ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3331
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 08:25
[RE: ใครเล่นROV สอบถามตัวละครครับ​(แผล่บ)​]
ยืนเลนแข็ง ไม่ค่อยแพ้ใคร สกิล 2 กดถูกจังหวะแทบจะอมตะ แต่อย่างที่หลายๆคนบอก ตัวแก้ทางมันเยอะครับ

ออฟ no.1 ตอนนี้ก็แพนด้าเลย เข้าออฟไฟต์ไว ล้วงได้ไกลมาก อันติ+ฟลิคเกอร์ ถ้าใช้เป็นแครี่ เมจ แนวหลังโดนยับๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Oh when the Spurs go marching in

Spoil

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21588
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 20:31
[RE: ใครเล่นROV สอบถามตัวละครครับ​(แผล่บ)​]
woodward พิมพ์ว่า:
ออฟเลนช่วงนี้เห็นคนจับ มีนา มาเล่นบ่อยเหมือนกัน  

มินาผมเจอแต่ซับ​ เป็นอีกตัวที่ผมไม่ชอบนะ​ มันถึกจัดเลย
เข้าไฟต์ดึงหมุนนี่หาย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 20:33
[-_-]Twisted พิมพ์ว่า:
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:
[-_-]Twisted พิมพ์ว่า:
โหด แต่มันเหมาะกับบางเกมเท่านั้น
ตัวแก้มันมีเยอะอยู่
เอาไว้สู้กับพวกแพนด้า ลิง นาครอท สบายๆ
ออกของก็เน้นถึกเลย ติดทาลอนไว้สักอัน เจอตัวดูเลือดก็ออกตัดเลือดแทน
กดสกิล 2 ให้ถูกจังหวะ โคตรถึก  

มันเป็นตัวนึงที่ผมเล็งไว้ในลิสต์ครับ​ ว่าจะลอง​ เคยโดนมันล้อคได้ตายอย่างเดียว​ แครี่และแอสซาซินบางตัวสู้ไม่ได้
ผมไม่รู้ถึกขนาดไหน​ เขาบอกสกิล2ลดดาเมจฝั่งตรงข้าม70% อย่างโกง​ ตีไม่เข้า​ เขาบอกมันคือตัวโกงตัวหนึ่งเลย​
แต่ตัวแก้มีเยอะอย่างที่ท่านบอก​ ที่แน่ๆแพ้มิน่า​ ฟรอเรนด้วยมั้ง​  
yena riktor ก็น่าหัดครับ อีกตัวประจำเมต้าเลยคือแพนด้า ครอบจักรวาล  

แพนด้าคนเล่นช่ำๆ​นี่เอาลงยสก เพราะมันไวน้องๆนาครอส
แต่เคยคนเล่นโอเมนช่ำๆ​ล้อคแพนด้าไล่ฟาดแพนด้า​ แพนด้ายับเลยครับ​ เกราะแพนด้่น่าจะอ่อนกว่าโอเมน​
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 20:37
RU1No พิมพ์ว่า:
เอาไว้จับตัวพริ้วได้ดีเลยครับ แต่ช่วงนี้ผมเลือกทีไร ต้องเจอทีมไม่เข้าใจ เสียความมั่นใจจนไม่กล้าเล่นมา 2 SS ละครับ  

ลองดูครับ​ เขาบอกว่าโอเมนเก่งตั้งแต่ต้นเกมส์ยันเลทเกมเลย
จะเก่งตามลำดับที่ใส่​
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 20:46
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
กลับมาเล่นได้ 2 อาทิตย์ No.1 ออฟเลน ชม.นี้ต้องแพนด้า แต่ไม่ใช่ยืนเลนสู้นะครับ เน้นเคลียร์ครีปไปเล่นเลนอื่นเอา

แต่ถ้าเจอแพนด้ายืนออฟกด โอเมน , ทาร่า สวนได้เลยชนะเลนชิวๆ ถ้าด้าทำเลนอื่น ให้รีบเคลียร์ครีปแล้วไปดักป่าาฝั่งตรงข้าม ตอดเลือดด้าเรื่อยๆ ยิ่งโอเมนชนะจัดพอเห็นด้าปุ้ปล็อคฟันสวนเลยไม่ต้องเน้นให้ตาย เน้นให้เลือดน้อยแล้วให้เค้าไม่ได้ครีปในเลน แค่นี้ชนะชิวจัด นอกจากเจอพวกด้าเหลี่ยมดีๆ แม่งรู้มากไปถมเลนอื่นจนพังปล่อยเลนตัวเองแตก

แต่ออฟเลนเป็นเลนที่ผมเกลียดที่สุดเพราะต่อให้เราจะเก่งหรือทำป้อมพังแทบตาย แต่ถ้าเลนอื่นแพ้ยังไงก็ยับ

สุดท้ายเกมนี้แม่งวัดกันที่ดาร์ก 15 นาทีอยู่ดี หลังๆถ้าไม่คอกจริงๆจบก่อน 15 นาทียากจัด  

บางคนเล่นโอเมนเก่งๆวัด1-1​ ในเลนส่วนใหญ่แพนด้าสู้ไม่ไหว
โอเมนกดสกิล2​ ถึกจัด​ ยิ่งโดนล้อคคือตายสถานเดียว
ถ้าไล่ตอด​ รอเข้าทำตามจังหวะก็ชนะได้​
ส่วนตัวมองว่าโอเมนนี่หลากหลายทั้งรับและรุก​ มีประโยชน์
ของครบอย่างกับปีศาจ​ ตีสแตคครบฟาดเร็วจริง​

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 20:50
larcsociety พิมพ์ว่า:
ต้องฝึกครับตัวนี้เล่นง่าย ถ้าเมนออฟเลนต้องจัดครับ แยกดัน รับเลนเวลาโดนป่ามาแก๊งได้

แต่ผมคิดว่าตัวมันแพ้ มิน่า จัดๆเลยครับ ถ้าเจอเค้าเลือกสวนมิน่าก็ได้เคลียร์ก่อนแน่ๆ
แต่โอกาสเกิดแล้วเป็นบอสแมพมันสูงครับ ถ้าของมาเงินนำหาคนเอาลงยาก ดักพุ่มจับแครี่ เมจ สบาย  

โอเมนเจอมิน่าไม่ไหว​ มันตัวแก้ทาง ถึก​ ดุดเลือด​ เป็นซับ/แท้งก์​ ที่เจอแล้วเหนื่อย​ ต้องรุม​เผลอๆจะตายยกทีม
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 20:51
wazenteq พิมพ์ว่า:
Omen - ดันป้อมไว ยืนเลนเก่ง ล้อคตายได้  

ล้อค​ ถ้าไม่ถึกๆจริงๆ​ ดับอนาถ​ โดนไล่ฟาด​
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 20:52
GREATEST OF ALL TIME พิมพ์ว่า:
ตัวมันเก่งนะ แต่มันแพ้มหาเทพฟลอเรน ตัวสุดฮิต  

แพ้มินาด้วย​ครับ​ หวดกัน10รอบ​ ของครบด้วยกัน​ ก็แพ้ครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 20:53
test พิมพ์ว่า:
มีตัวแก้แทางทุกตัวแหละครับ ไม่ได้แบบเทพตัวเดียวชนะทั้ง map
ขนาดฟอเรนเก่ง ๆ เจอ Roxie ก็จบเลย 5555  

ฟรอเรนนี่โกงจัด​ รำปุ้บ​ ดุดเลือดอีก​ โคตรไ​ม่ชอบ​
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel