ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jun 2009
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 07:10
[RE: ระบายเรื่องความรักครับ]
เรื่องเล็กที่ไหน ปกติครอบครัวมันต้องเป็นที่ปลอดภัย ระบายความเครียด บรรเทาปัญหา การที่คุณมีปัญหาแต่ต้องโทรหาเพื่อนไม่ใช่กับแฟนหรือครอบครัวผมว่าเรื่องใหญ่มาก

แต่ไม่เห็นด้วยกับเม้นบนนะ มันแก้ได้ ปรับได้ เริ่มจากเปิดอกคุยกันครับ คุณต้องแสดงออกมาบ้าง ชีวิตคู่มีปัญหาทุกคู่อยู่แล้ว ผมมองเป็นเรื่องดีที่คุณรู้ปัญหาก่อนแต่ง ลองค่อยๆเปิดอกคุยกันถ้ายังรับกันได้ มีโอกาสอยู่กันยาวครับ รับไม่ได้จริงๆถึงต้องจบ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2006
ตอบ: 1818
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 08:18
รุ่นพี่ที่ผมเคารพคนนึงเคยพูดให้ผมฟังว่า ในบรรดาสิ่งที่ไม่สำคัญ งานเป็นเรื่องสำคัญที่สุด ซึ่งผมเข้าใจและนำแนวคิดแกมาใช้นะ

เมื่อก่อนผมเป็นคนวิตกกังวลมากๆ กลัวงานออกมาไม่ดี เป็นโรคเครียดจนหน้าเป็นตูด เผลอพูดจาไม่ดีใส่คนรอบๆก็บ่อย สุดท้ายผมลาไปบวช2เดือน เพราะตอนนั้นผมเผลอเอาความเครียด วิธีพูดแบบกดดันๆ ไปใช้กับพ่อแม่ที่บ้าน

สุดท้าย ผมก็ได้เรียนรู้ว่า ครอบครัว คนรอบตัว ตัวเราเอง สำคัญกว่าเยอะ ดังนั้น ผมทำงานแบบ professional ตราบใดที่ผมยังอยู่โหมดทำงาน คือทำงาน 100% intensity แต่ถ้าสวิชท์ออฟแล้ว ผมพักผ่อน / ผ่อนคลายเต็มที่ ไม่มีเรื่องงานอีกต่อไปในสมอง

อย่าลืมว่า การพักผ่อนอย่างมีประสิทธิภาพ ในที่นี้รวมทั้งการนอน รวมถึงพักผ่อนจิตใจ ก็เป็นส่วนนึงของการทำงานอย่างเต็มที่ ให้ได้มาซึ่งผลลัพท์ (บ.ฝรั่งที่ผมทำบังคับใช้วันลาให้ครบ)

ถ้างานมันเครียดจนลุกลามเวลาส่วนตัวเมื่อไหร่ ก็ลาออก ซึ่งมันง่ายมาก ถ้าท่านมีฝีมือ ไปทำที่ไหนก็ได้
แก้ไขล่าสุดโดย profess เมื่อ Mon Oct 03, 2022 08:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Status: Don't worry..Be happy
เข้าร่วม: 14 Mar 2009
ตอบ: 246
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 09:06
แนะนำให้ลองคุยกันก่อน ถ้าพบกันครึ่งทางไม่ได้ หาจุดตรงการไม่เจอ
อนาคตท่านอาจจะทนได้หรือทนไม่ได้ แต่ชีวิตท่านอาจจะไม่มีความสุขหรือไม่เป็นตัวของตัวเองเลย
ลองแสดงตัวตนชัดเจนออกมาก่อนจะแต่งงานดีกว่าคับ ปรับได้ไม่ได้จะได้รุ้กันก่อน
ไม่ใช่ให้หลังแต่งแฟนท่านจะมาว่าท่านได้ หมดโปรแล้วสินะ แต่งแล้วยังไงก็ได้ ก่อนแต่งกับหลังแต่งคนละเรื่อง
แบบนี้ไม่ดี ท่านเสียหนักเลย คล้ายๆทนอยู่กับอยู่ทน
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 17898
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 09:15
นึกว่าผมพิมพ์เอง เมื่อคืนก็มาบ่นไปรอบนึง แม่งไม่ไหวผมไบโพลาร์ด้วย เกือบคุมตัวเองไม่อยู่

กลับกะของท่านนิดนึงตรงที่ต่างคนต่างไม่พูด ถ้าผมพูดแฟนผมมันจะยิ่งรู้สึกผิด แต่ถ้าไม่พูดแม่งก็มาถามผมให้หงุดหงิดอีกว่าเป็นอะไร เป็นเพราะมึงไง
แก้ไขล่าสุดโดย Kardel เมื่อ Mon Oct 03, 2022 09:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6802
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 09:18
ระบายเรื่องความรักครับ
เวลามีคนมาระบายผมก็คิดไว้ละว่าไปไม่ไหว แค่รอว่าเมื่อไหร่แค่นั้น เพราะถ้ายังไหวคงไม่มามาเล่า หรืออาจจะแค่มาถามเพื่อนำไปปรับ และดูจากคำพูดแล้วเหมือนคุณเองก็ตัดสินไปละว่าไม่ไหว แค่ทนอยู่ตอนนี้ ลองแยกกันก่อนก็ดีครับ บางครั้งผู้ชายก็ต้องเสียสละ แต่บางครั้งผู้ชายก็อยากได้อะไรบ้างเหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 11:03
ระบายเรื่องความรักครับ
ทนกันมาได้ไงครับ

เพื่ออนาคตของท่าน ความรักเป็นการเห็นแก่ตัว และอนาคต
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 2898
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 12:39
จะให้แนะนำไหมครับ

ถ้าอยากได้คำแนะนำลองอ่านดูนะครับ
กรณีนี้ผมคิดว่า มันจะไม่มีความสุขในระยะยาวครับ แต่ถ้าพอใจสถานการณ์แบบนี้ก็ไม่มีปัญหาครับ เพียงแต่ท่านจะไม่ได้รับความสุข ความสนุกสนาน เหมือนที่คาดหวัง การรับความเครียดก็เช่นกัน ถ้าคู่ชีวิตไม่สามารถช่วยบรรเทา ช่วยรับฟังความเครียดต่างๆ ได้ นานเข้ามันจะสะสมครับ แล้วก็รอเวลาระเบิด

ส่วนเรื่องมุกแป๊ก มุกตลก ถามว่าจำเป็นไหม ก็แล้วแต่คน แต่สำหรับผมผมว่าจำเป็น การที่เราอยู่ 2 คน แต่เรายิ้มกับหลายสถานการณ์ สร้างความสุข สร้างเสียงหัวเราะได้ ย่อมดีกว่า อยู่กับคนเครียดครับ

แนะนำแค่นี้ ถ้ารับได้ในระยะยาวก็ลุยต่อ ถ้าอยากเปลี่ยนแปลงอะไรก็ลองคิดดูครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8893
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 13:02
[RE]ระบายเรื่องความรักครับ
ผมเคยเจอสถานการณ์แบบนี้เหมือนกัน
แสดงความรู้สึกไม่ได้ สุดท้ายทนไม่ไหว
ก็บอกเลิก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Signature
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel