ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 6306
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 23:09
[RE: เสี่ยเฮนรีครับ...ปูดหงส์อาจโกยรายได้ทุบสถิติ 600 ลป.]
LoversMoon พิมพ์ว่า:
rafa van roo vart พิมพ์ว่า:
espnstar พิมพ์ว่า:
อีกไม่นานลิเวอร์พูลจะกลายเป็นทีมที่รวยที่สุดในโลกแน่นอน

เหตุผล รายรับพุ่งขึ้นตลอดไม่แพ้ทีมใหญ่ๆทีมอื่น

แต่การซื้อตัวนักเตะ รวมทั้งการจ่ายค่าเหนื่อยห่างหลายขุม

แบบนี้ไม่รวยทนไหวยังไง  

ท่านเข้าใจผิดแล้วครับ ถ้าอิงจากงบการเงินปี 2021 หงส์จ่ายค่าเหนื่อยพอๆกับแมนยู/แมนซิแหละ

ของแมนยู (312 ล้าน)
Spoil

ของลิเวอร์พูล (314 ล้าน)
Spoil
[/img]  

ของแมนซิ (354 ล้าน)
Spoil

ทำไมอีกข่าวนึงใน ss บอกว่าค่าเหนื่อยแมนยู ประจำปี 2021 384.2 ล้านเป็นอันดับ 1 ของลีก

งง หรือว่าดูคนละที่ในงบ แต่ของแมนซิตี้ใกล้เคียงกันคือ 355 ล้าน  

ของ ss คือปี 2022 ครับ เป็นแบบ unaudited รายละเอียดตามลิงค์ด้านล่างเลยครับ

https://otp.tools.investis.com/clients/us/manchester_united/usn/usnews-story.aspx?newsid=85680
แก้ไขล่าสุดโดย rafa van roo vart เมื่อ Thu Sep 22, 2022 23:13, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2382
โพสเมื่อ: Fri Sep 23, 2022 09:23
[RE: เสี่ยเฮนรีครับ...ปูดหงส์อาจโกยรายได้ทุบสถิติ 600 ลป.]
อีกไม่นานลิเวอร์พูลจะกลายเป็นทีมที่รวยที่สุดในโลกแน่นอน

เหตุผล รายรับพุ่งขึ้นตลอดไม่แพ้ทีมใหญ่ๆทีมอื่น

แต่การซื้อตัวนักเตะ รวมทั้งการจ่ายค่าเหนื่อยห่างหลายขุม

ท่านเข้าใจผิดแล้วครับ ถ้าอิงจากงบการเงินปี 2021 หงส์จ่ายค่าเหนื่อยพอๆกับแมนยู/แมนซิแหละ

Spoil

Spoil
[/img]  

Spoil

ยอดนี้มันจ่ายเงินเดือนลูกจ้างทั้งระบบ ซึ่งลิเวอร์พูลมีเยอะมากอันนี้เป็นเรื่องดีแสดงว่าทีมงานเบื้องหลังเยอะน่าจะช่วยกันได้ดี ทั้งงานบริหารงานในสนาม แต่เรื่องค่าเหนื่อยนักเตะผมยังคงมั่นใจว่าลิเวอร์พูลจ่ายน้อยกว่าแน่ๆ  

ค่าเหนื่อยสตาฟไม่น่าห่างกันมากระดับสิบล้านหรอก ถึงหักค่าเหนื่อยสต๊าฟออกไปทุกทีม ค่าเหนื่อยมันก็พอๆกัน มันไม่ห่างกันหลายขุมแบบท่านเคลมแน่ๆ  
อาจเป็นแค่ความรู้สึกผมเองว่าค่าเหนื่อยนักเตะลิเวอร์พูลมันน้อยถูกจำกัดไว้ พอจะแข่งค่าแรงก็แข่งกับใครไม่ได้ ถ้าเอาให้ชัวร์ท่านไปหาตารางค่าเหนื่อยนักเตะ3ทีมนี้มาเทียบกันจะได้คำตอบที่ดีกว่าครับ ยิ่งถ้าคิดว่าแมนยูจ่ายใกล้เคียงลิเวอร์พูลผมนี่ผมงงหนักเลย สตาร์ค่าเหนื่อยแพงเต็มทีม ลิเวอร์พูลกว่าจะทะลุ3แสนได้ซักคนต่อรองกันอยู่นาน  

อันนี้แหละน่าเชื่อถือสุดแล้วเพราะมันงบการเงินลิเวอร์พูลเองที่รายงานตรงต่อรัฐบาล+นักลงทุน ถ้าท่านบอกงบการเงินของลิเวอร์พูลไม่น่าเชื่อถือ อันนี้ก็แล้วแต่ท่านเลย  
น่าจะเข้าใจไม่ตรงกันครับ งบการเงินมันระบุค่าจ้างนักเตะรวมสต๊าฟไว้ด้วยกัน แต่ผมหมายถึงค่าเหนื่อยนักเตะเพียวๆครับ  

ก็พิมพ์ไปแล้วว่าถึงหักค่าจ้างสต๊าฟออกก็พอๆกัน พวกค่าจ้างสต๊าฟมันไม่ห่างกันมาก แล้วค่าจ้างแต่ละคนมันไม่มีใครเปิดเผยอะ งบการเงินนี้เป็นแหล่งอ้างอิงที่น่าเชื่อถือสุดละ ถ้าท่านมีแหล่งข้อมูลที่น่าเชื่อถือที่บอกว่าลิเวอร์พูลจ่ายค่าเหนื่อยนักเตะน้อยกว่าทีมอื่นมากโข เอามาแย้งได้เลยครับ เอาแหล่งที่ไม่ใช่จากการเดาหรือประมาณนะ แต่ถ้าท่านยังใช้ความรู้สึกตัดสินว่าลิเวอร์พูลจ่ายค่าเหนื่อยนักเตะน้อยกว่าทีมอื่นหลายขุมโดยไม่มีแหล่งอ้างอิงใดๆ ผมก็ขี้เกียจอธิบายเพิ่มละ  

เอาหยาบๆนะจำนวนสต๊าฟลิเวอร์พูลก็เยอะกว่าเป็นร้อยคน ค่าจ้างคลอปป์ก็เยอะกว่าคนอื่นในลีคระดับ5-6ล้านปอนด์ต่อปี เรทเป๊บกับคลอปป์ค่อนข้างห่างคนอื่นนะ ที่จะบอกว่าว่าค่าจ้างสต๊าฟไม่ต่างกันผมไม่เห็นด้วย ค่าจ้างผู้บริหารที่เราไม่เห็นอีก สิ่งที่พอหาได้ก็ตารางค่าเหนื่อยที่เค้าตีพิมพ์กันออกมา ผมก็บอกให้คุณไปเอาตรงนั้นมาตบปากผมหน่อยดันมาให้ผมไปหาซะอีก ผมเห็นผ่านๆตามข่าวก็เจอค่าเหนื่อยนักเตะแมนยูมันเยอะกว่าลิเวอร์พูลนี่หว่า ถ้าจะว่าผมคิดหรือดูผิดก็เอามาให้ดูครับ งบการเงินก็อย่างที่ชี้แจงแหละ มันเป็นงบรวมลูกจ้างทุกคนไม่แจงรายละเอียดย่อยกว่านี้
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 418
โพสเมื่อ: Sat Sep 24, 2022 00:26

Spoil

Spoil
[/img]  

Spoil

ยอดนี้มันจ่ายเงินเดือนลูกจ้างทั้งระบบ ซึ่งลิเวอร์พูลมีเยอะมากอันนี้เป็นเรื่องดีแสดงว่าทีมงานเบื้องหลังเยอะน่าจะช่วยกันได้ดี ทั้งงานบริหารงานในสนาม แต่เรื่องค่าเหนื่อยนักเตะผมยังคงมั่นใจว่าลิเวอร์พูลจ่ายน้อยกว่าแน่ๆ  

ค่าเหนื่อยสตาฟไม่น่าห่างกันมากระดับสิบล้านหรอก ถึงหักค่าเหนื่อยสต๊าฟออกไปทุกทีม ค่าเหนื่อยมันก็พอๆกัน มันไม่ห่างกันหลายขุมแบบท่านเคลมแน่ๆ  
อาจเป็นแค่ความรู้สึกผมเองว่าค่าเหนื่อยนักเตะลิเวอร์พูลมันน้อยถูกจำกัดไว้ พอจะแข่งค่าแรงก็แข่งกับใครไม่ได้ ถ้าเอาให้ชัวร์ท่านไปหาตารางค่าเหนื่อยนักเตะ3ทีมนี้มาเทียบกันจะได้คำตอบที่ดีกว่าครับ ยิ่งถ้าคิดว่าแมนยูจ่ายใกล้เคียงลิเวอร์พูลผมนี่ผมงงหนักเลย สตาร์ค่าเหนื่อยแพงเต็มทีม ลิเวอร์พูลกว่าจะทะลุ3แสนได้ซักคนต่อรองกันอยู่นาน  

อันนี้แหละน่าเชื่อถือสุดแล้วเพราะมันงบการเงินลิเวอร์พูลเองที่รายงานตรงต่อรัฐบาล+นักลงทุน ถ้าท่านบอกงบการเงินของลิเวอร์พูลไม่น่าเชื่อถือ อันนี้ก็แล้วแต่ท่านเลย  
น่าจะเข้าใจไม่ตรงกันครับ งบการเงินมันระบุค่าจ้างนักเตะรวมสต๊าฟไว้ด้วยกัน แต่ผมหมายถึงค่าเหนื่อยนักเตะเพียวๆครับ  

ก็พิมพ์ไปแล้วว่าถึงหักค่าจ้างสต๊าฟออกก็พอๆกัน พวกค่าจ้างสต๊าฟมันไม่ห่างกันมาก แล้วค่าจ้างแต่ละคนมันไม่มีใครเปิดเผยอะ งบการเงินนี้เป็นแหล่งอ้างอิงที่น่าเชื่อถือสุดละ ถ้าท่านมีแหล่งข้อมูลที่น่าเชื่อถือที่บอกว่าลิเวอร์พูลจ่ายค่าเหนื่อยนักเตะน้อยกว่าทีมอื่นมากโข เอามาแย้งได้เลยครับ เอาแหล่งที่ไม่ใช่จากการเดาหรือประมาณนะ แต่ถ้าท่านยังใช้ความรู้สึกตัดสินว่าลิเวอร์พูลจ่ายค่าเหนื่อยนักเตะน้อยกว่าทีมอื่นหลายขุมโดยไม่มีแหล่งอ้างอิงใดๆ ผมก็ขี้เกียจอธิบายเพิ่มละ  

เอาหยาบๆนะจำนวนสต๊าฟลิเวอร์พูลก็เยอะกว่าเป็นร้อยคน ค่าจ้างคลอปป์ก็เยอะกว่าคนอื่นในลีคระดับ5-6ล้านปอนด์ต่อปี เรทเป๊บกับคลอปป์ค่อนข้างห่างคนอื่นนะ ที่จะบอกว่าว่าค่าจ้างสต๊าฟไม่ต่างกันผมไม่เห็นด้วย ค่าจ้างผู้บริหารที่เราไม่เห็นอีก สิ่งที่พอหาได้ก็ตารางค่าเหนื่อยที่เค้าตีพิมพ์กันออกมา ผมก็บอกให้คุณไปเอาตรงนั้นมาตบปากผมหน่อยดันมาให้ผมไปหาซะอีก ผมเห็นผ่านๆตามข่าวก็เจอค่าเหนื่อยนักเตะแมนยูมันเยอะกว่าลิเวอร์พูลนี่หว่า ถ้าจะว่าผมคิดหรือดูผิดก็เอามาให้ดูครับ งบการเงินก็อย่างที่ชี้แจงแหละ มันเป็นงบรวมลูกจ้างทุกคนไม่แจงรายละเอียดย่อยกว่านี้  

อธิบายให้ คือทีมเราจ่ายค่าจ้างกระจายแบบค่อนข้างจะไม่ห่างกันมากครับ อย่างเรือเนี่ย ไม่ใช่ค่าเหนื่อยแพงทุกคนนะครับ ตัวท้อปๆอาจจะได้เยอะ แต่ที่รองๆลงมาคือเงินมันกระโดดมากครับ ไม่ใช่ได้เยอะขนาดนั้นทุกคน แล้วทีมเราถึงตัวเลขต่อสัปดาห์จะไม่เยอะ แต่โบนัสที่อยู่ในสัญญานี่เยอะมากครับ ที่ทำให้เยอะพอๆกับทีมอื่นคือส่วนนี้แหละครับ เพราะทีมเราเน้นให้นักเตะทำผลงาน ไม่ทำก็ต้องได้น้อยลง นี่เป็นอีกเห็นผลนึงที่ทำไมทีมเรากล้าเซ็นกับนักเตะที่เจ็บออดๆแอดๆได้ เพราะเราจ่ายจากสิ่งที่ทำด้วยครับ ได้ลงเล่นได้ทำผลงานก็ได้เยอะ เจ็บ ไม่ได้ลงค่าเหนื่อยก็ลดตาม

ส่วนเรื่องค่าแรงสต๊าฟที่มีคนอธิบายไว้น่ะถูกแล้วครับ คือค่าแรงสต๊าฟมันไม่ใช่เรทนักกีฬาครับ ค่าแรงแบบพนักงานออฟฟิศแบบบริษัทเอลิสท์นั่นแหละครับ อาจจะเยอะถ้าเทียบกับคนทั่วไป แต่ไม่ได้เยอะเว่อวังเหมือนพวกนักกีฬาแน่นอน ผลรวมมันก็เลยไม่ได้เยอะขนาดที่ทำให้ตัวเลขแตกต่างกันขนาดนั้นครับ อย่างเจเคที่ได้เยอะส่วนนึงเพราะชื่อแกเป็นเหมือนแบรนด์ครับ คือคนให้ความเชื่อมั่น ดึงดูดหลายๆอย่างได้ ทั้งนักเตะ ทั้งสปอนเซอร์ คือเหมือนดาราของทีมน่ะครับ ซึ่งก็เหมือนโค้ชท้อปเทียร์คนอื่นๆ ที่ชื่อดังๆ อย่างเป๊บ อย่างมูรินโญ่ อย่างคอนเต้ คือชื่อโค้ชที่กล่าวมานี่คือมันเกินความเป็นโค้ชแล้วครับ คือมันเป็นเหมือนแบรนด์ เป็นเหมือนภาพลักษณ์ของทีม เรทเงินเดือนมันก็เลยเยอะเป็นธรรมดาครับ แต่สต๊าฟคนอื่นๆก็พนักงานออฟฟิศดีๆนี่แหละ เอามาเทียบกันไม่ได้เลยครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel