ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: The Best Day
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jan 2009
ตอบ: 5794
โพสเมื่อ: Sat Nov 26, 2022 12:51
[RE: ไม่น่าเชื่อยังมีคนบ่น ข้อสอบใบขับขี่อีกเนาะ]
Brunswick พิมพ์ว่า:
Swiftie พิมพ์ว่า:
ง่ายที่สุดในโลกแล้งมั้งที่ไทยเนี่ย  

ออสเตรเลียง่ายกว่าอีก

ออสต้องออกถนนไหมอ่ะครับ ของไทยสอบแค่ถอยเข้าออก เทียบฟุตบาท แค่นี้ก็ผ่านละไม่เห็นต้องออกถนนเลย คนคุมสอบนั่งข้างๆก็ไม่มี

ผมเลยมองของไทยอ่ะ โคดง่าย ขับรถไม่ต้องเป็นด้วยซ้ำ ถอดจอดได้ จอดเทียบได้ก็ผ่านละ วัดไรไม่ได้เลย คนคุมยังไม่มีเลย ไม่รู้ด้วยซ้ำในรถเราทำไรเป็นมั่ง ขึ้นรถ ปรับกระจกไหม เช็คโน่นนี่นั่นเป็นไหม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 8940
โพสเมื่อ: Sat Nov 26, 2022 13:13
ไม่น่าเชื่อยังมีคนบ่น ข้อสอบใบขับขี่อีกเนาะ
เห็นด้วยมากๆ ควรต้องเต็ม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 14219
โพสเมื่อ: Sat Nov 26, 2022 13:15
[RE]ไม่น่าเชื่อยังมีคนบ่น ข้อสอบใบขับขี่อีกเนาะ
ข้อสอบนี่คือโคตรง่าย แค่ฟังอบรมก็เต็มแน่ๆอ่ะ หรือบางทีแค่หาข้อมูลมาหน่อยๆก็ผ่านแน่ๆละ ไม่ได้ยากอะไรเลย

แต่ก็นั่นแหละครับ ประเทศเรา ความใส่ใจป้ายสัญญาณจราจรแม่งโคตรบัดซบ ทั้งฝั่งคนขับขี่ และฝั่งคนติดตั้งป้าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

เป็นแฟนปืนต้องอดทน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2020
ตอบ: 1060
โพสเมื่อ: Sat Nov 26, 2022 13:33
[RE: ไม่น่าเชื่อยังมีคนบ่น ข้อสอบใบขับขี่อีกเนาะ]
รู้สึกอายเลยผม ที่บอกว่าข้อสอบโคตรง่ายควรคะแนนเต็มด้วยซ้ำ ผมดันทำผิดไปข้อหนึ่ง ถ้าเอาเกณฑ์คะแนนเต็มผมคงสอบไม่ผ่านละ
1
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23422
โพสเมื่อ: Sat Nov 26, 2022 13:39
การสอบที่ผมอยากให้ทำคือ
1. ต้องสอบได้เต็ม หรือ
2. ต้องมีข้อที่ห้ามผิดเด็ดขาด ผิดคือตกเลย เช่น ข้อสอบตามมาตรา 40 เนี่ยแหละ เห็นเถียงกันบ่อยมาก
3. ต้องสอบใหม่ทุกๆ กี่ปีก็ว่าไปไม่ใช่แค่ทำเรื่องต่ออย่างเดียว
4. ตอบแล้วย้อนกลับไม่ได้และบังคับด้วยเวลา เช่นข้อละ 30 วินาที - 2 นาทีเป็นต้น

พอดีผมโรคจิต เก็บกดมาจากการสอบ cert ครับ 5555
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 18468
โพสเมื่อ: Sat Nov 26, 2022 13:58
ง่ายและค่าปรับถูก พี่สาวผมเคยโดนตำรวจโบกที่ออสไม่มีใบขับขี่โดนไปหลายหมื่นบาทครับ
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: [-Hoo|igan-] Guild`
เข้าร่วม: 14 Feb 2008
ตอบ: 9541
โพสเมื่อ: Sat Nov 26, 2022 14:52
ก็ถึงได้เป็นแค่ลูกจ้างไง คนมีการศึกษาดี ส่วนใหญ่บอกว่าง่ายทั้งนั้น

ผมไม่เคยอ่านยังผ่านเลย อาจจะไม่เต็มแต่ที่ออกง่ายๆ มันอยู่ในชีวิตประจำวันด้วยซ้ำ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3715
โพสเมื่อ: Sat Nov 26, 2022 15:08
Brunswick พิมพ์ว่า:
ง่ายที่สุดในโลกแล้งมั้งที่ไทยเนี่ย  

ออสเตรเลียง่ายกว่าอีก

ออสต้องออกถนนไหมอ่ะครับ ของไทยสอบแค่ถอยเข้าออก เทียบฟุตบาท แค่นี้ก็ผ่านละไม่เห็นต้องออกถนนเลย คนคุมสอบนั่งข้างๆก็ไม่มี

ผมเลยมองของไทยอ่ะ โคดง่าย ขับรถไม่ต้องเป็นด้วยซ้ำ ถอดจอดได้ จอดเทียบได้ก็ผ่านละ วัดไรไม่ได้เลย คนคุมยังไม่มีเลย ไม่รู้ด้วยซ้ำในรถเราทำไรเป็นมั่ง ขึ้นรถ ปรับกระจกไหม เช็คโน่นนี่นั่นเป็นไหม  

สอบขับยากครับ แต่ข้อเขียนค่อนข้างง่ายกว่าไทยเยอะ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9793
โพสเมื่อ: Sat Nov 26, 2022 16:00
วันก่อนไปสอบอย่างเหวอ ได้ 42 คะแนนแล้วมันเด้งว่าไม่ผ่าน ต้องหาเวลาไปวันหลังอีกรอบ ก่อนไปก็โหลดแอปข้อสอบมาฝึกทำซ้ำๆ คืนเดียวได้ 46 ผ่านหล่ะ

แฟนผมจบแค่ ม.3 ยังสอบผ่านเลย ใครบ่นแสดงว่าคุณไม่คู่ควรได้ใบขับขี่นะ่นหล่ะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36752
โพสเมื่อ: Tue Dec 06, 2022 15:07
ซิฟเฟอร์ พิมพ์ว่า:
ojama55 พิมพ์ว่า:
เห็นตามรร.สอนขับ เค้ามีสอบเช้ารอบนึง
บ่ายรอบนึง(ถ้าเช้าไม่ผ่าน)
รอบบ่ายทำยังไงก็ผ่าน(เพราะเค้าทำข้อสอบให้)
ไม่ต้องพูดถึงสอบปกติ  

ถ้าโรงเรียนที่ผมเคยไปเรียน (ที่ตราด) เช้าสอบปฏิบัติ ต้องทำให้ได้ จอดชิดทางเท้า ถอยตรง ถอยเข้าซอง พวกนี้ แบบที่ต้องทำได้คล่อง ไม่ยึกยัก

บ่ายสอบเองทุกคน 50 คะแนน ต้องได้เกิน 45 คะแนนถึงผ่าน  

ตามที่ผมสอบก็เป็นแบบนี้ครับ แต่มีคนสอบที่อ่านหนังสือไม่ออก,
แต่คุณคิดว่าผ่านได้อย่างไร จนได้ใบรับรองได้ยังไง?(ผมมีไปกับนักเรียนที่สอบด้วยกันชุดๆนั้น มีคนอ่านไม่ออกอยู่ครับ)

ประเด็น ตอนผมนั่งรถมากับคนสอนที่พานักเรียนกลุ่มนึ่งไปรร.สอบ เค้าก็พูดแบบนี้ทั้งทางว่า รอบแรกทำไปก่อน ไม่ผ่านเด๋วรอบ2รร.ทำให้ แต่เวลาทำก็อย่ารีบร้อนออก หรือเลือกข้อมั่วๆ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel