ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ราชวงศ์ เหงียน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 182
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 07:43
Ro Gavity เกือบแล้วอีกนิด + สอบถาม
ผมปั้นตัวใหม่เล่นแบบเสียการเสียงาน ตอนนี้ LV 182 แล้ว กำลังจะเข้าสู่คอนเท้น 185 ยังไม่รู้เค้าจะ ทำอะไร นอกจากล่าบอส
นี้คือของที่ ทำของจากคำแนะนำทุกท่าน ตั้งแต่ชุด 17.1 ประดับ

ซึ่งโดยเซ็ทที่ใส่คือไว้ใช้เก็บเลเวลในแม็คม่า 3 เปลี่ยนไปใส่ครอสฟ้าฟรี เพราะเจาะ ซึ่งไม่ใช่ SET ที่แรงที่สุด ถ้าอยากใส่ SET แรงสุด ข้อเสียคือ ร่าย แอรโรวสตอม ไม่ไร้หลอดแล้วเวล แม๊กม่า3 โดนขัดยับ และ ASPD ไม่ถึง 193
กับ SET ที่ดัน ASPD ถึง 193 ร่ายไร้หลอด แต่เบากว่า
คำถามที่ 1 คือ พอ เลเวล 185 ผมไม่จำเป็นต้องไร้หลอดใช่มั้ย แค่ดัน 193 ก็พอแล้วซอยรัวๆ
คำถามที่ 2 185 เค้าทำอะไรบ้าง ผมวอไม่ได้ ไม่มีกิลด์ ไม่มีเพื่อน เหงาจัด
คำถามที่ 3 อยากจะซื้อของแพงๆมาซักอันตอนสึ้นเดือน โลเลมาก ระหว่างของ 3-4 อย่าง
1.set Arrow Shadow แอรโรวสตอมแรง แต่ SET ฟ้าผมก็เเรงอยู่มั้ง
2. raven of tomb หรืออีกา
3. ปากม๊อป
4.แหวน emerald
ของทั้งหมดนี้ ในยูทูปก็รีวิวน้อยไปไหน
แปะรูปของและ สเตตัส แต่ลึกๆผมอยากได้ไอเทมที่ใช้ได้มากกว่า 1 อาชีพ แต่ผมเล่นเป็นเเค่ เรนเจอร์
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36737
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 08:00
[RE: Ro Gavity เกือบแล้วอีกนิด + สอบถาม]
มองตาปริบๆ เล่นไม่เป้นแล้วนี่ ของอะไรไม่รู้จักเลย55
รอเทพro กลกล.มาคอนเมนหน่อย cc.kalakasong

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2020
ตอบ: 2551
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 08:13
[RE: Ro Gavity เกือบแล้วอีกนิด + สอบถาม]
หมวกทำไมมันขึ้น not for sale หรอครับ
0
0
...
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 08:20
ไม่กินปลานิล พิมพ์ว่า:
หมวกทำไมมันขึ้น not for sale หรอครับ  
หมวกฟรีครับท่าน ทำเอา ถ้าใบนี้ แบบ เดลได้ 10K+ แต่ใบนี้ทำมาเดลไม่ได้ งบแค่ 3000 ต่างอย่างเดียว คือเดลได้ คุ้มจ๊าดดดด
0
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 08:25
ojama55 พิมพ์ว่า:
มองตาปริบๆ เล่นไม่เป้นแล้วนี่ ของอะไรไม่รู้จักเลย55
รอเทพro กลกล.มาคอนเมนหน่อย cc.kalakasong

ผมก็เป็นแบบขำๆท่าน ดูยูทูป ล้วนๆ ละเกมส์มัน มือใหม่เล่นยากจัด อะไรๆก็ไม่เอื้ออำนวย
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7394
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 08:28
[RE]Ro Gavity เกือบแล้วอีกนิด + สอบถาม
1.ไร้หลอดได้จะดีที่สุดครับ ไม่แน่ใจว่าท่านอัพ stats ยังงัย ตัวผมอัพ int 125 dex 120 เล่นสาย aim bolt ด้วย(ใส่เขี้ยว raphin) stats นี้ไร้หลอดง่ายมาก แค่มี Blessing หมู่จากบิ,กด improve+falcon eyes ก็ไร้หลอด แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่มีผลมากเท่าไหร่ มีผลแค่ยิงช้ากว่าคนไร้หลอดนิดหน่อย ถ้ากลัวโดนขัดร่ายก็หายาเขียว( unlimited drink) มากดเอา

2.185 แล้วก็ลงดันรายวันฟาร์มไปเรื่อยอ่ะครับ โซโลได้หมด เซ็นแล็บ AOGH 17.1 ราวๆนี้ ไม่ก็ไปหาการ์ดวันเดอร์เขียวครึ่งชม. รับเควสหน้าดันด้วยจะได้เหรียญมาขายเอาค่ายานิดหน่อย

3.ไอเทมที่ท่านว่ามาตัดปากม็อบกับอีกาก่อนเลยครับ มันต้องเน้นอัพ str-luk ถ้าไม่ 120 2 ค่าก็จะไม่ได้ประสิทธิภาพเต็มที่ ยกเว้นท่านเอาไปเล่นกับอาชีพอื่นๆด้วยอีกาก็น่าสนใจ, แหวน emerald ก็ต้องมีรองเท้าด้วยถึงจะดีสุด แต่ทยอยซื้อทีละชิ้นก็ได้ครับ ส่วนแอโร่ชาโดว์ถ้ามีก็ดันดาเมจได้เยอะเลยครับ แต่ดูจากงบที่ท่านมีถือว่าสูงเลย ไม่สนใจเล่นสาย aim bolt หรอครับ ปกติผมเล่นแอโร่แค่เคลียร์ลูกน้อง เวลาบอสก็ aim bolt เอา dps มันสูงกว่าเยอะเลยครับ เซ็ท aim bolt พอดูเป็นแนวทางก็ได้ครับ ผมใส่ตามนี้ หมวก racing (ไม่แน่ใจว่าท่านมีไหม)
ตา new wave ปากปืน เสื้อ 17.1 2atk/delay ใส่ amdarais ธนูแดง 2วันเดอร์เขียว มัฟ B speed /cri/above all (ใส่คู่ปาก)เท้าเทม ea he+ราพิน+ประดับซาร่า delay 10 ชาโดว์รีโหลด+เจาะ
คอสออปรีโหลด ปีก0.5กะว่าทำคอสออปเรนเจอร์ 2 ทีหลังเพราะหินแพงมากตอนนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย AZzuriSB เมื่อ Sat Jan 21, 2023 08:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
OTW
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6717
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 08:51
1.ควรไร้หลอด แล้วแต่ว่าจะทำของVCT100หรือStatus530
2.ลงดันรายวัน จะล่าการ์ดบอสหรือหาของตามเมต้าที่เขาใช้ก็ได้ ถ้าว่างก็ทำทั้งคู่ แนะนำให้ปั้นตัวเด็กอาชีพไว้เพื่อลงดัน ไม่ต้องตันเอาแค่พอใส่ของได้และเลเวลถึงเงื่อนไขดันที่จะวน
3.Set Arrow Shadow แพงแต่ดีที่สุดเพราะไม่ต้องมีเงื่อนไข
อีกกากับปากม็อปมีเงือนไขสเตตัส
แหวนเขียวควรคู่กับรองเท้า
ที่จริงของแค่นี้ก็เกือบสุดแล้วสำหรับสาย Arrow Strom
ถ้าไม่เปลี่ยนไปเล่น Aim Bolt นอกจากการ์ด ของที่เปลี่ยนได้คือ ปากผีเสื้อ กับ หูเปลี่ยนเป็น Seraphim[Int 120]หรือปิดตาออค ของพวกนี้ใช้ได้หลายอาชีพ
0
0
Status:
ตอบ: 11957
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 08:54
ผมเล่น SC ตอนนี้ 179 ละหมดไฟเก็บเวลจัดๆ เริ่มขึ้นช้ามากแล้ว ของฟรีด้วยแหล่ะมันจบมันช้า ยังไม่มีเงินยัดการ์ดม้าขาว
0
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 08:58
AZzuriSB พิมพ์ว่า:
1.ไร้หลอดได้จะดีที่สุดครับ ไม่แน่ใจว่าท่านอัพ stats ยังงัย ตัวผมอัพ int 125 dex 120 เล่นสาย aim bolt ด้วย(ใส่เขี้ยว raphin) stats นี้ไร้หลอดง่ายมาก แค่มี Blessing หมู่จากบิ,กด improve+falcon eyes ก็ไร้หลอด แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่มีผลมากเท่าไหร่ มีผลแค่ยิงช้ากว่าคนไร้หลอดนิดหน่อย ถ้ากลัวโดนขัดร่ายก็หายาเขียว( unlimited drink) มากดเอา

2.185 แล้วก็ลงดันรายวันฟาร์มไปเรื่อยอ่ะครับ โซโลได้หมด เซ็นแล็บ AOGH 17.1 ราวๆนี้ ไม่ก็ไปหาการ์ดวันเดอร์เขียวครึ่งชม. รับเควสหน้าดันด้วยจะได้เหรียญมาขายเอาค่ายานิดหน่อย

3.ไอเทมที่ท่านว่ามาตัดปากม็อบกับอีกาก่อนเลยครับ มันต้องเน้นอัพ str-luk ถ้าไม่ 120 2 ค่าก็จะไม่ได้ประสิทธิภาพเต็มที่ ยกเว้นท่านเอาไปเล่นกับอาชีพอื่นๆด้วยอีกาก็น่าสนใจ, แหวน emerald ก็ต้องมีรองเท้าด้วยถึงจะดีสุด แต่ทยอยซื้อทีละชิ้นก็ได้ครับ ส่วนแอโร่ชาโดว์ถ้ามีก็ดันดาเมจได้เยอะเลยครับ แต่ดูจากงบที่ท่านมีถือว่าสูงเลย ไม่สนใจเล่นสาย aim bolt หรอครับ ปกติผมเล่นแอโร่แค่เคลียร์ลูกน้อง เวลาบอสก็ aim bolt เอา dps มันสูงกว่าเยอะเลยครับ เซ็ท aim bolt พอดูเป็นแนวทางก็ได้ครับ ผมใส่ตามนี้ หมวก racing (ไม่แน่ใจว่าท่านมีไหม)
ตา new wave ปากปืน เสื้อ 17.1 2atk/delay ใส่ amdarais ธนูแดง 2วันเดอร์เขียว มัฟ B speed /cri/above all (ใส่คู่ปาก)เท้าเทม ea he+ราพิน+ประดับซาร่า delay 10 ชาโดว์รีโหลด+เจาะ
คอสออปรีโหลด ปีก0.5กะว่าทำคอสออปเรนเจอร์ 2 ทีหลังเพราะหินแพงมากตอนนี้  

หลายอันผมไม่รู้จักเลยท่าน ผมถามกับดูยูทูป ที่เหลืองูๆปลาๆเน้นเเรงไว้ก่อน จากที่ท่านบอกมา ผมเปลี่ยนประดับ กับ ออฟชุดนิดหน่อย ธนูแดง ราพิน ผมไม่รู้จักแหะ ประดับซาร่า นี่ใช่หูมั้ย aim bolt ผมอัพแค่ขั้น 5 เองท่าน ไม่เคยใช้เลย
ปล.ผมสนใจการ์ด amdarais ที่เป็น MVP ใช่มั้ยเอาไปใส่เรน โหดรึเปล่าดันดาเมจขึ้นเยอะมั้ย
ปล.2 สเตตัสผมแปะอยู่ครับ ขอบคุณครับท่าน
0
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 09:24
romanticer พิมพ์ว่า:
ผมเล่น SC ตอนนี้ 179 ละหมดไฟเก็บเวลจัดๆ เริ่มขึ้นช้ามากแล้ว ของฟรีด้วยแหล่ะมันจบมันช้า ยังไม่มีเงินยัดการ์ดม้าขาว  
ผมเซิฟ ธอร์ มาเวลกับผมได้ ผมบินเดี่ยว แม็กม่าสามได้สบายๆ
0
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 09:30
Ecolizer พิมพ์ว่า:
1.ควรไร้หลอด แล้วแต่ว่าจะทำของVCT100หรือStatus530
2.ลงดันรายวัน จะล่าการ์ดบอสหรือหาของตามเมต้าที่เขาใช้ก็ได้ ถ้าว่างก็ทำทั้งคู่ แนะนำให้ปั้นตัวเด็กอาชีพไว้เพื่อลงดัน ไม่ต้องตันเอาแค่พอใส่ของได้และเลเวลถึงเงื่อนไขดันที่จะวน
3.Set Arrow Shadow แพงแต่ดีที่สุดเพราะไม่ต้องมีเงื่อนไข
อีกกากับปากม็อปมีเงือนไขสเตตัส
แหวนเขียวควรคู่กับรองเท้า
ที่จริงของแค่นี้ก็เกือบสุดแล้วสำหรับสาย Arrow Strom
ถ้าไม่เปลี่ยนไปเล่น Aim Bolt นอกจากการ์ด ของที่เปลี่ยนได้คือ ปากผีเสื้อ กับ หูเปลี่ยนเป็น Seraphim[Int 120]หรือปิดตาออค ของพวกนี้ใช้ได้หลายอาชีพ

ใจจริงผมอยากเป็นสายหมาแหะ แต่ Arrow Strom ก็เฟี้ยว หูนี้ไม่น่า แต่ ปากนี้ดีสุดๆ
0
0
Status:
ตอบ: 11957
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 09:59
soulsunny พิมพ์ว่า:
ผมเซิฟ ธอร์ มาเวลกับผมได้ ผมบินเดี่ยว แม็กม่าสามได้สบายๆ  

ผมก็อยู่ Thor ครับ ถ้าไปแม็กม่าผมนี่คือภาระเลยนะ ปกติหาตี้เวลอยู่กาสเขียว
0
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 10:35

ผมก็อยู่ Thor ครับ ถ้าไปแม็กม่าผมนี่คือภาระเลยนะ ปกติหาตี้เวลอยู่กาสเขียว  
มากับผม ผมแทบแบกทั้งตี้ แต่ผมก็อยากไปกลาสเขียวเห็นว่ามอนไม่กระจุกเท่าไหร่ แต่ดรอปการ์ดมีราคา
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
ตอบ: 7394
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 11:27
[RE]Ro Gavity เกือบแล้วอีกนิด + สอบถาม
AZzuriSB พิมพ์ว่า:

หลายอันผมไม่รู้จักเลยท่าน ผมถามกับดูยูทูป ที่เหลืองูๆปลาๆเน้นเเรงไว้ก่อน จากที่ท่านบอกมา ผมเปลี่ยนประดับ กับ ออฟชุดนิดหน่อย ธนูแดง ราพิน ผมไม่รู้จักแหะ ประดับซาร่า นี่ใช่หูมั้ย aim bolt ผมอัพแค่ขั้น 5 เองท่าน ไม่เคยใช้เลย
ปล.ผมสนใจการ์ด amdarais ที่เป็น MVP ใช่มั้ยเอาไปใส่เรน โหดรึเปล่าดันดาเมจขึ้นเยอะมั้ย
ปล.2 สเตตัสผมแปะอยู่ครับ ขอบคุณครับท่าน  
ประดับซาร่า (sarah earring) จากดันซาร่า/เฟนเรียครับ ลองหาข้อมูลดู ส่วน amdarais บูสดาเมจได้เยอะมากๆครับ เพราะตัวคูณ atk ในตัวเราน้อย ยิ่งตอนกดโนลิมิตยิ่งเห็นชัดเลย ผมใส่แค่ตัวสีแดงนะครับ ข้อเสียคือลดเลือดลดมานาหนักมาก แต่ผมไปกับบิประจำนะเลยไม่มีปัญหา ถ้าท่านโซโล่ผมไม่ค่อยแนะนำมันจะเปลืองปั๊มครับ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย AZzuriSB เมื่อ Sat Jan 21, 2023 11:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
OTW
ตำนาน Hall OF Frame
Status:
ตอบ: 11781
โพสเมื่อ: Sat Jan 21, 2023 15:21
ผมแนะนำช่องนี้เลยละกันครับ

น้องมิวทำอะไร

คอนเทนเรนล้วนๆเลยครับ ทดสอบของต่างๆในนทุกๆสายเลยครับ
0
0
อย่าตามกูกูหลง
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel