ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8755
โพสเมื่อ: Sun Sep 25, 2022 08:28
[RE]ก็มันมีคอนเทนต์...'แมกไกวร์' ชี้สื่อชอบวิจารณ์ตนเพื่อยอดคลิก
มันก็จริงนะ ต่อให้คนวิจารณ์มากแค่ไหน

สุดท้ายเค้าคือพนักงานที่ต้องฟังคำสั่งเจ้านาย

เทนฮากกล้าดรอป แสดงว่าเทนฮากเห็นเหมือนเรานี่แหละ

สงสารก็แต่ไบยี่ หายเจ็บมานั่งดูคอนเทนท์ครีเอเตอร์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2020
ตอบ: 1837
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 06:55
ถูกแบนแล้ว
[RE: ก็มันมีคอนเทนต์...'แมกไกวร์' ชี้สื่อชอบวิจารณ์ตนเพื่อยอดคลิก]
yoguzaa พิมพ์ว่า:
ผมว่าจุดสูงสุดในอาชีพของ แมกไกว อาจจะอยู่ที่เลสเตอร์

การย้ายมาแมนฯยูทำให้เห็นว่า เค้าย้ายมาทีมใหญ่เกินไป

เค้าไม่เหมาะกับการเล่นทีมใหญ่

มันจะมีคนประเภทเก่งเมื่ออยู่ทีมเล็ก เป็นศูนย์กลางของทีม

แต่พอย้ายมาทีมใหญ่ที่นักเตะทุกคนแทบจะอยู่ในระดับเดียวกัน

ฟอร์มที่เคยเปรี้ยงก็ค่อยๆหายไป  

แย้งนิดนึงนะคับ แมคฟาย พึ่งย้ายเข้าเลสเตอร์มาไม่นานนัก และก็ไม่ได้เป็นชุดที่คว้าแชมป์พรีเมียร์ด้วยคับ

จุดสูงสุดของแมคฟาย น่าจะเป็นที่แมนยูอะถูกแล้วคับ แต่ไม่รู้แมวมอง ที่ไหนไปหลับตาซื้อมาได้ 80M
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ID เก่าโดนแฮก
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 795
โพสเมื่อ: Mon Sep 26, 2022 21:19
[RE: ก็มันมีคอนเทนต์...'แมกไกวร์' ชี้สื่อชอบวิจารณ์ตนเพื่อยอดคลิก]
geadpaiboon พิมพ์ว่า:
yoguzaa พิมพ์ว่า:
ผมว่าจุดสูงสุดในอาชีพของ แมกไกว อาจจะอยู่ที่เลสเตอร์

การย้ายมาแมนฯยูทำให้เห็นว่า เค้าย้ายมาทีมใหญ่เกินไป

เค้าไม่เหมาะกับการเล่นทีมใหญ่

มันจะมีคนประเภทเก่งเมื่ออยู่ทีมเล็ก เป็นศูนย์กลางของทีม

แต่พอย้ายมาทีมใหญ่ที่นักเตะทุกคนแทบจะอยู่ในระดับเดียวกัน

ฟอร์มที่เคยเปรี้ยงก็ค่อยๆหายไป  

แย้งนิดนึงนะคับ แมคฟาย พึ่งย้ายเข้าเลสเตอร์มาไม่นานนัก และก็ไม่ได้เป็นชุดที่คว้าแชมป์พรีเมียร์ด้วยคับ

จุดสูงสุดของแมคฟาย น่าจะเป็นที่แมนยูอะถูกแล้วคับ แต่ไม่รู้แมวมอง ที่ไหนไปหลับตาซื้อมาได้ 80M  

ผมหมายถึงจุดสูงสุดของฟอร์มการเล่นครับ

เพราะไม่ว่าอยู่เลสเตอร์ หรือ ฮัลล์

เค้าจะโดดเด่นกว่าคู่เซนเตอร์ด้วยกัน

พอมาอยู่แมนยู ได้ยืนคู่กับคนที่ฝีเท้าใกล้เคียงกัน

เลยดูเหมือนเค้าพยายามจะทำให้ตัวเองโดดเด่น

และเท่าที่สังเกต พอเวลฟอร์มไม่ดีดูเหมือนเค้าจะพยายามขึ้นมาทำประตูมากกว่าปกติ

พอเสียบอลก็ไม่ค่อยวิ่งลงไปประจำตำแหน่งเท่าไหร่

เหมือนลืมว่าหน้าที่ตัวเองคือการป้องกันไม่ใช่การทำประตู

ไม่รู้ว่าผมอคติกับเค้ารึปาวนะครับ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel