ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 28
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 16:59
[RE]แชมป์โลกดราม่า GOAT ไร้ข้อกังขา
ผมติดตามทั้งเมสซี่ ทั้งโด้มาตลอด เคยเห็นความเห็นของนักกีฬา และโค้ชรอบตัวสองคนนี้ จนพอสรุปได้ว่า

เมสซี่ คือ อัจฉริยะลูกหนังโดยกำเนิด
โด้ คือ นักเตะที่สร้างทุกอย่างจากความอุตสาหะ

เก่งทั้งคู่ คนนึงคือต้นแบบนักกีฬาที่ฟ้าสร้างมา อีกคนใช้พยายามขยันฝึกซ้อมเพื่อให้ไปถึงจุดสูงสุด ผมชื่นชมทั้งคู่ครับ แต่ถึงวันนี้สิ่งที่เมสซี่ทำได้คงไม่มีใครปฎิเสธว่าเขาคู่ควรกับ GOAT แค่ไหน

ปล.ไม่ใช่เมสซี่ไม่พยายามไม่ซ้อม แต่โด้พยายามหนักกว่ามากเพื่อลบช่องว่างตรงนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Knotty777 เมื่อ Mon Dec 19, 2022 17:02, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2007
ตอบ: 1535
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 17:25
[RE: แชมป์โลกดราม่า GOAT ไร้ข้อกังขา]
killer2526 พิมพ์ว่า:
SUMMER79 พิมพ์ว่า:
เปเล่ กับมาราโดน่านี่เก่งขนาดไหนก็ไม่รู้นะ ไม่ได้เห็น ไม่ได้ดูตอนเล่น แต่แบบนักวิจารณ์ก็มักจะกัน 2 คนนี้ไว้เหนือคนอื่นเสมอ
นี่คือเก่งกว่าเมสซี่อีกเหรอฟร่ะ ... นึกไม่ออกเลยว่าเวลาลงเล่นจะขนาดไหน 2 คนนั้น

ปล. ผมว่าเมสซี่น่าจะเบอร์ 1 ตลอดกาลได้แล้วม้างงงง  
มันเปรียบเทียบไม่ได้ มันคนละยุคกัน มันสุดยอดกันคนล่ะยุค ถ้าเอามาเทียบกัน ก็จะมีแต่คำว่าถ้าเต็มไปหมด ที่ต้องใช้คำว่าถ้า ก็มันคนล่ะยุคกันไง ไม่มีทางเกิดขึ้นจริง
เพราะฉะนั้นไม่มีใครก้าวข้ามใคร ถ้าถอยเมสซี่ไปยุคมาราดอนน่า จะรู้ได้ยังไงว่าเมสซี่จะเก่งเท่านี้ และถ้าเอามาราดอนน่ามาอยู่ยุคนี้ มาราดอนน่าอาจจะเก่งกว่าในยุคตัวเองก็ได้ เพราะวิทยาศาสตร์การกีฬามันก้าวหน้ามาเรื่อย
ที่คนยกย่องมาราดอนน่ากันเยอะ เพราะมาราดอนน่าแบกนาโปลีที่ไม่มีอะไรเลย และแบกแชมป์โลกอีก2สมัย แต่ก็นั่นล่ะครับ มันคนล่ะยุค เมสซี่คือที่สุดของยุคนี้ครับ  

เดี๋ยวครับ เสือเตี้ย ได้แชมป์โลก สมัยเดียวครับ
แม้ผมชื่นชอบมาราโดน่า และเป็นนักเตะในใจผม (เฉพาะเรื่องฟุตบอล)
แต่ตอนนี้ต้องให้ เมสซี่ เหนือกว่าแล้วครับจากการคว้าแชมป์บอลโลกครั้งนี้ เดอะแบกไม่แพ้กันในบอลโลก
0
0
เซียนซุ่ม เป็นคอลูกหลัง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2229
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 17:43
[RE: แชมป์โลกดราม่า GOAT ไร้ข้อกังขา]
เมสซี่เหนือมาราโดน่าไปนานแล้ว ส่วนเปเล่ข้อมูลมันคลุมเครือ ที่ชัดเจนคือเปเล่ได้แชมป์บอลโลกมากกว่า (ในสภาพทีมบราซิลที่เต็มไปด้วยเทพ)

โด้ทำผลงานรวมดีมากๆ แต่ถ้าจะวัดกับเมสซี่ ถึงตอนนี้แล้วแตกต่างกันแบบที่ไม่ควรเอามาเปรียบ
0
0
นักเตะอบต.
Status: Trance Family
เข้าร่วม: 13 Sep 2021
ตอบ: 5681
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 20:37
เขียนได้ดีครับ นายก
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10440
โพสเมื่อ: Mon Dec 19, 2022 20:56
BTCETH พิมพ์ว่า:
เมสซี่เหนือมาราโดน่าไปนานแล้ว ส่วนเปเล่ข้อมูลมันคลุมเครือ ที่ชัดเจนคือเปเล่ได้แชมป์บอลโลกมากกว่า (ในสภาพทีมบราซิลที่เต็มไปด้วยเทพ)

โด้ทำผลงานรวมดีมากๆ แต่ถ้าจะวัดกับเมสซี่ ถึงตอนนี้แล้วแตกต่างกันแบบที่ไม่ควรเอามาเปรียบ  

ถึงบอกบราซิลมีนักเตะเทพๆ ขึ้นมาหลายคน แต่หลายๆ ทีมที่มีคล้ายๆ กันอย่างฮังการีชุดยุคทอง และเนเธอร์แลนด์สมัยโยฮัน ครัฟฟ์ ลงเล่น ขึ้นชื่อว่าเล่นสวยงาม มีประสิทธิภาพ บุกน่ากลัว กลับคว้าแชมป์โลกไม่ได้ คว้าแชมป์ติดๆ กันแบบที่บราซิลทำไม่ได้

ผมว่าเปเล่เป็นจิ๊กซอว์ที่ทำให้บราซิลคว้าถ้วย จูลส์ รีเมต์ เป็นกรรมสิทธิ์ถาวร คนเลยยกย่องกัน (ถ้าเจ้าตัวไม่เจ็บในบอลโลก 1966 ไม่แน่ว่าบราซิลอาจทะลุเข้าชิงและได้กรรมสิทธิ์ถ้วยนี้เร็วกว่านี้ไปสี่ปี) ส่วนเรื่องฝีเท้าที่คลางแคลงใจ เพราะบันทึกการลงสนามเจ้าตัว หาได้น้อย เรื่องที่รับรู้เลยออกแนวกึ่งๆ ตำนาน และที่รู้ เจ้าตัวเป็นสมบัติของชาติจนไปค้าแข้งที่ยุโรป (ซึ่งมีโอกาสเห็นฟอร์มการเล่นได้ง่ายกว่าอยู่บราซิล) ไม่ได้ ครับ

ส่วนเรื่องเมสซี่ ผมมองว่า ถ้วยบอลโลก คือถ้วยที่ทำให้ทุกฝ่ายต้องยอมรับโดยดุษฎีว่าคือยอดนักกีฬา มากกว่า

0
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2009
ตอบ: 662
โพสเมื่อ: Tue Dec 20, 2022 17:12
killer2526 พิมพ์ว่า:
SUMMER79 พิมพ์ว่า:
เปเล่ กับมาราโดน่านี่เก่งขนาดไหนก็ไม่รู้นะ ไม่ได้เห็น ไม่ได้ดูตอนเล่น แต่แบบนักวิจารณ์ก็มักจะกัน 2 คนนี้ไว้เหนือคนอื่นเสมอ
นี่คือเก่งกว่าเมสซี่อีกเหรอฟร่ะ ... นึกไม่ออกเลยว่าเวลาลงเล่นจะขนาดไหน 2 คนนั้น

ปล. ผมว่าเมสซี่น่าจะเบอร์ 1 ตลอดกาลได้แล้วม้างงงง  
มันเปรียบเทียบไม่ได้ มันคนละยุคกัน มันสุดยอดกันคนล่ะยุค ถ้าเอามาเทียบกัน ก็จะมีแต่คำว่าถ้าเต็มไปหมด ที่ต้องใช้คำว่าถ้า ก็มันคนล่ะยุคกันไง ไม่มีทางเกิดขึ้นจริง
เพราะฉะนั้นไม่มีใครก้าวข้ามใคร ถ้าถอยเมสซี่ไปยุคมาราดอนน่า จะรู้ได้ยังไงว่าเมสซี่จะเก่งเท่านี้ และถ้าเอามาราดอนน่ามาอยู่ยุคนี้ มาราดอนน่าอาจจะเก่งกว่าในยุคตัวเองก็ได้ เพราะวิทยาศาสตร์การกีฬามันก้าวหน้ามาเรื่อย
ที่คนยกย่องมาราดอนน่ากันเยอะ เพราะมาราดอนน่าแบกนาโปลีที่ไม่มีอะไรเลย และแบกแชมป์โลกอีก2สมัย แต่ก็นั่นล่ะครับ มันคนล่ะยุค เมสซี่คือที่สุดของยุคนี้ครับ  

ผมก็เห็นด้วยตามนี้นะครับ
- ในยุคโด้อ้วน R9 ยอดกองหน้าเต็มไปหมด R9 , Henry, Chevchenko ฯลฯ เยอะมากจริงๆ ผลงานที่ออกมา มันก็ประจักษ์อยู่แล้วในแต่ละช่วงเวลา
- ในยุค messi ,CR7 (โดดเด่นกว่าเพื่อน ยืนระยะเวลา สู้กันมานาน) ก็มีพวก kaka, R10, iniesta ฯลฯ วูบวาปขึ้นมา เราก็คงรู้จักกันดี และสำหรับผม บอลโลกครั้งนี้ มันบ่งบอกว่า เนี้ยคือยุค messi CR7 คือ คู่แข่ง ถ้าเราเล่นเกมส์กับเพื่อน เลือก messi ไม่ทัน เอา CR7 ก็ได้ หรือ มีกาก้า R10 ก็พอสู้กับทีนั้นได้ แต่ messi ถ้าดูจากพลังอาจจะเป็นตัวเลือกแรกๆ หรือถ้าอีกแผนก็จะเลือก CR7 แต่สุดท้าย ก็อย่างที่เห็น messi ปิดสวยสุด
1
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Mar 2020
ตอบ: 17
โพสเมื่อ: Tue Dec 20, 2022 21:05
llmomoll พิมพ์ว่า:
Kurt Cobain พิมพ์ว่า:
โดยส่วนตัว คิดว่าเมสซี่ ควรอยู่ในระดับเดียวกับ เปเล่ หรือ มาราโดน่า
ส่วนถ้าเอาไปเทียบกับโรนัลโด้ ผมคิดว่าเมสซี่ น่าจะเหนือกว่าโด้ไปสักพักแล้ว
โอเคถ้าคุณเอาสถิติตัวเลข อาจจะดูพอๆกัน แต่ถ้าเอาที่เห็นด้วยสายตาผมว่า ยังไงก็เมสซี่
ไม่ใช่โด้เก่งแต่เมสซี่ัมันเหนือกว่าจริงๆ

อาแค่บอลโลกรอบนี้ก็วัดได้แล้ว โปรตุเกสมีตัวที่ดีกว่าอาเจนติน่า
แต่โด้ไม่สามารถตัดสินเกมได้ยามที่ทีมต้องการ แต่เมสซี่ทำได้เเทบทุกนัด  

เมสผมว่าไทมมิ่งลงตัวกว่าโด้มากนะ

ช่วงที่โด้ห่วยลง ประจวบเหมาะบอลโลกพอดี เอาจริงๆมันห่วยตั้งแต่เริ่มฤดูใหม่แล้ว

ส่วนเมส ช่วงที่คว้าโคป้า ลูกที่ 7 ก็มา ทุกอย่างลงตัว ทีมดี ฟอร์มตัวเองก็รักษาระดับไว้ได้เรื่อยๆ

อาเจนที่ไม่แพ้ใครมา 30 กว่านัด ตบแชมป์ยูโร ทีมเป็นเต็ง 2-3 ฟอร์มดีกว่าโปรตุเกสอีก

โปรตุเกสมีไร ก่อนมาบอลโลกรอบนี้ ถึงขั้นต้องเพลออฟเข้ามาอะ

แถมบอลโลกปีนี้จัดท้ายปีไปด้วยอีก ผลกระทบกะโด้เพียวๆ ผมว่ามีผลเยอะอยู่เหมือนกัน แทคติกโปรตุเกสก็ใช่ว่าจะเทพอะไรมาก

ส่วนเมสรู้กันอยู่แล้วว่ายังเล่นได้ดีอยู่ ทีมก็เล่นกันดีด้วยหลังจากแพ้ซาอุ

ทุกอย่างมีผลหมดนะ ผมว่า  

การจัดบอลโลกท้ายปีก็กระทบทุกคนอะผมว่า ส่วนเรื่องนักเตะโปรตุเกสก็ดีกว่าอาเจนจริงๆอะ แทคติค ถ้าตอนอาเจนแพ้ซาอุ คนพูดแบบนี้กันหรือเปล่า ? พอได้แชมป์แล้วมาแทคติคอาเจนแบบโคตรเทพเลยเหรอ ส่วนตัวไม่ว่าใดใด โทษใครไม่ได้ โรนัลโด้ยังไม่ดีพอจะแบกทีมหรืออาจะหมดไปแล้วก็ได้ครับ ไม่สามารถโทษไรได้นอกจากตัวเขาเองหรือเปล่าจากการกระทำทั้งหมด
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18690
โพสเมื่อ: Tue Dec 20, 2022 22:18
Bensaiyajin พิมพ์ว่า:
โดยส่วนตัว คิดว่าเมสซี่ ควรอยู่ในระดับเดียวกับ เปเล่ หรือ มาราโดน่า
ส่วนถ้าเอาไปเทียบกับโรนัลโด้ ผมคิดว่าเมสซี่ น่าจะเหนือกว่าโด้ไปสักพักแล้ว
โอเคถ้าคุณเอาสถิติตัวเลข อาจจะดูพอๆกัน แต่ถ้าเอาที่เห็นด้วยสายตาผมว่า ยังไงก็เมสซี่
ไม่ใช่โด้เก่งแต่เมสซี่ัมันเหนือกว่าจริงๆ

อาแค่บอลโลกรอบนี้ก็วัดได้แล้ว โปรตุเกสมีตัวที่ดีกว่าอาเจนติน่า
แต่โด้ไม่สามารถตัดสินเกมได้ยามที่ทีมต้องการ แต่เมสซี่ทำได้เเทบทุกนัด  

เมสผมว่าไทมมิ่งลงตัวกว่าโด้มากนะ

ช่วงที่โด้ห่วยลง ประจวบเหมาะบอลโลกพอดี เอาจริงๆมันห่วยตั้งแต่เริ่มฤดูใหม่แล้ว

ส่วนเมส ช่วงที่คว้าโคป้า ลูกที่ 7 ก็มา ทุกอย่างลงตัว ทีมดี ฟอร์มตัวเองก็รักษาระดับไว้ได้เรื่อยๆ

อาเจนที่ไม่แพ้ใครมา 30 กว่านัด ตบแชมป์ยูโร ทีมเป็นเต็ง 2-3 ฟอร์มดีกว่าโปรตุเกสอีก

โปรตุเกสมีไร ก่อนมาบอลโลกรอบนี้ ถึงขั้นต้องเพลออฟเข้ามาอะ

แถมบอลโลกปีนี้จัดท้ายปีไปด้วยอีก ผลกระทบกะโด้เพียวๆ ผมว่ามีผลเยอะอยู่เหมือนกัน แทคติกโปรตุเกสก็ใช่ว่าจะเทพอะไรมาก

ส่วนเมสรู้กันอยู่แล้วว่ายังเล่นได้ดีอยู่ ทีมก็เล่นกันดีด้วยหลังจากแพ้ซาอุ

การจัดบอลโลกท้ายปีก็กระทบทุกคนอะผมว่า ส่วนเรื่องนักเตะโปรตุเกสก็ดีกว่าอาเจนจริงๆอะ แทคติค ถ้าตอนอาเจนแพ้ซาอุ คนพูดแบบนี้กันหรือเปล่า ? พอได้แชมป์แล้วมาแทคติคอาเจนแบบโคตรเทพเลยเหรอ ส่วนตัวไม่ว่าใดใด โทษใครไม่ได้ โรนัลโด้ยังไม่ดีพอจะแบกทีมหรืออาจะหมดไปแล้วก็ได้ครับ ไม่สามารถโทษไรได้นอกจากตัวเขาเองหรือเปล่าจากการกระทำทั้งหมด  

ไม่ใช่ทุกคนแน่ๆครับ บางคนเปิดฤดูมาฟอร์มดีก็มาดีต่อในบอลโลกนะ ยิ่งคนที่อายุน้อยๆ ไม่กระทบเท่าไหร่หรอก แต่คนที่เจ็บบางคนก็ไม่ได้ติดทีมมา ถ้าไปจัดกลางปีปกติใครจะรู้ล่ะครับ อาจจะออกไปหน้าอื่นก็ได้

ส่วนที่อาเจนแพ้ซาอุ แฟนก็ด่าเพราะแพ้ซาอุจริงๆ แต่หลังแพ้ซาอุฟอร์มก็มาไงครับ เจอออส ฮอลแลนด์ มาทั้งดวงทั้งฟอร์ม มันก็ต้องดูทั้งทัวนาเม้นมั้ยครับ

แล้วอาเจนก็ไม่แพ้ใครมา 30 กว่าเกมจริงๆ โปรตุเกสมันก็เพลออฟเข้ามาจริงๆ ไม่ได้เป็นแชมป์กลุ่มลิ่วเข้ามาแบบสบายๆนะครับ

ยิ่งไปดูตอนเล่นกะเกาหลี โมร็อคโกสิครับ สวนทางกันชัดเจน โปรตุเกสมีตัวดี แต่แผนการเล่นบรูโน่ปีก โอตาวิโอ้ปกติเล่นปีกโดนจับมากลาง คนที่เชียร์โปรตุเกสดูก็รู้ว่ามันมั่วจริงๆครับ

ยิ่งนัดโมร็อคโกนี่กลางโบ๋เลย อย่างกลวง เจอโมร็อคโกสวนรัวๆ

ส่วนโด้ก็ไม่ต้องสืบ เพราะมันห่วยตั้งแต่เปิดฤดูจริงๆ มันเลยโดนย่ำจนจมดินแล้ว 555 จนถึงตอนนี้ไงครับ

แฟนบอลในทีมชาติยังไม่อยากให้มันลงเลยครับ จะให้มันไปแบกอะไร เอาจริงๆเล่นกะแมนยูมันช้าลงไปเยอะเลยครับ ฤดูนี้

ทำตัวเองมั้ย อาจจะมีส่วนครับ เพราะพรีซีซั่นก็ไม่ได้พรี ที่แน่ๆ ฟอร์มมันร่วงแล้วจริงๆ ร่วงลงไปเยอะด้วย

อันนี้กรณีพูดถึงโปรตุเกสนะครับ

ส่วนอาเจน ไม่ได้พึ่งแค่เมสซี่คนเดียวแน่นอน คนอื่นก็เป็นลมใต้ปีกพาเมสคว้าแชมป์ด้วยแหละครับ

ตัวที่วิ่งกันนี่ มีเมสเป็นไอดอลด้วยหนิครับ สตอรี่คนละเรื่องกันเลย

คนนึงชาติเชียร์ อีกคนชาติชัง 555

เรื่องแบกผมมองว่าที่ผ่านมามันก็แบกโปรตุเกสเยอะแล้วนะครับ แค่ไปได้ไม่สุดทางเท่าเมสแค่นั้น
0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Mar 2020
ตอบ: 17
โพสเมื่อ: Wed Dec 21, 2022 08:18
Bensaiyajin พิมพ์ว่า:

ไม่ใช่ทุกคนแน่ๆครับ บางคนเปิดฤดูมาฟอร์มดีก็มาดีต่อในบอลโลกนะ ยิ่งคนที่อายุน้อยๆ ไม่กระทบเท่าไหร่หรอก แต่คนที่เจ็บบางคนก็ไม่ได้ติดทีมมา ถ้าไปจัดกลางปีปกติใครจะรู้ล่ะครับ อาจจะออกไปหน้าอื่นก็ได้

ส่วนที่อาเจนแพ้ซาอุ แฟนก็ด่าเพราะแพ้ซาอุจริงๆ แต่หลังแพ้ซาอุฟอร์มก็มาไงครับ เจอออส ฮอลแลนด์ มาทั้งดวงทั้งฟอร์ม มันก็ต้องดูทั้งทัวนาเม้นมั้ยครับ

แล้วอาเจนก็ไม่แพ้ใครมา 30 กว่าเกมจริงๆ โปรตุเกสมันก็เพลออฟเข้ามาจริงๆ ไม่ได้เป็นแชมป์กลุ่มลิ่วเข้ามาแบบสบายๆนะครับ

ยิ่งไปดูตอนเล่นกะเกาหลี โมร็อคโกสิครับ สวนทางกันชัดเจน โปรตุเกสมีตัวดี แต่แผนการเล่นบรูโน่ปีก โอตาวิโอ้ปกติเล่นปีกโดนจับมากลาง คนที่เชียร์โปรตุเกสดูก็รู้ว่ามันมั่วจริงๆครับ

ยิ่งนัดโมร็อคโกนี่กลางโบ๋เลย อย่างกลวง เจอโมร็อคโกสวนรัวๆ

ส่วนโด้ก็ไม่ต้องสืบ เพราะมันห่วยตั้งแต่เปิดฤดูจริงๆ มันเลยโดนย่ำจนจมดินแล้ว 555 จนถึงตอนนี้ไงครับ

แฟนบอลในทีมชาติยังไม่อยากให้มันลงเลยครับ จะให้มันไปแบกอะไร เอาจริงๆเล่นกะแมนยูมันช้าลงไปเยอะเลยครับ ฤดูนี้

ทำตัวเองมั้ย อาจจะมีส่วนครับ เพราะพรีซีซั่นก็ไม่ได้พรี ที่แน่ๆ ฟอร์มมันร่วงแล้วจริงๆ ร่วงลงไปเยอะด้วย

อันนี้กรณีพูดถึงโปรตุเกสนะครับ

ส่วนอาเจน ไม่ได้พึ่งแค่เมสซี่คนเดียวแน่นอน คนอื่นก็เป็นลมใต้ปีกพาเมสคว้าแชมป์ด้วยแหละครับ

ตัวที่วิ่งกันนี่ มีเมสเป็นไอดอลด้วยหนิครับ สตอรี่คนละเรื่องกันเลย

คนนึงชาติเชียร์ อีกคนชาติชัง 555

เรื่องแบกผมมองว่าที่ผ่านมามันก็แบกโปรตุเกสเยอะแล้วนะครับ แค่ไปได้ไม่สุดทางเท่าเมสแค่นั้น  

ส่วนตัวผมคิดว่าคนในโปรตุเกสรวมถึงนักเตะทุกคนก็คิดว่าโด้ไม่ต่างเมสซี่หรอกครับ แต่เรื่องการทำตัวที่ว่าบอลโลกก็รู้ว่าจะเตะ ทุกคนก็ต่างอย่างเป็นลมใต้ปีกโด้ทั้งนั้นแหละครับ แต่ทั้งหมดที่เขาทำทำให้สื่อมารุมกดดันมีผลแน่นอน 100 % ไม่มีใครในโปรตุเกสไม่คิดว่าโรนัลโด้เป็นไอดอลหรอกครับ สตอรี่เรื่องราวดูคนละเรื่องเพราะเจ้าตัวทำเองทั้งนั้น ส่วนเรื่องสภาพร่างกายไม่ต่างกับเมสครับ ส่วนที่เมสอยู่ได้อาจจะเพราะวิชั่น ที่สามารถลงมาล้วงบอลจ่ายบอลได้มากกว่าไม่ได้พึ่งตัวเองเหมือนเดิม เกมรับก็ยังลงไปช่วยถึงไม่มากก็ตาม แต่ยังไงชื่อชั้นนักเตะโปรตุเกสแค่กองกลาง ก่อนมาทัวร์นาเมนต์นี้ มีใครรู้จัก enzo หรือยังยังไม่รู้เลยครับ 55 ถ้าจะบอกว่า wonderkid ดังรู้จักกันทั้งนั้น ก็ไม่ต่างไรกับพวกที่โปรตุเกสมี บางคนไปเกรดท็อปพรีเมียร์หมดแล้วครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 473
โพสเมื่อ: Wed Dec 21, 2022 08:19
มีสองคนแหล่ะที่กังขา เพียรซ มอแกน และเพื่อน
0
0

Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3066
โพสเมื่อ: Wed Dec 21, 2022 17:22
เมื่อก่อนก็แข่งกันมา

แต่ตอนนี้ Messi ทิ้งไปไกลแล้ว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3066
โพสเมื่อ: Wed Dec 21, 2022 17:23
เมื่อก่อนก็แข่งกันมา

แต่ตอนนี้ Messi ทิ้งไปไกลแล้ว
0
0
Status: O K A Y
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 228
โพสเมื่อ: Sun Dec 25, 2022 01:06
นอนตายตากลับละ ชาติได้ดู GOAT
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel