียวมั้ย  

ไม่มีทางครับ เขาทรายสเต๊ปเท้า การออกหมัด ช้ากว่าปาเกียว17กิ๊ก

อารมณ์เอา แฮรี่ แมคไกวร์เออร์ ไปวิ่งแข่งกับ ฮาลันด์
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19845
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 19:38
ถ้าเอามาวัดกัน
ปาเกียวคือคนที่ไปพิชิตอเมริกา แล้วไม่ใช่พิกัดน้ำหนักตัวเองตามธรรมชาติ แต่ยังไต่น้ำหนักไปเล่นรุ่นใหญ่อีก
เพราะงั้นคือเก่งโคตรๆ

เขาทรายไม่มีตัววัดแบบปาเกียว แต่เบนช์มาร์คของปาเกียวมันสูงมากๆ เพราะงั้นผมให้ปาเกียวเหนือกว่า
AFC Wimbledon "The Real Dons"
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2861
โพสเมื่อ: Thu Feb 02, 2023 23:18
เขาทรายตัวเล็ก ไม่ใหญ่มากนะครับ โปรโมเตอร์มองแล้ว ข้ามรุ่นไปก็ไม่ไหว
เอาจริงผมก็ทึ่งนะ แกสามารถคุม นน ได้ 9 ปีเต็ม ๆ ต่างชาติเขาก็ยกย่องเรื่องนี้ 9 ปี ทางมวยน่าจะโดนจับได้ทุกอย่างแล้ว เทปมีให้ศึกษาเพียบ ยังไม่มีใครเอาแกลง
ไม่งั้นไม่ติด hall of frame หรอก
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4055
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 00:35
เก่งไหมเก่งแน่ สมมติว่าไม่นับเรื่องสไตล์เพราะถ้ามาอยู่สมัยนี้ ไสตล์ก็คงต่างออกไป แต่ถ้าถามเรื่องความดัง มันเป็นการตลาดด้วย เก่งกับดังคนละเรื่องเลยสำหรับผม

ถ้าอยู่กับโปรไทยคงไม่ดัง
แต่ถ้าอยู่โปรสากล ได้ลงเวทีใหญ่ๆ มีคนเห็นฝีมือเยอะๆ ไม่ต้องมีเกียรติประวัติขนาดป้องกัน 19 ครั้ง ก็ดังได้

ขนาดพงษ์ศักดิ์เล็ก อยู่ในยุคที่ปัจจุบันกว่า ในระดับโลกผมยังไม่รู้สึกว่าดังเลย ดังในที่นี้คือคนไม่ดูมวยยังรู้จัก แต่พงษ์ศักดิ์เล็กคงต้องคนวงการมวยถึงจะรู้จัก ขายของได้ เป็นพรีเซ๊นต์เตอร์ มีคนมาลงแบรนด์ใหญ่ๆที่กางเกง ชกทีขายบัตรหมด
แก้ไขล่าสุดโดย qazaqaz เมื่อ Fri Feb 03, 2023 00:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะตำบล
Status: Kobe Mindset
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 1627
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 01:24
น่าจะดังพอควร แต่ไม่เท่าปาเกียวอ่ะ
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 6925
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 10:16
ถ้า เขาทรายเกิดยุคนี้จะดังกว่าปาเกียวไหมครับ
ด้วยสื่อสมัยนี้ ช่วยทำให้ดังได้มากว่าเดิมครับ
เขาทราย ยังดีที่ต่อยเมืองนอกเยอะ โอกาสดังน่าจะใกล้เคียง ศรีสะเกษ , โดแนร์
คงไม่ถึงระดับปาเกียว'ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
Support,Believe,Respect = LOVE
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20198
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 15:00
ถ้า เขาทรายเกิดยุคนี้จะดังกว่าปาเกียวไหมครับ
ดังกว่าแหลม แต่ไม่ถึงปาเกียว เข็มขัดเส้นเดียวไม่ข้ามสถาบันหรือเพิ่มรุ่น ดีสุดก็เป็นเก่งสุดในโลกของรุ่นนี้ แต่ไม่ใช่หรือใกล้เคียงเก่งสุดในโลกแบบปอนด์ต่อปอนด์แน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel