ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5538
โพสเมื่อ: Tue Jan 17, 2023 12:42
[RE: ปัจจุบันบาสทีมชาติ USA ถ้าฟูลทีมจริงๆ จะตบชาติอื่นขาดลอยเหมือนในอดีตไหมครับ]
ชุดแชมป์โอลิมปิก ชุดล่าสุด ไม่มี steph, lbj, kyrie ชนะฝรั่งเศส ไม่เกิน 7 แต้ม

แล้วฝรั่งเศสอนาคต จะมี Embiid, Victor อีก วงในแน่นมาก

ชุดใหญ่ ถ้า Lbj ยอมเล่น ผมว่าจัดแบบนี้ steph, kawhi, lbj, kd, ad

สำรอง kyrie, mitchell, pg13, tatum, bam
อีก 2 คน Booker กับ Myles

ผมว่า มีแต่ฝรั่งเศสประเทศเดียว ที่จะแพ้ไม่เกิน 10 แต้มได้

แต่วงนอก ฝรั่งเศสกากนะ fornier, de colo ไรพวกนี้ ไม่เท่าไหร่ ตั้งแต่ หมด parker ตำแหน่ง 1-2 ไม่มีตัวเก่งๆ เลย
แก้ไขล่าสุดโดย chubbii เมื่อ Tue Jan 17, 2023 12:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10387
โพสเมื่อ: Tue Jan 17, 2023 14:48
[RE: ปัจจุบันบาสทีมชาติ USA ถ้าฟูลทีมจริงๆ จะตบชาติอื่นขาดลอยเหมือนในอดีตไหมครับ]
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:
USA แทบไม่เคยส่งชุดที่ดีที่สุดไปแข่งเลย เพราะสตาร์แต่ละคนมาเล่นเอาแชมป์ครั้งเดียวก็ไม่เล่นแล้ว บางคนไม่สนใจด้วยซ้ำ ถ้ายกมาแบบจัดเต็มallstarใครมันจะไปสู้ได้ ต้องเจอทีมรวมยุโรปอ่ะถึงฟัดกันได้  

มี 1992 ชุดที่ได้ฉายาว่าดรีมทีมนั่นแหละ จัดเต็มหนแรกและหนเดียวหลังจาก FIBA ยอมให้นักกีฬาอาชีพลงแข่งได้ ที่เหลือนี่ครั้งหนึ่งในชีวิตได้แข่งก็พอใจ ไปเน้นเอ็นบีเอดีกว่า

เหมือนบาสสหรัฐฯทั้งชายและหญิงนี่แทบไม่พลาดเหรียญทองเลยตั้งแต่แข่งมานะครับ

แต่ถ้าอย่างชิงแชมป์โลก อันนี้ไม่ได้ผูกขาดขนาดนั้น
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2141
โพสเมื่อ: Tue Jan 17, 2023 21:55
ปัจจุบันบาสทีมชาติ USA ถ้าฟูลทีมจริงๆ จะตบชาติอื่นขาดลอยเหมือนในอดีตไหมครับ
pepino พิมพ์ว่า:
USA แทบไม่เคยส่งชุดที่ดีที่สุดไปแข่งเลย เพราะสตาร์แต่ละคนมาเล่นเอาแชมป์ครั้งเดียวก็ไม่เล่นแล้ว บางคนไม่สนใจด้วยซ้ำ ถ้ายกมาแบบจัดเต็มallstarใครมันจะไปสู้ได้ ต้องเจอทีมรวมยุโรปอ่ะถึงฟัดกันได้  

มี 1992 ชุดที่ได้ฉายาว่าดรีมทีมนั่นแหละ จัดเต็มหนแรกและหนเดียวหลังจาก FIBA ยอมให้นักกีฬาอาชีพลงแข่งได้ ที่เหลือนี่ครั้งหนึ่งในชีวิตได้แข่งก็พอใจ ไปเน้นเอ็นบีเอดีกว่า

เหมือนบาสสหรัฐฯทั้งชายและหญิงนี่แทบไม่พลาดเหรียญทองเลยตั้งแต่แข่งมานะครับ

แต่ถ้าอย่างชิงแชมป์โลก อันนี้ไม่ได้ผูกขาดขนาดนั้น  

ชุดโอลิมปิคที่จีนก็เทพมากนะ เป็นโอลิมปิคครั้งเดียวเลยมั้งหลังจากดรีมทีมที่สตาร์อยากไปแบบจัดเต็มกัน ได้ท็อปสุดของลีคเลยมั้ง ไม่มีใครถอนเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 5024
โพสเมื่อ: Tue Jan 17, 2023 22:39
“ถ้า” usa เอาชุดใหญ่ตัวท๊อปมาหมด ตอนนี้ก็น่าจะยังไม่มีใครสู้ได้นะ

ตัวจริง เคอรี่+คาไว+เลบรอน+ดูแร้น+เดวิส

สำรอง มอแรน+บูเกอร์+เททั่ม+ไซออน+แบม

วนกันลงมากระหน่ำอย่างกะตัวจริงออลสตาร์แบบนี้ ใครจะต้าน

นี่ยังไม่นับสำรองที่พร้อมจะพลิกเกมส์แบบพี่เต่าอีกคนนะ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: 黒い羊
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6141
โพสเมื่อ: Wed Jan 18, 2023 00:38

ชุดนี้ถือว่าโหดไหมครับในตอนนั้น เล่น NBA LIVE 08 รู้จักทุกคนเลย เดี๋ยวนี้แถบไม่รู้จักใครละ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10387
โพสเมื่อ: Wed Jan 18, 2023 01:29
ประธาน เอ็ด พิมพ์ว่า:
pepino พิมพ์ว่า:

ชุดโอลิมปิคที่จีนก็เทพมากนะ เป็นโอลิมปิคครั้งเดียวเลยมั้งหลังจากดรีมทีมที่สตาร์อยากไปแบบจัดเต็มกัน ได้ท็อปสุดของลีคเลยมั้ง ไม่มีใครถอนเลย

ขอบคุณครับ สงสัยเพราะกรีซเอฟเฟกต์

หลังๆ นี่กลายเป็นพวกสตาร์เกี่ยงไม่อยากไปซะงั้น
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20238
โพสเมื่อ: Wed Jan 18, 2023 11:12
ฟูล USA ต้อง VS ออลสตาร์โลกที่ไม่ได้มาจาก USA นั่นละถึงจะสูสีออกแพ้ชนะกันได้ทั้งสองฝั่ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel