ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20329
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 13:17
[RE: บุรีรัมกับอิชิอิ น่าเกลียดมั้ย]
Funkybassman พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันคือมารยาทล้วนๆ หรือน้ำใจนักกีฬา จะชนะหรือแพ้ก็ควรทำ คุณมาในนามเฮดโค้ชของชลบุรีFC ไม่ใช่โค้ชเตี้ยFC ส่วนถ้าเจอข้างนอกหรือเวลาส่วนตัวไม่ยิ้มไม่จับมือไม่ทักก็ไม่มีใครว่าอะไรหรอก แต่นี่ยังอยู่ในสนามในฐานะโค้ชด้วย ก็ต้องเห็นแก่สโมสรบ้าง ไม่เกี่ยวว่าจะเรื่องทิ้งสมุทรปราการ ชนะรอบรองเอฟเอฯ หรือVAR มันควรเก็บไว้คุยกับสื่อ ไม่สมควรมาทำในฐานะเฮดโค้ชคุมทีมอ่ะ  

ถูก ถึงไม่ปกป้องโค้ชเตี้ยไง ว่าไม่จับมือก้ไม่สมควรอยุ่แล้ว

แต่นี่พูดในกรณี อิชิอิ บรร ว่าจากตอนแรกก้เฉยๆๆม่ได้คิดอะไร แต่พอมาคิดตามแล้วมันก้แปลกจริง ไม่เห็นมีทีมไหนบนโลกเคยทำเลย ดึงโค้ชจากลีค้ดียวกันแบบง่ายๆงี้
0
3
หากโดน 37 เรื้อน จะถูกแบน

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
oNo
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 812
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 13:24
[RE: บุรีรัมกับอิชิอิ น่าเกลียดมั้ย]
เลอะเทอะมาก 55+ มันถือเป็นวิถีอาชีพด้วยซ้ำ

ตัวเองถูกกระทำหรือเหยียดหรือะไรหรือไม่ ก็ไม่ มารยาท/การวางตัวไร้คลาสมากๆ แค่เรียกคะแนนนั่นแหล่ะในโซเชียลนั่นแหล่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2007
ตอบ: 509
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 13:24
จากที่หาข่าวมาก็ดูเหมือนจะหมดสัญญาจริงๆ แล้วก็ไม่ตกลงต่อสัญญา ที่น่าแปลกคือทำไมถึงได้มีการเซ็นสัญญาให้มันสิ้นสุดที่เลกแรกมากกว่า หรือว่าจริงๆหมดตั้งแต่ต้นฤดูกาลนั้นแล้ว แต่ทีมหาตัวแทนไม่ทันเลยเซ็นระยะสั้นอีกครึ่งปี เอาจริงๆก็แปลกเพราะบุรีรัมย์เป็นทีมที่ไม่น่าจะมาเปลี่ยนแปลงทีมเอากลางปีเช่นกัน เป็นไปได้ว่าก็อาจจะเจรจากับอิชิอิมานานแล้ว แล้วก็รอ อิชิอิ หมดสัญญาแล้วเซ็นถาวรรึเปล่า ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เดาล้วนๆ

ถ้าในเรื่องที่ จขกท raise มา ผมว่าตามมารยาทก็ไม่ค่อยควรทำอะนะ แต่ว่ามันก็ทำได้ คนเราย้ายงานได้ เปลี่ยนงาน ลาออกได้ และมันไม่เกิดขึ้นบ่อยๆจนมีปัญหาในวงกว้างขนาดนั้น ผมว่ามันไม่ได้น่าเกลียดอะไรมากมายขนาดนั้น ถ้ามีปัญหาจริงๆ FIFA อาจจะให้มีช่วงตลาดซื้อขายโค้ชด้วยมั้ง ย้ายงานได้ตั้งแต่ เดือนไหนถึงเดือนไหน ซึ่งมันก็คงแปลกๆ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 4635
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 13:25
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
El tiburón พิมพ์ว่า:
หมดสัญญากับสมุทรปราการแล้วนี่
อีกอย่างเจ้าตัวแสดงชัดเจนว่าทำทีมเล็ก
เพื่อจะเอาผลงานอัพตัวเองไปทีมใหญ่นะ

ตอนสมุทรปราการได้มา คนก็ฮือฮากันมาก
ยิ่งเห็นผลงานขนาดว่าแพ้เยอะด้วย ยังชัดเลย
ว่ามีฝีมือจริงๆ  

ไม่ได้หมดนะ ประกาศออกกลางคันเลย แล้วไปบรรวันรุ่งขึ้น จากที่ไปตามข่าวมานะ คงไม่มีทีมไหนเซนสัญญาโค้ชหมดแค่กลางๆปีมั้ง แปลกจัดเลยงั้น

ปล หรือมันหมดหว่า ไปตามข่าว บางข่าวก้บอกปลด บางข่าวก้บอกหมดสัญญาจริงแฮะ

ตามข่าวที่ไหน ขอแหล่งด้วยครับ
อย่าตีมึนเหมือนราชการแถวนี้

25 พย 64 ประกาศลา
https://www.dailynews.co.th/news/511542/

11 ธค 64 ตั้งโค้ชใหม่
https://www.thairath.co.th/sport/thaifootball/thaipremierleague/2262440
5
0
R7
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 931
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 13:31
อังเก้ทิ้งมารินอสไปคุมเซลติกกลางฤกูกาล เจอร์ราร์ดเลยไม่นับมือด้วย

0
0
Manchester United
Buriram United
Yokohama F.Marinos
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 1799
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 13:31
PSyCHOPATH. พิมพ์ว่า:
ตอนไอ้เตี้ยทิ้งท่าเรือไปทำบุรีรัมย์เอฟซี กับตอนทิ้งแอร์ฟอร์ซปล่อยให้แอร์ฟอร์ซตกชั้น นี่ต่างกันตรงไหนจั๊ฟ  

ต่างสิ ตรงที่ตอนนั้นโดนปลด จากท่าเรือมั้ง แล้วไม่ได้ไปบุรีรัมเลย ถ้าจำไม่ผิดgapตอนจากท่าเรือไปบุรีรัมนานอยุ่มั้ง

กับตอนแอรฟอชนี่ชัดๆว่าลาออกเพราะทำทีมห่วยแกเลยลาออกให้แมนๆ ไม่ได้โดนดึงตัวไปจากทีมใหญ่ด้วยซ้ำ

แต่อิชิอินี่ลาออกวันเดียว วันต่อไปเซนกับบุรีรัมเลยนะ 555555555

แล้วก้ ไม่รุ้จะคุยเรื่องโค้ชเตี้ยจับมือไม่จับมือทำไมมันประเด็นรอง

ประเด็นหลักคือ อิชิอิที่ลาออกเพื่อไปทีมใหญ่กว่าทิ้งให้ทีมเก่าพัง อันนี้สิที่จะคุย  

ถ้าจำไม่ผิดคือ บุรีรัมย์ ดึงโค้ชเตี้ย พร้อม 4 นักเตะท่าเรือ อาลีฟ เปาะจิ, สมปอง สอเหลบ, จิระวัฒน์ มัครมย์ และ เอกชัย สำเหร่ พร้อมบวกเงินให้ เพราะตอนนั้น สถานะทางการเงินของท่าเรือย่ำแย่มาก

กรณี อิชิอิ ผมเฉยๆ มันก็เหมือนกับ พอตเตอร์ ที่คุมไบรท์ตันแล้วผลงานดี ก็โดนดึงมาเชลซี

ส่วนที่โค้ชเตี้ยไม่ชอบ ผมว่าสาเหตุหลักไม่ใช่เรื่องนั้น แต่น่าจะมีเรื่องอื่นๆ มากกว่า ซึ่งก็ไม่มีใครรู้ได้นอกจากตัวโค้ชเตี้ยเอง
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 13:32
amba5555 พิมพ์ว่า:
El tiburón พิมพ์ว่า:
หมดสัญญากับสมุทรปราการแล้วนี่
อีกอย่างเจ้าตัวแสดงชัดเจนว่าทำทีมเล็ก
เพื่อจะเอาผลงานอัพตัวเองไปทีมใหญ่นะ

ตอนสมุทรปราการได้มา คนก็ฮือฮากันมาก
ยิ่งเห็นผลงานขนาดว่าแพ้เยอะด้วย ยังชัดเลย
ว่ามีฝีมือจริงๆ  

ไม่ได้หมดนะ ประกาศออกกลางคันเลย แล้วไปบรรวันรุ่งขึ้น จากที่ไปตามข่าวมานะ คงไม่มีทีมไหนเซนสัญญาโค้ชหมดแค่กลางๆปีมั้ง แปลกจัดเลยงั้น

ปล หรือมันหมดหว่า ไปตามข่าว บางข่าวก้บอกปลด บางข่าวก้บอกหมดสัญญาจริงแฮะ

ตามข่าวที่ไหน ขอแหล่งด้วยครับ
อย่าตีมึนเหมือนราชการแถวนี้

25 พย 64 ประกาศลา
https://www.dailynews.co.th/news/511542/

11 ธค 64 ตั้งโค้ชใหม่
https://www.thairath.co.th/sport/thaifootball/thaipremierleague/2262440

ไปตามข่าวมาละ สรุปคือทีมเซนไว้หมดสัญญาตอนนั้นพอดี

แต่สาเหตุที่เซนไว้หมดตอนนั้น อันนี้คิดเอาเอง เพราะไทยลีคมันเปลี่ยนช่วงเตะ อาจจะปรับให้ตรงกับลีคอื่นไม่ก้โควิท

https://th.m.wikipedia.org/wiki/ไทยลีก_ฤดูกาล_2562

ตั้งแต่ช่วง62 ที่เซนมา จนข้ามปีไปช่วงปลด ปฎิทินเปลี่ยนแทบทุกฤดูกาล จากปกติช่วงที่หมดสัญญาจะเป็นช่วงหมดปีพอดี กลายเป็นกลางฤดูกาลเฉยเลย

ทีมคงพยายามจะต่อให้มันครบปีมั้งแต่โน้มน้าวอืชิอิไม่ได้

งั้นก้ตามนั้น อิชิอิก้มีสิทธิมูฟไปบรร แค่มันแปลกๆที่กรณีแบบนี้ไม่เคยเกิดกับทีมไหนบนโลกมาก่อนมั้งที่เซนสัญญาจบกลางปีเพราะลีคเลื่อน

ส่วนอันนี้เป็นข่าวที่ตอนแรกอ่านเจอ

https://today.line.me/th/v2/article/8YaBxM

เลยไม่รุ้ว่าอันไหนจริงกันแน่
แก้ไขล่าสุดโดย a.Raptor v.10 เมื่อ Tue Jan 31, 2023 13:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 1706
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 13:32
ผมก็ไปตามหาข้อมูลมาด้วย ส่วนใหญ่บอกหมดสัญญา กับมีอันนึงบอก เซ็นต่อ1ฤดูกาล นั้นก็แปลว่า ยังไม่หมดแน่ๆ เพราะย้ายกลางฤดูกาล ถ้าหมดก็จบ แต่ถ้ายังไม่หมด ก็ตกลงยินยอมกันด้วยดีทั้งสองฝ่ายอยู่ดีนิ ผมก็เลยคิดว่ามันไม่น่าเกลียดอยู่ดี วิถีมืออาชีพนี่แหละ บ้านเรามองเรื่องบุญคุณ เรื่องใจมาก่อนวิถีมืออาชีพอีก มันก็เหมือนเราๆทำงาน มีโอกาสก้าวหน้า บริษัทใหญ่เงินดีกว่า ก็อยากเติบโตแหละ แต่กรณีอาชีพนี้มันมีสัญญา ก็คงลาออกแล้วไปงานใหม่เฉยๆไม่ได้หรอก ก็ต้องเจรจายินยอมกันมาอยู่แล้วสิ หรืออีกฝั่งจ่ายชดเชยอะไรไหม อันนี้ผมไม่รู้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 13:34
Ziphirum พิมพ์ว่า:
จากที่หาข่าวมาก็ดูเหมือนจะหมดสัญญาจริงๆ แล้วก็ไม่ตกลงต่อสัญญา ที่น่าแปลกคือทำไมถึงได้มีการเซ็นสัญญาให้มันสิ้นสุดที่เลกแรกมากกว่า หรือว่าจริงๆหมดตั้งแต่ต้นฤดูกาลนั้นแล้ว แต่ทีมหาตัวแทนไม่ทันเลยเซ็นระยะสั้นอีกครึ่งปี เอาจริงๆก็แปลกเพราะบุรีรัมย์เป็นทีมที่ไม่น่าจะมาเปลี่ยนแปลงทีมเอากลางปีเช่นกัน เป็นไปได้ว่าก็อาจจะเจรจากับอิชิอิมานานแล้ว แล้วก็รอ อิชิอิ หมดสัญญาแล้วเซ็นถาวรรึเปล่า ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เดาล้วนๆ

ถ้าในเรื่องที่ จขกท raise มา ผมว่าตามมารยาทก็ไม่ค่อยควรทำอะนะ แต่ว่ามันก็ทำได้ คนเราย้ายงานได้ เปลี่ยนงาน ลาออกได้ และมันไม่เกิดขึ้นบ่อยๆจนมีปัญหาในวงกว้างขนาดนั้น ผมว่ามันไม่ได้น่าเกลียดอะไรมากมายขนาดนั้น ถ้ามีปัญหาจริงๆ FIFA อาจจะให้มีช่วงตลาดซื้อขายโค้ชด้วยมั้ง ย้ายงานได้ตั้งแต่ เดือนไหนถึงเดือนไหน ซึ่งมันก็คงแปลกๆ  

ไปตามข่าวมาละ
https://th.m.wikipedia.org/wiki/ไทยลีก_ฤดูกาล_2562

ผิดที่ไทยลีคเปลี่ยนตารางแข่ง ไม่รุ้เพราะโควิทหรือเปลี่ยน ช่วงปี62,63,64 เปลี่ยนยับเลย จากสัญญาที่ควรหมดตามปีปกติช่วงธค กลายเป็นช่วงธคเตะกลางฤดูกาลอยุ่แบบงงๆ
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 3242
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 14:11
ลองเปลี่ยนสถานการณ์เป็น คนทำอาชีพปกติดู

อยู่ดีๆก็ได้ย้ายไปบริษัทใหญ่ขึ้น โอกาสเติบโตสูงขึ้น ...

ผมว่า มันก็ปกติป่าว งง โค้ชเตี้ยมาก

0
0
Hello World!!!
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2022
ตอบ: 278
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 14:19
รู้จักคาเปลโล่ตอนย้ายจากโรม่าไปยูเว่ไหมครับ

ไม่เห็นมีโค้ชคนไหนแสดงจุดยืนอะไรมาต่อต้านแกนะ
0
0
โฆษกสโมสร
Status: #MINJI #민지 #HAERIN #해린 #NewJeans #뉴진스
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17900
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 14:27
ไม่ได้ผิดสัญญา จะยังไงก็ไม่มีปัญหานะ ทำงาน ไม่ใช่ทำการกุศล
มีที่ดีกว่า ให้เยอะกว่า ก็ไม่ผิดที่จะเลือกที่นั้น

ส่วนเรื่องจับมือคือการให้เกียรติกัน ไม่จับเพราะหัวร้อนอะไรบอกตรงๆ ไปอ้างเรื่องนู่นนี่นั่น มันไร้สาระจัดๆ
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5819
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 14:27
เลอะเทอะ ดู พอตเตอร์กับ ไบร์ตัน ดิ โคตรปกติ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Dec 2021
ตอบ: 4254
[RE]บุรีรัมกับอิชิอิ น่าเกลียดมั้ย
รอดูเทนฮาคไม่ขอจับมือพอตเตอร์ เพราะทิ้งไบรตั้นกลางคัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jan 31, 2023 14:34
Daihero พิมพ์ว่า:
รู้จักคาเปลโล่ตอนย้ายจากโรม่าไปยูเว่ไหมครับ

ไม่เห็นมีโค้ชคนไหนแสดงจุดยืนอะไรมาต่อต้านแกนะ  

มันหมดฤดูกาลพอดีหนิ

ถ้าไอตอนหมดฤดูกาลแล้วย้ายเนี่ยมีเยอะเลย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel