ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Aug 2008
ตอบ: 4434
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 12:45
[RE: เด็กผีรู้สึกยังไงกับโด้ครับตอนนี้]
บอร์ดโง่ที่เอานักเตะทัศนคติเพื่อตัวเอง และสภาพแบบนี้มา แถมยังมีตำนานพากันอวยแหลกอีก

ตัดภาพไปที่มาดริด เปเรซ ฟันฉับ โด้,คาซิญาส,รามอส,ราอูล ไม่มีใครใหญ่กว่าสโมสร สภาพไม่อยู่ในจุดสูงสุดก็ต้องไป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: 115FC
เข้าร่วม: 20 Jul 2020
ตอบ: 875
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 12:45
[RE: เด็กผีรู้สึกยังไงกับโด้ครับตอนนี้]
Broune พิมพ์ว่า:
เชียร์เมสซี่ให้ได้บัลลงดอ

แล้วก็เชียร์โปรตุเกสให้ตกรอบไวๆ

แค่ไอ้โด้คนเดียว อย่ามาแช่งให้ เบอร์นาโด้ ดิอาส คันเซโล่ ผมไปรับกรรมด้วยสิแหม่ 555
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2022
ตอบ: 181
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 12:46
ขอตอบในฐานะที่ไม่ใช่แฟนผี เหมือนแกอัดอั้นมากกว่า จากหลายๆอย่าง ความรู้สึกเหมือนคนน็อตหลุด จากที่ฟังบทสัมคือแกเสียบแทบทุกอย่างในทีม ซึ่งแกก็พูดถูกบางเรื่อง แต่บางเรื่องมันก็มากเกินไปอะ

โดยส่วนตัวก็รู็สึกแย่นิดๆ ที่พี่แกเล่นทำตัวแบบนี้ทั้งในสนามนอกสนาม ในสนามไม่ค่อยหนักเท่าไหร่มีแค่ตอนไปเตะโจนส์ของลิเวอร์ที่ภาพโคตรติดตา แต่นอกสนามนี่อาการหนักเลย

ปล. ไม่รู้ว่าคิดไปเองไหม ตั้งแต่ที่ลูกคนล่าสุดของแกตายไปนี่ เรียกได้ว่าสาระพัดปัญหาถาโถมเข้าไปหาแกแทบไม่เว้นวัน ทั้งฟอร์มทีม ฟอร์มเจ้าตัวเองด้วย
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: @Ya_Gunners_Ya@
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 21003
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 12:46
กลับมาลงสนามอีกรอบจะโดนโห่ ไหม
0
0
GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6332
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 12:50
alukarz พิมพ์ว่า:

แล้วก็เชียร์โปรตุเกสให้ตกรอบไวๆ

แค่ไอ้โด้คนเดียว อย่ามาแช่งให้ เบอร์นาโด้ ดิอาส คันเซโล่ ผมไปรับกรรมด้วยสิแหม่ 555  

พี่หนวด บรูโน่ถาม ตรุผิดอัลไล
0
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 12:50
golf_gunner_69 พิมพ์ว่า:
กลับมาลงสนามอีกรอบจะโดนโห่ ไหม  

ไม่โดนครับ ทำผิด 2 ครั้งล่าสุด ลงวอร์ม แฟนตบมือให้เต็ม บางคนก็ตะโกน siu
แฟน local โคตรรักโด้
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 333
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 12:51
ดันมาเสียหมาตอนแก่
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9700
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 12:51
ผมไม่เห็นแกจะโดนหักหลังจากมาดริดตรงไหนนิ

เรื่องทำประตูได้เด็ดขาดไม่มีใครเถียง แต่ 2 ปีท้ายของมาดริด 80% คือลุกเข้าชาร์จ เพื่อนป้อนให้ โด้แค่หาจังหวะยิงเท่านั้น ซึ่งก็เป็นจุดเด่นของโด้ที่เหลืออยูึ่ตอนนั้น ไม่ได้สามารถลากหลบ 2 หลบ 3 เข้าไปยิงได้ประจำเหมือนก่อนนั้นแล้ว

ตอนนั้นมาดริดไปคาดหวังกับเบลที่อายุน้อยกว่า 3-4 ปีมากกว่าด้วย เพราะยังกระชากทำเกมส์ได้

จูฟให้ราคาได้สูง ดีลก็เลยเกิดขึ้น

ส่วนมาแมนยู ผมก็อยากให้แกมาปิดแากตำนานที่นั่นนะ ปีแรกก็ไม่คิดว่าแกจะแบกอะไร ถึงจะยิงเยอะ เพราะก่อนหน้านี้ไม่มีแก คนอื่นก็ช่วยกันยิงช่วยกันพามาถึงจุดนึงได้

แทนที่จะรู้ตัวเองว่าไม่ได้สุดยอดเหมือนเดิมแล้ว จะช่วยประคองน้องๆ แนะนำสิ่งดีๆ ถ่ายทอดจิตวิญญาณนักสู้ ไม่เลย ยังอีโก้จัดเหมือนตอนยังพีค คิดว่าตัวเองคือศูนย์กลางทุกอย่าง

ใครบอกถ้าโด้เลือกไปแมนวิ ชีวิตจะดีกว่านี้ คิดดูใหม่นะครับ ลุกยิงฮาลันด์หลายๆลูก การจ่ายไปจุดนัดพบด้วยความแรงเท่ายิงของเดบรอยด์ การแทงทะลุช่องแล้วกองหน้าต้องใช้ทั้งความแกร่ง ความเร็ว วิ่งเบียดกับกองหลังไปยิง ผมไม่คิดว่าโด้ในตอนนี้จะทำได้

เผลอๆอาจจะไปทำให้เดอ บรอยด์ กลายเป็นแบบบรูโน่ด้วยซ้ำ แล้วเป๊ปจัดการยังไงกับพวกอีโก้จัด น่าจะจำเคสอิบราได้ ขนาดตอนนั้นอิบราแกก็หนึ่งในใต้หล้าคนนึงเหมือนกัน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6348
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 12:54
ท่านเขย พิมพ์ว่า:
เลือกกลับมาผิดทีมไปหน่อย

ชอบในความมุ่งมั่นจะเอาชนะ ทัศนคติของผู้นำ แต่ว่า เป็นคนที่อยู่ดับความล้มเหลวไม่ได้

เอาจริงนะ หากเมสซี่มาแมนยูตอนนี้ ก็อาจเป็นแบบโด้ก็ได้ เข้าใจความรู้สึก

แต่คนล่ะเรื่องกับความอีโก้และความไม่เคารพสโมสร

เชียร์แมนยูมานานกว่าเชียร์โด้ เลือกไม่ยากเลยว่าควรทิ้งโด้ให้ไวที่สุด ต่อให้ไปเล่นทีมอื่นแล้วได้ดี ก็ไม่โทษ แต่แค่ไม่เหมาะสมกับทีมที่ผมรักแล้ว

ถ้าเมสซี่มา คุณจะได้เห็นเมสซี่มาเมืองไทยช่วงปรีซีซั่นแน่นอน คุณอย่าพยายามให้เมสซี่เหมือน ค.โด้ เลย
เพราะเขาพิสูจน์มาแล้ว บาซ่าจะดีจะแย่ยังไง เมสซี่ก้มหน้าก้มตาเล่น
4
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2006
ตอบ: 6815
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 12:54
alukarz พิมพ์ว่า:

จะได้พักไปลุยลุ้นแชมป์กับอาเซนอล ไวๆไงครับ จะได้ไม่ล้าด้วย

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2010
ตอบ: 3137
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 12:57
ผิดหวังครับ จากตอนแรกพฤติกรรมนอกและในสนามก็เปลี่ยนจากชอบเป็นเฉยๆแล้วนะ เจอสัมภาษณ์ดอกนี้ไปอีก

ถึงเข้าไปขั้นเกลียดเลยเพราะสับยัน รูนี่ เทนฮาร์ค ซึ่งผมมองว่าตรงนี้ไม่ควรเลย
จากตอนแรก หาทีมเชียร์ในบอลโลกละ ผมคงเชียร์ให้อาเจนติน่าได้ไปเลย เอาให้มันอกแตกตายไปเลย
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3749
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 12:59
ส่วนตัวนะ ผมแอบเชียร์ทั้ง โปตุเกส อาเจน แต่ไม่อยากให้โด้ได้อะ

อยากให้มีข่าวแจ้งออกมาโด้เจ็บเนื่องจาก เดินเตะขอบเตียงอดไป

แล้วโปรตุเกสได้แชมป์ไป จบๆเลย วินๆ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2007
ตอบ: 1454
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 13:00
ไปไหนก็ไป เรื่องมึงเลย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: ตัวผมนี้ เกินวันจันทร์ มันเดย์ไนท์..เป็นคนไทย เจนเ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3358
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 13:02
[RE]เด็กผีรู้สึกยังไงกับโด้ครับตอนนี้
ถ้ามาแล้วทำตัวแบบนี้คือโด้คิดผิดมากที่ย้ายมา ตอนนั้นถ้าย้ายไปแมนซิแล้วหาเหตุผลสวยๆ กองเชียร์โด้ในกลุ่มแฟนผีอาจจะเยอะกว่าตอนนี้ด้วยซ้ำไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status: Hi Naomi, i love you!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3332
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 13:04
ผมเคยถกเถียงกับเพื่อนๆเมื่อนานแล้ว ว่าจริงๆแล้วโด้ไม่ได้รักแมนฯยูฯขนาดนั้น แต่โด้แค่รักป๋า
เลยไม่ค่อยผิดหวังกับเหตุการณ์นี้เท่าไหร่ แค่รู้สึกตกใจว่าทำไมมาพูดตอนนี้ ไม่รอตอนที่จากกันไปก่อน
เพราะโด้รักกีฬาและอาชีพนี้มากๆ

แฟนๆคนเชิดชูคลั่งคลั่งไคล้โด้ก็เพราะสิ่งที่เค้าทำ แต่ผู้คนก็จะเกลียดหรือผิดหวังจากสิ่งที่เค้าทำได้ก็ไม่แปลก

สุดท้ายผมมองว่าโด้ทำร้ายตัวเองมากกว่าทำร้ายสโมสรนะ องค์กรใหญ่ขับเคลื่อนด้วยคนมากมายขนาดนี้ และปัญหาหลังบ้านที่โด้พูดก็ไม่ไช่เรื่องลึกลับอะไรที่แฟนๆไม่รู้ซะเมื่อไหร่ แฟนๆเค้าก็ตามด่าบอร์ดประท้วงกันอยู่ แต่เค้าก็รักสโมสรและเชียร์กันต่อไปนั่นแหละ ส่วนโด้ก็คงเป็นที่ชื่นชอบน้องลงไปตามสถานการณ์ จากความไม่เป็นมืออาชีพที่ตัวเองก่อขึ้นเอง

นักเตะที่เก่งกับนักเตะที่ดีมันคนละส่วนกัน
ถ้าให้เห็นภาพ ณ ตอนนี้ ความรู้สึกผมต่อนักเตะแมนฯยูฯทั้งหมด ผมคงให้ฟิล โจนส์ อยู่เหนือโรนัลโด้กว่าหลายระดับมากๆ

ปล. ส่วนบอลโลก ปีนี้เชียร์ให้เมสซี่ได้อยู่แล้ว เพราะทีมชาติผมชอบอาร์เจนฯกับฮอลแลนด์
แก้ไขล่าสุดโดย พระแสงของ้าว เมื่อ Mon Nov 14, 2022 13:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
MANCHESTER UNITED FANCLUB
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel