ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1194
โพสเมื่อ: Sun Nov 27, 2022 15:21
[RE: ถามความเห็น : NBA Tier SS(สูงสุด) นับเฉพาะผลงานฤดูกาลนี้ ท่านให้ใคร]
OGCGOD พิมพ์ว่า:
SS
Luka
Tatum

S
Giannis
Curry
SGA

Tatum พอจะบอกได้ไหมครับว่า Tatum SS เพราอะไร ให้เหนือกว่า ยานนิส เคอรี่ SGA เลยหรอครับ??
(รบกวนช่วยแนะนำเกมส์ไหนได้ไหมครับหลายเกมส์ก็ได้นะครับ)

***ไม่ใช่อะไร ปีนี้ผมดูไปเกมส์เดียวที่แพ้ คลีฟแลนด์ แล้วรู้สึกว่าเก่งกว่า J.Brown อยู่หน่อยเดียว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5553
โพสเมื่อ: Sun Nov 27, 2022 16:05
[RE: ถามความเห็น : NBA Tier SS(สูงสุด) นับเฉพาะผลงานฤดูกาลนี้ ท่านให้ใคร]
SS ผมให้

Giannis สำหรับผมถ้าลูกโทษแกแม่น แกจะปีศาจมาก เพราะเกมส์นึงได้ FT บ่อยจัด

Luka จริงๆ ผมอยากให้ S ด้วยซ้ำ ไม่ค่อยชอบแกชอบ step back 3 ไกลๆ แล้วไม่แม่น
แต่ vision จ่ายบอลดีขึ้นเยอะ

Steph แบก gsw ขนาดทำ 40 แต้ม ทีมยังแพ้

Tatum พัฒนาขึ้นทุกปี jump shot แม่นขึ้น ปีนี้ได้เกมรับดีขึ้นด้วย ดู boston ดิ ฟอร์มโคตรดี

KD เกมรุกแกจุดขายอยู่แล้ว

AD การทำแต้มวงใน สำหรับผมแกปีศาจมาก จับแกยากในวงใน

Jokic ทั้งจ่าย ทั้งทำเอง แบกสุดๆ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20488
โพสเมื่อ: Sun Nov 27, 2022 20:03
ก้พวกตัวเต็งMVP อะแหละ

แต่แปลกตรงทำไมเคอรี่ไม่ติด หรือเพราะความเป็นเคอรี่ เหมือนเมสซีอ่ะฟอมตกนิดหน่อยแล้วร่วงเลย
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Apr 2021
ตอบ: 476
โพสเมื่อ: Sun Nov 27, 2022 21:43
ก็พวกลุ้น MVP ปีนี้แหละ

S.Curry

L.Doncic

Giannis

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11603
โพสเมื่อ: Mon Nov 28, 2022 02:05
Luka

Curry

Giannis

Embiid

Tatum
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 1431
โพสเมื่อ: Mon Nov 28, 2022 08:39
ประตูขึ้นนำ พิมพ์ว่า:
OGCGOD พิมพ์ว่า:
SS
Luka
Tatum

S
Giannis
Curry
SGA

Tatum พอจะบอกได้ไหมครับว่า Tatum SS เพราอะไร ให้เหนือกว่า ยานนิส เคอรี่ SGA เลยหรอครับ??
(รบกวนช่วยแนะนำเกมส์ไหนได้ไหมครับหลายเกมส์ก็ได้นะครับ)

***ไม่ใช่อะไร ปีนี้ผมดูไปเกมส์เดียวที่แพ้ คลีฟแลนด์ แล้วรู้สึกว่าเก่งกว่า J.Brown อยู่หน่อยเดียว  

Tatum เกมรุกครบเครื่องครับปีนี้ จุดอ่อนในการข้ามเข้าหาห่วงหายไปแล้ว กลายเป็นจุดอข็งเฉย

เกมรับก็ดีขึ้นครับ ที่เฉือน Giannis ไปได้เพราะเกมรับด้วยครับ คือจริงๆ Giannis ดีกว่านะเกมรับ แต่พอพูดถึงผลงาน Tatum ได้โชว์ของมากกว่าในซีซั่นนี้

เหนือกว่า Curry , SGA ก็เพราะเกมรับเหมือนกันครับ เกมรุกอาจจะไม่ได้จัดเท่า 2 คนนี้หรอก

แต่ซีซั่นนี้ Tatum แกเป็น 1 ใน เป็ดที่เก่งที่สุดในลีคไปแล้วครับ

พูดถึง Luka นิดนึงที่แกอยู่ใน Tier SS นี่คือโดนเกมรับฉุดลงมาละนะ เกมรุกมัน Impact ถึงขั้นที่ว่า ข้ามได้ 1 คน ดึงตัวประกบได้ 3-4 คนเลย ซึ่งผมเห็นครั้งสุดท้ายคือ Prime LeBron จ่ายออกให้ใครก็ได้ แต่เพื่อนแม่มยิงไม่ลง 5555555
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2022
ตอบ: 506
โพสเมื่อ: Wed Nov 30, 2022 12:33
ตอนนี้ ผมให้ Curry doncic giannis kd ไม่เรียนนะ SS

ถ้าS ก็ lebron kawhi Tatum Ja jokic embild
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel