ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 146
โพสเมื่อ: Sun Jan 29, 2023 17:03
[RE: Civic FE ล้อ 17 หรือ 18 ดีครับ]
damnlife พิมพ์ว่า:
skynz พิมพ์ว่า:
ใช้ Civic FE ตัวเดียวกันครับ ของผมก็เปลี่ยนเป็นล้อ 18 เหมือนกันใส่ Vage VF04 อยู่ แต่ยังไม่ได้โหลดเลย เลือกไม่ถูกเหมือนกันครับ อันนี้รถผมตัวอย่างแบบไม่โหลดนะครับ

ผมก็จะใส่ VF04 สีดำ เหมือนกันครับ รถดำล้อดำไปเลยครับ

สเปคล้อเท่าไรเหรอครับ  

ผมใส่ 235/40/18 ครับ ตอนแรกกะโหลดนิดนึงแต่เจอราคาตัวปรับ Camber ไปอีกเลยพับโปรเจกไว้ก่อนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย skynz เมื่อ Sun Jan 29, 2023 17:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 849
โพสเมื่อ: Mon Jan 30, 2023 23:24
[RE: Civic FE ล้อ 17 หรือ 18 ดีครับ]
wannagohome พิมพ์ว่า:
Janerob พิมพ์ว่า:
ชอบ 18 มากกว่า วงใหญ่ดูสวยกว่าครับ เคยใส่ 20 แล้วแต่ไม่มีงบยางเงียบ
กระด้างแบบสุดๆ
ยางถ้าไม่ติดซิ่งตลอด เพราะเห็นเงื่อนไขครอบครัวนั่งด้วยไป primacy4 แทนได้ไหมครับจะได้นุ่มเงียบ
ส่วนช่วงล่างเคยใช้ rsr best i คู่กับ primacy น่าจะเรียกได้ว่าวิ่งบนพรมรองๆจาก kw
รถที่ใช้เป็น subaru forester ครับ ขับไปเชียงใหม่สบายๆ เข้าโค้งดีกว่าเดิมเยอะเลย
คิดว่าถ้าจัดทรง civic ด้วยเงื่อนไขของ จขกม hdrive+ยางนุ่ม+ล้อ จัดฟิตเม้นสวยๆน่าจะลงตัวครับ
เพราะยาง 17 18 ราคาไม่น่าหนีกันมากด้วย  

ตอนนี้ผมขับ fk rs ใส่ pilot sport 4 อยู่ ช่วงล่าง rsr best-i แต่ดูๆ primacy อยู่เหมือนกันไม่รู้ย้วยเยอะไหมถ้าเทียบกับ ps4 ปกติขับหวานเย็นทั่วๆไป เว้นมีบางอารมณ์ต่างจังหวัดอยากจะกดก็กดไป 150-160 บ้าง

้ท่านคิดว่า primacy ตอบโจทย์ได้ไหม  

150-160 ผมคิดว่าเอาอยู่นะครับ เพราะผมขับไปเชียงใหม่ก็มีซัดบ้างเวลาถนนโล่ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel