ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5685
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 12:40
[RE]CR7 ร่างมาดริดแม่มโหดจัด ทั้งแข็ง ทั้งเร็ว ทั้งคม
ยอมรับเลยเรื่องการยืนระยะและมาตรฐานมาตลอด 10 กว่าปี คู่กับเมสซี่คือสุดยอดหาตัวจับยากแล้ว เป็นช่วงที่แข่งกันทำผลงานจริง ๆ แล้วอยู่ทีมคู่ปรับกันด้วย

แต่ถ้าพูดถึงความเก่งที่สุดในประวัติศาสตร์ ผมว่า CR7 ไม่ติดท็อป 5 ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2020
ตอบ: 1125
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 13:24
[RE]CR7 ร่างมาดริดแม่มโหดจัด ทั้งแข็ง ทั้งเร็ว ทั้งคม
สำหรับผม TOP2 GOAT ร่วมเมสแน่นอน
เก่งสำหรับผม มันรวมพวกเรื่องยืนระยะด้วย
เก่งปีสองปี ภาพจำโหดมากๆ แต่ดรอปไวแบบนี้ก็ไม่ได้ดีกับทีมระยะยาว

โด้ กับเมส มันมีปีที่โหดเกินมนุษย์ทั้งคู่ แต่มันทำกันเป็นเรื่องปกติ เลยอาจไม่ว้าวเท่าพวกนั้น เก่งในระดับที่ทีมอย่าง บาซ่า มาดริด สร้างทีมมาล้อมรอบได้ นี่ก็การันตีละผมว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1159
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 17:26
CR7 ร่างมาดริดแม่มโหดจัด ทั้งแข็ง ทั้งเร็ว ทั้งคม
ตอนนี้มองกลับไปใครๆก็ว่าโหด
แต่ตอนนั้นจำได้เลย คนจำนวนไม่น้อยยังบุลลี่ว่ารอยิงอย่างเดียวอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
YOKOHAMA,JAPAN
นักเตะกลางซอย
Status: sadboii
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1533
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 20:48
[RE: CR7 ร่างมาดริดแม่มโหดจัด ทั้งแข็ง ทั้งเร็ว ทั้งคม]
Glue-Man พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันรวมลูกที่ยิงเข้ามาคับ มันเลยดูโหด

ถ้าจำไม่ผิดเค้าได้เเชมป์ลีคน้อยมากนะครับ ยิงเยอะก็จริงแต่ได้แชมป์น้อย ปีนึงซัวเรชยิงเยอะกว่าอีก+เด่นกว่า ปีที่เมสซี่เล่นหน้าก็ยิงเยอะกว่าครับ หลักๆ พี่เค้าจะเด่นกับ UCL เก๋าเกมส์กว่า ปล.ชอบทั้งคู่ แต่แค่พูดตาม Fact  

ได้แชมป์น้อยไม่น่าเกี่ยวกับส่วนตัวรึเปล่าครับ มันก็อยู่ที่ทีม+คู่แข่งในแต่ละลีคที่เล่นด้วยมั้ย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7490
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 20:58
[RE: CR7 ร่างมาดริดแม่มโหดจัด ทั้งแข็ง ทั้งเร็ว ทั้งคม]
ร่างมาดริด สุดจริงๆ มีทุกอย่างที่นักบอลต้องมีอ่ะ ในแนวรุกทำได้หมด
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2022
ตอบ: 222
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 21:04
ผมว่ามันรวมลูกที่ยิงเข้ามาคับ มันเลยดูโหด

ถ้าจำไม่ผิดเค้าได้เเชมป์ลีคน้อยมากนะครับ ยิงเยอะก็จริงแต่ได้แชมป์น้อย ปีนึงซัวเรชยิงเยอะกว่าอีก+เด่นกว่า ปีที่เมสซี่เล่นหน้าก็ยิงเยอะกว่าครับ หลักๆ พี่เค้าจะเด่นกับ UCL เก๋าเกมส์กว่า ปล.ชอบทั้งคู่ แต่แค่พูดตาม Fact  

Fact คือ คู่แข่งคือทีมชาติสเปนที่คว้าแชมป์บอลโลกกับยูโร ครองโลกมาหลายปีแบบตบทุกทีมบนโลกได้อะครับ แต่นี่มีเมสซี่บวกมาด้วย การเจอกันแล้วหลังๆตบบาซ่าได้แย่งแชมป์ลีกมาได้คือโหดจัดละ
0
0
MourinhoFC Since 2004
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2020
ตอบ: 1787
โพสเมื่อ: Fri Sep 23, 2022 09:20
DukeMoul2 พิมพ์ว่า:

Fact คือ คู่แข่งคือทีมชาติสเปนที่คว้าแชมป์บอลโลกกับยูโร ครองโลกมาหลายปีแบบตบทุกทีมบนโลกได้อะครับ แต่นี่มีเมสซี่บวกมาด้วย การเจอกันแล้วหลังๆตบบาซ่าได้แย่งแชมป์ลีกมาได้คือโหดจัดละ  

คุยกันให้สนุกนะครับพี่
ก็จริงครับ คือเค้าโหดจริงๆ นะครับ แต่เค้าทำให้เพื่อนร่วมทีมคนอื่นไม่เด่น เท่าที่ควร ในช่วงแรกๆ ที่มีการปรับตัว และทั้งทีมเหมือนปั้นพี่โด้คนเดียว (มีโวยเพื่อนด้วยถ้าไม่จ่ายให้) ซึ่งขนาดปั้น เมสซี่ก็ยังยิงเยอะกว่า Free Kck Penalty Kick พี่โด้เหมาหมด ในตอนนั้น (มูริโญ่คุมด้วยแผนทำให้ยิงได้ไม่เยอะ ) ได้บอลก็ยิงทันที แทบจะเหมือนประธานเป้ตอนนี้เลย อาการหนักกว่าประธานเป้อีกมั้ง ณ ตอนนั้นผมกชอบโด้มากและเกลียดบาร์ซ่า มากก เพราะเก่งเกิน แต่พอมองย้อนกลับไป ก็ต้องยอมรับว่า บาร์ซ่าดีกว่า จริงๆ เมสก็ดีกว่าจริงๆ การันตี บัลลงดอร์ที่มากกว่า
แต่พอมา ได้เล่นสามประสาน BBC ยุคคาโล ตอนนั้นผมถึงรู้สึกว่าเค้าเล่นเป็นทีมมากขึ้น ค่อยๆเริ่มกลับมาชนะบาร์ซ่าได้ ได้แชมป์ลีคด้วย แต่บาร์ซ่าก็มีปัญหาทำให้ทีมอ่อนลงด้วย เช่น Inesta Xavi แก่ตัวขึ้น มีการเปลี่ยนถ่ายมาเป็น MSN แต่ก็มีปัญหาภายในอีก ช่างเป็นประวัติศาสตร์ฟุตบอลที่สนุกจริงๆ

ปล.ผมพูดเพื่ออะไรเนี่ย 555+
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2022
ตอบ: 222
โพสเมื่อ: Sat Sep 24, 2022 18:01
DukeMoul2 พิมพ์ว่า:

คุยกันให้สนุกนะครับพี่
ก็จริงครับ คือเค้าโหดจริงๆ นะครับ แต่เค้าทำให้เพื่อนร่วมทีมคนอื่นไม่เด่น เท่าที่ควร ในช่วงแรกๆ ที่มีการปรับตัว และทั้งทีมเหมือนปั้นพี่โด้คนเดียว (มีโวยเพื่อนด้วยถ้าไม่จ่ายให้) ซึ่งขนาดปั้น เมสซี่ก็ยังยิงเยอะกว่า Free Kck Penalty Kick พี่โด้เหมาหมด ในตอนนั้น (มูริโญ่คุมด้วยแผนทำให้ยิงได้ไม่เยอะ ) ได้บอลก็ยิงทันที แทบจะเหมือนประธานเป้ตอนนี้เลย อาการหนักกว่าประธานเป้อีกมั้ง ณ ตอนนั้นผมกชอบโด้มากและเกลียดบาร์ซ่า มากก เพราะเก่งเกิน แต่พอมองย้อนกลับไป ก็ต้องยอมรับว่า บาร์ซ่าดีกว่า จริงๆ เมสก็ดีกว่าจริงๆ การันตี บัลลงดอร์ที่มากกว่า
แต่พอมา ได้เล่นสามประสาน BBC ยุคคาโล ตอนนั้นผมถึงรู้สึกว่าเค้าเล่นเป็นทีมมากขึ้น ค่อยๆเริ่มกลับมาชนะบาร์ซ่าได้ ได้แชมป์ลีคด้วย แต่บาร์ซ่าก็มีปัญหาทำให้ทีมอ่อนลงด้วย เช่น Inesta Xavi แก่ตัวขึ้น มีการเปลี่ยนถ่ายมาเป็น MSN แต่ก็มีปัญหาภายในอีก ช่างเป็นประวัติศาสตร์ฟุตบอลที่สนุกจริงๆ

ปล.ผมพูดเพื่ออะไรเนี่ย 555+

มาดริดยุคน้ามูนี่โด้ยิงเยอะนะครับ แล้วส่งแค่สำรองไปเยอะคัมป์นูหวังแพ้ยังตบบาซ่าคาบ้าน แย่งแชมป์ลีกยุคครองโลกมาได้อีก
0
0
MourinhoFC Since 2004
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel