ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: EVERY SECOND COUNTS!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8079
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 16:38
[RE]งงมากนะ! "มิชี่" เผยโดน "คอนเต้" หลอกหลายครั้งสมัยอยู่สิงห์
มิชชี่ คมไม่พอพลาดจังหวะดีๆบ่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2008
ตอบ: 160
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 16:43
[RE: งงมากนะ! "มิชี่" เผยโดน "คอนเต้" หลอกหลายครั้งสมัยอยู่สิงห์]
เอาจริงๆ ฟอร์มไม่ดีไม่แย่ 77 นัด 25 ประตู เท่ากับว่า 3 นัดยิงได้ 1 ประตู
ถ้าเป็นระบบกองหน้าสองตัว ยังพอมีโอกาสได้ลง แต่ดันมาเจอระบบกองหน้าตัวเดียว
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Chelsea!!!
เข้าร่วม: 20 Feb 2011
ตอบ: 1468
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 16:51
[RE: งงมากนะ! "มิชี่" เผยโดน "คอนเต้" หลอกหลายครั้งสมัยอยู่สิงห์]
ผมจะท้าวความทวนความจำให้แฟนๆบางคนนะครับ

แรกเริ่มเดิมที คอนเต้จะใช้ระบบ 4-2-4 กับเชลซีนะ โดยเขาเคยให้สัมภาษณ์จะใช้ออสก้าเป็นจุดศูนย์ของทีมด้วยซ้ำไป แต่ช่วงพรีซีซั้นมันช่างไม่ได้เรื่องเอาสะเลยแผนนี้

จนเปิดฤดูกาลกลับมาใช้แผน 4-3-3หรือ4-2-3-1 ตามถนัดของเชลซีนะตอนนั้น เปิดหัวมาทำได้ดีเลยชนะรวด 3 นัดติดจุดเปลี่ยนมาอยู่ตรงเกมที่เจอกับอาเซนอล ที่ครึ่งแรกโดนนำไปถึง 3-0 ทำให้ครึ่งหลัง คอนเต้ จึงลองใช้แผน 3-4-3 ถึงแม้นัดนั้นจะจบด้วยการแพ้ 3-0 แต่หลังจากนั้น 13 นัดชนะรวดด้วยแผน 3-4-3 เนี่ยละ

เอาจริงถ้าไม่รีบธาตุไฟแทรกนะเชลซีน่าจะโหดกว่านี้เยอะเลย ฤดูกาลถัดมาดันบ้าอำนาจสะงันกะเลยจบไม่สวยถึงจะมีแชมป์ FA ติดมือกะเหอะ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: ***
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2769
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 17:35
buddynokick พิมพ์ว่า:
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
SSxSS พิมพ์ว่า:
ก็เพราะ กองเต้+เชส มันเก่งเกิน ทำได้ทุกอย่าง แค่2คนก็พอ เอาโควต้ากลางที่เหลือไปให้พวกหน้ากึ่งปีกดีกว่า เหลือหน้าเป้าตัวเดียวนายก็สู้คอสต้าไม่ได้อีกจะให้ทำไง แล้วแผนนี้เชลซีก็กดไป93แต้มในปีแรกของคอนเต้ ผมจำได้แม่นเพราะปีนั้นสเปอร์ท็อปฟอร์ม แต่เจอน้าคอนกดอัลติชนะ13นัดรวดจนทีมตามท้อ  

ผมขอแก้นิดนึงนะตัวหลักกองกลางปีนั้นคือมาติชคู่กองเต้ครับไม่ใช่เชสยุคคอนเต้เชสเป็นสำรอง  

อย่าไปขัดเขาเลย เขาอุตส่าห์เน้น คำว่าจำได้แม่น มาด้วย  
เขาแก้ให้ดีแล้วครับ ผมจำผิดก็ตามนั้น เขินนิดหน่อย
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 19:05
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:
SSxSS พิมพ์ว่า:
ก็เพราะ กองเต้+เชส มันเก่งเกิน ทำได้ทุกอย่าง แค่2คนก็พอ เอาโควต้ากลางที่เหลือไปให้พวกหน้ากึ่งปีกดีกว่า เหลือหน้าเป้าตัวเดียวนายก็สู้คอสต้าไม่ได้อีกจะให้ทำไง แล้วแผนนี้เชลซีก็กดไป93แต้มในปีแรกของคอนเต้ ผมจำได้แม่นเพราะปีนั้นสเปอร์ท็อปฟอร์ม แต่เจอน้าคอนกดอัลติชนะ13นัดรวดจนทีมตามท้อ  

ผมขอแก้นิดนึงนะตัวหลักกองกลางปีนั้นคือมาติชคู่กองเต้ครับไม่ใช่เชสยุคคอนเต้เชสเป็นสำรอง  

ถูกต้องเลยยย
ดับเบิ้ล ปิวอค คู่กลางที่ไม่มีตัวเล่นสร้างสรรค์เกม แต่ปีกคู่นั้นทำได้มากกว่า 555555555555555
ถ้ายุคทูเคิ้ลมีแบบ อาซา วิลเลี่ยน ผมว่ากลางสองแบบนี้ก็ไม่มีปัญหาเลย แต่ติดที่มันไม่มี TT
1
0
แข็งแกร่งไว้ !

หลุดออกคุก เดียวก็ได้สมัครใหม่จำไว้
อย่ามาห้าวกับแฟนหอย !!!

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel