ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2020
ตอบ: 3001
โพสเมื่อ: Fri Sep 23, 2022 11:08
[RE: ประกันรถชั้น 1 ต่างกันมั้ยแต่ละค่าย]
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
วลาดิเมียร์ เกาเส็ง พิมพ์ว่า:
ก็ตามนั้นแหล่ะครับ มีพนักงานเยอะ พนักงานของบ.ตัวเองจริงๆ ไม่ได้ไปจ้างเอาท์ซอสวิ่ง
เคลมง่ายอยู่ฝ่ายลูกค้า ไม่ตุกติกอะไร
อู่ที่รับซ่อมในเครือเยอะ อู่ได้มาตรฐานดี ไม่ส่งต่อ รถจากประกันเข้าไปเป็นไพออริตีแรก

ผมเคยมีรถเบนซ์ถอยมาชน ประกันชั้นหนึ่งเหมือนกันทั้งคู่ ของผมนี่ประมาณครึ่งชั่วโมงก็มาถึงแล้ว ของคู่กรณีเกือบชั่วโมงกว่านู่นน่ะกว่าจะมา มาถึงก็คือไม่ใช่คนของบ.ประกันโดยตรงด้วย แต่เป็นคนที่บริษัทประกันเล็กๆหลายๆเจ้าจะจ้างวิ่งในพื้นที่นั้น ทำเรื่องแล้วค่อยส่งต่อให้บริษัทประกันของแต่ละที่อีกที

ประกันของผมมาถึง ผมปล่อยคุยเลย ผมอยู่เฉยๆ ทางนู้นตื้อจะเอาประมาทร่วมซ่อมใครซ่อมมันให้ได้ สุดท้ายประกันผมบอกผมว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวผมจัดการเอง พี่ไปเถอะ ไม่รู้ว่าจบยังไงแต่ในใบเคลมของผมติ๊กเป็นว่าผมเป็นฝ่ายถูก ถึงเวลาเอาไปซ่อมก็เลือกได้เลยอู่เพียบ ใช้เวลาอาทิตย์นึงก็เสร็จ ไม่ได้โดนดองเป็นเดือนๆ

แต่เวลาจ่ายเบี้ยก็แพงกว่าเจ้าอื่นเลย แต่ผมก็ไม่ซีเรียสอะไร ยินดีจ่ายเพราะเวลาเกิดเหตุไม่วุ่นวายผม มีไรประกันเคลียร์อย่างเดียว เคลมก็ง่ายไม่ได้มีเงื่อนไขโน่นนี่นั่นมาให้รู้ทีหลังเต็มไปหมด

วิริยะ หรอครับท่าน  

ใช่ฮะ ของผมใช้วิริยะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33998
โพสเมื่อ: Fri Sep 23, 2022 11:17
[RE: ประกันรถชั้น 1 ต่างกันมั้ยแต่ละค่าย]
ผมใช้เมืองไทยอยู่แพงเหมือนกัน แบบไม่ระบุคนขับซ่อมห้างแต่ล่าสุดเคลมก็ซ่อมอู่
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 560
โพสเมื่อ: Fri Sep 23, 2022 11:48
สินมั่งคงยังพอใช้ได้ไหม ปลอดภัยไหม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel