ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 18823
โพสเมื่อ: Sat Oct 22, 2022 22:39
[RE: ถามคนเรียนโทครับฟิวเหมือนเรียน ปตรีไหม]
ตอนผมเรียน ไม่เหมือนนะ อารมณ์จะผู้ใหญ่กันแล้ว เสาร์-ทิตย์

ความรู้สึกคือ เหนื่อยครับ ทำงานไปด้วย เรียนไปด้วย

ของผมง่ายหน่อยเลือกทำแค่ IS ไม่ได้ทำ Thesis
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 328
โพสเมื่อ: Sat Oct 22, 2022 22:41
[RE: ถามคนเรียนโทครับฟิวเหมือนเรียน ปตรีไหม]
calvinckj พิมพ์ว่า:
Spoil
อ้างอิงจาก:
ท่านจะมีบทบาทสำคัญในห้อง ไม่ใช่แค่ตัวประกอบเหมือนตอนป.ตรี ส่วนสังคม/เพื่อนดีมากเอ็นจอยกันสุดๆ อาจจะคลาสผมยังอยู่ในรุ่น ๆ เดียวกันด้วย  

อ้างอิงจาก:
สำหรับผมไม่เหมือนเลยครับ ผมภาคพิเศษจะมีแต่คนทำงานมาเรียนกัน ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น อารมณ์ที่เจอคือทุกคนก็มาเพราะมีเป้าหมายมาเพื่อเรียนให้จบ คุยกันแต่เรื่องเรียน อาจารย์ การบ้าน เรื่องงาน แทบจะไม่มีเรื่องจิปาถะเลย พอเลิกเรียนก็มีกินข้าวกันบ้างนิดหน่อย แต่ส่วนใหญ่ก็จะเหมือนคนทำงาน เลิกงานก็แยกย้ายกลับบ้าน ถ้าเหมือนก็คงจะเป็นเรื่องสาวๆ มีให้ส่องแต่ก็จะเป็นวัยทำงาน แต่ผมว่าเหมาะเลยถ้าจะหาแฟนหรือคู่ชีวิตทัศนคติดีๆ ส่วนผมเรียนกับแฟนอยู่แล้ว ก็แพ้บายไปครับ  

ห้องนึงคนเยอะมั้ยครับ ตอนผมเรียนตรี 100กว่าคน  

รุ่นผมมี 7 คน บางวิชาเรียน 2-3 คน 1 คนก็มีครับขึ้นอยู่กับความสนใจ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2022
ตอบ: 1755
โพสเมื่อ: Sat Oct 22, 2022 22:45
ถูกแบนแล้ว
อ้างอิงจาก:
รุ่นผมมี 7 คน บางวิชาเรียน 2-3 คน 1 คนก็มีครับขึ้นอยู่กับความสนใจ

น้อยมากๆครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1779
โพสเมื่อ: Sat Oct 22, 2022 23:24
[RE]ถามคนเรียนโทครับฟิวเหมือนเรียน ปตรีไหม
ไม่เหมือนครับ
ผมเกือบซึมเศร้าถาวร
เพราะเรียนโท

ดีที่เมียอยู่ด้วยตลอด
ถ้าใจไม่พร้อม
อย่าก้าวขาเข้าไปนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ลายเซ็นไม่เหมาะสม
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2022
ตอบ: 1755
โพสเมื่อ: Sat Oct 22, 2022 23:54
ถูกแบนแล้ว
อ้างอิงจาก:
ไม่เหมือนครับ
ผมเกือบซึมเศร้าถาวร
เพราะเรียนโท

ดีที่เมียอยู่ด้วยตลอด
ถ้าใจไม่พร้อม
อย่าก้าวขาเข้าไปนะครับ  
ทำไมหนักขนาดนั้นครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 8882
โพสเมื่อ: Sun Oct 23, 2022 05:02
ไม่เหมือน ตอนเรียนโทสนุกมากกกก ทฤษฎีไม่เยอะแต่เน้นรู้ลึก อภิปรายเยอะอ่านน้อย งานกลุ่มเยอะ(ตรงนี้คนไม่ชอบจะเบื่อหน่อย)แต่สนุกตอนอภิปรายกลุ่มนี่แหละ อาจจะเพราะสายสังคมด้วย(พัฒนาชุมชน)แล้วจำนวนคนก็ไม่เยอะ เลยดีเบตกันยับๆจี้เป็นคนๆได้เลย อ.เป็นกรรมการคอยห้ามซะส่วนมาก

แต่พอเทอมทำ thesis จะเริ่มตึงๆแล้ว พอเทอมสุดท้ายนี่เหมือนคนหมดอาลัยตายอยากกันทั้งคลาสไม่ค่อยคุยอะไรกันแล้วนอกจากปรับทุกข์กันเล็กๆน้อยๆ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4057
โพสเมื่อ: Sun Oct 23, 2022 12:26
[RE]ถามคนเรียนโทครับฟิวเหมือนเรียน ปตรีไหม
ตอก่อนผมเรียนผมก็คล้าย จขม เลย กะว่าจะมาเรียนเอาบรรยากาศ
แล้วเลือกทำ Thesis ด้วยนะ พอมาเรียนจริงคนละเรื่อง
การบ้านมีทุกอาทิตย์ มี Term Project อีก ส่วนThesis ตอนนี้กำลังทำอยู่ แต่คนละเรื่องกับโครงงานตอนจบปตรีเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7383
โพสเมื่อ: Sun Oct 23, 2022 22:15
.
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel