ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jul 2008
ตอบ: 720
โพสเมื่อ: Tue Jan 24, 2023 13:00
[RE: Monhun world]
ผมเล่นไป 230 ชั่วโมง
ยังตีมอนไม่ครบเลย มันต้องฟาร์ม ต้องหาทีม
ต้องคราฟของ เยอะแยะไปหมด เป็นเกมส์ๆนึงที่ถือว่าเล่นคุ้มมาก
ตอนช่วงเล่นเนื้อเรื่องทั้ง World และ iceborne
ตอนนั้นผม Solo คนเดียวหมดเลย หืดมาก
เพราะใน Play มันต้องเติม Plus ถึงจะให้คนมาช่วยตีได้
พอหลังจากนั้นผมถึงเติม Plus แล้วเล่นออนไลท์
ถ้า จขกท จะซื้อมาเล่นคนเดียวก็คุ้มแล้ว แต่ถ้าจะให้สนุกก็ต้อง Online ด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย 126945 เมื่อ Tue Jan 24, 2023 13:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1471
โพสเมื่อ: Tue Jan 24, 2023 16:38
ขอตอบเพิ่มเติมเกี่ยวกับ rise กับ world นะครับ ส่วนตัวผมให้ world สนุกกว่า แบบมากๆ เลย ผมไม่ชอบระบบหมากับคอมแบทภาคนี้

มันดูแปลกๆ ยังไงไม่รู้ บวกกับภาพด้วยที่ rise มันทำลง switch ภาพเลยสวยสู้ world ที่ทำลง ps4 (ตอนแรก) ไม่ได้เลย

ส่วนเรื่องที่ว่าควรจัด ice bourne มั้ย อันนี้แนะนำว่าควรอย่างยิ่งถ้าท่านชอบเกมนี้นะครับ คอมแบทใหม่ๆ

บวกกับมอน จากภาคเก่าๆ ที่โหดๆ กลับมาเพียบ เปิดโลกการเล่นมอนฮันสำหรับมือใหม่อย่างผมในตอนนั้นสุดๆ

แค่ตอนภาค world ขนาดไม่ค่อยมีเวลายังต้องขอออนเกมสักวันละ 2-3 ชั่วโมงทุกวันก่อนนอนอ่ะครับ
0
0
LINE กลุ่ม Blue Archive บอร์ด Soccer Suck

https://line.me/ti/g2/JntT3ck6SzXMMBHj2Y3GLkj7Cn137wguta5JlQ
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 17834
โพสเมื่อ: Tue Jan 24, 2023 16:46
OneWingedAngel พิมพ์ว่า:
ขอตอบเพิ่มเติมเกี่ยวกับ rise กับ world นะครับ ส่วนตัวผมให้ world สนุกกว่า แบบมากๆ เลย ผมไม่ชอบระบบหมากับคอมแบทภาคนี้

มันดูแปลกๆ ยังไงไม่รู้ บวกกับภาพด้วยที่ rise มันทำลง switch ภาพเลยสวยสู้ world ที่ทำลง ps4 (ตอนแรก) ไม่ได้เลย

ส่วนเรื่องที่ว่าควรจัด ice bourne มั้ย อันนี้แนะนำว่าควรอย่างยิ่งถ้าท่านชอบเกมนี้นะครับ คอมแบทใหม่ๆ

บวกกับมอน จากภาคเก่าๆ ที่โหดๆ กลับมาเพียบ เปิดโลกการเล่นมอนฮันสำหรับมือใหม่อย่างผมในตอนนั้นสุดๆ

แค่ตอนภาค world ขนาดไม่ค่อยมีเวลายังต้องขอออนเกมสักวันละ 2-3 ชั่วโมงทุกวันก่อนนอนอ่ะครับ  

เห็นโปรไฟล์ท่านแล้วก็เสียดายกิจกรรมที่ได้อาวุธเซฟิรอทแฮะ ผมยังไม่เคยล่าเบเฮมอธเลย กลับมาเล่นไม่ทันชาวบ้านเขา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel