ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Dec 2009
ตอบ: 6173
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 14:10
ถูกแบนแล้ว
[RE: (Man utd) ต่อให้ได้เจ้าของใหม่ก็อาจจะซื้อรัวๆ แบบเชลซีไม่ได้]
เจ้าของใหม่ ของบซื้อตัว ปี 100-200 ล้านก็พอ

แต่ขอทุกปี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Apr 2008
ตอบ: 5902
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 14:11
[RE](Man utd) ต่อให้ได้เจ้าของใหม่ก็อาจจะซื้อรัวๆ แบบเชลซีไม่ได้
ไม่ว่าจะปรับปรุงหรือสร้างสนามใหม่ คิดว่าทีมคงกู้ธนาคารเอา เจ้าของใหม่คงไม่ออก 100% แน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
THE THEATRE OF DREAMS
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17644
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 14:12
[RE](Man utd) ต่อให้ได้เจ้าของใหม่ก็อาจจะซื้อรัวๆ แบบเชลซีไม่ได้
Broune พิมพ์ว่า:
พี่โจ้แล้วถ้าขายนักเตะ อังกฤษเยอะๆ เช่นแมคไกว
ทวนเซเบ้ แมคโท อีลังก้า จะมีปัญหา HG ไหมครับ  
ต้องลองนับหลักๆดูครับ

HG สโมสรอย่างน้อย 4 คนจากกลุ่มนี้ ยังไม่รู้ใครจะอยู่กับทีมบ้าง
1 แรชฟอด
2 กานาโช่
3 ฮีตัน
4 ฮันนิบัล
5 อิกบัล
6 ไมนู
7 เอลันก้า
8 แมคโท
9 อัลบาโร่
10 แลร์ด
11 ดีน
12 แบรนดอน
13 ทวนเซเบ้
14 เมนกิ
15 ชอริเทเร่

HG ในประเทศอีกอย่างน้อย 4 คน (ถ้าจากด้านบนเกินก็เอามานับได้)
1 แมคไกว
2 ชอว
3 โจนส์
4 AWB

1
0
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 14:14
Bushi พิมพ์ว่า:
ไม่ว่าจะปรับปรุงหรือสร้างสนามใหม่ คิดว่าทีมคงกู้ธนาคารเอา เจ้าของใหม่คงไม่ออก 100% แน่ๆ  
ถ้าตามสูตรที่หลายทีมใช้คือให้กู้ ดอกเบี้ย 0% ครับ ค่อยผ่อนคืน
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 24821
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 14:50
[RE: (Man utd) ต่อให้ได้เจ้าของใหม่ก็อาจจะซื้อรัวๆ แบบเชลซีไม่ได้]
mazzo the returner พิมพ์ว่า:
Facility ถ้าได้เจ้าของใหม่ทั้ง ปรับปรุงสนาม หรือ สิ่งอำนวยความสะดวก ผมว่ามีปรับใหญ่กดไม่ต่ำกว่าร้อยล้านปอนด์ ส่วนเรื่องนักเตะเข้าออกถ้ามาดูจริงๆก็ตามนั้น แม็คโท กับ แม็คไกวร์ สองตัวนี้ถ้าขายคงได้เงินพอสมควร คงต้องขายออกเพื่อบาลานซ์เงินในส่วนของงบซื้อขาย จริงๆแมนยูตอนนี้ที่ขาดคือ หน้าเป้าตัวท๊อป กับ กลางท๊อป แต่ปีหน้าถ้าเลือกได้ขอ เดอยอง ตัวเดียวพอ เพราะทีมถ้าจะลุ้นแชมป์ยังไงก็ต้องมี squad สองทีมหมุนกันลงได้ ตอนนี้แมนยูไล่ไปทุกตำแหน่ง ตามระบบ 4-2-3-1 โกลมีสาม ส่วนเซ็นเตอร์สี่ตัวหมุนได้(วาราน เลิฟ มาร์ติเนซ ชอว์) แบ็คซ้ายขวาตำแหน่งละสองครบ กลางรุกสี่ตัว รัชฟอร์ด การ์นาโช่ แอนโทนี่ ซานโช่ เหลือๆยังไม่รวมดาวรุ่งอีก ส่วนหน้าเป้า รัชฟอร์ดเล่นได้ ไหนยังมี มาร์ซิยาล แล้วถ้าเวกฮอร์สพอถูไถได้ก็อาจไปต่ออีกปี

แต่กลาง CM ถ้าไม่เสริมพังแน่นอน บรูโน่ คาเซ อีริคเซ่น ห้ามเจ็บห้ามตาย แล้วตอนนี้มีแค่เฟร็ดที่พอจะเอาหมุนได้แม็คโทมิเนย์คุณภาพไม่พอจะเล่นให้ระบบ ETH ขายเอาเงินแล้วเอาไปซื้อตัวใหม่ สมมุติถ้าได้เดอยองมาอีกตัวคือครบทั้งรูปแบบของกองกลางที่ขาด ทั้งคุณภาพและปริมาณที่เพิ่มขึ้น จริงๆห้าตัวหมุนลงได้สบาย ส่วนอีกโควต้าก็รอ VDB หายเจ็บ หรือยัดโควต้าดาวรุ่งไป

ผมว่า CM เอาแน่ปีหน้า เป้าหมายรองลงมาคือกองหน้าตัวท๊อป แต่กลางยังไงก็ต้องเอาแล้วต้องท๊อปด้วย  

กองกลางอยากให้ซื้อ 2 คน คือ 1.เดอยอง มาแย่งตัวจริงกับอีริคเซ่น 2.DM มา rotation กับคาเซมิโร่
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Look On The Bright Side
เข้าร่วม: 17 Oct 2009
ตอบ: 8307
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 14:58
อันนี้พูดในอีกมุมนึงน่ะ จะเป็นไปได้ไหมที่ทีมโมเมนตัมกำลังมาดี

พอได้เจ้าของใหม่ปุ๊ป พี่เทนไปงัดกับเจ้าของ + กันไปมาโดนไล่เหมือนทูเคิ่ล แบบเชลซี

แล้วไปเอา ผจก.ทีม กลางตารางมาปั้นใหม่ เป็นแบบนี้นี่งามหน้าเลยน่ะ โค้ชแบบพี่เทน ไม่ได้หาง่ายๆเลย

ผมหล่ะแอบหวั่นใจจริงๆ ขอให้ได้เจ้าของทีม ดีๆ ด้วยเถิด
แก้ไขล่าสุดโดย WazZa27 เมื่อ Sat Jan 28, 2023 14:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13388
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 15:33
ถ้าได้เจ้าของใหม่ หนี้เก่าเอางัยดี
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2642
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 15:39
PBJS พิมพ์ว่า:
Spoil
AlfaZero พิมพ์ว่า:
Facility ถ้าได้เจ้าของใหม่ทั้ง ปรับปรุงสนาม หรือ สิ่งอำนวยความสะดวก ผมว่ามีปรับใหญ่กดไม่ต่ำกว่าร้อยล้านปอนด์ ส่วนเรื่องนักเตะเข้าออกถ้ามาดูจริงๆก็ตามนั้น แม็คโท กับ แม็คไกวร์ สองตัวนี้ถ้าขายคงได้เงินพอสมควร คงต้องขายออกเพื่อบาลานซ์เงินในส่วนของงบซื้อขาย จริงๆแมนยูตอนนี้ที่ขาดคือ หน้าเป้าตัวท๊อป กับ กลางท๊อป แต่ปีหน้าถ้าเลือกได้ขอ เดอยอง ตัวเดียวพอ เพราะทีมถ้าจะลุ้นแชมป์ยังไงก็ต้องมี squad สองทีมหมุนกันลงได้ ตอนนี้แมนยูไล่ไปทุกตำแหน่ง ตามระบบ 4-2-3-1 โกลมีสาม ส่วนเซ็นเตอร์สี่ตัวหมุนได้(วาราน เลิฟ มาร์ติเนซ ชอว์) แบ็คซ้ายขวาตำแหน่งละสองครบ กลางรุกสี่ตัว รัชฟอร์ด การ์นาโช่ แอนโทนี่ ซานโช่ เหลือๆยังไม่รวมดาวรุ่งอีก ส่วนหน้าเป้าถ้าเวกฮอร์สพอถูไถได้ก็อาจไปต่ออีกปี

แต่กลาง CM ถ้าไม่เสริมพังแน่นอน บรูโน่ คาเซ อีริคเซ่น ห้ามเจ็บห้ามตาย แล้วตอนนี้มีแค่เฟร็ดที่พอจะเอาหมุนได้แม็คโทมิเนย์คุณภาพไม่พอจะเล่นให้ระบบ ETH ขายเอาเงินแล้วเอาไปซื้อตัวใหม่ สมมุติถ้าได้เดอยองมาอีกตัวคือครบทั้งรูปแบบของกองกลางที่ขาด ทั้งคุณภาพและปริมาณที่เพิ่มขึ้น จริงๆห้าตัวหมุนลงได้สบาย ส่วนอีกโควต้าก็รอ VDB หายเจ็บ หรือยัดโควต้าดาวรุ่งไป

ผมว่า CM เอาแน่ปีหน้า เป้าหมายรองลงมาคือกองหน้าตัวท๊อป แต่กลางยังไงก็ต้องเอาแล้วต้องท๊อปด้วย  
ปรับปรุงโอลด์แทรฟฟอร์ดกับคาร์ริงตันผมว่าต้องใช้เกิน 500 ล้านปอนด์ครับ อาจจะเฉียดพันล้านด้วย  

พันล้านนี่ได้สนามใหม่เลยนะครับ 555(สนามใหม่สเปอร์ส์ก็พันล้าน งบบานปลายจากที่ตั้งไว้ 800 ล้าน) แต่ผมว่าอาจะแค่ปรับปรุงใหญ่แต่แบบค่อยๆทำไป ภายในสามปีงบตอนนั้นอาจจะหลายร้อยล้านปอนด์ จริงๆพวก facility ปีนี้ที่ ETH มาเค้าก็เรียกร้องเพิ่มในส่วนต่างๆ ก็ปรับไปหลายอย่างเยอะเหมือนกัน  

ผมช่วยลุงโจ้ยืนยันเรื่องเงินว่าจริงครับ มีเฉียดพันล้าน
แถมถ้าเลือกสร้างสนามใหม่ อาจถึง 2 พันล้าน
คือ OT ถ้าจะขยายฝั่งใต้ มันติดทางรถไฟน่ะครับ มันต้องใช้เทคโนโลยีเพิ่มมากกว่าปกติในการสร้างคร่อมทาง
ส่วนสนามซ้อม ต้องไปเห้นจริงๆ ครับว่ามันล้าหลังมาก เมื่อเทียบกับระดับ top แบบของ city
จะอัพเกรดไปให้ถึงระดับ city ได้ งบถึงพันล้านแน่ๆ ครับ
มันไม่ใช่แค่ใส่อ่างจากุชชี่ หรือสระว่ายน้ำอะไรพวกนี้เข้ามา
แต่มันต้องเพิ่มรายละเอียดเช่นพวก GPS หรือตัวเก็บสถิติเข้ามาด้วย
ผมจำราคาอ่างจากุชชี่ที่โด้ขอไม่ได้ว่ากี่ล้าน แต่แค่อ่างกับสระว่ายน้ำมันก็หลายล้านแล้ว
ไม่ต้องพูดถึง technology ล้ำๆ เลย มีหลายร้อยล้านแน่ๆ  

ตอนแรกผมเข้าใจผิดไปเองว่า แค่สระน้ำ อ่างแช่ ระบบน้ำอุ่น มันจะซักเท่าไรกันเชียว(ไปเปรียบเทียบกับบ้านคนปกติ) จนมาได้ความรู้ใหม่จากท่าน เงินก้อนใหญ่มากเลย

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
1
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 15:43
Untraman พิมพ์ว่า:
ถ้าได้เจ้าของใหม่ หนี้เก่าเอางัยดี  
เชื่อว่าผู้ซื้อน่าจะพยายามต่อรองราคาซื้อเป็นราคารวมเคลียร์หนี้แล้วครับ
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 6546
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 16:00
ผมอยากรู้ว่าถ้าเรารีโนเวททั้งสนามใหม่ เราจะไปใช้สนามไหนเป็นรังเหย้าชั่วคราวครับ แบบตอนสเปอร์ที่ไปใช้เวมบลีย์ชั่วคราว
0
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 16:21
wherewolves พิมพ์ว่า:
ผมอยากรู้ว่าถ้าเรารีโนเวททั้งสนามใหม่ เราจะไปใช้สนามไหนเป็นรังเหย้าชั่วคราวครับ แบบตอนสเปอร์ที่ไปใช้เวมบลีย์ชั่วคราว  
น่าจะทยอยปรับปรุงเป็นส่วนๆครับขึ้นกับแผนงาน ของท็อตแน่มไม่เรียกปรับปรุงครับ เป็นทุบทิ้งสร้างใหม่เลย
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22638
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 17:10
ผมแฟนเชลซีก็ไม่ได้ชอบการบ้าคลั่งซื้อแบบนี้นะ
แต่ด้วยการเปลี่ยนแปลงอะไรหลายๆอย่าง มันทำให้เกิดความล้มเหลวในการเสริมตัวนักเตะ

ปลายยุคทูเคิ่ล การซื้อตัวนักเตะเป็นไปอย่างมั่วซั่วและสับสน ไม่มีใครที่ใช้งานได้ดีเลย

ปัญหามันเลยคาราคาซัง ถ้าไม่ซื้อตอนนี้ ตอนที่เขาเปิดโอกาสให้เสริมทีม ก็คงยากจะซื้อละ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7162
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 17:37
ได้เจ้าของใหม่มา ยังไม่ต้องทุ่มเงินซื้อนักเตะก็ได้
เอาไปปรับปรุงส่วนต่างๆของสโมสรก่อน
ส่วนนักเตะ ขายพวกนี้ ก็น่าจะได้สักก้อนนึงละ

ขาย/ปล่อยฟรี
- Harry Maguire
- Axel Tuanzebe
- Phil Jones
- Brandon Williams
- Scott McTominay
- Fred
- Donny van de Beek
- Anthony Elanga
- Anthony Martial
- Dean Henderson
- Alex Telles

แก้ไขล่าสุดโดย OrangE_KnighT เมื่อ Sat Jan 28, 2023 17:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39875
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 17:40
เอางบอัดฉีดสปอนเซอเข้ามา เป๋าซ้าย เป๋าขวาสิ

รายรับเพิ่มบานเอามาเฉลี่ย สามปี นัก บช จัดให้

แต่จะได้เจ้าของใหม่มีตังแบบนั้นจริงหรือเปล่า

FFP มันก็แค่กระดาษ มีทีมทำให้เห็นแล้ว

ปัญหาคือ เจ้าของใหม่จะรวยจริงเปล่า บ้ กล้าาจ่ายพอป่าว
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18098
โพสเมื่อ: Sat Jan 28, 2023 17:50
เรื่องซื้อตัวผมไม่ซีเรียสเท่าไร อยากให้ปรับปรุงโครงสร้างทั้งหมดเลย สนามซ้อม สนามแข่ง ศูนย์เยาวชน

สิ่งอำนวยความสะดวกทุกๆอย่าง ครัว เชฟ ซึ่งถ้าคนรักฟุตบอลจริงๆที่มีเงินพอที่จะทำสิ่งเหล่านี้ได้

ผมเชียร์เต็มที่เลย แรกๆงบยังไม่เยอะไม่เป็นไร เข้าใจได้
0
0
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel