ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: ✂️Outju✂️
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 01:08
[RE: LOL PC ในไทยนี่ถือว่าตายไปแล้วยังครับ แค่รอถอดเครื่องช่วยหายใจ]
เลิกเล่นไปหลายปีแล้ว ดูแต่แข่งครับ

ในไทยการีน่าเล่นดันHON ซะขนาดนั้นเกมไม่พังสิแปลก

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1903
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 01:56
[RE]LOL PC ในไทยนี่ถือว่าตายไปแล้วยังครับ แค่รอถอดเครื่องช่วยหายใจ
ถ้าพูดถึง world ปีนี้ผมว่า มันจัดที่เมกาใช่ปะครับ แล้วเวลาแข่งเทียบกับเวลาบ้านเรามันดูแล้วไม่น่าจะเวิร์คมั้งในความคิดผมนะ จากปกติคนดูก็น้อยอยู่ละ ปีนี้เวลาดันไม่เอื้ออีก ผมเลยคิดว่าเค้าไม่ลงทุนดีกว่ามั้งนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 541
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 02:35
[RE: LOL PC ในไทยนี่ถือว่าตายไปแล้วยังครับ แค่รอถอดเครื่องช่วยหายใจ]
คนดูคงไม่เยอะพอให้ลงทุนมั้งครับ ไหนจะค่านักพากย์นู่นนี่นั่น คนที่มีแพสชั่นก็เริ่มหมดๆไปบ้าง

พูดแล้วก็เสียดาย ผมชอบดูนะพากย์ไทย แต่ต้องยอมรับว่า LOL PC ในไทยนี่ผมว่าใกล้ตายจริงๆ

ให้ riot มาทำก็คงไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกมั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Apr 2022
ตอบ: 6961
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 03:05
aLavender พิมพ์ว่า:
ถ้าพูดถึง world ปีนี้ผมว่า มันจัดที่เมกาใช่ปะครับ แล้วเวลาแข่งเทียบกับเวลาบ้านเรามันดูแล้วไม่น่าจะเวิร์คมั้งในความคิดผมนะ จากปกติคนดูก็น้อยอยู่ละ ปีนี้เวลาดันไม่เอื้ออีก ผมเลยคิดว่าเค้าไม่ลงทุนดีกว่ามั้งนะ  

ใช่ครับตี 3 เริ่มแข่งงี้ แม่เจ้า ไม่ไหวจริงครับ เสียดายผมดูทุกปีตั้งแต่ ss2 ซีน rapidstar ใช้ karthus ทำ quadra kills ยังติดตาทุกวันนี้ ผ่านมา 10 ปีพอดี

ปีนี้พอไม่มีพากย์ไทย มันแปลกๆไป เสียดายมาก
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7238
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 10:09
เดฟ ไม่ได้ต้องการหาผู้เล่นใหม่
เกมแค่หาคอนเท้นใหม่ๆ เพื่อให้ผู้เล่นเก่าเล่นต่อไปได้เรื่อยๆ ไม่เบื่อ

แต่อย่ามาเทียบ dota ครับ อันนั้น ไม่ทำอะไรใดๆทั้งนั้นอะ

ผมว่าคนเล่น MOBA ถ้าเกมไม่ปิด หรือโดนเพื่อนลากไป ใครจะมาเปลี่ยนเกมเล่นอะ
ต้องไปศึกษาระบบ สกิล วิธีเล่นใหม่หมด ชีวิตคนเราไม่ได้ว่างนะ
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4871
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 10:40
ผมว่าคุณต้องแยกก่อน 2 เรื่อง

อย่างแรก ต้องยอมรับก่อนว่าเกม online pc บ้านเรามันเริ่มจะตายแล้ว คนหันไปเล่นมือถือหมด ถึงจะเห็นงี้แต่เมื่อปี2ปีก่อน LoL เป็นเกม pc ที่คนไทยเล่นเยอะที่สุดนะครับ (ปัจจุบัน Valorant) ถ้า Dota2 มาทำเซิฟไทยล้วนผมว่าหนักกว่า LoL อีก

อีกอย่างคือ LoL เป็นเกมที่ base ผู้เล่นเยอะมาก แต่คนดู esport ค่อนข้างน้อย เมื่อเทียบกับสัดส่วนผู้เล่น (ยกตัวอย่างง่ายๆก็แก๊งคอเย็นที่ติด LoL มาเป็นปี แต่กลับไม่เคยดูแข่งเป็นเรื่องเป็นราวเลย)

ขนาดผมดู LEC ทุก week ผมยังไม่ได้ดู world ปีนี้สักคู่เลย เวลามันไม่เหมาะสำหรับบ้านเราจริงๆ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1447
โพสเมื่อ: Sun Oct 02, 2022 15:05
LOL PC ในไทยนี่ถือว่าตายไปแล้วยังครับ แค่รอถอดเครื่องช่วยหายใจ
คนเล่นเก่าบ่นว่าหาห้องนาน ไม่มีคนเล่น

พอคนเล่นใหม่เข้ามาแจก ก็ไล่เค้ากลับไปเล่น ROV

สมน้ำหน้า.. ส่วนตัวผมยังอยากเล่น lol นะครับ เพียงแค่ไม่มีเวลาเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel