ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: " Say it! "
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Aug 2010
ตอบ: 25757
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 10:06
[RE: ตัวตึงบราซิล! ริชาร์ลิซอน ฟาดเบิ้ลพา' แซมบ้า' กดเซอร์เบีย 2-0]
โหดดีแท้ เสียดายอดดู
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: A Tu Corazón
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 9386
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 10:07
[RE: ตัวตึงบราซิล! ริชาร์ลิซอน ฟาดเบิ้ลพา' แซมบ้า' กดเซอร์เบีย 2-0]
ผมคนนึงล่ะที่ไม่ได้โวยที่ฟิมีโน่ไม่ได้ไปบอลโลก
ส่วนริชา ผมว่าเก่งอยู่แล้วแหละ ติดแค่เรื่องนิสัยส่วนตัวนิดหน่อยที่บดบังฟอร์มอยู่
ถ้ามีสมาธิ โฟกัสที่การเล่นจริงจัง ฟอร์มก็อย่างที่เห็นแหละครับ ฟอร์มดีงานละเอียด

ถ้าสลัดคราบนิสัยเก่าๆสมัยอยู่เอฟออกไปได้ เพอร์เฟคแน่นอน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9705
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 10:08
ถ้าฟีโน่จะติด คงไม่ใช่แทนริชา อ่ะ เป็นหนาป้าที่พาบอลไปเองได้ สุงพอจะเก็บบอลโด่งได้

แต่ให้ติดแทนใครในแผงหลังกองหน้าดี

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: LILIIES of MCFC
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4358
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 10:34
ถ้าเชียร์บราซิลมาตลอดก็จะรู้ ทั้งโน่ทั้งซุสนั่นและที่สำรองริชาในตำแหน่งกองหน้า ซุสยังพอลงปีกได้ แต่โน่แกเล่นปีกไหวที่ไหน ดังนั้นก็เลิกถามได้แล้วว่าเอาริชามาติดได้ไง บลาๆๆ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10157
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 10:37
ปี 2022 สถิติทีมชาติโหดมาก
0
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
jam
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2006
ตอบ: 3992
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 10:37
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1246
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 10:45
Miss_im_sim พิมพ์ว่า:
ผมคนนึงล่ะที่ไม่ได้โวยที่ฟิมีโน่ไม่ได้ไปบอลโลก
ส่วนริชา ผมว่าเก่งอยู่แล้วแหละ ติดแค่เรื่องนิสัยส่วนตัวนิดหน่อยที่บดบังฟอร์มอยู่
ถ้ามีสมาธิ โฟกัสที่การเล่นจริงจัง ฟอร์มก็อย่างที่เห็นแหละครับ ฟอร์มดีงานละเอียด

ถ้าสลัดคราบนิสัยเก่าๆสมัยอยู่เอฟออกไปได้ เพอร์เฟคแน่นอน  

นิสัยแกเป็นยังไงหรอครับ เห็นแฟนบอลยกมาเป็นเหตุผลตลอด ผมชอบตั้งแต่อยู่วัตฟอร์ตละ จนย้ายมาสเปอร์ยิ่งชอบ เล่นก็ทุ่มเท แพสชั่นสูง ไม่งอแง หรือผมตกหล่นอะไรไป
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 8364
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 10:47
dreamoho พิมพ์ว่า:
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
ดีมากริชา ยิงอุดปากไอพวกบอกระบบลูกรักหน่อย

พวกไม่เคยดูบราซิลเล่น ไอตัวที่เเต่ละคนอยากให้เล่นมันก้ใช่จะเล่นดีในทีมชาติ

เบื่อพวกบอกให้เอาซุส+มาติเนลลี่ เสียบเเทน เเล้วบอกริชายิงกับสเปอร์ไม่ได้ เเหม่ สเปอร์ริชามันยืนปีก บราซิลมันยืนเป้า เเค่นี้ก้ต่างเเล้ว พูดยังกับมาติเนลลี่+เฮซุส ในสโมสรยิงได้เป็นกอบเป็นกำมั้ย ก้ไม่

มาตี้ก็เล่นปีกในสโมสรครับตัวตึง ยิงได้คนละ 5 ลูกครับ ริชายิง 0 ครับถามว่าเป็นกอบเป็นกำมั๊ยก็พอสมควรนะครับ สเปอร์ยิงได้มากกว่า 5 ก็แค่แฮรี่ เคน ส่วนการจัดตัวก็ตามแทคติคโค้ชอะครับ โค้ชชอบแบบทะลุทะลวงก็เลือกริชาก็ปกติ ซึ่งเป็นตัวหลักอยู่แล้ว ส่วนซุสหลังๆเล่นเป็น fase9 มีโอกาสลง 10 นาที กับ มาตี้ลง 5 นาที จะให้ยิงกี่ลูกหรอครับพ่อคุณ

ปล. แฟนปืนเชียร์บาร์ซิล เพราะนักเตะติดมา 2 ยอมรับในการจัดตัวโค้ชนะครับ ถึงสำรองก็ลุ้น ริชาลงก่อนแล้วทำได้ดีก็โอเคครับ แต่การที่มาโดนแขวะแล้วนักเตะยังไม่มีโอกาสได้เล่นก็เกินไปนิด  

พูดงี้ริชาก้เสียเปรียบกว่าสิ มาตี้ฤดูกาลที่เเล้วยิงได้กี่ลูกในลีคครับ? เฮซุสตอนเรือยิงได้กี่ลูก? ไม่เอามาคิดหน่อยหรอ? ริชามาสเปอร์ในลีคมันได้เป็นตัวจริงเเค่ 5 นัดเองนะ อีก 5 นัดสำรองเปลี่ยนท้ายๆ นัดก่อนหน้านั้นยิ่งกว่าอีกคือไม่ได้ลงเลยด้วยซ้ำ ถ้าบอกเฮซุสกับมาติเนลลี่ในทีมชาติลงน้อย เเล้วริชามันลงให้สเปอร์เยอะพอเเล้วเหรอครับ ถึงรีบมาตัดสิน? เเล้วที่ริชามันยิงพาเสปอร์เข้ารอบยูฟ่านับมั้ยงั้น

ผมตอกพวกเรียกร้องในมู้ไลฟ์ครับ ถ้าริชาเล่นได้ดีท่านก้ไม่ต้องรอนก้ถูกละนี่ก้มันนักเตะคู่บุญตีเต้เขา เล่นได้ดีตลอดตอนทีมชาติ ผมเเขวะตอกกลับพวกเรียกร้องที่ไม่ได้ดูบราซิลเล่นไง เกมเริ่มไม่ทันถึง 20 นาทีร้องระงม มู้ไลฟ์ก้อไปอ่านดูได้ ถ้าท่านไม่ใช่พวกนั้นจะร้อนทำไมหว่า ผมไม่ได้เเขวะนักเตะผมเเขวะคนที่เเขวะริชา

ท่านบอกผมเเขวะนักเตะที่ยังไม่มีโอกาสได้เล่น ก้เพราะยังไม่โอกาสไงโค้ชก้ต้องใช้นักเตะที่เข้ากับเเทคติกตัวเองี่เค้าใช้ประจำได้ดีกว่าอย่างริชาก่อน มันแปลกตรงไหน ที่เเฟนปืนเเขวะริชาทั้งๆที่ผลงานทีมชาติมันดีระดับทอป 2 ตอนนี้เลยท่านไม่ไปว่าพวกนั้นบ้างล่ะ หรือมองผ่านไม่สนใจ
แก้ไขล่าสุดโดย ลูกไก่ในกำมือ^ เมื่อ Fri Nov 25, 2022 10:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

คอมเมนเตเตอร์
Status: ❤MINMIN❤●LISA●✚RYUJIN✚ ✿MINNIE✿★MINJI★ ♛CHIQUITA♛
: 18 ใบ : 4 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 5921
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 10:52
ถูกแบนแล้ว
ยาวไปๆ แซมบ้า
0
0
" United . . . Till I Die "
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4554
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 10:52
ดีมากริชา ยิงอุดปากไอพวกบอกระบบลูกรักหน่อย

พวกไม่เคยดูบราซิลเล่น ไอตัวที่เเต่ละคนอยากให้เล่นมันก้ใช่จะเล่นดีในทีมชาติ

เบื่อพวกบอกให้เอาซุส+มาติเนลลี่ เสียบเเทน เเล้วบอกริชายิงกับสเปอร์ไม่ได้ เเหม่ สเปอร์ริชามันยืนปีก บราซิลมันยืนเป้า เเค่นี้ก้ต่างเเล้ว พูดยังกับมาติเนลลี่+เฮซุส ในสโมสรยิงได้เป็นกอบเป็นกำมั้ย ก้ไม่

มาตี้ก็เล่นปีกในสโมสรครับตัวตึง ยิงได้คนละ 5 ลูกครับ ริชายิง 0 ครับถามว่าเป็นกอบเป็นกำมั๊ยก็พอสมควรนะครับ สเปอร์ยิงได้มากกว่า 5 ก็แค่แฮรี่ เคน ส่วนการจัดตัวก็ตามแทคติคโค้ชอะครับ โค้ชชอบแบบทะลุทะลวงก็เลือกริชาก็ปกติ ซึ่งเป็นตัวหลักอยู่แล้ว ส่วนซุสหลังๆเล่นเป็น fase9 มีโอกาสลง 10 นาที กับ มาตี้ลง 5 นาที จะให้ยิงกี่ลูกหรอครับพ่อคุณ

ปล. แฟนปืนเชียร์บาร์ซิล เพราะนักเตะติดมา 2 ยอมรับในการจัดตัวโค้ชนะครับ ถึงสำรองก็ลุ้น ริชาลงก่อนแล้วทำได้ดีก็โอเคครับ แต่การที่มาโดนแขวะแล้วนักเตะยังไม่มีโอกาสได้เล่นก็เกินไปนิด  

พูดงี้ริชาก้เสียเปรียบกว่าสิ มาตี้ฤดูกาลที่เเล้วยิงได้กี่ลูกในลีคครับ? เฮซุสตอนเรือยิงได้กี่ลูก? ไม่เอามาคิดหน่อยหรอ? ริชามาสเปอร์ในลีคมันได้เป็นตัวจริงเเค่ 5 นัดเองนะ อีก 5 นัดสำรองเปลี่ยนท้ายๆ นัดก่อนหน้านั้นยิ่งกว่าอีกคือไม่ได้ลงเลยด้วยซ้ำ ถ้าบอกเฮซุสกับมาติเนลลี่ในทีมชาติลงน้อย เเล้วริชามันลงให้สเปอร์เยอะพอเเล้วเหรอครับ? เเล้วที่ริชามันยิงพาเสปอร์เข้ารอบยูฟ่านับมั้ยงั้น

ผมตอกพวกเรียกร้องในมู้ไลฟ์ครับ ถ้าริชาเล่นได้ดีท่านก้ไม่ต้องรอนก้ถูกละนี่ก้มันนักเตะคู่บุญตีเต้เขา เล่นได้ดีตลอดตอนทีมชาติ ผมเเขวะตอกกลับพวกเรียกร้องที่ไม่ได้ดูบราซิลเล่นไง เกมเริ่มไม่ทันถึง 20 นาทีร้องระงม มู้ไลฟ์ก้อไปอ่านดูได้ ถ้าท่านไม่ใช่พวกนั้นจะร้อนทำไมหว่า ผมไม่ได้เเขวะนักเตะผมเเขวะคนที่เเขวะริชา  

นี่ผมก็ไม่ได้ดูนะเมื่อคืนเห็นเอ่ยชื่อนักเตะออกมาผมก็คิดว่ามีส่วนตัวกับนักเตะน่อลถ้าท่านไม่ได้พูดเรื่องมู้ไลฟ์ ผมคิดว่าหลายๆคนรวมถึงผมเนี่ยนึกว่าที่ท่านพูดมาเป็นประเด็นเรื่องตัดตัวมาบอลโลก ซึ่งจริงๆคู่กรณีน่าจะเป็นฟีมีโน่ ส่วนแฟนน่อลรู้อยู่แล้วนะว่านักเตะตัวเองสำรองแน่ๆ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 10:57
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:

พูดงี้ริชาก้เสียเปรียบกว่าสิ มาตี้ฤดูกาลที่เเล้วยิงได้กี่ลูกในลีคครับ? เฮซุสตอนเรือยิงได้กี่ลูก? ไม่เอามาคิดหน่อยหรอ? ริชามาสเปอร์ในลีคมันได้เป็นตัวจริงเเค่ 5 นัดเองนะ อีก 5 นัดสำรองเปลี่ยนท้ายๆ นัดก่อนหน้านั้นยิ่งกว่าอีกคือไม่ได้ลงเลยด้วยซ้ำ ถ้าบอกเฮซุสกับมาติเนลลี่ในทีมชาติลงน้อย เเล้วริชามันลงให้สเปอร์เยอะพอเเล้วเหรอครับ? เเล้วที่ริชามันยิงพาเสปอร์เข้ารอบยูฟ่านับมั้ยงั้น

นี่ผมก็ไม่ได้ดูนะเมื่อคืนเห็นเอ่ยชื่อนักเตะออกมาผมก็คิดว่ามีส่วนตัวกับนักเตะน่อลถ้าท่านไม่ได้พูดเรื่องมู้ไลฟ์ ผมคิดว่าหลายๆคนรวมถึงผมเนี่ยนึกว่าที่ท่านพูดมาเป็นประเด็นเรื่องตัดตัวมาบอลโลก ซึ่งจริงๆคู่กรณีน่าจะเป็นฟีมีโน่ ส่วนแฟนน่อลรู้อยู่แล้วนะว่านักเตะตัวเองสำรองแน่ๆ  

ฟีโน่ผมว่าเเฟนหงส์ก้ซาๆไปเเล้วเเหละท่านโดนตอกไปละ

เเต่ในข้อความเเรกตามที่ผมบอกไง "พวกที่บอกให้เอาเฮซุส+มาติเนลลี่เสียบเเทน" มันก้ค่อนข้างชัดเจนอยู่เเล้วนะท่าน ประเด็นตัดตัวไม่น่าประเด็นอะไรนะเพราะเฮซุส กับ มาติเนลลี่ก้ติดทีมมาทั้งคู่ ผมก้ไม่รู้จะเเขวะทำไมอะ เพราะมันไม่มีประเด็นอะไรให้ไปเเขวะนักเตะเลย เพิ่งถูกเรียกมาทั้งคู่ ก้รอโอกาสตามเเทคติกนั่นเเหละ ไม่น่ามีประเด็นอะไร
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 11:07
-Sาชัuชุดขาว- พิมพ์ว่า:
ถ้าฟีโน่จะติด คงไม่ใช่แทนริชา อ่ะ เป็นหนาป้าที่พาบอลไปเองได้ สุงพอจะเก็บบอลโด่งได้

แต่ให้ติดแทนใครในแผงหลังกองหน้าดี

จริงๆถ้าเสียบเเทนจริงน่าเเทนโรดริโก้สุดละ สลอตนี้จริงๆฟีโน่น่าจะใกล้เคียงสุดเเละพอเบียดได้

ถ้าเนย์เจ็บจริงๆ ด้านหลังริชาเป็นฟีโน่ผมว่าโอเคอยู่
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: A Tu Corazón
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 9386
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 11:13
Lolypop1597 พิมพ์ว่า:

นิสัยแกเป็นยังไงหรอครับ เห็นแฟนบอลยกมาเป็นเหตุผลตลอด ผมชอบตั้งแต่อยู่วัตฟอร์ตละ จนย้ายมาสเปอร์ยิ่งชอบ เล่นก็ทุ่มเท แพสชั่นสูง ไม่งอแง หรือผมตกหล่นอะไรไป  

เข้าหนักจนธิอาโก้เจ็บยาว ขอโทษแบบส่งๆ (แถมตอนหลังมียกเลิกข้อความด้วยมั้ง) เข้าบอลสุ่มเสี่ยงติดดาบทุกจังหวะ
ความทุ่มเทผมคงไม่เถียง ยอมรับเลย แต่การวางตัวในสนามและนอกสนามตอนนั้นก็สามารถทำได้ดีกว่านี้
พอมาอยู่สเปอร์ผมก็ว่าดีขึ้นแล้วนะ (คงเพราะว่าไปตึงกับอาร์เซน่อลแทน55555) ผมเองก็เอาใจช่วยเหมือนกันครับ ชอบในความสามารถส่วนตัวของแกอยู่
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 2711
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 11:30
Lolypop1597 พิมพ์ว่า:

สมัยริชาอยู่เอฟเลือดเอฟมันแรงครับ มีออกมาแซะ จี้ใจดำแฟนลิเวอร์พูลบ่อย

เลยจะเจอแฟนลิเวอร์พูลเกลียด บางคนก็อคติไปเลย จนมีทั้งเนิฟทั้งมองว่านิสัยไม่โอเคแบบนี้
0
0
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Fri Nov 25, 2022 11:30
โหดแท้ริซา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel