ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 923
ที่อยู่: Turner's Cross Stadium, Curragh Road, Cork, T12 DY8P, Ireland
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 10:42
[RE: 'อาซาร์' ติงเบียร์ควรมุ่งมั่นเอาชนะมากกว่าปิดปากประท้วง]
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
Nickelz D'Arcy พิมพ์ว่า:
dutchman8 พิมพ์ว่า:
ทำมาปิดปาก เรื่องในบ้านตัวเองผมนี่ไม่อยากจะพูด
ป.ล.เมียเก่าผมคนเยอรมัน  

เรื่องอะไรครับ เหลาให้นิดๆ เดี๋ยวผมไปหาข้อมูลอ่านต่อเองครับ  

เยอะแยะเลยครับหลังๆมีประท้วงบ่อยและหลายเรื่องด้วย เพียงแต่ที่นั่นเค้าไม่เล่นข่าวดราม่าแบบบ้านเรา  

เรื่องที่มีคนไทยคนนั้นไปอยู่ เค้าชอบกันป่าวครับ  

ไม่ครับ มีแต่ข่าวปลอมที่มาว่อนอยู่บ้านเรานี่ละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Is fearr Gaeilge briste, ná Béarla clíste.
Broken Irish is better than clever English.
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8113
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 11:18
[RE: 'อาซาร์' ติงเบียร์ควรมุ่งมั่นเอาชนะมากกว่าปิดปากประท้วง]
อิหร่าน ก็อีกทีมนึง ที่สมาธิไปอยู่กับการเมือง ถึงขั้นไม่ยอมร้องเพลงชาติตัวเอง
แล้วผลก็อย่างที่เห็นล่ะครับ นักเตะเล่นเอื่อยๆ ไร้ลูกฮึด โดนอังกฤษโขยกเละ 6เม็ด
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 2 ใบ
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27396
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 11:57
ถูกแบนแล้ว
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
dutchman8 พิมพ์ว่า:
ทำมาปิดปาก เรื่องในบ้านตัวเองผมนี่ไม่อยากจะพูด
ป.ล.เมียเก่าผมคนเยอรมัน  

เรื่องอะไรครับ เหลาให้นิดๆ เดี๋ยวผมไปหาข้อมูลอ่านต่อเองครับ  

เยอะแยะเลยครับหลังๆมีประท้วงบ่อยและหลายเรื่องด้วย เพียงแต่ที่นั่นเค้าไม่เล่นข่าวดราม่าแบบบ้านเรา  

เรื่องที่มีคนไทยคนนั้นไปอยู่ เค้าชอบกันป่าวครับ  

ไม่ครับ มีแต่ข่าวปลอมที่มาว่อนอยู่บ้านเรานี่ละ  

ก็นะ คนที่นั่นไม่ชอบ ก็ยังจะไปอยู่บ้านเค้า เห้อ
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10184
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 17:16
rooney8 พิมพ์ว่า:
อิหร่าน ก็อีกทีมนึง ที่สมาธิไปอยู่กับการเมือง ถึงขั้นไม่ยอมร้องเพลงชาติตัวเอง
แล้วผลก็อย่างที่เห็นล่ะครับ นักเตะเล่นเอื่อยๆ ไร้ลูกฮึด โดนอังกฤษโขยกเละ 6เม็ด

ถึงไม่ร้องเพลงชาติ แฟนบอลยังรุมโห่เลยครับ จะเอาใจที่ไหนไปสู้ ไม่นับถูกกดดันสารพัดอีก เกือบจะไม่ได้ไปแข่งบอลโลกเพราะโดนฝ่ายต่อต้านทำหนังสือถึงฟีฟ่าให้เพิกถอนสิทธิ์ทีมชาติอิหร่านไปเตะบอลโลกเอย เปลี่ยนเฮ้ดโค้ชกลางคันเอย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10184
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 17:27
spanas พิมพ์ว่า:
กัปตันทีม ซักคน (หรือทั้งคู่) น่าจะใส่ ปลอกแขน One Love ในนัดชิงชนะเลิศนะ เจ้าภาพมี หน้าชา บ้างหละ  

คือถ้าชาติยุโรปที่ไปแข่งบอลโลกกล้าทำ กล้าเอาด้วย ผลงานช่างมัน ทำไปนานแล้วครับ ไม่เสียงแตกกันแบบนี้หรอก มันเลยจบที่ว่า เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม หรือไม่ก็เลี่ยงไปเล่นเรื่องอื่น
เช่น ฟาน ไดจ์ ใส่ปลอกแขน No Discrimination ที่ตีความได้หลากหลาย หรืออังกฤษที่คุกเข่าข้างเดียวเพื่อรณรงค์ Black Lives Matter แทน

แต่ใครจะกล้าเสี่ยงเอาการแสดงออกการเมืองเหนือกว่าผลงานทีมได้ง่ายๆ อย่างเยอรมนีที่เป็นตัวตั้งตัวตีเรื่องประท้วงกาตาร์ (แต่ก็ยังส่งทีมไปเตะบอลโลกอยู่เหมือนเดิม) พอผลงานไม่ดี ก็เจอได้ทีขี่แพะไล่แบบนี้ครับ

ส่วนกาตาร์ ขนาดเบียร์ที่เป็นสปอนเซอร์ฟีฟ่าแท้ๆ ยังแบนแบบไม่กลัวเสียค่าปรับได้ ประสาอะไรจะหาเรื่องเอาผิดจนฟีฟ่าต้องไปต่อรองว่าอย่าแบนเสื้อสีรุ้ง อย่าแบนหนักกว่านี้เลย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 62
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 18:12
กัปตันทีม ซักคน (หรือทั้งคู่) น่าจะใส่ ปลอกแขน One Love ในนัดชิงชนะเลิศนะ เจ้าภาพมี หน้าชา บ้างหละ  

จะหน้าชากว่า ถ้าโดนใบเหลืองตอนเริ่มเกม แล้วไปโดนเหลืองสองในเกม จนทำทีมแพ้
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Es gibt noch sehr viele Fische im Meer,,​​ ​,
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 7232
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 19:13
ก่อนแข่งเยอรมันจะฟ้องฟีฟ่า จะฟ้องกาตาร์ ก็ยังเห็นคอมเม้นเห็นด้วยเยอะแยะ ลองดูกระทู้เก่าๆ

แต่พอบอลแพ้ หลายเป็นทำไมไม่สนใจผลงานในสนามก่อน

1
0

Andres D'alessandro
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2055
โพสเมื่อ: Sat Nov 26, 2022 04:51

แล้วก็เสี่ยงโดนแดง ในนัดชิงเนี่ยน้า ถ้าจะใส่ ก็ใส่ขึ้นไปตอนรับรางวัล ชูถ้วยจะดีกว่า

แต่ในเมื่ออยู่ในบ้านเมืองเค้า ที่วัฒนธรรมเป็นแบบนั้น ผมว่าข้ามไปดีกว่า มีโอกาสให้แสดงออกเยอะแยะ นักเตะรดับโลกทั้งนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย Lost Love-13 เมื่อ Sat Nov 26, 2022 04:54, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel