ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2024
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 21:35
[RE: รุ่นพ่อแม่คุณมีวิสัยทัศน์มากกว่ารุ่นคุณ และนี่คือหลักฐาน]
ทำไมกระทู้ผม กลายเป็นกระทู้ซีเรียสไปได้เนี่ย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4423
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 21:51
[RE: รุ่นพ่อแม่คุณมีวิสัยทัศน์มากกว่ารุ่นคุณ และนี่คือหลักฐาน]
จักรกลคนเกเร พิมพ์ว่า:
ทำไมกระทู้ผม กลายเป็นกระทู้ซีเรียสไปได้เนี่ย  

มีบางคนเขาซีเรียสกับหัวมู้ท่านอ่ะครับ มันก็เลยยาว555555
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 1456
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 21:58
มันหนักและใหญ่เกินจะยกหนีน้ำ 555+ ตอนปี54เคยมีคนขอให้ช่วยยกอยู่ เลยบอกปล่อยแช่ไปเหอะพี่ โต๊ะม้าหินยังจะให้ยกหนีน้ำกันเลยบางบ้านตอนนั้น
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6857
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 22:04
จักรกลคนเกเร พิมพ์ว่า:

อยู่ดีๆ มานึกถึงอากงอาม่าเฉย

ผมก็กดแผล่บเค้านะ แต่ก็คิดว่าเออมุกมั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7412
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 22:05
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2020
ตอบ: 604
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 22:08
ตั่งที่มีทุกบ้าน
ตามยุคนะสมัยนั้นใครๆก็อยากมีไว้บ้านเหมือนกันหมด
ทุกวันนี้เอาเบาะรองนุ่มๆพาหลานไปเที่ยวนอนสบายๆ แกก็ภูมิใจ
แต่ขอบมันแข็งฟาดทีมีร้อง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 22810
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 22:25
campio พิมพ์ว่า:
แปลกนะผมชอบนอนอะไรที่ันแข็งๆแบบนี้  

พ่อผมวัดขนาดแล้วไปตัดเบาะที่นอนมาใส่
นอนสบายเลยนะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 12540
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 22:36
เออ สรุปว่า ไอ้ตัวนี้ภาษาไทย เรียกว่าอะไรนะครับ "ตั่ง" ใช่เปล่า
ผมเรียก "แหย่ง" มาทั้งชีวิต
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 47
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 00:17
๑_oGDo_๑ พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนะ ควรให้ค่าคนรุ่นพ่อรุ่นแม่รุ่นตารุ่นยายกันบ้างก็ได้

คนรุ่นใหม่อย่ามั่นหน้ามั่นโหนกอะไรมากมายขนาดนั้น

หลอดไป ไฟฟ้า รถยนต์ มอไซ เครื่องบิน เรือ ลิฟ

ก็รุ่นอากงทั้งนั้นที่คิดค้นมาให้ได้ใช้สุขสบายจนทุกวันนี้

อันนี้ พ่อตาผมเป็นคนพูดให้ฟังนะ ผมเอามาแชร์ให้ฟังอีกที

Content พวกนี้ผมเถียงบ่อยเลยครับ เป็นโลจิคที่บอบบางมาก แต่คนสูงอายุชอบใช้ สังเกตได้จากวอลเลย์บอลตอนนี้ คนที่เชียร์ บางส่วนก็กลายเป็นเครื่องมือรัฐไปแล้ว
1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 1150
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 01:13
ดูแล้วอาก๋งนะจะ หลิ่มๆแหละ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2022
ตอบ: 140
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 02:05
2ThunderBird พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆนะ ควรให้ค่าคนรุ่นพ่อรุ่นแม่รุ่นตารุ่นยายกันบ้างก็ได้

คนรุ่นใหม่อย่ามั่นหน้ามั่นโหนกอะไรมากมายขนาดนั้น

หลอดไป ไฟฟ้า รถยนต์ มอไซ เครื่องบิน เรือ ลิฟ

ก็รุ่นอากงทั้งนั้นที่คิดค้นมาให้ได้ใช้สุขสบายจนทุกวันนี้

อันนี้ พ่อตาผมเป็นคนพูดให้ฟังนะ ผมเอามาแชร์ให้ฟังอีกที

รุ่นผม คิด ipad iphone starlink spacex รถขับเอง gosแม่นยำระดับcm ปฏิกรนิวเคลียร์ฟิวชั่น เครื่องบินโดรนที่บังคับจากดาวเทียม บลาๆๆ

รุ่นลูกเรารุ่นหลานเราอาจจะเอา
โทรศัพท์ควอนตัม โทรจากโลกได้ถึงดาวอังคาร
คอร์ความรู้ดาวโหลดลงสมอง
พลังงานสะอาดจากวงแหวนโซลาร์เซลขนาดใหญ่นอบโลก
ลิฟต์ขึ้นลงสถานีอวกาศก่อนเดินทางไปดาวอังคาร
มาข่มก็ได้ใครจะรู้

อันนี้ออกแนวเพ้อเจ้อนะครับ 555555  

อย่าไปว่าเพ้อเจ้อเลย รุ่นอากง ของอากง ของอากงคุณอีกทียังเชื่อว่าโลกแบน แล้วไล่ฆ่าทรมานคนบอกโลกกลมเลย

ตอนนี้คอมควอนตันก็พัฒนากันมาระดับนึงแล้ว
ai ของนักวิจัย mit นี่สร้างเครื่องให้คำแนะนำแบบ realtime มาแล้ว เหมือนคุณมีสมองของ ai ไว้ช่วยคิดได้ทันที
nvidia มีเทคโนโลยีสร้างโลกเสมือนแบบ realtime รวมถึงพัฒนาระบบและ ai ในโลกเสมือน
มี ai บนโลกสองตัวที่ตอนนี้กำลังเรียนรู้ วิทยาศาสตร์ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ เพื่อผสานความรู้เข้าด้วยกันและคิดค้นสสารใหม่ๆ โครงสร้างเคมีใหม่ๆ อีก
อนาคต call center ตกงาน คนคุยกับ ai กับโฮโลแกรมสบายๆ

ความรู้มีแต่มากขึ้น ไม่มีลดลง สิ่งที่อากงท่านบอกไม่ใช่บอกว่าวิสัยทัศน์มากกว่า แต่คือการทวงบุญคุณอะดิ

1
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41328
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 06:22
เข้ามาเหม็นกะทิเฉย หลอนอะไรวะ
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: The Kop Till Die
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2021
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 08:40
JUNODREAM พิมพ์ว่า:

ใช่เลยครับผมยังขอบคุณแพลงต้อนในสมัยยุคไดโนเสาร์ที่วิวัฒนาการมาจนทุกวันนี้
ถ้าไม่มีแพลงต้อนในวันนั้นคงไม่มี กรรไกร ไข่ ผ้าไหม ไข่ 1 ใบ 2 บาท 50

ผมเอามาแชร์ให้ฟังอีกที  

แต่ถ้าไม่มีน้ำอสุจิรุ่นอากง ก็ไม่มีพวกเราๆออกมาสร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆต่อยอดจากคนรุ่นเก่าๆนะครับ  

ขิงถึงขั้นอสุจิ

บางครอบครัวเขาอาจจะเอากันสนุกๆ แล้วพลาดก็ได้ครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 08:58
เป็นไอเทมที่โคตรเกลียดเลย หนัก นอนก็ปวดหลัง แข็งยังกับ..แถมเดินเตะขาแหย่งประจำ
0
0
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8867
โพสเมื่อ: Mon Oct 03, 2022 09:05
Cafe1n พิมพ์ว่า:
เข้ามาเหม็นกะทิเฉย หลอนอะไรวะ  
ใช่ไหม ผมก็ว่าได้กลิ่น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel