ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jul 2020
ตอบ: 4474
โพสเมื่อ: Sun Nov 13, 2022 21:42
[RE: แก้ปัญหาขับถ่ายยังไง]
Sacrimony พิมพ์ว่า:
ผมเคยถ่ายยาก+แข็ง ชนิดที่ว่าเข้าปุ๊บมีเลือดออก ช่วงแรกๆมีกินพวกยา พวกไฟเบอร์ช่วยครับ หลังจากนั้นส่วนตัวผมใช้วิธีดื่มน้ำเยอะๆ ส่วนตัวผมดื่มวันละ 3-3.5ลิตรจนเป็นนิสัยครับ +เคี้ยวอาหารให้ละเอียดโดยเฉพาะพวกของแข็งอย่างเนื้อสัตว์+พยายามหาผักทานให้ได้อย่างน้อยวันละมื้อ ถ่ายทุกวันเวลาเดิมจนร่างกายเหมือนจำไปแล้วครับ อาจมีซักวันในวีคนั้นที่แบบไม่ถ่ายเลย ก็ถ่ายวันถัดไป ตอนนี้ทำติดกันน่าจะราวๆปีครึ่งได้แล้วครับ ไม่เคยไม่ถ่ายเกิน1วัน

ปล.ผมเคยอ่านเจอมีเคสคนจีนดูอาการคล้ายๆผม เหมือนเขาจะโดนหมอสรุปว่าลำไส้ส่วนปลายยาวกว่าปกติ ทำให้ของเสียถูกดูดซึมน้ำกลับไปมากกว่าที่ควรจะเป็นจน แข็ง+ถ่ายยาก ให้ทานน้ำให้มากขึ้น เพื่อให้ตอนกำลังจะออกของเสียงยังมีน้ำอยู่ในนั้นจนไม่แข็งเกินไป จนถ่ายลำบาก พอเริ่มทานน้ำเปล่าให้มากขึ้น อาการก็ดีขึ้นเรื่อยๆครับ (ก่อนหน้านี้ผมกินน้ำแค่แบบวันละ1.5ลิตตร)  

ขอบคุณครับเห็นด้วยมากๆ ช่วงที่กินดีกินน้ำเยอะจะดีหน่อย

เมื่อก่อนเด็กๆก็ถ่ายแล้วเลือดออกเยอะมากครับทุกครั้งที่ถ่ายเลย กลัวเจ็บแล้วอั้นเอาไว้เป็นเดือนๆไม่ถ่ายเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: Twitch : pn_ch
เข้าร่วม: 08 Feb 2010
ตอบ: 2833
โพสเมื่อ: Sun Nov 13, 2022 22:15
JansBlu พิมพ์ว่า:
PP7_redDEVIL พิมพ์ว่า:
เน้นไปที่กินผักและธัญพืชเลยฮะ ลดของมันและเลี่ยงของหวาน ดื่มน้ำเยอะๆ ให้เพียงพอในแต่ละวัน อย่างผมกินวันละ 1.5-2 ลิตร

และผมกินอาหารเสริมช่วย เช่น โพรไบโอติกส์ กับ ไฟเบอร์ก่อนนอน ฮะ

ผมไม่มีเวลาถ่ายปดติ เพราะไม่ได้ฝึกเลยตอนเด็ก คือมันปวดตอนไหนก็ไปเข้า

เคยไปตรวจสุขภาพ หมอบอกเสี่ยงเป็นโรคลำไส้อักเสบเรื้อรัง ผมเลยต้องปรับการกินตามข้างต้นฮะ

ออกกำลังกายด้วยอย่าลืม แล้วก็อย่าปล่อยในตัวเองเครียด
ิิ  

ขอบคุณมากๆครับ ยี่ห้อไหนแนะนำได้ไหมครับ ไม่อยากซื้อผิด ผมก็ต้องปรับตัวเองด้วยจริงๆ  

ผมกินยี่ห้อนี้อยู่ วันละ 1 เม็ด พร้อมอาหารมือไหนก็ได้ ผมกินมื้อค่ำ

กับไฟเบอร์ก่อนนอน

ถ้าไม่ออกจริงผมใช้ไม้ตายคือ

ซองเดียวตอนเย็น รุ่งขึ้นรู้เรื่อง หมดหลอด
ปล.มะขามไฟเบอร์ กับ venista ผมไม่ได้กินทุกวันนะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Nov 13, 2022 22:48
เน้นไปที่กินผักและธัญพืชเลยฮะ ลดของมันและเลี่ยงของหวาน ดื่มน้ำเยอะๆ ให้เพียงพอในแต่ละวัน อย่างผมกินวันละ 1.5-2 ลิตร

และผมกินอาหารเสริมช่วย เช่น โพรไบโอติกส์ กับ ไฟเบอร์ก่อนนอน ฮะ

ผมไม่มีเวลาถ่ายปดติ เพราะไม่ได้ฝึกเลยตอนเด็ก คือมันปวดตอนไหนก็ไปเข้า

เคยไปตรวจสุขภาพ หมอบอกเสี่ยงเป็นโรคลำไส้อักเสบเรื้อรัง ผมเลยต้องปรับการกินตามข้างต้นฮะ

ออกกำลังกายด้วยอย่าลืม แล้วก็อย่าปล่อยในตัวเองเครียด
ิิ  

ขอบคุณมากๆครับ ยี่ห้อไหนแนะนำได้ไหมครับ ไม่อยากซื้อผิด ผมก็ต้องปรับตัวเองด้วยจริงๆ  

ผมกินยี่ห้อนี้อยู่ วันละ 1 เม็ด พร้อมอาหารมือไหนก็ได้ ผมกินมื้อค่ำ

กับไฟเบอร์ก่อนนอน

ถ้าไม่ออกจริงผมใช้ไม้ตายคือ

ซองเดียวตอนเย็น รุ่งขึ้นรู้เรื่อง หมดหลอด
ปล.มะขามไฟเบอร์ กับ venista ผมไม่ได้กินทุกวันนะ  

โอ้ขอบคุณมากๆครับ เริ่มจาก venista ก่อนนอน 3 เม็ดคิดว่าพอได้ไหมครับ กินหลายอย่างก็กลัวๆเหมือนกันเดียวร่างกายรับไม่ไหว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Twitch : pn_ch
เข้าร่วม: 08 Feb 2010
ตอบ: 2833
โพสเมื่อ: Sun Nov 13, 2022 22:51

โอ้ขอบคุณมากๆครับ เริ่มจาก venista ก่อนนอน 3 เม็ดคิดว่าพอได้ไหมครับ กินหลายอย่างก็กลัวๆเหมือนกันเดียวร่างกายรับไม่ไหว  

ครับ ค่อยๆ ทดสอบระบบร่างกายดูครับ แรกๆ เริ่ม 2-3 เม็ดก่อน ถ้ายังไม่มา ก็ 4 ผมว่า 4 อะเต็มที่ละ ผมไม่เคยกินเกินนี้

แต่จะพึ่งอาหารเสริมพวกนี้เลยไม่ได้นะ ต้องปรับการกินอาหารแต่ละมื้อด้วย แบบคุมอาหารเลยอะ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11757
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 09:57
Clovre พิมพ์ว่า:
ง่ายสุดก็กินน้ำให้เยอะๆครับ มันจะได้ถ่ายง่าย ยิ่งท่านไม่ได้ถ่ายทุกวัน ส่วนปลายมันจะแข็ง ยิ่งทำให้ท้องผูก กินน้ำช่วยได้

แล้วก็จะมีพวกโพรไบโอติกลองหามาทานดูครับ สมุนไพรก็มีเยอะนะ อย่างเพชรสังฆาต ผมกินตอนเป็นริดสีดวงมันก็ทำให้ถ่ายง่ายขึ้น

ถ้าแบบเร่งด้วยก็ดีท๊อกครับ ผมกินของ venistra กินตามแฟน ก่อนนอนซัก 2-3 เม็ด ตื่นมาถ่ายแน่นอนครับ  

ใช่อันนี้ไหมครับ ขออนุญาตโพสลิงก์ครับ จะซื้อกินตามจริงๆนะถ้าเห็นผลชัดเจน กินก่อนนอน 3 เม็ดโอเคใช่ไหมครับ

https://shopee.co.th/product/160484658/3003072842?smtt=0.87516227-1668349917.9  

อันนี้แหละครับ 1 แถม 1 ผมก็ซื้อจาก shopee ครับ

เมื่อก่อนผมเป็นพวกขับถ่ายตรงเวลาครับ คือตื่นมาแล้วขี้เลย บางครั้งตื่นเช้าเพราะปวดขี้

แต่หลังๆพฤติกรรมชีวิตผมเปลี่ยน ผมกลายเป็นคนที่ถ่ายไม่ตรงเวลา 2-3 ถ่ายครั้งก็มี ก็ได้ตัวนี้แหละ เห็นแฟนผมกินตั้งแต่เรียนมหาลัย ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อนะ แต่พอลองกิน เออแหะดี ไม่จกตา

แต่ด้วยความที่เป็น detox อะนะ แต่เห็นท่านอยากล้างลำไส้ด้วย น่ากินยาวๆได้เลย ปกติผมจะกินตอนที่แน่นท้องถ่ายไม่ออกหลายๆวัน หรือตอนที่ไปกินบุฟเฟต์มาครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 14, 2022 16:48
ง่ายสุดก็กินน้ำให้เยอะๆครับ มันจะได้ถ่ายง่าย ยิ่งท่านไม่ได้ถ่ายทุกวัน ส่วนปลายมันจะแข็ง ยิ่งทำให้ท้องผูก กินน้ำช่วยได้

แล้วก็จะมีพวกโพรไบโอติกลองหามาทานดูครับ สมุนไพรก็มีเยอะนะ อย่างเพชรสังฆาต ผมกินตอนเป็นริดสีดวงมันก็ทำให้ถ่ายง่ายขึ้น

ถ้าแบบเร่งด้วยก็ดีท๊อกครับ ผมกินของ venistra กินตามแฟน ก่อนนอนซัก 2-3 เม็ด ตื่นมาถ่ายแน่นอนครับ  

ใช่อันนี้ไหมครับ ขออนุญาตโพสลิงก์ครับ จะซื้อกินตามจริงๆนะถ้าเห็นผลชัดเจน กินก่อนนอน 3 เม็ดโอเคใช่ไหมครับ

https://shopee.co.th/product/160484658/3003072842?smtt=0.87516227-1668349917.9  

อันนี้แหละครับ 1 แถม 1 ผมก็ซื้อจาก shopee ครับ

เมื่อก่อนผมเป็นพวกขับถ่ายตรงเวลาครับ คือตื่นมาแล้วขี้เลย บางครั้งตื่นเช้าเพราะปวดขี้

แต่หลังๆพฤติกรรมชีวิตผมเปลี่ยน ผมกลายเป็นคนที่ถ่ายไม่ตรงเวลา 2-3 ถ่ายครั้งก็มี ก็ได้ตัวนี้แหละ เห็นแฟนผมกินตั้งแต่เรียนมหาลัย ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อนะ แต่พอลองกิน เออแหะดี ไม่จกตา

แต่ด้วยความที่เป็น detox อะนะ แต่เห็นท่านอยากล้างลำไส้ด้วย น่ากินยาวๆได้เลย ปกติผมจะกินตอนที่แน่นท้องถ่ายไม่ออกหลายๆวัน หรือตอนที่ไปกินบุฟเฟต์มาครับ  

ขอยคุณมากๆครับบบ ช่วยชีวิตผมได้เลยนะเนี้ย ขอบคุณมากๆเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel