ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12118
โพสเมื่อ: Tue Jan 24, 2023 08:48
[RE: สอบถามเรื่องความร้อน CPU]
ผมกลัวว่าจะลืมดึงพลาสติกออกจากหน้าสัมผัสอ่ะดิ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
google harriet robson injuries
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8227
โพสเมื่อ: Tue Jan 24, 2023 10:08
[RE: สอบถามเรื่องความร้อน CPU]
ถ้าคอมเก่าชุดน้ำพัง ถ้าคอมใหม่ น่าจะมีปีญหาตอนติดตั้งชุดน้ำ ลองถอดมาเช็คดู
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2009
ตอบ: 25
โพสเมื่อ: Tue Jan 24, 2023 11:11
owentwo พิมพ์ว่า:
BianCo_NeRi พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนซิลิโคนจะช่วยได้ในเคสที่ของเดิมเริ่มเสื่อมสภาพครับ ซึ่งปกติอายุ6-7ยังสบายๆเลยนะครับ(ถ้าเป็นของมีมาตราฐานนะครับ)

ดูจากอาการขนาดนี้ก็เป็นไปได้ที่ตัวปั๊มอาจจะเสียครับ ส่วนตัวRadiatorจากที่เคยใช้หลายปีฝุ่นแน่นๆก็ยังไม่น่าอุณหภูมิสูงขนาดนั้นครับ แนะนำว่าลองส่งเคลมรึให้เค้าเช็คดูดีกว่าครับ

ถ้าให้เค้าเช็คนี่ยก cpu ไปได้เลยใช่ไหมครับ  

ถ้าซื้อมาทั้งเซ็ทจากร้านเดียวกันก็ยกไปให้เค้าเช็คทั้งเครื่องได้เลยครับ แต่ถ้าแต่ละชิ้นมาจากคนละร้าน ถอดแต่ชุดน้ำเซ็ทเดียวส่งไปศูนย์ที่เราประกันได้ครับ(ต้องดูว่าประกัน ที่ไหนด้วยครับ และดูนโยบายบริษัทนั้นๆครับ ว่าต้องส่งเคลมยังไง)
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Tue Jan 24, 2023 18:00
ถ้าใส่รถขนจากที่อื่นมา ก็มีโอกาสเป็นไปได้ที่จะทำให้หน้าสัมผัสมันไม่ติดกันฮะ

ทางที่ดีแกะมาทาซิลิโคน+จัดตัวยึดใหม่ดูก่อน ถ้ามันไม่หายก็คงต้องมองหาพวก process ที่รันแปลกๆละ ว่าไปโดนของอะไรมารึเปล่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel