ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41307
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 16:07
ซื้อเกม Steam,Epic ทางไหนถูกๆบ้างครับ
พอดีจะหาซื้อเกมมาเล่นครับไม่ได้เล่นเกมคอมมานาน มีบัญชี Steam กับ Epic

แล้วทีนี้ผมไปเข้าตามกลุ่มเกม PC ในเฟส เห็นมีรูปแบบการซื้อหลายอย่างเลย เช่นขายเป็น Key หลายๆเกมรวมกัน (อันนี้เห็นมาจากเพจ เกมถูกบอกด้วย)

กับมีแบบขายเป็น Gift ส่งเกมเข้าบัญชีสตีมเราเลย ก็ถูกกว่าราคาเกมตอนลดราคาในสตีมอีก

ผมเลยสงสัยครับ ว่าถ้าผมจะกดเกมมาเล่นเนี่ย ผมซื้อทางไหนเวิร์คและประหยัดสุดครับ ช่วยแนะนำที

หรือมีตรงไหนแนะนำเพิ่มเติมบอกได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4874
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 16:14
[RE: ซื้อเกม Steam,Epic ทางไหนถูกๆบ้างครับ]
ผมรอกดช่วงลดอย่างเดียวเลย
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9124
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 16:19
[RE: ซื้อเกม Steam,Epic ทางไหนถูกๆบ้างครับ]
ส่วนใหญ่ผมกดเอง รอมันลดราคานี่แหละ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 16:20
Firegunz พิมพ์ว่า:

ปกติมันจะลดช่วงไหนบ้างเหรอครับ แบบลดจนน่ากดเลยอ่ะครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 16:20
captain price พิมพ์ว่า:
ส่วนใหญ่ผมกดเอง รอมันลดราคานี่แหละ  

มีช่วงไหนบ้างเหรอท่านที่ลดโหดๆ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9124
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 16:24
Cafe1n พิมพ์ว่า:
captain price พิมพ์ว่า:

มีช่วงไหนบ้างเหรอท่านที่ลดโหดๆ  

ตอนนี้พึ่งผ่านไปช่วงตรุษจีน อีกเกือบ20วันกว่าจะเซลอีก ถ้าเจอเกมถูกใจผมว่ากดเลย เกมที่คุ้มคือเกมที่เล่นครับ

ผมดูจากเว็บนี้ https://steamdb.info/sales/history/ ลดโหดๆจะมี ซัมเมอร์ วินเตอร์ ปีใหม่ ฮาโลวีน
1
0

โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21849
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 16:28
ผมเดาว่าคนที่ขายถูกกว่าตอนสตีมลดราคาน่าจะมาจากการซื้อโซนอื่นแล้ว gift มาให้

อย่างอาร์เจนติน่านี่โคตรถูก ท่านลองฝากเมสซี่ช่วยซื้อให้ก็ได้

หลักๆก็กด whislist ไว้ แล้วไปดู steamdb ว่าเคยลดสูงสุดเท่าไหร่ จะได้ไม่หลังหักก็พอ

พวกเทศกาลหลังๆก็ไม่ได้ลดเยอะมากเหมือนหลายปีก่อนแล้ว แถม Flash deal บางครั้งราคาลดน้อยกว่าในอดีตอีก

ส่วนใน Epic ไม่รู้ รอคนอื่นแล้วกัน
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4874
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 16:37
Cafe1n พิมพ์ว่า:
Firegunz พิมพ์ว่า:

ปกติมันจะลดช่วงไหนบ้างเหรอครับ แบบลดจนน่ากดเลยอ่ะครับ  

มันจะมีมาเป็นช่วงๆครับ เช็คตามเพจเกมก็ได้ครับว่ามีช่วงไหนบ้าง แล้วก็ไปกดดูเทียบอีกทีว่าเคยลดสูงสุดแค่ไหนตามลิ้งบนๆที่อีกท่านแปะมาอ่ะครับ

ส่วน EPIC นี่ มันจะมีทั้งรูปแบบลดราคา กับให้คุปองมาให้เรากดรับไปใช้เป็นส่วนลดอีกทีอ่ะครับ

1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2021
ตอบ: 3848
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 16:39
steam หาคน gift ให้อะครับ เรท 0.8 ไรงี้ พวกนี้เขาขายของมีเงินใน wallet อยากเอาออกมาเป็นเงินจริง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2780
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 16:43
ปกติผมติดตามเวลาเกมลดราคาจาก เพจ เกมถูกบอกด้วย อะ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 475
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 16:52
ผมซื้อแต่ steam นะอยากรวมเกมไว้ที่เดียว epic ไว้รับเกมฟรี

เวลาซื้อก็รอช่วงลดราคาตามเทศกาล ถ้าลดหนักๆ อาจปลายปี
แต่ถ้ากลางปีผมซื้อตามเวปนอก เวปในเพจเกมถูกเชื่อถือได้ครับ ผมซื้อแล้วได้ key มาจริง
ถ้าอยากได้แบบมัดรวม แล้วได้ทำบุญด้วยก็ humble bundle

1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2006
ตอบ: 6313
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 17:01
ในสตีมมี 2 ทางถ้าจะเอาถูกกว่าราคาปกติ ไปหาซื้อ steam wallet เอาในกลุ่ม มีทั้งแบบดึงของในตลาด กับ แบบเป็นโค้ดที่พ่อค้าขายถูกกว่าราคา wallet ที่เราได้รับ กับอีกทางไปสมัครไอดี steam ของ อาเจน,ตุรกี จะได้ราคาเกมถูกกว่าราคาไทย(ของอาเจนช่วงหลังเหมือนปรับราคาใหม่แล้ว ถูกกว่าประเทศไทยนิดเดียว แถม wallet code ขาดตลาด จะเอาคือต้องหาพ่อค้าดึงของในตลาดเท่านั้น แนะนำว่าสมัครของตุรกีดีกว่า เพราะ wallet code มีขายเรื่อยๆ)
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19334
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 17:59
ยุคนี้ฝากคนอื่นกดให้ไม่ค่อยมีใครทำกันแล้วครับ กดเองตอนช่วงลดนั่นแหละง่ายสุด
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8488
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 20:24
ถ้าพวกชอบมุด คือใช้ vpn เปลี่ยนตัวเองเป็นคนอาเจนติน่า มุดไปซื้อเกมอาเจนติน่ามา แต่จงระวังโดนแบนหรือเกมเล่นข้ามโซนไม่ได้

ถ้าเล่นตามวิธีคนขาวสะอาด
1.รอแพคเกมจาก humble bundle ที่บางทีจะมีดีลสุดโดนออกมา ยกตัวอย่างผมได้ tropical 3 4 5 6 พร้อม DLC เกือบครบในราคาแค่ไม่กี่บาท , หรือล่าสุดเพิ่งมีแพค survival ที่มีเกม scum และเกมอื่นๆน่าสนใจอีกในราคาที่ถูกกว่ากดเกม scum มาเกมเดียวซะอีก
2.เว็บขาย key อย่างพวก gog หรือ cdkey จะมีโปรอยู่เรื่อยๆ แวะเข้าบ่อยก็อาจจะได้เกมที่หมายปองลดราคาอยู่ ทั้งๆที่สตีมยังไม่ลด
3.เทศกาลลดราคา มักมีเป็นช่วงๆ อย่างตอนนี้คงรอลดช่วงปิดเทอมได้เลย
4.เว็บ steamdb.info เป็นเว็บที่รวบรวมข้อมูลราคาแต่ละภูมิภาค และราคาตามช่วงเวลา แนะนำส่องบ่อยๆจะรู้ได้ว่าตอนไหนควรหลังหัก ตอนไหนจะหลังไม่หัก ยกตัวอย่างหน้าเพจ https://steamdb.info/sales/history/ กำลังนับถอยหลังเทศกาลลดราคาในสตีม ถ้าเทศกาลมาก็ลองดูเกมที่หมายปองว่าลดไหม
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7227
โพสเมื่อ: Wed Feb 01, 2023 20:37
ถ้าซื้อถูกจริงๆ ก็เช็คกับ history ของแต่ละเกมเลยว่าราคาลงไปแล้วเท่าไร แล้สก็รอมันลด steam epic ราคาเท่าๆกันแหละ ไม่ต่าง

ส่วนถูกๆอีกอันก็ ซื้อKey ก็เอามาเทียบกับที่เขาลดราคาก็ได้ครับ
แต่เหมือนเคยดราม่าจากเดฟบอกว่า ไปซื้อKey พวกนี้มาลง เดฟไม่ได้ตังค์นะ อย่าซื้อ ไปโหลดเถื่อนยังดีสะกว่า ไม่รู้ตอนนี้เป็นไง พอมีดราม่าผมก็เลิกส่องไปเลย

อีกอันก็พวกพ่อค้า steam ตามกลุ่ม เขาขายเกมเอาเงินออกมา มันก็จะถูกกว่าราคาที่เราซื่อเอง แต่ก็ต้องวัดใจนิดนึงอะนะว่าจะโดนโกงมั้ย

ย้าย vpn ไม่แนะนำ สตรีมแบนแล้ว โคตรยากเลยที่จะปลดแบนให้ ไม่คุ้มหรอก
1
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel