ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: Day by Day
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 May 2021
ตอบ: 5742
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 08:36
ถูกแบนแล้ว
[RE: เนวิล อคติมากเกินไป]
chatchairito พิมพ์ว่า:
ผมว่าสไตล์วิจารณ์แบบแกรี่ ก็โดนกันหลายทีมนะ

ซูเนส - ฟานเดอร์ฟาร์ท - ล่าสุดก็เพียร์ซมอแกน พวกนี้ก็ตรงข้ามแมนยูทุกเรื่อง โดนแซะประจำ

อักบอนลาฮอร์ - ลิเวอร์ก็โดนประจำเหมือนกัน

คือถ้ารู้ว่าสไตล์เขาวิจารณ์แนวๆนี้ จะหาแสงหรืออะไรก็แล้วแต่ ก็เลือกปล่อยผ่านเถอะครับ ไม่เห็นต้องเก็บมาคิดเลย  

ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมากหรอกครับ แต่เลื่อน feed ข่าวปืนทีไร ชอบมี ข่าวแนวๆนี้บ่อยๆ อ่านแล้วหงุดหงิดนิดหน่อยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3736
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 08:51
สำหรับผมนี้ พวกตำนานแมนยูนี้ ออกมาสัมทีไร ตรรกะพังพินาศไป 80% ได้อะ

เห็นๆที่ตำนานเเล้ววิเคราะห์ดีๆ ก็อองรี เลยแม่นๆ แน่นๆวิเคราะห์จริงจังไม่ได้เอาสนุกปาก
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9570
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 08:54
benz_chatchenko พิมพ์ว่า:
Sicma Virus พิมพ์ว่า:
ไปสนใจทำไมครับ เห็นแฟนบอลหลายคนเป็นเดือดเป็นร้อนกับกูรูทั้งหลายกันเหลือเกิน ไม่ใช่แค่แฟนทีมใดทีมนึง

เค้าจะด่า จะชม จะชอบ จะอคติมันก็ไม่ได้ทำให้ทีมชนะ หรือแพ้ หรอกครับ เค้าก็ทำงานในส่วนของเค้าไป

ไม่มีใครตรรกะป่วย หรือตรรกะเทพ มันมีแค่ถูกใจไม่ถูกใจก็แค่นั้นเอง

ผมแค่สงสัยเฉยๆครับ แต่ถ้ามีกูรู มาวิจารณ์ ทีมที่คุณเชียร์ในแง่ลบ ออกสื่อบ่อยๆ น่าจะมีหงุดหงิดบ้างละครับ  

หงุดหงิดแล้วทำอะไรได้มั้ยละครับ ทุกคนมีความคิดของตัวเองนะ ปล่อยวางบ้าง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9443
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 08:56
ที่ผมมั่นใจว่าอคติแน่นอน เพราะฤดูกาลก่อนๆ ที่อาเตต้าทำทีมใหม่ ฟอร์มแย่ แกก็ชม ให้กำลังใจว่าควรให้เวลา วิจารณ์ดีมาก แต่พอมาปีนี้ฟอร์มดีแบบสุด ดันทะลึ่งวิจารณ์สวนกระแสตลอด
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31453
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 09:03
อย่าไปสนใจมาก อ่านเอาขำๆ แซะมันเล็กๆน้อยๆพอ
ไอนี่มันพอๆกับไอเพียช มอร์แกนแฟนอาเซนอลนั้นแหละ
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 09:04
ถูกแบนแล้ว
itmyway พิมพ์ว่า:
ไปสนใจทำไมครับ เห็นแฟนบอลหลายคนเป็นเดือดเป็นร้อนกับกูรูทั้งหลายกันเหลือเกิน ไม่ใช่แค่แฟนทีมใดทีมนึง

เค้าจะด่า จะชม จะชอบ จะอคติมันก็ไม่ได้ทำให้ทีมชนะ หรือแพ้ หรอกครับ เค้าก็ทำงานในส่วนของเค้าไป

ไม่มีใครตรรกะป่วย หรือตรรกะเทพ มันมีแค่ถูกใจไม่ถูกใจก็แค่นั้นเอง

ผมแค่สงสัยเฉยๆครับ แต่ถ้ามีกูรู มาวิจารณ์ ทีมที่คุณเชียร์ในแง่ลบ ออกสื่อบ่อยๆ น่าจะมีหงุดหงิดบ้างละครับ  

หงุดหงิดแล้วทำอะไรได้มั้ยละครับ ทุกคนมีความคิดของตัวเองนะ ปล่อยวางบ้าง  

ต้องไม่เชียร์ทีมตัวเองมากเกินไป และ ต้องไม่เสพข่าวเลยครับ ปล่อยวางง่ายสุด ครับ
0
0

โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 09:06
ถูกแบนแล้ว
ρarabєlluм พิมพ์ว่า:
ที่ผมมั่นใจว่าอคติแน่นอน เพราะฤดูกาลก่อนๆ ที่อาเตต้าทำทีมใหม่ ฟอร์มแย่ แกก็ชม ให้กำลังใจว่าควรให้เวลา วิจารณ์ดีมาก แต่พอมาปีนี้ฟอร์มดีแบบสุด ดันทะลึ่งวิจารณ์สวนกระแสตลอด  

ปีก่อน เหมือนเนวิลอยู่ทีม save ต้าอะครับ แบบตัดคู่แข่งไป พอปีนี้เก่งมากแย่งตำแหน่งทีมเก่า เลย วิจารณ์สวนกระแส
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2021
ตอบ: 3036
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 09:06

ไม่ครับ เพราะผมไม่สนใจ มันไม่ได้มีผลอะไรต่อทีมที่เชียร์เลย ไม่ได้ทำให้ผมดูบอลสนุกขึ้น หรือน้อยลง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2781
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 09:25
เพียซ มอร์แกน เพื่อนพี่โด้ แฟน อาน่อล ยังด่าแมนยูอย่างกับไปฆ่าใครตายเลย

คนเราถ้ามันไม่ชอบกันแล้วอะ มันไม่มีทางพูดดีด้วยได้หรอก
0
0
นักเตะตำบล
Status: Settle Down, Beavis
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 2801
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 09:26
[RE]เนวิล อคติมากเกินไป
เพียซมอแกน อคติมากเกินไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2015
ตอบ: 4654
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 09:38

หงุดหงิดจิงคับ ขนาดอักบอนลาฮอร์มันพูดห่าอะไรเลอะเทอะแต่ไม่ได้เกี่ยวกับทีมผมเลย ยังแอบคิดแมร่งเปนอะไรมากป่าววะ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13140
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 10:23
ผมว่าแกสร้างคอนเทนต์

เหมือนเพียซน่ะแหละ คนแบบนี้ไม่มีทางรู้หรอกว่า พูดอะไรออกไปแล้วมันจะย้อนแย้ง

ตั้งใจพูดให้สวนกระแสนี่แหละดังสุด แล้วก้ได้ผลจริงๆ

เนวิล ปีก่อนๆยังชมน่อลกับต้าบ่อยเลยครับ จู่ๆเปลี่ยนท่าที มันดูแปลกเกินไป
0
0

Wake up and be awesome.
There's always another reason to keep on living.
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2022
ตอบ: 4678
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 10:49
ตอนเป็นนักเตะก็เอ๋อ ตอนเป็นกูรูก็มั่ว ตอนคุมทีมก็โครตกระจอก เนวิลนั่นไงฮะ ตอนแรกผมสนใจนะตอนนี้คิดว่ามันทำเป็นคอนเท้น(หาteen) ให้ตัวเองแล้วเราจะสบายใจฮะ มันเหมือนสื่อบ้านเราบางช่องแหละฮะ (ไม่อยากวกเข้า กม.)
แก้ไขล่าสุดโดย Edu Gaspal เมื่อ Wed Jan 25, 2023 10:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4871
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 10:54
อย่าเอาอะไรมากเลย โซลชาร์ตอนแย่ๆพี่แกยังอวยกว่าETHตอนนี้เลย
1
0
แก๊... แกไม่มีสิทธ์มาเรียกชั้นว่าหมาแดง!!!
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18313
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 11:32
ลองมาอ่านตอนมันวิจารณ์ลิเวอร์พูลดิ หนักกว่าอีก ขนาดนั้นนั้นลิเวอร์พูลพีคๆนะ

ตอนนี้แย่ๆ น่าจะอ่วมกว่าอีก
0
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel