ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: สถานะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7747
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 11:14
ออสเตรเลียก็มา! 'โด้' ยันหลายทีมสนใจแต่เลือกอัล นาสเซอร์
ดิ้นแยอะ ระวังเส้นเลือดแตกก่อนนะ เป็นห่วงไข่พี่โด้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6376
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 11:31
[RE]ออสเตรเลียก็มา! 'โด้' ยันหลายทีมสนใจแต่เลือกอัล นาสเซอร์
magka พิมพ์ว่า:
Monotone Colorful พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนชื่อเปลี่ยนรูปเถอะครับ ถ้าจะขนาดนี้ 5555  

ผมก็สงสัยนะว่าเขาเคยพูดถึงรูนนี่บ้างไหม หรือรู้ความคิดจิตใจรูนนี่เท่าพรี่โด้วไหม
ตอนนี้ฉายแสงคนเดียวเลยฟอนท์น้ำเงิน พรี่เนย์ พี่เจี้ยวก็เงียบไปละ  

ผมโดนไปละเรื้อนหนึ่ง บอกควรยินดีบ้างไม่แซะดูไม่แมนแหม ละดูสิ่งที่ ค. ทำละครับ แมนไหมอ่ะ 55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Monotone Colorful เมื่อ Wed Jan 04, 2023 11:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: We're Treble 2022/23
เข้าร่วม: 06 Oct 2021
ตอบ: 175
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 11:41
[RE]ออสเตรเลียก็มา! 'โด้' ยันหลายทีมสนใจแต่เลือกอัล นาสเซอร์
rooney8 พิมพ์ว่า:
ไอ้พวกที่บอกไม่มีทีมไหนสนใจไอ้โด้เลยแม้แต่ทีมเดียว ก็หมาไปอีกนะครัช  
รับยาช่องสามนะครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 3480
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 12:02
[RE: ออสเตรเลียก็มา! 'โด้' ยันหลายทีมสนใจแต่เลือกอัล นาสเซอร์]
แสดงว่าไม่มีทีมใหญ่ที่ตอบโจทย์ (เล่น UCL) สนใจเลยจริงๆ ทีมใหญ่ในลีคโปรตุเกส บลาซิล ก็คงไม่ตอบโจทย์ด้านรายได้
สุดท้ายเลยเลือกอีกทางไปเลยดีกว่า (ผลตอบแทน โอกาสทางธุรกิจ ฯลฯ) อะไรแบบนี้ไหมนะ???

ปล.ก็ขอให้โชคดีแหละฮะ อดีตก็เคยเป็นนักเตะขวัญใจเด็กผี
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 8243
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 12:05
[RE: ออสเตรเลียก็มา! 'โด้' ยันหลายทีมสนใจแต่เลือกอัล นาสเซอร์]
ACM1899 พิมพ์ว่า:
ไอ้พวกที่บอกไม่มีทีมไหนสนใจไอ้โด้เลยแม้แต่ทีมเดียว ก็หมาไปอีกนะครัช  

เอาจริงๆ ไอ้คำว่าไม่มีทีมไหนสนใจมันหมายถึงทีมระดับที่ได้ไปเล่น UCL และพร้อมเปย์ค่าเหนื่อยนะครับ ซึ่งดูจากการที่ต้องระเห็จไปอยู่ลีกซาอุ ที่อยู่ในระดับที่ตัวเองเคยให้สัมภาษณ์ว่าจะไม่มีทางย้ายไป ก็ชัดแล้วครับ ว่าใครกันแน่ที่หมา  

ก็ยังแถไปเรื่อยอ่ะนะ

คำว่าไม่มีทีมไหนสนแม้แต่ทีมเดียว
มันเข้าใจยากตรงไหนครับ
หรือว่า ตกภาษาไทย

ไม่มีแม้แต่ทีมเดียว ก็คือไม่มีเลย
ไม่ต้องมาอ้างทีม UCL หรอกหมาน้่อย

คนมันจะแถ
มันก็อ้างโยงไปนู้นไปนี่ไปเรื่อยแบบนี้แหละ

ส่วนเรื่องโด้ มันจะเปลี่ยนใจ
มันก็สิทธิ์ของมันนะ แล้วเวลามันก็ผ่านไปเนิ่นนานแล้ว
มันก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับมัน ไม่ใช่หรอ

กัคโป จะมาแมนยู วันเดียวมันยังไปหงส์เลย
งี้ไม่ตามไปด่ามันยันลูกบวชล่ะ
หรือ เป้ คุยกับประธานมาดริด แต่เปลี่ยนใจอยู่เปเอเชต่อ
ทำไมไม่ไปเกลียดมัน

เรื่องเปลี่ยนใจ มันเกิดได้กับทุกคน
รวมถึงพวกคุณเอง...หรือในชีวิตไม่เคยทำ ไม่เคยเปลี่ยนใจ ไม่เคยผิดคำพูด หือ

อย่าเอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้โด้ มันมากนักเลย
หัดก้มดูตัวเองบ้าง
พวกเห็บโด้

แก้ไขล่าสุดโดย tamootaro เมื่อ Wed Jan 04, 2023 12:36, ทั้งหมด 10 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 12:10
เปลี่ยนชื่อเปลี่ยนรูปเถอะครับ ถ้าจะขนาดนี้ 5555  

ผมก็สงสัยนะว่าเขาเคยพูดถึงรูนนี่บ้างไหม หรือรู้ความคิดจิตใจรูนนี่เท่าพรี่โด้วไหม
ตอนนี้ฉายแสงคนเดียวเลยฟอนท์น้ำเงิน พรี่เนย์ พี่เจี้ยวก็เงียบไปละ  

ผมโดนไปละเรื้อนหนึ่ง บอกควรยินดีบ้างไม่แซะดูไม่แมนแหม ละดูสิ่งที่ ค. ทำละครับ แมนไหมอ่ะ 55  

โอ้ๆ...ชอบกระแหนะกระแหนะไม่พอ
ย้งขี้ฟ้องอีก
ก็ไม่แมนจริงๆนนั่นแหละนา

ปล.ค.โด้ไปทำอะไรหรอครับ ที่ไม่แมน

0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2020
ตอบ: 4354
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 12:12
สุดโคนแล้วพี่ชาย ไอ้โด้ฟ้าเหลืองหมดแล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4516
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 12:31
พี่จะไปเพื่อโกยเงินก็ไปเถอะ อายุขนาดนี้แล้ว ไม่มีใครว่าหรอก

แต่มาเสียตรงปล่อยระเบิดก่อนไปนี่แหละ ถ้าทนอยู่หมดสัญญาแล้วไปซาอุ อาจจะไม่มีใครตามว่าเลย

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7815
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 12:35
ออกจากปากพรี่โด้ = factos นะจั๊บบ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8291
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 14:50

เอาจริงๆ ไอ้คำว่าไม่มีทีมไหนสนใจมันหมายถึงทีมระดับที่ได้ไปเล่น UCL และพร้อมเปย์ค่าเหนื่อยนะครับ ซึ่งดูจากการที่ต้องระเห็จไปอยู่ลีกซาอุ ที่อยู่ในระดับที่ตัวเองเคยให้สัมภาษณ์ว่าจะไม่มีทางย้ายไป ก็ชัดแล้วครับ ว่าใครกันแน่ที่หมา  

ท่านคิดว่ามันจะมีทีมไหนในUCL ที่ยอมเปย์ค่าเหนื่อยให้เท่าอัลนาสเซอร์เหรอครับ

ค่าเหนื่อยขนาดนี้ นอกจากเมสซี่ ผมว่าไม่มีทีมไหนในยุโรปกล้าเปย์ให้นักเตะคนไหนแน่นอน อย่าว่าแต่ไอ้โด้เลย หรือแม้แต่เมสซี่ก็ไม่แน่ว่าจะมี

อ้าวตกลงพ่อนักสถิติคนนี้ใช้เงินเป็นแพสชันแทนการเล่นในระดับสูงแล้วหรอครับ  

ไอ้โด้มันไม่เคยสนใจตามสถิติครับ แต่สถิติต่างๆมาตามมันเอง
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8291
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 14:54

ไม่ทันสมัยที่รูนี่ย์โดนแซะว่าหมูสามแสนสิน่ะ ตอนนั้นผมก็ปกป้องมันอยู่คนเดียว ส่วนแฟนแมนยูคนอื่นๆแซะบุลลี่มันกันสนุกปากตลอด

ถ้าตอนนี้รูนีย์โดนรุมแซะหนักๆ ผมก็ปกป้องมันไม่ต่างกันหรอกครับ เพราะผมแอนตี้พวกนักเลงโซเชียลที่ชอบบุลลี่คนอื่นในเน็ตมากกว่าอะไรทั้งหมด
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6376
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 19:25
tamootaro พิมพ์ว่า:

ปล.ค.โด้ไปทำอะไรหรอครับ ที่ไม่แมน

สัมภาษณ์ไม่บอกสโมสรก่อนแมนไหมละ เอาเรื่องขององค์กรไปแฉ เรียกแมนไหมละครับ

ก็ไม่ได้ฟ้องอ่ะครับ ผมก็แค่พิมพ์บอกเล่าเฉยๆ ก็นั้นแหละน้า เรื้อนเพราะเรื่องแค่นี้ ยูสตั้งแต่ 10+ แท้ๆเน้อ

เรื้อนมาอึกก็ได้ครับ ผมหยุดละ

แก้ไขล่าสุดโดย Monotone Colorful เมื่อ Wed Jan 04, 2023 19:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 20:09

สัมภาษณ์ไม่บอกสโมสรก่อนแมนไหมละ เอาเรื่องขององค์กรไปแฉ เรียกแมนไหมละครับ

ก็ไม่ได้ฟ้องอ่ะครับ ผมก็แค่พิมพ์บอกเล่าเฉยๆ ก็นั้นแหละน้า เรื้อนเพราะเรื่องแค่นี้ ยูสตั้งแต่ 10+ แท้ๆเน้อ

เรื้อนมาอึกก็ได้ครับ ผมหยุดละ

สัมภาษณ์ไม่บอกสโมสร ??
ผมเห็นทั้งนักเตะทั้งโคชทุกๆทีม
ให้สัมภาษณ์ออกสื่อ ไม่เห็นต้องขออนุญาตเลยนี่ครับ
อ่านข่าว SS ทุกวันก็น่าจะรู้นะ...
แล้วการไม่บอกสโมสร มันไม่แมนตรงไหน ???
อะสมมุติว่าทำผิดระเบียบล่ะกัน...
สโมสรก็มีการลงโทษ มีการปรับนักเตะกันอยู่แล้ว เหมือนทุกๆสโมสร (อย่างแรชฟอร์ด เป็นต้น)
แต่นี่แฟนบอลไทยบางคน ทำยังกะโด้ มันไปฆ่าประธานสโมสรซะงั้น
คือ เรื่องขี้หมูราขี้หมาแห้งเอง...ทำเป็นเรื่องใหญ่โต เกลียดชังผูกอาฆาตพยาบาทไม่เลิก
แบบนี้สิ เรียกว่าทำตัวไม่แมน

ส่วนเรื่อง แฉองค์กร อย่าบอกว่าองค์กรเลยครับ...มันแฉการทำงานของบอร์ดบริหารต่างหาก
ต้องเข้าใจว่า อันนี้โด้มันทิ้งทวนก่อนไปอยู่แล้ว
มันก็เหมือนนักเตะที่ ออกหนังสือชีวประวัติตัวเองตามหลังนั่นแหละ
เพียงแต่โด้มัน ไม่รอออกหนังสือ มันก็ให้สัมภาษณ์ไปแบบสดๆแมนๆนั่นแหละ
ก็เป็นความคิดเห็นของมัน ต่อบอร์ดห่วยๆ
มันไม่ได้ด่าสโมสรเลยด้วยซ้ำ

แต่แฟนบอลไทย ก็พาลประสาทแดรก หาว่าโด้ ไม่เคารพสโมสร ด่าสโมสร
ถ้าหาบทสัมภาษณ์นั่นได้ ให้อมขี้มาพ่นใส่หน้าผมได้เลย
การวิพากษณ์วิจารณ์การทำงานของบอร์ด
ในฐานะลูกจ้าง หรือนักเตะ อาจไม่สมควร (แต่อีกทางหนึ่งก็เป็นเรื่องที่ดี เพราะเป็นการกระตุ้นบอร์ด)
แต่โด้มันก็ยอมรับ ผลแห่งการกระทำนั้นอยู่แล้ว ด้วยการออกจากสโมสร
แล้วพวกเห็บโด้ มันจะมาอาฆาตแค้นโด้ทำไมฟ่ะ...ผมล่ะงงกับพวกนี้จริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดย tamootaro เมื่อ Wed Jan 04, 2023 20:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15074
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 20:41

ก็ยังแถไปเรื่อยอ่ะนะ

คำว่าไม่มีทีมไหนสนแม้แต่ทีมเดียว
มันเข้าใจยากตรงไหนครับ
หรือว่า ตกภาษาไทย

ไม่มีแม้แต่ทีมเดียว ก็คือไม่มีเลย
ไม่ต้องมาอ้างทีม UCL หรอกหมาน้่อย

คนมันจะแถ
มันก็อ้างโยงไปนู้นไปนี่ไปเรื่อยแบบนี้แหละ

ส่วนเรื่องโด้ มันจะเปลี่ยนใจ
มันก็สิทธิ์ของมันนะ แล้วเวลามันก็ผ่านไปเนิ่นนานแล้ว
มันก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับมัน ไม่ใช่หรอ

กัคโป จะมาแมนยู วันเดียวมันยังไปหงส์เลย
งี้ไม่ตามไปด่ามันยันลูกบวชล่ะ
หรือ เป้ คุยกับประธานมาดริด แต่เปลี่ยนใจอยู่เปเอเชต่อ
ทำไมไม่ไปเกลียดมัน

เรื่องเปลี่ยนใจ มันเกิดได้กับทุกคน
รวมถึงพวกคุณเอง...หรือในชีวิตไม่เคยทำ ไม่เคยเปลี่ยนใจ ไม่เคยผิดคำพูด หือ

อย่าเอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้โด้ มันมากนักเลย
หัดก้มดูตัวเองบ้าง
พวกเห็บโด้

กรี๊ดสิครับกรี๊ด
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15074
โพสเมื่อ: Wed Jan 04, 2023 20:42

ท่านคิดว่ามันจะมีทีมไหนในUCL ที่ยอมเปย์ค่าเหนื่อยให้เท่าอัลนาสเซอร์เหรอครับ

ค่าเหนื่อยขนาดนี้ นอกจากเมสซี่ ผมว่าไม่มีทีมไหนในยุโรปกล้าเปย์ให้นักเตะคนไหนแน่นอน อย่าว่าแต่ไอ้โด้เลย หรือแม้แต่เมสซี่ก็ไม่แน่ว่าจะมี

อ้าวตกลงพ่อนักสถิติคนนี้ใช้เงินเป็นแพสชันแทนการเล่นในระดับสูงแล้วหรอครับ  

ไอ้โด้มันไม่เคยสนใจตามสถิติครับ แต่สถิติต่างๆมาตามมันเอง  

แล้วไอ้ที่ดิ้นรนอยากย้ายไปทีมที่ได้เล่น UCL ตอนต้นฤดูนี่คือยังไงครับ อย่างคุณเนี่ย เค้าเรียก ความรักทำให้ตาบอดของจริง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel