ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7118
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 00:53
[MUFC] สมมติว่าได้เจ้าของใหม่ ระดับอภิมหาเศรษฐีตะวันออกกลาง คิดว่าต้องใช้เวลากี่ตลาดครับ
เทน ฮาก พลิกจากทีมหลังตีน เป็นหน้ามือได้
แต่ตัวผู้เล่นสำรอง ยังแทนตัวจริงไม่ได้
คิดว่าต้องลงอีกกี่ตลาดครับ สมมติในกรณีที่ได้เจ้าของทีมโคตรรวยจากตะวันออกกลาง

Spoil
ส่วนการเสริมทีม ผมมโนไว้แบบนี้ครับ

ขายขาด Harry Maguire , Axel Tuanzebe , Phil Jones , Brandon Williams
เซ็นฟรี Milan Skriniar (ถ้าพี่แกยังไม่ไป PSG) หรือซื้อ Alessandro Bastoni

ขายขาด Scott McTominay , Fred ซื้อ Rúben Neves

ขายขาด Donny van de Beek ซื้อ Nicolò Barella หรือซื้อ Jude Bellingham (ถ้าเราอยู่ในสายตาเขา)

ขายขาด Anthony Elanga เซ็นฟรี Daichi Kamada หรือซื้อ Jamal Musiala (คนนี้ยากมาก มีเงินเท่าไหร่ก็คงไม่พอ)

ขายขาด Anthony Martial ซื้อ Victor Osimhen

Wout Weghorst หมดสัญญายืม เซ็นฟรี Karim Benzema ถ้าพี่แกไม่ต่อสัญญา

Alex Telles หมดสัญญายืม ขายขาดไปเลย

Dean Henderson หมดสัญญายืม ขายขาดไปเลย

เบนเซม่า ผมว่าถ้าไม่ต่อสัญญานี่ควรรีบไปคว้าตัวมานะ คิดว่าเคนไปมาดริดแทนแน่ๆ สลับกับโอซิมเฮน

ถ้าจะเสริมแบบนี้ ไม่รู้ว่ากี่ตลาด แต่ตัวฟรีควรรีบเอามาก่อนนะ

หน้าตาน่าจะออกมาประมาณนี้

Goalkeeper : David de Gea , Tom Heaton , Jack Butland (ยืมต่อ)
Centre-Back : Lisandro Martínez , Raphaël Varane , Victor Lindelöf , Milan Skriniar/Alessandro Bastoni
Left-Back : Luke Shaw , Tyrell Malacia
Right-Back : Diogo Dalot , Aaron Wan-Bissaka
Defensive Midfield : Casemiro , Rúben Neves
Central Midfield : Christian Eriksen , Kobbie Mainoo , Jude Bellingham/Nicolò Barella
Attacking Midfield : Bruno Fernandes , Daichi Kamada
Left Winger : Marcus Rashford , Alejandro Garnacho
Right Winger : Antony , Jadon Sancho
Centre-Forward : Victor Osimhen , Karim Benzema

จบการมโน 5555+  

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17616
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:08
[RE][MUFC] สมมติว่าได้เจ้าของใหม่ ระดับอภิมหาเศรษฐีตะวันออกกลาง คิดว่าต้องใช้เวลากี่ตลาดครับ
ทำใจไว้บ้างนะครับ เซนส์ผมรู้สึกว่าอาจจะมีโอกาสออกหน้า เซอร์จิม หรือไม่ก็กลุ่มทันอเมริกาค่อนข้างมากเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
9
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2020
ตอบ: 1671
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:11
[MUFC] สมมติว่าได้เจ้าของใหม่ ระดับอภิมหาเศรษฐีตะวันออกกลาง คิดว่าต้องใช้เวลากี่ตลาดครับ
2ตลากซัมเมอร์น่าจะได้ลุ้นมันส์

แต่ก่อนอื่นขอให้ได้เจ้าของดีดีก่อนเถอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 9045
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:12
[RE: [MUFC] สมมติว่าได้เจ้าของใหม่ ระดับอภิมหาเศรษฐีตะวันออกกลาง คิดว่าต้องใช้เวลากี่ตลาดครับ]
ไม่ว่าจะได้เจ้าของใหม่เป็นใครก็ช่างผมว่าอย่างน้อยๆต้องมี 2 ตลาดครับ เพราะตอนนี้ขนาดทีมเล็กมากขาดตัวสำรองที่มีคุณภาพแถมยังต้องโละพวกห่วยๆเช่น แมคทุยมิเนย์ ส่วนเฟรดผมมองว่ายังมีประโยชน์กว่าแมคเยอะ

ที่ต้องการคือกองหน้า 2 กองกลาง 2 เซนเตอร์ 1 แบคขวา 1
1
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2276
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:12
[RE: [MUFC] สมมติว่าได้เจ้าของใหม่ ระดับอภิมหาเศรษฐีตะวันออกกลาง คิดว่าต้องใช้เวลากี่ตลาดครับ]
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ทำใจไว้บ้างนะครับ เซนส์ผมรู้สึกว่าอาจจะมีโอกาสออกหน้า เซอร์จิม หรือไม่ก็กลุ่มทันอเมริกาค่อนข้างมากเลย  

กลัวไอ้บ้าเกลเชอร์ ไม่ขายสโมสรเป็นขายหุ้นในมือแทนอ่าาา พี่โจ้
0
0
อย่าไปผูกมัดจิตใจไว้กับใคร มันคือการปิดโอกาสของตัวเอง

อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:15
ปีหน้ามันเริ่มปรับ FFP ปะ ถ้าผมจำไม่ผิด
ถ้ามันเริ่มปรับลงเหลือ 80% ผมเดาว่าอีก 2 ตลาด
แต่อีก 1 ตลาด น่าจะเพียงพอในการเบียดๆลุ้นในลีค
อาจจะไม่ได้แชมป์ แต่น่าจะแต้มไม่ห่างสักเท่าไหร่ประมาณนี้

ส่วนตัวที่ผมคิดว่าควรปล่อย ควรซื้อก็ประมาณนี้ครับ

ซื้อเข้า

ST : Harry Kane + Weghorst เอามาสำรอง เพราะหมากน่าจะเจ็บบ่อย
MF : Enzo Fernandez (ถ้ายังเหลือรอดไปถึงซัมเมอร์) + Joao Palinha
GK : Robert Sanchez

3 ตำแหน่งนี้คือตำแหน่งที่ผมคิดว่าจำเป็นต้องซื้อที่สุด
ยังไงก็ควรจะซื้อให้ได้ ถ้าอยากยกระดับการเล่น

ส่วนตำแหน่งรองลงมาที่จะซื้อก็ได้ หรือรอตลาดหน้าก็ได้เช่น

RB : Jeremy Frimpong / Walker-Peters ใครก็ได้สักคน
RCB : Milan Skriniar หรือคนอื่น ผมนึกไม่ออก 55555

ปล่อยออกก็พวก

CB : P. Jones , Maguire (ถ้าอยากย้าย) , Tuanzebe
LB : Telles
RB : Wan-Bissaka (กรณีได้ตัวใหม่)
MF : Mctominay
FW : Elanga , Martial (ขายก็ได้ ไม่ขายก็ได้)

-------

Formation : 4-2-3-1

Rashford --- H. Kane --- Antony
------------- Bruno
------ Enzo ------- Casemiro
Shaw - Lisandro --- Varane - Dalot
------------ R. Sanchez

แก้ไขล่าสุดโดย BRADY350V2 เมื่อ Wed Jan 25, 2023 01:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:16

ในข่าวนี้ กลุ่มทุ่นเมกาให้ความสนใจหนักจัดๆ
พวกตะวันออกกลางนี่เงียบกริบ มีแต่เหล่ๆ 5555

นี่ถ้าเดือนหน้ายังไม่มีชื่อพวก ซาอุ การ์ตาร์ อะไรเข้ามา
สงสัยคงต้องเปิดใจยอมรับแล้วหละมั้ง
1
0
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:17
[RE][MUFC] สมมติว่าได้เจ้าของใหม่ ระดับอภิมหาเศรษฐีตะวันออกกลาง คิดว่าต้องใช้เวลากี่ตลาดครับ
kittyilove พิมพ์ว่า:

กลัวไอ้บ้าเกลเชอร์ ไม่ขายสโมสรเป็นขายหุ้นในมือแทนอ่าาา พี่โจ้  
ขายขาดอยู่แล้วครับ เกลเซอร์อยากถอนตัวแล้ว
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Don't worry be happy
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 20744
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:17
ผมไม่แน่ใจว่าถ้ากลุ่มตะวันออกกลางมาซื้อ สมมุติจากฝั่ง UAE มันจะทับซ้อนกับของแมนซิไหม ถ้ากลุ่มซาอุจะทับซ้อนกับนิวคาสเซิ่ลหรือเปล่า แล้ววสมมุติฝั่งกาตาร์สนใจ ถ้าซื้อแล้วพอแมนยูไปuclจับฉลากเจอปารีส จะทำยังไง สักพักหวยออกกลุ่มทุนเมกา
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2009
ตอบ: 6040
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:19
ตอนนี้

กลุ่มหลักๆ ที่ให้ความสนใจจริงจังคือ Sir Jim กับ กลุ่มทุนมะกันครับ

กลุ่มพวกตะวันออกกลางยังเงียบอยู่ และดูเหมือนว่าจะ Priority ไปทางทีมที่ตัวเองซื้อไว้มากกว่า (PSG, Newcastle)

ส่วนของ FSG นั้น Qatar สนใจจริงๆ แหละ แต่ตัวเลขมันสูงเกินไป

ผมว่ามูลค่าของสโมสรอย่าง Liverpool และ Manchester United ที่จะขายออกไป ณ ตอนนี้ ถ้าเป็นข่าวตั้งแต่ปีที่แล้ว ผมว่ากลุ่มซาอุฯ มาเทคแทน Newcastle แน่ๆ อยู่แล้ว

ส่วนจะใช้กี่ตลาด บอกเลยว่า 2 ตลาดขึ้นไปแน่นอน

ตลาด Summer ปีหน้าของผีแดงใกล้เสี่ยงติด FFP มากๆๆ เพราะฉะนั้นจะต้องมีการขายออกก่อน เพื่อดูว่าจะซื้อใครได้เพิ่มบ้าง

และถ้าไม่ได้ไป UCL ก็จะยิ่งแล้วใหญ่ ตลาด Summer หน้าเราอาจจะมีงบใช้ได้มากสุดถึงแค่ 50-100 ล้านปอนด์
และต้องปล่อยออกแน่ๆ หลายคนด้วย
0
0
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:22
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:

ในข่าวนี้ กลุ่มทุ่นเมกาให้ความสนใจหนักจัดๆ
พวกตะวันออกกลางนี่เงียบกริบ มีแต่เหล่ๆ 5555

นี่ถ้าเดือนหน้ายังไม่มีชื่อพวก ซาอุ การ์ตาร์ อะไรเข้ามา
สงสัยคงต้องเปิดใจยอมรับแล้วหละมั้ง  
ซาอุ กาตาร์พวกนี้มีเงิน มีความสนใจจริง แต่ดูท่าทางจะไม่สามารถเดินดีลเป็นรูปเป็นร่างได้เพราะติดที่ลงไปกับนิวคาสเซิล และ ปารีสแล้ว

อีกอย่างคือผมรู้สึกว่าแฟนโลคอล พันธุ์เข้มข้นที่เข้าสนามทุกสัปดาห์ ไม่ค่อยอยากได้กลุ่มตะวันออกกลาง เค้าเหมือนจะซีเรียสเรื่อง Human Right ของกลุ่มตะวันออกกลาง และ มองว่าจะมาใช้ SportWashing ครับ สโมสรทั่วๆไปคงไม่คิดมาก แต่สโมสร History Club อย่างยูไนเต็ดไม่รู้ว่าจะเกิดขึ้นได้จริงมั้ยต้องรอดู
5
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 13911
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:30
เอาตัวไม่ได้ใช้ หรือไม่มีประโยชน์ออกก่อนให้หมดครับ
ไม่รื้อแล้วจะมีที่ว่างได้ไง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: เรื่อยเปื่อย
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 4078
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:33
ถ้ารวยและซัพบอสเต็มที่ ผมว่าซีซั่นหน้ารถแห่มาแน่ เดาว่าน่าจะกลับมาคว้าแชมป์ลีคได้ทันที
แต่ถ้าซวยก็รองแชมป์ไป นี่พูดในกรณีที่ได้เจ้ของดีนะ แบบวลา โอซิมเฮน ไรพวกนี้จัดให้หมดถ้าฮากจะเอา
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 4853
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:40
เรียนตามตรงได้เซอร์จิมผมก็ดีใจแล้วครับ คิดดูซิครับเกลเซอร์ผลาญกับปันผลและดอกเบี้ยไปเกือบพันล้าน แถมเรายังทุ่มไปอีกพันล้าน ปลิงไปผมก็พอใจละครับ แน่นอนอยากได้เศรษฐีบ่อน้ำมันก่อนลำดับแรก รองมาก็เซอร์จิม แต่ด้วยโปรเจคแมนยูรวมราคาสโมสรมันเกินหมื่นล้านปอนด์แน่ๆอะเลยกังวลว่าเซอร์จิมจะเอาอยู่ไหมกับกลุ่มทุนของแก หรือ เอาแบบฝันกลางวันเลยก็รวมที่เป็นข่าว การ์ต้า ซาอุ จับกัน หรือตะวันออกกลาง/มะกันจับเซอร์จิม หรือพี่เบ็คนำทีมพามะกันมา
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21668
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:50
ถ้าได้ทุนตะวันออกกลางจริงๆ ผมว่า 3 ตลาด ต้องลุ้นแชมป์เต็มตัวนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel