ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Sep 2021
ตอบ: 1892
โพสเมื่อ: Fri Dec 23, 2022 08:15
[RE: การจัดแข่งเกม ถ้าอยู่ๆผู้จัดไม่รับคนสมัคร คนนึงด้วยเหตุผลส่วนตัว หรือ ส่วนทีม ถือว่าขาดความเป็นมืออาชีพหรือเปล่าครับ]
Audere Est Facere พิมพ์ว่า:
asadong851 พิมพ์ว่า:
KTNKTKDL พิมพ์ว่า:
ผมไม่รู้ว่าปัญหาของคุณกับทีมนั้น คืออะไรนะ แต่ถ้าคุณคิดว่าคุณไม่ได้ทำอะไรผิดแล้วมีหลักฐานชัดเจนมากพอ ยังไงถ้าคุณไปพูดในที่สาธารณะก็ได้เปรียบ  

ถ้าเรื่องที่มีปัญหากันผมผิดครับ ก็โดนลงโทษเตะออกจากทีมมาแล้ว แต่ก็น่าจะคนละประเด็นกับที่เขาไม่รับผมเข้าแข่งใช่ไหมครับ มันต้องแยกแยะจากกันใช่ไหมครับ

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ  

ถ้าอ้างอิงจาก "โดนลงโทษเตะออกจากทีม" อันนี้ ผมให้คิดง่ายๆ ไปเลย โดยไม่สนว่าไปทำอะไรมา ซึ่งมองว่าน่าจะหนักประมานนึง

คิดซะว่า โดนแบนจากรายการนี้ รวมไปถึงรายการที่จัดโดยผู้จัดที่ทีมนี้มีส่วนเกี่ยวข้องทั้งหมดไปเลยดีกว่า

จะลงแข่งได้อีกที ก็คือสปอนเซอร์อื่นๆ ที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรเลยกับทีมนี้หรือเครือข่ายนี้

หรืออย่างแย่ที่สุด คือ อาจจะติดแบล็คลิส ทำให้โดนแบนจากวงการแข่งไปเลย เพราะวงการมันถึงกันหมด รู้จักกันหมด ถ้ามันร้ายแรงจริง มันก็มีสิทธิ์เหมือนกัน  

ไม่รู้เรียกว่าร้ายแรงต่อวงการขนาดนั้นไหม
ที่แน่ๆไม่ผิดกฎหมาย ไม่ใช่คดีอาญา
ประมาณไปนินทาพวกผู้บริหารเขาแบบพูดไม่ดีลับหลังที่มาว่ามาด่าเรา แล้วเขาจับได้ + เล่นเกรียน แบบไม่ผิดกติกา (ไม่งั้นโดน GMแบนนานละ) แต่เป็นสไตล์ที่นักแข่งไม่ค่อยยอมรับกัน
ประกอบกับอยู่ทีมนักแข่งได้ซ้อมกับนักแข่งบ่อยๆ ทำให้มีฝีมือประมาณนึง ทำให้เกรียนแบบหาตัวจับยาก แก้ทางยาก ต้องพวกนักแข่งด้วยกันถึงพอเอาลง จนกลุ่มนักแข่งหมั่นไส้เยอะ

แก้ไขล่าสุดโดย asadong851 เมื่อ Fri Dec 23, 2022 08:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2021
ตอบ: 695
โพสเมื่อ: Fri Dec 23, 2022 08:35
[RE: การจัดแข่งเกม ถ้าอยู่ๆผู้จัดไม่รับคนสมัคร คนนึงด้วยเหตุผลส่วนตัว หรือ ส่วนทีม ถือว่าขาดความเป็นมืออาชีพหรือเปล่าครับ]
รวมๆ ผมมองว่า แค่เอาเรื่องส่วนตัว มาปนกับเรื่องงาน ผมว่าไม่มืออาชีพแล้วครับ

แต่ต้องดูว่า ถ้าจัดแข่งเกม เค้าจัดเอง รางวัลตัวเอง ยังงั้นก็คัดคนออกได้ตามใจ

แต่ถ้า เป็นรายการ official แล้วได้มาเป็นผู้จัด แบบนี้คือไม่มืออาชึพครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Dec 23, 2022 08:42
boat130 พิมพ์ว่า:
รวมๆ ผมมองว่า แค่เอาเรื่องส่วนตัว มาปนกับเรื่องงาน ผมว่าไม่มืออาชีพแล้วครับ

แต่ต้องดูว่า ถ้าจัดแข่งเกม เค้าจัดเอง รางวัลตัวเอง ยังงั้นก็คัดคนออกได้ตามใจ

แต่ถ้า เป็นรายการ official แล้วได้มาเป็นผู้จัด แบบนี้คือไม่มืออาชึพครับ  

เค้าจัดเองครับ ไม่ใช่รายการทางการ ไม่ใช่รายการ Official

รายการทางการ Official ผมยังลงแข่งได้ปกติ ไม่มีใครทำอะไรได้

โอเคครับ งั้นไว้ผมโดนในรายการทางการค่อยว่ากันอีกที ขอบคุณครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2790
โพสเมื่อ: Fri Dec 23, 2022 09:18
ผมว่าเค้าก็ทำถูกละอะไม่ใช่รายการ Official แต่เป็นรายการที่เขาลงทุนลงเงินรางวัลเอง กับการที่จะไม่ให้มีปัญหาอะไรเกิดขึ้น เพราะคุณกับเค้ามีเรื่องกันขนาดโดนเตะออกจากทีม มันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร เป็นผมก็ทำครับขี้เกียจมีปัญหาที่หลังอะ เพราะก่อนหน้านั้นคุณกับเขามีปัญหากันมาก่อนแล้ว จริงไหม ?
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Dec 23, 2022 10:36
PatricksZ พิมพ์ว่า:
ผมว่าเค้าก็ทำถูกละอะไม่ใช่รายการ Official แต่เป็นรายการที่เขาลงทุนลงเงินรางวัลเอง กับการที่จะไม่ให้มีปัญหาอะไรเกิดขึ้น เพราะคุณกับเค้ามีเรื่องกันขนาดโดนเตะออกจากทีม มันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร เป็นผมก็ทำครับขี้เกียจมีปัญหาที่หลังอะ เพราะก่อนหน้านั้นคุณกับเขามีปัญหากันมาก่อนแล้ว จริงไหม ?  

เข้าใจครับ แต่ผมว่าไม่มีปัญหาอะไรกันหรอก ประกบคู่เจอกัน ก็แค่ทำหน้าที่ของตัวเองไป
ในหนังในการ์ตูน หรือ แม้แต่ในชีวิตจริง คนที่มีปัญหากันมาก่อน พอมาเจอกันในการแข่ง ก็จับมือกันได้
แยะแยะได้ครับ นั่นเหละคือความเป็นมืออาชีพ

เพราะถึงยังไงก็มีโอกาสเจอในรายการ Official อยู่แล้ว
ุ้สมมุติว่าถ้าคิดว่าจะมีปัญหา ยังไงก็หนีไม่พ้นอยู่ดี เพราะมีโอกาสเจออยู่แล้วครับ ในรายการ Official
แก้ไขล่าสุดโดย asadong851 เมื่อ Fri Dec 23, 2022 10:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ตัวจริงต้องเล่นแอคเค้าปลอม
เข้าร่วม: 02 Jun 2021
ตอบ: 5585
โพสเมื่อ: Fri Dec 23, 2022 12:59
เราต้องถอยออกมามองภาพใหญ่ก่อนค่ะ
เพราะคำว่าชื่อเสียงชื่อดัง มืออาชีพ ไม่สามารถนำคำว่า มาตรฐานจริยธรรม มาเหมารวมพร้อมกันได้
เพราะการที่มีชื่อเสียงหรือมีระบบการจัดการแบบโปรเฟสชันแนล ไม่ได้แปลว่าจะต้องเป็นหน่วยสังกัดที่ให้ความยุติธรรม หรือปฏิบัติตัวเป็นคนดีตามวิถีจริยธรรม ครรลองคลองธรรม ใสสะอาด
หลายคนคาดหวังหรือ sterotype น้ำหนักของชื่อเสียงความดังต้องมาคู่กับการรับผิดชอบต่อสังคมมากไป เพราะสุดท้ายแล้ววิจารณญาณการตัดสินใจ ก็มาจากผู้บริหารอยู่ดี

เราคาดหวังให้คริสเตียนโนที่ดังมากๆ ให้เกียรติแมนยู เขาควรจะปฏิบัติกับแมนยูเหมือนบ้านฉันใด
ท้ายที่สุดคนที่จะกำหนดแอคชั่นก็คือคริสเตียนโน่เอง และเค้ามีสิทธิ์เลือกได้ว่าจะไม่ทำตามที่สังคมคาดหวังก็ได้
เพียงแต่ต้องตัดสินใจยอมรับผลที่ตามมาด้วย รับได้มันก็จบสำหรับเขา

ถ้าให้พูดสั้นๆคือมันเรื่องของเขาสิทธิ์ของเขา ส่วนผลกระทบที่ว่าจะโดนร้องเรียน หรือโดนมองไม่ดี หรือผลกระทบต่อแบรนจะตามมาหรือไม่ยังไง มันก็เป็นผลสืบเนื่องจากทางเลือกที่เขาได้เลือกและยอมรับผลของมัน
แก้ไขล่าสุดโดย exomegrean เมื่อ Fri Dec 23, 2022 13:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1733
โพสเมื่อ: Fri Dec 23, 2022 13:21
ุถ้าหากค่ายนั้นได้รับสิทธิที่เกี่ยวข้องกับเกมนั้นในฐานะผู้นำคอมมูนิตี้ควรทุบ ถ้าไม่ผมว่า move on ดีกว่า เราคงไม่ได้อะไรหรอก ถ้าหวังดีต่อคนอื่น ก็ต้องชั่งใจว่าพฤติกรรมของเขามันเป็นมลภาวะกับสังคมเบอร์นั้นเลยมั้ย หรือมันแค่เกิดกับการหมั่นเราคนเดียว

ผมกลัวว่าเรื่องที่คุณเล่าถ้ามันไม่ impact จนทำให้สังคมตั้งพฤติกรรมแย่ๆได้ คุณอาจโดนลูกหาบเขากระทืบซ้ำ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2022
ตอบ: 256
โพสเมื่อ: Fri Dec 23, 2022 14:54
รายการเค้า เงินเค้า ก็กฎของเค้า

พวกรายการกีฬาเดินสาย ยังออกกฎแบนนู้นนี้นั้นได้เลย ไม่น่าต่างกันเท่าไร

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Dec 23, 2022 15:17
Eto พิมพ์ว่า:
ุถ้าหากค่ายนั้นได้รับสิทธิที่เกี่ยวข้องกับเกมนั้นในฐานะผู้นำคอมมูนิตี้ควรทุบ ถ้าไม่ผมว่า move on ดีกว่า เราคงไม่ได้อะไรหรอก ถ้าหวังดีต่อคนอื่น ก็ต้องชั่งใจว่าพฤติกรรมของเขามันเป็นมลภาวะกับสังคมเบอร์นั้นเลยมั้ย หรือมันแค่เกิดกับการหมั่นเราคนเดียว

ผมกลัวว่าเรื่องที่คุณเล่าถ้ามันไม่ impact จนทำให้สังคมตั้งพฤติกรรมแย่ๆได้ คุณอาจโดนลูกหาบเขากระทืบซ้ำ  

ผมกลัวว่าเรื่องที่คุณเล่าถ้ามันไม่ impact จนทำให้สังคมตั้งพฤติกรรมแย่ๆได้
-ขอบคุณที่แนะนำครับ ส่วนนี้จะพิจารณาอีกที

คุณอาจโดนลูกหาบเขากระทืบซ้ำ
-ไม่กลัวครับ ถ้าจะกระทืบแบบใช้กำลังจริงๆ แปลว่าเขายอมรับแบบ 100% เลยว่าโคตรขาดความเป็นมืออาชีพ เป็นนักเลงที่ไม่สนกฎหมาย คนเสียเปรียบก็คือคนลงมือครับ และผมก็ระวังตัวเองอยู่แล้ว ไม่มีปัญหาครับ

ึถ้ากล้ากระทืบแสดงว่าฝั่งนั้นก็๋เลวจริงๆ ถ้ากล้าทำจริงๆนะผมเอาให้เป็นข่าวแบบออกทีวีเลย ความได้เปรียบจะตกฝั่งผมแน่นอน 100%ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย asadong851 เมื่อ Fri Dec 23, 2022 15:21, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Dec 23, 2022 15:29
exomegrean พิมพ์ว่า:
เราต้องถอยออกมามองภาพใหญ่ก่อนค่ะ
เพราะคำว่าชื่อเสียงชื่อดัง มืออาชีพ ไม่สามารถนำคำว่า มาตรฐานจริยธรรม มาเหมารวมพร้อมกันได้
เพราะการที่มีชื่อเสียงหรือมีระบบการจัดการแบบโปรเฟสชันแนล ไม่ได้แปลว่าจะต้องเป็นหน่วยสังกัดที่ให้ความยุติธรรม หรือปฏิบัติตัวเป็นคนดีตามวิถีจริยธรรม ครรลองคลองธรรม ใสสะอาด
หลายคนคาดหวังหรือ sterotype น้ำหนักของชื่อเสียงความดังต้องมาคู่กับการรับผิดชอบต่อสังคมมากไป เพราะสุดท้ายแล้ววิจารณญาณการตัดสินใจ ก็มาจากผู้บริหารอยู่ดี

เราคาดหวังให้คริสเตียนโนที่ดังมากๆ ให้เกียรติแมนยู เขาควรจะปฏิบัติกับแมนยูเหมือนบ้านฉันใด
ท้ายที่สุดคนที่จะกำหนดแอคชั่นก็คือคริสเตียนโน่เอง และเค้ามีสิทธิ์เลือกได้ว่าจะไม่ทำตามที่สังคมคาดหวังก็ได้
เพียงแต่ต้องตัดสินใจยอมรับผลที่ตามมาด้วย รับได้มันก็จบสำหรับเขา

ถ้าให้พูดสั้นๆคือมันเรื่องของเขาสิทธิ์ของเขา ส่วนผลกระทบที่ว่าจะโดนร้องเรียน หรือโดนมองไม่ดี หรือผลกระทบต่อแบรนจะตามมาหรือไม่ยังไง มันก็เป็นผลสืบเนื่องจากทางเลือกที่เขาได้เลือกและยอมรับผลของมัน  

ส่วนผลกระทบที่ว่าจะโดนร้องเรียน หรือโดนมองไม่ดี หรือผลกระทบต่อแบรนจะตามมาหรือไม่ยังไง มันก็เป็นผลสืบเนื่องจากทางเลือกที่เขาได้เลือกและยอมรับผลของมัน
-นั่นเหละครับ ผมขอเป็นฝ่ายให้ผลกระทบเขาเอง เอาตรงๆคือจะเล่นเขานั่นเหละครับ ตรงนี้คุณมองว่าไงบ้างครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ตัวจริงต้องเล่นแอคเค้าปลอม
เข้าร่วม: 02 Jun 2021
ตอบ: 5585
โพสเมื่อ: Fri Dec 23, 2022 15:31
Spoil
asadong851 พิมพ์ว่า:
exomegrean พิมพ์ว่า:

ส่วนผลกระทบที่ว่าจะโดนร้องเรียน หรือโดนมองไม่ดี หรือผลกระทบต่อแบรนจะตามมาหรือไม่ยังไง มันก็เป็นผลสืบเนื่องจากทางเลือกที่เขาได้เลือกและยอมรับผลของมัน
-นั่นเหละครับ ผมขอเป็นฝ่ายให้ผลกระทบเขาเอง เอาตรงๆคือจะเล่นเขานั่นเหละครับ ตรงนี้คุณมองว่าไงบ้างครับ  

เป็นสิทธิ์ของเราเช่นกันที่จะเรียกร้องต่อความไม่เห็นด้วยกับอำนาจกดขี่นะ ความยัดแย้งนำมาซึ่งคำตอบอยู่แล้ว ลุยเลยค่า
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2010
ตอบ: 1819
โพสเมื่อ: Fri Dec 23, 2022 20:26
[RE]การจัดแข่งเกม ถ้าอยู่ๆผู้จัดไม่รับคนสมัคร คนนึงด้วยเหตุผลส่วนตัว หรือ ส่วนทีม ถือว่าขาดความเป็นมืออาชีพหรือเปล่าครับ
เคยมีปัญหากันขนาดไหนล่ะ เค้าอาจจะตัดสิทธิ์ท่านเพื่อตัดการมีปัญหาระหว่างกันในอนาคตรึเปล่า เพราะถ้าเกิดมีปัญหากันระหว่างแข่ง ก็เสียหายอีก ซึ่งก็เข้าใจได้นะถ้าเค้าจะตัดสิทธิคุณ คุณก็มีสิทธิไม่พอใจ เพราะคุณสมบัติผ่านทุกอย่างแต่ไม่มีสิทธิแข่ง จะว่าเค้าไม่มืออาชีพก็ได้ แต่ผมก็มองว่าเค้าหลีกเลี่ยงปัญหาที่มันอาจจะเกิดขึ้นมากกว่า ทะเลาะกันมาก่อน ถ้ามาร่วมงานกันอีกมันไม่สนิทใจอยู่แล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 5374
โพสเมื่อ: Sat Dec 24, 2022 07:50
คุณมีสิทธิ์สมัคร

เค้ามีสิทธิ์ไม่รับ

แค่นี้แหละ เรื่องอื่น ๆ มันไม่มีผลหรอก เรื่องการร้องเรียนแล้วหวังให้เสียชื่อ บอกเลยว่าไม่มีประโยชน์
ชื่อเสียงด้านธุรกิจ เขาไม่ได้เน้นเรื่องความดีแต่เน้นเรื่องความสามารถ
ตราบเท่าที่บริษัทยังมีความสามารถจัดงานใหญ่ ๆ ได้ สปอนเซอร์ไม่สนใจเรื่องคุณเลยซักนิด
ยกเว้นคุณจะโหมให้คอมมูนิตี้ร่วมไปกับคุณได้ ซึ่งจากที่คุณเกริ่นมา คุณเป็นต้นเหตุของเรื่องเอง ชาวบ้านเขาจะมาถ่มถุยคุณซ้ำซะมากกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel