ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10398
โพสเมื่อ: Thu Dec 22, 2022 00:23
[RE: ประเทศอื่นเค้ารับมือการขายลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดแบบเหมายังไงหว่า]
Sarim พิมพ์ว่า:
Coachkeyboard พิมพ์ว่า:
ลาวยังซื้อได้ ถามว่า
ลาว, พม่า, กัมพูชาจะเข้ารอบสองมั๊ย...
เอาจริงๆ ก็คงไม่
ยิ่งบรูไน ยิ่งไม่ต้องสืบ
แต่ทำไมบ้านเขากล้าซื้อ
มาถ่ายให้คนในประเทศเขาดูได้
รู้ทั้งรู้ว่าขาดทุน...
ไม่ได้มาดิสเครดิตสมาคมนะ
แต่ถ้าวางแผนกันเนิ่นๆ คงไม่ได้จ่ายราคาแพงแบบนี้ ทางออกมีเยอะแยะ แค่ใน ss เสนอ ยังมีหลายทางเลย
เราๆ ยังคิดได้ แต่ทำไมคนทำงานมันคิดไม่ได้
จะไปบอลโลก...แต่ชาติตัวเองเตะ ยังต้องหาดูตามช่องทางธรรมชาติ...เฮ้อ!!?

ุลองไปดูช่องถ่ายทอดสดให้ดีครับแล้วท่านจะเข้าใจ ว่ามันคือเจ้าเดียวกันที่ซื้อไปในกลุ่มเวียดงี้ แล้วบอกวางแผนเนิ่นๆ ผมว่าท่านสับสันกับบอลโลกแล้วล่ะ มันคนละแบบกันไม่ใช่ซื้อก่อนแล้วถูกนะ นี่ไปคุยให้ลดราคาแล้วไม่งั้น 100 ล้าน ท่านต้องแยกความคิดในคนเน็ตกับคนหน้างานนะ คนในเน็ตเสนอหลายทางก็จริง แต่มันไม่ใช่คนหน้างานที่เห็นงานไงครับ  

ชาติอินโดจีน มีรายใหญ่ซื้อมาแล้วแบ่งสิทธิ์ถ่ายทอดสดในแต่ละประเทศให้ครับ ไม่ใช่ประเทศใครประเทศมันซื้อ

จริงๆ ไทยจะทำแบบนี้ก็ได้ แต่ไม่ทำเอง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: GGMU
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 647
โพสเมื่อ: Thu Dec 22, 2022 09:05
[RE: ประเทศอื่นเค้ารับมือการขายลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดแบบเหมายังไงหว่า]
เห็นไทยแชมป์ฺ กระแสต้องมา กะจะโขกราคาเต็มที่ละมั้ง

เจอไทยไม่ซื้อ 555 (เบื้องหลังจริงๆ ไม่รู้ยังไงนะครับ คหสต.)
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel