ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 17844
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 15:19
[RE: Darkest Dungeon หรือ Slay the Spire ดีฮะ (Steam Lunar sales)]
GrootZilla พิมพ์ว่า:
Kardel พิมพ์ว่า:
[-YNWA-] พิมพ์ว่า:
Darkest dungeon มันมีภาค 2 แล้วไม่ใช่หรอครับ

หรือซื้อภาคแรกคุ้มกว่า

พึ่งจะรู้จากท่านนี่แหละครับว่ามี ยังไม่วางจำหน่ายครับ ถ้างั้นรอดีกว่า ไปจัดเกมอื่นเล่นก่อน  
ภาค2ขายแล้วครับแต่ตอนในมีแต่ในEpic แล้วก็ Early Accessอยู่  

งั้นผมจัดภาคแรกไปก่อนดีไหม พอดีได้งบมาเพราะขายกล่อง CS:GO รวมๆได้800บาท ต้องเติมอีก200ได้ครบ DLC
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 8950
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 15:26
[RE: Darkest Dungeon หรือ Slay the Spire ดีฮะ (Steam Lunar sales)]
zinman พิมพ์ว่า:
Darkest Dungeon เกมมันตึงอยู่นะ หัวร้อนจัด
slay spire มัน casual กว่า ถ้าไม่ไปปรับความยากอะไรในโหมด custom  

นั่นแหละผมกลัวมันตึงไปจนพาลไม่เล่นเอา ยิ่งเป็นพวกชอบเพอร์เฟ็คด้วย (ไม่ชอบให้ตัวละครตาย) แต่สงสัยต้องยอม อยากโดนมานานครับ  

ชอบ perfect ยิ่งต้องลองเล่น slay spire เลยครับ โหมด custom เทิร์นแรกชนะ อย่างฟิน

ใน xbox game pass ก็มีเกมนี้อยู่
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4872
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 15:28
zinman พิมพ์ว่า:
Darkest Dungeon เกมมันตึงอยู่นะ หัวร้อนจัด
slay spire มัน casual กว่า ถ้าไม่ไปปรับความยากอะไรในโหมด custom  

นั่นแหละผมกลัวมันตึงไปจนพาลไม่เล่นเอา ยิ่งเป็นพวกชอบเพอร์เฟ็คด้วย (ไม่ชอบให้ตัวละครตาย) แต่สงสัยต้องยอม อยากโดนมานานครับ  

ไม่ต้องห่วงครับ DD ตึงแน่นอนครับ ครั้งแรกที่ผมตายยกตี้ เลิกเล่นไปเป็นพักเลย
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 13635
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 15:34
Darkest Dungeon หรือ Slay the Spire ดีฮะ (Steam Lunar sales)
ผมชอบ slay มากกว่า เล่นจบเร็วกว่า ไม่ต้องเครียด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19334
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 18:44
GrootZilla พิมพ์ว่า:
[-YNWA-] พิมพ์ว่า:
Darkest dungeon มันมีภาค 2 แล้วไม่ใช่หรอครับ

หรือซื้อภาคแรกคุ้มกว่า

พึ่งจะรู้จากท่านนี่แหละครับว่ามี ยังไม่วางจำหน่ายครับ ถ้างั้นรอดีกว่า ไปจัดเกมอื่นเล่นก่อน  
ภาค2ขายแล้วครับแต่ตอนในมีแต่ในEpic แล้วก็ Early Accessอยู่  

งั้นผมจัดภาคแรกไปก่อนดีไหม พอดีได้งบมาเพราะขายกล่อง CS:GO รวมๆได้800บาท ต้องเติมอีก200ได้ครบ DLC  
ถ้าชีวิตจริงยังเครียดไม่พอก็ลอง Darkest Dungeonดูได้ครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1426
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 23:14
Darkest Dungeon หรือ Slay the Spire ดีฮะ (Steam Lunar sales)
ถ้าอยากหาความเครียดให้ชีวิตต้อง DD เลยครับ ถ้าเล่นๆละรู้สึกว่ายากไปก็มี mod ช่วยเยอะอยู่ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
We Are All Rossoneri!!!
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 17844
โพสเมื่อ: Sun Jan 22, 2023 12:05
StJimmies พิมพ์ว่า:
ถ้าอยากหาความเครียดให้ชีวิตต้อง DD เลยครับ ถ้าเล่นๆละรู้สึกว่ายากไปก็มี mod ช่วยเยอะอยู่ครับ  

mod จากใน commu เหรอฮะ เดี๋ยวลองเล่นก่อน โหลดมาละฉากแรกก็เดือดเลย

ขอพักก่อนผมอ่านที่มันสอนเล่นยังหลอนๆอยู่เลย เดี๋ยวคืนนี้ลุยใหม่
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 8873
โพสเมื่อ: Mon Jan 23, 2023 18:09
คนละแนวกันต้องดูว่าชอบแนวไหน แต่ถ้าได้ทั้ง 2 แนว ระยะยาว sts น่าจะคุ้มกว่าเพราะเล่นได้เรื่อยๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel