ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 22:14
[RE]Dyson นี่ดีจริงไหม แล้วอะไรที่ดูว้าวสุด เมื่อเทียบกับอุปกรณ์เดียวกันแต่ยี่ห้ออื่น
ที่ญี่ปุ่น เครื่องดูดฝุ่นไรส้ายนี่No.1เลยครับ ราคาด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 18010
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 22:16
[RE: Dyson นี่ดีจริงไหม แล้วอะไรที่ดูว้าวสุด เมื่อเทียบกับอุปกรณ์เดียวกันแต่ยี่ห้ออื่น]
Spoil
ShaDowss พิมพ์ว่า:
บ้านผมเปิดร้านเสริมสวย พอเอาไดร์ไดสันมาใช้ตัวเดียว ก็เปลี่ยนไดร์ใหม่เป็นของไดสันทั้งร้านเลย
ดีกว่าของทั่วไปคือ ลมแรงมาก เป่าผมแห้งไวขึ้น ตัวไดร์น้ำหนักเบา ไม่มีส่วนมอเตอร์ที่ทำให้ร้อนมือเหมือนแบบทั่วไป  

ร้านเจ๊แถวบ้านผม ถ้าไปสระไดร ตัดผมธรรมดาแกจะใช้ไดร์ปกติสีดำ แต่ถ้าทำทรีทเมนท์คอร์สแพงๆ แกจะงัดไดสันมาใช้ เหมือนแบ่งเกรดลูกค้า 555
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: sutatS
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 13195
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 22:21
Dyson นี่ดีจริงไหม แล้วอะไรที่ดูว้าวสุด เมื่อเทียบกับอุปกรณ์เดียวกันแต่ยี่ห้ออื่น
ส่วนตัว รวมกับความเห็นเพื่อนผู้หญิงประมาณ 3 คน เรื่องไดร์เป่าผม แฟนผม+เพื่อนหญิง 3 คน ลงความเห็นว่าชอบ Panasonic มากกว่าตัวที่มันสลับลมร้อนเย็นอะ

ไปเที่ยวกันทีนี่แบกกันมามีแค่ Panasonic กับ Dyson ในกลุ่มจาก 7 คน ชอบ Panasonic 4 คน ชอบ Dyson 3 คน

ผมว่าขึ้นกับฟีลลิ่งแต่ละคนด้วยส่วนมากนะผมว่า ราคาเป็นเรื่องรองเลย เพราะส่วนมากซื้อมาทั้งคู่แล้วไม่ชอบอันไหนก็ขายทิ้ง พอใครใช้อันไหนดีก็มาแนะนำในกลุ่มก็เทกันไปซื้อมาลอง

โลกของผู้หญิงช่างวุ่นวาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9391
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 22:27
[RE: Dyson นี่ดีจริงไหม แล้วอะไรที่ดูว้าวสุด เมื่อเทียบกับอุปกรณ์เดียวกันแต่ยี่ห้ออื่น]
GludMunZ พิมพ์ว่า:
SerraAvatar พิมพ์ว่า:
ดีจริงมั้ย ก็ดีจริง

แต่ถามว่าคุ้มค่ามั้ย ผมบอกเลยว่าไม่คุ้มหรอก

ไดร์เป่าผม อัน 2000 กับอันละ 12000 แพงกว่า 6 เท่า แต่ประสิทธิภาพไม่ได้เยอะกว่า 6 เท่าเลย อย่างมากก็ 30-40%

เพียงแต่เราต้องเข้าใจอ่ะเนอะ มันอยู่ที่ว่าเงินหมื่นสอง บางคนเค้าก็ไม่ได้แคร์ บางคนเค้าหาวันเดียวได้ บางคนเค้าหาอาทิตย์เดียวได้ เค้าก็ไม่ได้ซีเรียส ถือว่าใช้นานๆ เพราะจะซื้อไดร์ 2000 มา 6 อัน มันก็ใช้งานไม่ได้อย่างไดสัน

หรือเครื่องดูดฝุ่น เสี่ยวมี่ตัว 4000 กับ ไดสันตัวหมื่นกว่า ผมก็ให้ไดสันดีกว่าอย่างมาก 20-30% แหละ

แต่สุดท้ายความคุ้มค่า มันอยู่ที่จะเทียบกับอะไรแหละ เทียบกับไดร์ทั่วไป ผมว่าไม่คุ้ม ประสิทธิภาพมันไม่ได้ฉีกตามราคาขนาดนั้น แต่ถ้าเทียบกับอยากได้ของที่ดีที่สุด สุดท้ายมันอยู่ที่ว่ามูลค่าเงินหมื่นของแต่ละคนมันไม่เท่ากันน่ะแหละ ถ้าท่านไม่ได้มีปัญหาเรื่องหาเงินหมื่น แล้วอยากได้ของดีที่สุดซักอย่าง ก็จัดเลย  

มันเทียบแบบนั้นไม่ได้สิครับ ถ้าเอาเงิน 12000 ไปซื้อไดร์เป่าผมยี่ห้ออื่นหลายๆอัน มันก็ไม่ดีเท่า

หรือยกตัวอย่างอาหาร สเต็ก 500 กับ 2500 มันคุณภาพต่างกัน 5 เท่าไหม ไม่หรอก แต่มันเอาเงิน 500 ไปซื้อหลายๆครั้งไม่ได้อ่ะ

คุณภาพที่เพิ่มเข้ามากับราคามันไม่ได้เป็นสัดส่วนโดยตรงกันอยู่แล้วอ่ะครับ  

ใช่ครับ มันเหมือนไวน์อ่ะแหละ ไวน์ขวดเป็นพันกับขวดเป็นหมื่น ถามว่าอร่อยต่างกัน 10 เท่ามั้ย มันก็ไม่หรอก อย่างมากก็ 20% แต่ประเด็นคือเราซื้อไวน์ขวดเป็นพันมาหลายๆขวดให้มันอร่อย 120% มันไม่ได้น่ะสิ คนเราก็เลยต้องซื้อไวน์ขวดเป็นหมื่น

เพราะงั้นประเด็นผมจะสื่อ ถามว่าดีจริงมั้ย มันก็ดีจริงนะ แต่อย่าคาดหวังว่ามันจะดีแบบโคตรๆฉีกของตลาดขนาดนั้น ผมซื้อทั้งไดร์เป่าผมมา ทั้งเครื่องดูดฝุ่นมา มันก็ดีกว่ายี่ห้อธรรมดาขึ้นมาหน่อยน่ะแหละ เพราะงั้นถ้าไม่ซีเรียสเรื่องราคา ก็จัดได้เลย แต่ถ้าซีเรียส ก็แนะนำว่าอย่าไปคาดหวังจากมันขนาดนั้น
6
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2007
ตอบ: 322
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 22:34
SerraAvatar พิมพ์ว่า:
ดีจริงมั้ย ก็ดีจริง

แต่ถามว่าคุ้มค่ามั้ย ผมบอกเลยว่าไม่คุ้มหรอก

ไดร์เป่าผม อัน 2000 กับอันละ 12000 แพงกว่า 6 เท่า แต่ประสิทธิภาพไม่ได้เยอะกว่า 6 เท่าเลย อย่างมากก็ 30-40%

เพียงแต่เราต้องเข้าใจอ่ะเนอะ มันอยู่ที่ว่าเงินหมื่นสอง บางคนเค้าก็ไม่ได้แคร์ บางคนเค้าหาวันเดียวได้ บางคนเค้าหาอาทิตย์เดียวได้ เค้าก็ไม่ได้ซีเรียส ถือว่าใช้นานๆ เพราะจะซื้อไดร์ 2000 มา 6 อัน มันก็ใช้งานไม่ได้อย่างไดสัน

หรือเครื่องดูดฝุ่น เสี่ยวมี่ตัว 4000 กับ ไดสันตัวหมื่นกว่า ผมก็ให้ไดสันดีกว่าอย่างมาก 20-30% แหละ

แต่สุดท้ายความคุ้มค่า มันอยู่ที่จะเทียบกับอะไรแหละ เทียบกับไดร์ทั่วไป ผมว่าไม่คุ้ม ประสิทธิภาพมันไม่ได้ฉีกตามราคาขนาดนั้น แต่ถ้าเทียบกับอยากได้ของที่ดีที่สุด สุดท้ายมันอยู่ที่ว่ามูลค่าเงินหมื่นของแต่ละคนมันไม่เท่ากันน่ะแหละ ถ้าท่านไม่ได้มีปัญหาเรื่องหาเงินหมื่น แล้วอยากได้ของดีที่สุดซักอย่าง ก็จัดเลย  

ผมก็ซื้ออันละ 4500 มาใช้งาน รู้สึกว่ามันดีมาก สะดวกและชอบมาก เลยซื้อมาอีกเป็นเครื่องที่สอง แต่พอไปใช้ Dyson ของที่ทำงาน รู้เลยว่า Dyson มันดีจริงๆ ดีกว่ากันเกิน 30% แน่นอนครับ แต่คุ้มมั้ยแล้วแต่ศักภาพคนซื้อครับ ถ้าไม่เดือดร้อนก็แนะนำเลยครับ ของเค้าดีจริงๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2166
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 22:36
[RE]Dyson นี่ดีจริงไหม แล้วอะไรที่ดูว้าวสุด เมื่อเทียบกับอุปกรณ์เดียวกันแต่ยี่ห้ออื่น
ดูดฝุ่นโคตรดี ไร้สาย ดูดเกลี้ยง ทำความสะอาดง่าย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: YOLO
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4494
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 22:39
สำหรับผม ถ้างบถึงก็ใช้ไปแหละ มันดีกว่ายี่ห้ออื่นอยู่แล้ว
แต่ถ้างบไม่ถึงใช้ยี่ห้ออื่นก็ได้ มันไม่ได้จำเป็นขนาดนั้น
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 346
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 22:40
ดูดฝุ่น dyson มีแต่คนบอกว่าดีๆกัน มีแนะนำไหมครับ ว่าใช้รุ่นไหนดี ไปดูแล้วก็เลือกไม่ถูก - -
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1182
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 22:42
เครื่องดูดฝุ่นกับที่เป่าผมดีจริง
แต่พัดลมกากจัด
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2022
ตอบ: 2254
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 22:51
เหมือนขายนวัตกรรมกับดีไซน์แหล่ะครับ แบรนนี้ต้องยอมจริงๆ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 476
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 23:18
ที่ดูดฝุ่นใช้ดีจริง 3 ปีแบตเสื่อม
ที่เป่าผม 2ปี ช่วงหลังเป่าสักพักดับต้องรอสักแปปถึงเป่าต่อได้
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3999
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 23:22
ที่เป่าผมดีจริงจากที่ใช้ของที่บ้าน ถึงกับยึดไว้แล้วให้ไปซื้อใหม่
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 2123
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 23:26
เนิฟซะ Dyson กากเลย
0
0

Status: สุดท้ายอ้ายคือผู้ต้องแพ้คาบ้าน
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 4089
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 23:30
ไดเป่าผมทีผมรู้สึกว่ามันคุมอุณหภูมิความร้อนได้ไม่แกว่งอะ เป่าแล้วผมไม่แห้งด้วย คือผมแห้งแต่มันไม่ได้ทำให้ผมแห้งเสียจากความร้อนจัดๆงี้
แก้ไขล่าสุดโดย BCYU เมื่อ Mon Dec 19, 2022 23:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Status:
เข้าร่วม: 25 May 2020
ตอบ: 446
โพสเมื่อ: Tue Dec 20, 2022 00:31
NoomisMe พิมพ์ว่า:
ดูดฝุ่น dyson มีแต่คนบอกว่าดีๆกัน มีแนะนำไหมครับ ว่าใช้รุ่นไหนดี ไปดูแล้วก็เลือกไม่ถูก - -  

ดูสเปคของแต่ละรุ่นแล้วเทียบกับที่อยู่อาศัยของเราครับ​ รุ่นแพงๆตัวแบตจะใช้ได้นานกว่าตัวราคาต่ำกว่า​ ทำให้ดูดนานและดูดได้พื้นที่เยอะกว่าครับ​ ถ้าดูดแค่ในคอนโดที่พื้นที่ไม่เยอะมากก็เอารุ่นที่ราคาไม่แรงก็ได้ครับ

ไม่งั้นไปดูของจริงตามชอป​ dyson​ ก็ได้ครับ​ เช่นที่เซนทรัลลาดพร้าว​ เค้าจะมีของจริงให้ลองใช้และพนักงานก็แนะนำดีครับ​ ผมได้​ตัว v12​ มาปีนึง​ก็ยังใช้งานได้อยู่ปกติครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel