ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
TXI
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 5040
โพสเมื่อ: Tue Nov 15, 2022 11:46
[RE: nfl ครึ่งฤดูเเรก ทีมตัวเองเป็นไงกันบ้างครับ]
pordna พิมพ์ว่า:
TXI พิมพ์ว่า:
Chargers อ่วมครับ จากตอนก่อนเริ่มฤดูกาลมีแต่คนยกให้เป็นทีมที่จะเข้า PO ตอนนี้แอบยากเลยโปรแกรมครึ่งหลังโหดด้วย กว่าจะชนะแต่ละเกมเหนื่อยๆ ทั้งนั้น ตัวเจ็บก็ยาวเป็นหางว่าวเลย ปีกนอก ปีกใน O-Line ทีมรับ ไปหมดเลย แถมวันนี้มีเจ็บเพิ่มอีก ตอนนี้ทำใจละ  

วันนี้เฮอร์เบิร์ตเกือบน้อคจังหว่ะนั้นเสียวเลย เกมส์รุกเหลือแค่เอกเล่อที่ฝากความหวังได้คนเดียว  

ผมหละเสียววาบเลยจังหวะนั้น ไม่คิดว่าจะลุกขึ้นมาเล่นต่อได้เลย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1514
โพสเมื่อ: Tue Nov 15, 2022 15:24
[RE: nfl ครึ่งฤดูเเรก ทีมตัวเองเป็นไงกันบ้างครับ]
นำหัวตารางแบบฉิวเฉียด และก็รอต่อสัญญากับตัววิ่งที่ขว้างลูกได้ แต่ปีนี้เหมือนปักหลักขว้างได้ดีขึ้นเยอะเลยแฮะ ครึ่งฤดูหลังก็เจองานเบาหน่อย หวังว่าคงไม่หลุด PO นะ
แก้ไขล่าสุดโดย AANN2127 เมื่อ Tue Nov 15, 2022 15:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2011
ตอบ: 1722
โพสเมื่อ: Tue Nov 15, 2022 19:38
ถูกแบนแล้ว
killlegend พิมพ์ว่า:
Cardinals ผมตามดูทุกเเมตช์ เรียกได้ว่า ไม่ครบองค์สักทีกับทีมบุก คนนั้นโดนเเบน คนนั้นเจ็บ กลับมาก็เปลี่ยนกันไป เเถม Center หลักเจ็บมาสักพักซึ่งเป็นปัญหามากๆ ในไดรฟสำคัญ ตอนนี้ 4-6 ยังมีลุ้นมั้ยก็มี ขอให้ Win เมื่อคืนกลับ momentum ทีเถอะ ส่วนเกมรับถึงจะรั่วบางครั้งเเต่บิ้กเพลก็มารัวๆ ถือว่าไว้ใจได้มากกว่าเกมบุก

NFC West กับ East นี่เหมือนสลับกันกับปีที่เเล้วชัดๆ ขอแบ่งเข้า wildcard ด้วยสักทีมนะครับ  

QB เมอเร่ ผมดูทรง จะอยู่ได้ไม่นาน ขอหยาบสักคำนะ ทำไมบางที ดูเขาเล่นแบบ โง่ ๆ อ่า
ยิ่งเวลากดดัน ท้ายเกมส์ ทีไร EQ ต่ำมาก
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 1593
โพสเมื่อ: Tue Nov 15, 2022 20:02
BOSS_KUNG พิมพ์ว่า:
Cardinals ผมตามดูทุกเเมตช์ เรียกได้ว่า ไม่ครบองค์สักทีกับทีมบุก คนนั้นโดนเเบน คนนั้นเจ็บ กลับมาก็เปลี่ยนกันไป เเถม Center หลักเจ็บมาสักพักซึ่งเป็นปัญหามากๆ ในไดรฟสำคัญ ตอนนี้ 4-6 ยังมีลุ้นมั้ยก็มี ขอให้ Win เมื่อคืนกลับ momentum ทีเถอะ ส่วนเกมรับถึงจะรั่วบางครั้งเเต่บิ้กเพลก็มารัวๆ ถือว่าไว้ใจได้มากกว่าเกมบุก

NFC West กับ East นี่เหมือนสลับกันกับปีที่เเล้วชัดๆ ขอแบ่งเข้า wildcard ด้วยสักทีมนะครับ  

QB เมอเร่ ผมดูทรง จะอยู่ได้ไม่นาน ขอหยาบสักคำนะ ทำไมบางที ดูเขาเล่นแบบ โง่ ๆ อ่า
ยิ่งเวลากดดัน ท้ายเกมส์ ทีไร EQ ต่ำมาก  

ยิ่งพูดมาก็ยิ่งจริงครับ 5555 จากผมที่เริ่มเชียร์เพราะ ป๋า palmer เเละชอบ QB ที่เป็น pocket passer มาตลอด พอมาเจองี้ มันก็ต้องเชียร์ต่อ เเต่อย่างที่ท่านว่าเลย ตอนจังหวะสำคัญอะไร ถ้าได้ใช้ขาอ่ะ พอได้ เเต่พอต้องใช้หัวด้วยนี่เหนื่อยเลย ถึงมีเพลปาฏิหาริย์บ้าง เเต่มันฝากอนาคตด้วยไม่ได้จริงๆ อาทิตย์ที่ผ่านมา พี่ colt ลงมาปาๆ ใช้ความเทพของเหล่าปีกๆ (ขนาด hollywood ยังไม่กลับมานะ) ยังได้ขนาดนี้ คือผมมองว่า ถ้ายังใช้เบอร์ 1 คนนี้อยู่ ค่อนข้างยากที่จะไปถึง SB
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: #TitanUp
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 15010
โพสเมื่อ: Tue Nov 15, 2022 20:43
Titans ดูดีเลยครับ โดยเฉพาะคิง&เกมรับ โดนเด่นจริงๆ ดูแล้วยังไงก็เข้าเพลออฟ แต่ข้อเสียเดิมเลยตัวหลักพลัดกันเจ็บบ่อยมากกกก ไม่เคยฟูลทีมแบบใครเขาเลย ส่วนที่น่าเป็นห่วงสุดๆคือเกมขว้าง ปีกทุกตัวไม่ไหวเลย ส่วนqbได้แทนนี่กลับมาแล้วเริ่มดีหน่อย คุมทัพดีเยี่ยม ตอนน้อนมาลิคลงแทนไม่ไหวเลย ต้องฝึกอีกเพียบ ณ ตอนนี้ลุ้นพวกตัวหลักเกมรับให้หายเจ็บกลับมาให้ทันเพลออฟกันก็พอครับ
4
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2011
ตอบ: 1722
โพสเมื่อ: Tue Nov 15, 2022 23:17
ถูกแบนแล้ว

ยิ่งพูดมาก็ยิ่งจริงครับ 5555 จากผมที่เริ่มเชียร์เพราะ ป๋า palmer เเละชอบ QB ที่เป็น pocket passer มาตลอด พอมาเจองี้ มันก็ต้องเชียร์ต่อ เเต่อย่างที่ท่านว่าเลย ตอนจังหวะสำคัญอะไร ถ้าได้ใช้ขาอ่ะ พอได้ เเต่พอต้องใช้หัวด้วยนี่เหนื่อยเลย ถึงมีเพลปาฏิหาริย์บ้าง เเต่มันฝากอนาคตด้วยไม่ได้จริงๆ อาทิตย์ที่ผ่านมา พี่ colt ลงมาปาๆ ใช้ความเทพของเหล่าปีกๆ (ขนาด hollywood ยังไม่กลับมานะ) ยังได้ขนาดนี้ คือผมมองว่า ถ้ายังใช้เบอร์ 1 คนนี้อยู่ ค่อนข้างยากที่จะไปถึง SB  

เคยดูนัดนึง ท้ายเกมแล้ว ต้องวิ่งออกนอกสนามหยุดเวลา พี่แกเล่นสไลด์ตัวในสนาม แล้วเวลาเดินต่อ เพื่อ ?
คือถ้าเวลารนทีไร EQ แกหายหมดเลย แต่ก็ไม่อยากใช้คำว่าโง่สักเท่าไหร่
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8454
โพสเมื่อ: Wed Nov 16, 2022 03:41
49ers เซ็งตั้งแต่ต้นฤดูกาลที่ Trey Lance เจ็บยาว ต้องมาจมกับพี่ Jimmy G เหมือนเดิม แต่ถ้าปีนี้พาทีมเข้าชิงแชมป์สายได้อีก ก็เริ่มน่าคิดว่าปล่อย Lance ไปแทนจะดีรึเปล่า เกมส์ล่าสุดทีมรุกอย่างห่วยมีทั้ง Kittle Deboo CMC แต่ต้องให้ทีมรับช่วยแบก

ส่วนตัวก็ยังอยากหวังกับ Lance อยู่ แต่ทรงไม่ค่อยดีเลยไหนจะเจ็บยาวอีก...
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2010
ตอบ: 183
โพสเมื่อ: Wed Nov 16, 2022 07:30
[RE]nfl ครึ่งฤดูเเรก ทีมตัวเองเป็นไงกันบ้างครับ
P13T พิมพ์ว่า:
Titans ดูดีเลยครับ โดยเฉพาะคิง&เกมรับ โดนเด่นจริงๆ ดูแล้วยังไงก็เข้าเพลออฟ แต่ข้อเสียเดิมเลยตัวหลักพลัดกันเจ็บบ่อยมากกกก ไม่เคยฟูลทีมแบบใครเขาเลย ส่วนที่น่าเป็นห่วงสุดๆคือเกมขว้าง ปีกทุกตัวไม่ไหวเลย ส่วนqbได้แทนนี่กลับมาแล้วเริ่มดีหน่อย คุมทัพดีเยี่ยม ตอนน้อนมาลิคลงแทนไม่ไหวเลย ต้องฝึกอีกเพียบ ณ ตอนนี้ลุ้นพวกตัวหลักเกมรับให้หายเจ็บกลับมาให้ทันเพลออฟกันก็พอครับ  
มีความรู้สึกเหมือนปีที่แล้วเลย แต่เหมือนนิ่งขึ้น จังหวะสำคัญๆ ทำได้ตลอด แต่willis นี่หนักจริง ดราฟมาอุส่าคิดว่ามาแทน tannehill ในปีหน้าดูท่าอีกหลายปีเลย
แต่ก็กลัวplayoffs อีก มีแววเหมือนเดิม มันต้องขว้างได้มากกว่านี้ วิ่งมันใช้ไม่ค่อยได้ในplayoffsอะสิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 2472
โพสเมื่อ: Wed Nov 16, 2022 09:48
GB รอดูดราฟ2023 จะจัดทีมรับรอบแรกอีกรึป่าว
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 2472
โพสเมื่อ: Wed Nov 16, 2022 09:50

เมอเร่ นีมีครบหมดนะ กว้างดี วิ่งดี เอาตัวรอดเก่ง แต่เรื่องตัดสินใจนี่แหละโคตรแย่ เปรียบกับนักบอลก็ มาร์คัส แรชฟอร์ด
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: #TitanUp
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 15010
โพสเมื่อ: Wed Nov 16, 2022 14:45
nfl ครึ่งฤดูเเรก ทีมตัวเองเป็นไงกันบ้างครับ
momonut008 พิมพ์ว่า:
P13T พิมพ์ว่า:
มีความรู้สึกเหมือนปีที่แล้วเลย แต่เหมือนนิ่งขึ้น จังหวะสำคัญๆ ทำได้ตลอด แต่willis นี่หนักจริง ดราฟมาอุส่าคิดว่ามาแทน tannehill ในปีหน้าดูท่าอีกหลายปีเลย
แต่ก็กลัวplayoffs อีก มีแววเหมือนเดิม มันต้องขว้างได้มากกว่านี้ วิ่งมันใช้ไม่ค่อยได้ในplayoffsอะสิ  
เพลย์ออฟ ก็ลุ้นเหนื่อยอีกครับปีนี้ เกมวิ่งดีแค่ไหน ถ้าเกมขว้างไม่มายังไงก็ไม่รอดครับ ส่วนปีนี้ผมว่าเกมรับเราแกร่งมากๆเลย ผมว่าถ้าตัวครบๆก็พอฟัดได้อยู่ครับ ถ้าปีนี้เข็นเข้าถึงชิงแชมป์สายไม่ได้ ก็ต้องทำใจหาจอมทัพใหม่ล่ะครับ เพราะเราขาดแค่ตำแหน่งเดียวจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30920
โพสเมื่อ: Wed Nov 16, 2022 21:58
คู่ บิลส์ VS ไวกิงส์
อีหยังวะครับ โคตรสนุก
เวลาในเกม 3.5 นาที เวลาดูแบบรีเพลย์ยังล่อไป 30 นาที
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel