ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7996
โพสเมื่อ: Wed Jan 18, 2023 22:03
[RE: อยู่เถอะนะ...JK ย้ำเก็บ 'ฟีโน่' ใช้งานต่อ]
โน่ควรต่อนะแกเป็นกองกลางที่เบ็นหน้าได้ ระบบแน่น
เป็นอีกคนที่มาตราฐานแกสูงตลอด เน้นให้แนวรุกคนอื่นยิง
เพราะปีหน้าปล่อยมิลเนอร์ เกอิต้า อ๊อค
แนวรุกได้โชต้า ดิอาซกลับมา
ตรงกลางเสริมอีก1-2คน
เห็นฟีมิโน่ลงเล่นผมสบายใจเลยทีมขับเคลื่อนแนวรุกลื่นไหลมาก
ตอนนี้อิมแพคสูงแต่ความลื่นไหลต่ำจัด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: A Thai Sneakerhead
เข้าร่วม: 17 Oct 2013
ตอบ: 4201
โพสเมื่อ: Wed Jan 18, 2023 23:18
[RE: อยู่เถอะนะ...JK ย้ำเก็บ 'ฟีโน่' ใช้งานต่อ]
James Bourne พิมพ์ว่า:
ผมว่าหลายคนโฟกัสผิดนะ

การต่อสัญญาฟีร์มิโน่ ไม่ใช่การย่ำอยู่กับที่นะ
แต่เพราะเราจำเป็นต้องมีแนวรุกที่มีความหลากหลาย
โน่มันเป็นกองหน้าสายซัพ การมีอยู่ของมัน ทำให้ทีมมีความแตกต่าง ปรับแผนเล่นได้หลากหลาย
กองหน้าที่เหลือไม่มีใครสายซัพสักคน
อีกอย่างมันปรับมาเล่นกลางรุกได้ด้วย
แล้วที่ผ่านมา วินัยการเล่นดี เล่นตามแผน ไม่งอแงที่เป็นสำรอง รักทีม สร้างบยก.ที่ดีให้กับทีม
โน่มันไม่จำเป็นต้องเป็นตัวจริงก็ได้ แต่ถ้าหากมันลงตัวจริงแล้วทำผลงานดีอย่างช่วงต้นฤดูกาลก่อนเจ็บนี่ ก็ยิ่งดีใหญ่ ก็ให้มันเป็นตัวจริง
นักเตะแบบนี้มีประโยชน์กับทีมนะ
ถ้าโน่ยอมรับสัญญาใหม่ที่อาจจะไม่ได้เงินมากขึ้น ก็น่าต่อ  

เห็นด้วยครับ เพราะผมว่าเจ้าตัวปรับลงมาเล่นกลางรุกสมัยก่อนย้ายมาลิเวอร์พูลได้
ทีนี้เจ้าตัวก็จะกลายเป็นอีกออฟชั่นนึงในแผงกลางหรือเวลาที่ต้องการตัวสร้างสรรค์เกมหรือต่อบอลได้ดี
ซึ่งเจ้าตัวทำได้แน่นอน ยังไงก็ควรต้องต่อสัญญาครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 22958
โพสเมื่อ: Thu Jan 19, 2023 01:04
อยู่เถอะนะ...JK ย้ำเก็บ 'ฟีโน่' ใช้งานต่อ
ควรเก็บไว้ครับ เพราะในแต่ละแดน (หน้า กลาง หลัง) ควรมีตัวเก๋าประคองรุ่นน้องอย่างน้อย 1-2 คน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel