ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดว่าพูดมาจริงกี่%
0% แรมโบ้2
???
50 ละกันเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง
???
เชื่อ100%เลยแม๊
???
สันดานนักการเมืองไม่เชื่ออะไรพวกมึงหรอก
???
เดี๋ยวเปิดตัวไปอยู่ กปปส.(กุเปลี่ยนเป็นส้ม) แน่ๆ
???
ผมไม่รู้ผมสลิ่มหลงมา
???
คะแนนทั้งหมด: 117
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Tue Jan 24, 2023 23:56
ตู่ลากใส้ “ทักษิณ” ท้าสาบานซิว่าไม่จริง!
kkuuee พิมพ์ว่า:
ผมว่าแกก็พูดดีหลายครั้งนะ ทำไมในนี้ถึงไม่ค่อยชอบแกอ่ะ ส่วนถ้าจะมองนิสัยทักษิณก็ไม่ยากหรอกแค่มองอุดมการณ์เพื่อไทยอ่ะ สนใจเสียงคนรุ่นใหม่ที่ไหนเดินหน้าเพื่อพวกตัวเองเท่านั้น  

ตอบแทนคนอื่นไม่ได้นะครับ แต่ผมไม่ชอบเพราะแนะเก่งครับ รำคาญ คือก็ต้องโทษสื่อด้วยแหละขยันไปถามจัง จุดที่ไม่ชอบก็ตอนที่เริ่มมีการเสนอข้อเรียกร้องปฏิรูปสถาบันนั้นแหละ แกก็ออกมาแนะนู้นแนะนี้ อย่าเร็วไปนัก อย่าเล่นใหญ่ไปนัก บลา ๆ

แกพูดดีครับ แต่แนวคิดหรือวิธีการหลาย ๆ อย่างไม่ได้สอดคล้องกับความคิดผม

ส่วนเรื่องในคลิป ผมฟังไม่จบนะ ขี้เกียจ ฟังแค่ต้น ๆ คือถ้าใครคิดว่าทักษิณเป็นนักต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยเนี่ย ผมว่าไร้เดียงสาทางการเมืองนะ ผมเชื่อว่าทักษิณสนับสนุนระบอบประชาธิปไตย แต่ทักษิณไม่ใช่คนที่จะพร้อมลงเดิมพันเพื่อปกป้องระบอบประชาธิปไตย ผมยังไม่เคยเห็นทักษิณหรือเพื่อไทยทำอะไรที่ "เสี่ยง" เพื่อประชาธิปไตยเลย เคยเห็นแต่ "เสี่ยง" เพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง (พรบ.นิรโทษกรรมเหมาเข่ง)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Wolvesgangster เมื่อ Tue Jan 24, 2023 23:58, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11149
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 00:05
[RE: ตู่ลากใส้ “ทักษิณ” ท้าสาบานซิว่าไม่จริง!]
คนที่อยู่กับเพื่อไทย ทักษิณมาตลอดคนดังๆตอนนี้เหลืออยู่กับแกกี่คน หนีออกไปกันหมดอะแถมบางคนก็อยู่ฝั่งปชตเหมือนเดิมแต่หนีออกจากเพื่อไทยเพราะอะไร ผมเดาได้อย่างทักษิณมันมองคนนอกตระกูลเป็นแค่เบี้ย แกกี่ๆคนแกก็เลือกครอบครัวแกมาก่อนเสมอว่าที่นายก
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Always hungry -_-"
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 842
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 01:12
[RE: ตู่ลากใส้ “ทักษิณ” ท้าสาบานซิว่าไม่จริง!]
เต้น ตู่ มูระ ทักษิณ แรมโบ้ จำชื่อพวกนี้ไว้เลยครับ คบยาก
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Give
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 9818
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 06:25
จตุพร =แรมโบ้ฉบับอับเกรด
ไม่ได้หมายถึงเขาพูดผิดหรือถูก จริงหรือไม่จริง แต่จตุพร ย้ายข้างนานแล้ว
ครั้งที่แล้วบ้านผม สามคน อนาคตใหม่
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19900
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 06:36
[RE]ตู่ลากใส้ “ทักษิณ” ท้าสาบานซิว่าไม่จริง!
นี่ก็หนึ่งในตัวแสบ เรื่องที่พูดจริงหรือไม่จริงก็แล้วแต่พี่ตู่เลย

เพราะคนรู้กันอยู่แล้วว่าทักษิณเป็นคนแบบไหน เลือดตัวเอง(ลูก เมีย ญาติพี่น้อง)ยังเอามาละเลงได้. นับประสาอะไรกับต้นไม้หน้าบ้าน กิ่งมันโน้มไปข้างบ้านให้ความผิดมาถึงตัว ก็ตัดทิ้งซะ

ส่วนพี่ตู่ ผมขอให้พี่หายไปจากระบบการเมืองซะเป็นพอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 06:39
จตุพร ตั้งแต่อดเป็นรัฐมนตรี ติดคุก กลับออกมา แกไม่เหมือนเดิมนานแล้วครับ… คนเสื้อแดงรู้ดี
แกออกมาซัด ผมถามแค่ว่า ในอนาคต แกจะเปิดตัวพรรคการเมืองแบบปี62มั้ย ที่ก็หาเสียงเกาะทักษิณล้วนๆ จนได้มาประมาณ5คนหน่ะ
ส่วนทำไมไม่เถียง เพราะเถียงกับคนแบบนี้ มีแต่จะสาวความยืด และเค้ายิ่งได้แสงไปอีกอะนะ
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25665
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 07:37
N'Square พิมพ์ว่า:
จตุพร ตั้งแต่อดเป็นรัฐมนตรี ติดคุก กลับออกมา แกไม่เหมือนเดิมนานแล้วครับ… คนเสื้อแดงรู้ดี
แกออกมาซัด ผมถามแค่ว่า ในอนาคต แกจะเปิดตัวพรรคการเมืองแบบปี62มั้ย ที่ก็หาเสียงเกาะทักษิณล้วนๆ จนได้มาประมาณ5คนหน่ะ
ส่วนทำไมไม่เถียง เพราะเถียงกับคนแบบนี้ มีแต่จะสาวความยืด และเค้ายิ่งได้แสงไปอีกอะนะ  

เสร็จศึกฆ่าขุนพลรึเปล่า?

ไม่มีใครตอบได้ คนที่ถูกจตุพรกล่าวหารู้ตัวเองสุด แม้แต่คุณที่คอยแถให้ก็ไม่ได้รู้ความจริงทั้งหมดหรอก

ถ้าไม่แก้ต่างให้ตัวเองก็เท่ากับยอมรับว่าที่จตุพรพ่นมามันจริงหน่ะซิ

ถ้าออกมาแก้ต่าง มีหลักฐานพร้อม กระแสก็ตีกลับจตุพรให้กลายเป็นไอ้โบ้หรือคนอื่นๆที่หักหลังทักษิณนั่นแหละ

ส่วนเรื่องจตุพรเปลี่ยนไปเพราะเสียผลประโยชน์อะไรมั๊ย ก็แน่หล่ะ ไม่ได้มีตำแหน่ง ติดคุก ก็เสียประโยชน์อยู่ละ

แต่กลับไปจุดเดิม ไม่มาแก้ต่างให้ตัวเอง คำถูกกล่าวหามันก็เป็นจริงไปโดยปริยาย

ส่วนตัวผมไม่เสียเวลามานั่งเถียงกับคุณอ่ะ เพราะคุณเป็นแค่ติ่งมาเถียงแทนนายใหญ่ ไม่ได้รู้ความจริงอะไร

ผมรอคำตอบคำแก้ต่างจากใครซักคนที่จตุพรกล่าวหามา

ถึงตอนนั้นถ้าัสนหักล้างได้ผมก็คงด่าเป็นไอ้โบ้V2นั่นแหละ

ว่ากันตามความจริง การแก้ต่าง และหลักฐานละกัน

ไม่ใช่ความเชื่อล้วนๆ

ปล. อันนี้ส่วนตัวถึงแฟนเพื่อไทยนะ ผมเห็นหลายคนละ เวลามีความเห็นไม่ตรงกับพรรค พุดตักเตือนพรรค หรือแตะทักษิณ ก็พร้อมโยนให้เป็นฝั่งตรงข้ามทันที ผมว่าลองหยุดฟังและคิดซักนอดเถอะ ไม่ใช่ยัดเยียดทุกคนที่ความเห็นไม่ตรงนายใหญ่ = เปลี่ยนไป คนนอก ทรยศทันที
แก้ไขล่าสุดโดย the Smirnoff เมื่อ Wed Jan 25, 2023 07:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 08:07
the Smirnoff พิมพ์ว่า:

ไม่มีใครตอบได้ คนที่ถูกจตุพรกล่าวหารู้ตัวเองสุด แม้แต่คุณที่คอยแถให้ก็ไม่ได้รู้ความจริงทั้งหมดหรอก

ถ้าไม่แก้ต่างให้ตัวเองก็เท่ากับยอมรับว่าที่จตุพรพ่นมามันจริงหน่ะซิ

ถ้าออกมาแก้ต่าง มีหลักฐานพร้อม กระแสก็ตีกลับจตุพรให้กลายเป็นไอ้โบ้หรือคนอื่นๆที่หักหลังทักษิณนั่นแหละ

ส่วนเรื่องจตุพรเปลี่ยนไปเพราะเสียผลประโยชน์อะไรมั๊ย ก็แน่หล่ะ ไม่ได้มีตำแหน่ง ติดคุก ก็เสียประโยชน์อยู่ละ

แต่กลับไปจุดเดิม ไม่มาแก้ต่างให้ตัวเอง คำถูกกล่าวหามันก็เป็นจริงไปโดยปริยาย

ส่วนตัวผมไม่เสียเวลามานั่งเถียงกับคุณอ่ะ เพราะคุณเป็นแค่ติ่งมาเถียงแทนนายใหญ่ ไม่ได้รู้ความจริงอะไร

ผมรอคำตอบคำแก้ต่างจากใครซักคนที่จตุพรกล่าวหามา

ถึงตอนนั้นถ้าัสนหักล้างได้ผมก็คงด่าเป็นไอ้โบ้V2นั่นแหละ

ว่ากันตามความจริง การแก้ต่าง และหลักฐานละกัน

ปล. อันนี้ส่วนตัวถึงแฟนเพื่อไทยนะ ผมเห็นหลายคนละ เวลามีความเห็นไม่ตรงกับพรรค พุดตักเตือนพรรค หรือแตะทักษิณ ก็พร้อมโยนให้เป็นฝั่งตรงข้ามทันที ผมว่าลองหยุดฟังและคิดซักนอดเถอะ ไม่ใช่ยัดเยียดทุกคนที่ความเห็นไม่ตรงนายใหญ่ = เปลี่ยนไป คนนอก ทรยศทันที  

55555 หยั่งกับผมอยากเถียงกับคุณมากดิ มาด้อยค่า ไม่รู้จริงก็มาหว่ะ
หลายเรื่องผมไม่รู้ก็มี หลายเรื่องผมก็รู้จริงๆก็มี แล้วคุณหล่ะรู้จริงอะไรมากแค่ไหน มาเที่ยวตัดสินคนอื่น
ผมก็ไม่เคยเห็นคุณจะมีข้อมูล ข้อเท็จจริงอะไรดีๆมาเสนอ มาวิเคราะห์นะ ก็แปะข่าวจากหน้าสื่อเรื่อยๆ เอามาแซะไปวันๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4487
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 08:08
ไม่ชอบซักฝ่าย ทั้งไอตู.. ทักษิน แก๊งปชป สุเทพ แก๊งไอหนู เอาเป็นว่าไม่ชอบนักการเมืองเลยซักตัว

รอลุ้นธนาธรกับท่านชัชชาตินี่แหละความหวัง กับพิมพิธานี่เฉยๆมาก
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 08:11
ตามที่เเกพูดนั่นเเหละ​ คนรอบตัวทักษิณ​หายไปเยอะมากใช้เเล้วทิ้งๆ​ เเต่นั่นก็คือทักษิณ​ไง​ยังไงก็ทำเพื่อตัวเอง​ วางหมากล้นๆจนน้องสาวโดนรัฐประหาร​ รอบนี้ถ้าจับมือป้อมก็ไม่เเปลกอะ​ เเต่คุณ​ค่าของพรรคลดลงเยอะเเน่ๆ​ ดีไม่ดี​มีสส.ออกจากพรรคอีก​

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 17 Apr 2009
ตอบ: 7987
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 08:12
CR79 พิมพ์ว่า:
ผมเชื่อจตุพรนะ ทักษิณดูเป็นคนไม่ค่อยสนใจพวกพ้อง หรือคนที่ทำเพื่อแกเลย ลองดูดีๆว่าปัจจุบันแกเหลือ"เพื่อน"จริงๆสักกี่คน

ที่อยู่กับแกได้คือญาติพี่น้อง และพวกทุนส่วนตัวหนา

และผมเชื่อว่าแกพร้อมจับมือลุงป้อมด้วย

ผมคนนึงล่ะอยากให้การเมืองอุบาทว์มันจบไป ไม่อยากเจอ ตู่ หรือ แม้ว+ป้อม+หนู พวกนี้ไม่เห็นจะมีใครคิดถึงประชาชนจริงๆเลยสักคน

สามกีบแบบผมเลยขอเดิมพันกับอะไรอนาคตใหม่ๆ ที่น่าจะพาประเทศก้าวไปได้ไกลกว่า  

เห็นด้วยครับ
อยากได้สิ่งใหม่ ๆ ก็ต้องทำอะไรใหม่ๆ ครับ
ก้าวไกลทั้งบ้านแน่นอน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8066
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 08:38
มันก็ต้องมีความจริงอยู่บ้างแหละ ระดับจตุพรเลยน่ะ ดูน่าเชื่อถือกว่าณัฐวุฒิด้วยซ้ำ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: lll
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 3271
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 09:08
อาจจะไม่จริงทั้งหมด แต่มีความจริงในนั้นแน่นอน

ก้าวไกลทั้งใจอยู่แล้ว พรรคแห่งอนาคต ล้มล้างระบอบเน่าๆที่เกาะกินประเทศมาเป็นร้อยๆปี
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25665
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 09:56
the Smirnoff พิมพ์ว่า:

55555 หยั่งกับผมอยากเถียงกับคุณมากดิ มาด้อยค่า ไม่รู้จริงก็มาหว่ะ
หลายเรื่องผมไม่รู้ก็มี หลายเรื่องผมก็รู้จริงๆก็มี แล้วคุณหล่ะรู้จริงอะไรมากแค่ไหน มาเที่ยวตัดสินคนอื่น
ผมก็ไม่เคยเห็นคุณจะมีข้อมูล ข้อเท็จจริงอะไรดีๆมาเสนอ มาวิเคราะห์นะ ก็แปะข่าวจากหน้าสื่อเรื่อยๆ เอามาแซะไปวันๆ  

เราคุยกันเรื่องนี้ เรื่องอื่นคุณรู้ผมไม่ได้เถียงหนิ

นี่คุยกันเรื่องที่จตุพรพร่ามในคลิปว่าทักษิณไปดูหมิ่นนุ้นนี่ ทำนุ้นทำนี่ตามในคลิป

ผมถึงบอกมันรู้กัน2คน พรี่เต้นยังบอกไม่รุ้เลย หรือคุณอยู่ในเหตุการณ์? หรือคุณมีวงในหรือหลักฐานอะไรก็กางมา เห็นปกติก็หามาได้ มาตั้งกระทู้กางหลักฐานวิเคราะห์ไรได้หนิ ก็ทำดิใครว่า หรือเพราะก็ไม่รุ้จริงอย่างที่ผมว่ารึเปล่าหล่ะ?

ส่วนตัวผมแค่รอดูข้อเท็จจริง ยังไม่ได้ตัดสินอะไรใคร100% แต่ถ้ารอแล้วไม่มีคนมาเถียงมาโชว์ความจริงไอ้ข้อกล่าวหาที่จตุพรว่ามามันก็มีมูลความจริง แค่นั้น

แล้วใครบอกว่าผมรู้จริง??? ผมเคยอ้างเหรอว่าผมรู้จริง?

กระทู้นี้ก็ยังตั้งpollเลยว่าเชื่อหรือไม่เชื่อจตุพร

ค่อยๆอ่านใจเย็นๆไม่ต้องรน รู้ว่าอยากแถให้นายใหญ่ แต่ค่อยๆอ่านก่อน
แก้ไขล่าสุดโดย the Smirnoff เมื่อ Wed Jan 25, 2023 09:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22584
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 10:31
ผมเห็นสัญญานแปลกๆจากตู่
แกไปเข้ากับทนายนกเขา ซึ่งใกล้ชิด....

จตุพร มันก็นักการเมืองรับจ้าง พร้อมจะใช้ลิ้นเพื่อเจ้านายอยู่ละ

ตอนนี้เจ้านายคือใครเราต้องตามดู

อยู่ๆมาสาดโคลนตอนใกล้เลือกตั้งแบบนี้มันต้องมีเหตุผล อยู่มาตั้งนานทำไมไม่พูด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel