ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25254
โพสเมื่อ: Wed Sep 21, 2022 01:04
[RE: เป็นการขายตั๋วทีมชาติที่ห่วยแตกที่สุด]
รับหักอก ทั่วราชอาณาจักร พิมพ์ว่า:
liveranfield พิมพ์ว่า:
prozorla พิมพ์ว่า:
prozorla พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวแล้วได้บัตรแล้ว ไปรับที่อบจ.วันนี้

เยสเขร้ อย่างกับ VVIP ลงรถปุ้บ ตะโกนถาม ลำดับเท่าไหร่

เดี๋ยวเช็คให้นะครับ มาตรงนี้เลยครับ มี จนท.ประกบ ยังก่ะไปเดินซื้อของ

เดินขึ้นไปชั้น2 รับ เจเล่ น้ำดื่มได้เลยนะครับ เดินเข้าไป รอสักครู่นะครับ

ตรงนี้เลยครับ เช็คชื่อ จ่ายตัง รับบัตร เดินลง ขับรถไปทำงานต่อ

ปล.ระบบออนไลน์ที่ไม่ออนไลน์

ไอ้เว็บขายแม้ง น่ากระทืบสะเด้ยยย ล่มแล้วล่มอีก ดีหน่อยที่เป็นคนพื้นที่ ลงผ่านของอบจ. ตอน10โมง

ไม่งั้นคงไม่ได้ไปดูแน่ ๆ

เท่าที่รู้ ผ่านๆหู เหมือน ค่าบัตร เข้าการกุศล 100% มั้ง ถึงไม่ยอมไปให้ TTM ขาย ย้ำ ได้ยินผ่านๆ  

แต่คนชมเรื่องการบริการตอนซื้อบัตรนี่หลายคนอยู่เน้อครับ ตั้งแต่โรบินสันละ จัดการคิวไว

ยะหื้อดีก่ยะได้ หยังบ่ยะหื้อดีตึงหมดก่บ่เข้าใจ๋  

มาตายเรื่องออนไลน์นี่แหละครับ โครตเสียเวลา เดี๋ยวจะตายอีกเรื่อง

ถ้าเอารถไปจอดแถวศาลากลาง แล้วรถรับส่งมาช้า  

วันจริงผมว่าต้องแหบรถเครื่องไปละผมว่า รถติดชิหายแน่นอน  

ช่วงที่เชียงใหม่ เอฟซี บูมๆ ผมเอาสองล้อไปตลอด ทั้งขับ และปั่น
เพื่อนๆ ที่มาจาก ตจว ขอให้เช่ามอไซด์ หรือ แก้บ แล้วชีวิตจะง่ายขึ้นเยอะ

ย้ำๆๆๆ รถเคี่ยงเต้าอั้น แล้วคิงเขาจะขอบคุณฮา  

รถเคี่ยงอี้ว่ะ อ้ายคนบ้านใดครับ555555555555555

แต่จำได้เลยว่านัดสุดท้ายบนไทยลีกของเอฟซีที่เจอบุรีรัมย์ ตอนนั้นผมเอารถยนต์ไป ติดตั้งแต่เลยกรีนเลคมาหน่อย ติดอยู่ประมาณเกือบครึ่งชั่วโมง คนโคตรเยอะ ตอนนัดเมืองทองว่าคนเยอะแล้วนะ เจอบรร.เยอะกว่าอีก คนเต็มสนาม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

#FSGOUT
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11294
โพสเมื่อ: Wed Sep 21, 2022 08:32
[RE: เป็นการขายตั๋วทีมชาติที่ห่วยแตกที่สุด]
นึกไว้แล้วว่าช่องทางอื่นมันยากเกินไป หน่วยงานราชการ มีเวลาทำงานน้อยๆ ในด้านออนไลน์ได้เท่านี้ก็เต็มที่ที่สุดละ นึกถึงแค่เราตอบเพจขายของ ดีมานด์ไม่ได้เยอะมากบางทีเรายังตอบไม่ทันเลย นับประสาอะไรกับคนสนใจหลักหมื่น-แสน ต้องไปเอาคนกี่คนถึงจะตอบทัน ส่วนเรื่องจองผ่านเว็บ ลองเข้าไปดูเว็บก่อนให้จองละ แค่เข้าเว็บยังช้าเลย ลองกดไม่กี่หน้ารอโหลดไปเถอะ ดูแล้วเจอ traffic มหาศาลยังไงก็ล่ม แล้วก็เป็นแบบนั้นจริงๆ

รู้สึกดีใจที่ไปซื้อที่โรบินสัน ผมเป็นคนแรกๆ ที่ไปรอตั้งแต่ห้างเปิด 10 โมง (บางคนยังไม่รู้เลยว่าเสาร์-อาทิตย์เปิด 10โมง) นั่งต่อคิวอยู่ตรงนั้นแหละ สลับกับแฟน เมื่อยก็ลุกไปยืดเส้นยืดสาย อ่านไว้แล้วว่าคนเยอะแน่นอน สุดท้ายก็ตามนั้น ตอนผมไปนั่งรอแรกๆ มีแต่พวกลุงๆ ป้าๆ มานั่งต่อคิว พวกนี้ไม่ใช่คนซื้อบัตรไปปล่อยแน่นอน แต่ละคน passion มาเต็ม หน้าตาแต่ละคนนี่แบบคนรวยที่อยากดูบอลอะ

ส่วนตัวผมคิดว่าการจัดการครั้งนี้มันยากตรงที่กระชั้นชิดเกิน และทาง อบจ อยากขายให้คนในจังหวัดให้มากที่สุด มันเลยไม่ได้ขึ้นเว็บ ttm ตามคำกล่าวเปิดก่อนขายบัตร (ผมอยู่ด้านหน้าๆ ได้ยินเค้าสัมภาษณ์สำนักข่าวเต็มๆ) คือเค้าเอาเงินที่ส่วนหนึ่งที่จะบริหารจังหวัดมาซัพราคาตั๋ว เพราะรู้ว่าถ้าขายราคาทีมชาติปกติ กำลังซื้อคนเชียงใหม่จะไม่ไหว สิ่งที่เค้าอยากได้คืออยากให้เงินหมุนในจังหวัดจากเรื่องที่พัก+ร้านอาหารมากกว่า รายได้ที่ได้ก็เอาลงการกุศลด้วย

ลองมองกลับดูครับ ถ้าการเข้าถึงมันง่าย โยนลงเว็บ ttm เป็นส่วนใหญ่คนเชียงใหม่จะได้ดูกี่ % แล้วค่าตั๋วมันจะโดนปั่นให้คนเชียงใหม่เท่าไหร่ ผมเข้าใจว่าหลายท่านบ่นเพราะไม่ได้ตั๋วเพราะที่นั่งในสนามจำกัด คือแค่ประมาณ 2 หมื่นกว่า เลยพาลโทษความเข้าถึงยากของตั๋ว แต่อันที่จริงการจัดการอื่นๆ โดยเฉพาะ offline เค้าดีมากเลยนะ ส่วนตัวผมจะติก็แค่ 2 เรื่องคือ 1.วันอาทิตย์ไม่ควรขายโซนอื่น มันได้ใจคนอยู่ในงานจริง แต่คิดไว้แล้วว่าคนไม่ได้ไปซื้อวันนั้นมันดราม่าแน่นอน 2.ถ้าจะเอาขึ้นเว็บไซต์ 2,000 ใบ ซึ่งเป็นส่วนน้อย อันนี้เอาไปโยนลง ttm ดีกว่ามั้ย จะได้ไม่วุ่นวาย

3
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 500 Internal server error
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 13929
โพสเมื่อ: Wed Sep 21, 2022 11:56
บ.ที่จัดจำหน่ายตั๋วเพิ่งจดทะเบียนได้ไม่ถึงเดือนเองครับ เหมือนจดทะเบียนมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2010
ตอบ: 558
โพสเมื่อ: Wed Sep 21, 2022 13:08
[RE]เป็นการขายตั๋วทีมชาติที่ห่วยแตกที่สุด
เฮ๊ยยยอ่านแล้วก็ได้แต่เพลีย ความพร้อมไม่มีแต่อยากได้หน้าประเทศไทย 0.4
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
suwatjanyakulvinit
ซุปตาร์ยูโร
Status: ❤ Good Luck XAVI ❤
เข้าร่วม: 09 Feb 2015
ตอบ: 6254
โพสเมื่อ: Wed Sep 21, 2022 13:11
lagionhead พิมพ์ว่า:
ไม่รู้เหมือนกันว่า เป็นเพราะ สมาคม โยนเผือกมาให้ หรือ อบจ.รับลูกเขาไปแทน ระดับสมาคม กริ้งหา TTM แป๊บเดียว ได้ละมั้ง ไม่ทำ หวยมาลง อบจ. ตามเนื้อผ้าเลยครับ เห็นประกาศวิธีการซื้อขายในเพจ 4 ช่องทาง คิดในใจ เละแน่ และก็เละตามคาด  

ออกมากากขนาดนี้ ก็อบจ นั่นแหละ ฮุบไปจัดการเองหมด

แล้วผมไม่เชื่อว่าสมาคมจะไม่ช่วย

มันเป็นความดื้อของ อบจ. ซึ่งนำโดยหัวๆของ อบจ นั่นแหละ
หวังผลด้านอื่น
0
0
✭✭✭ Més Que un Club ✭✭✭

นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 1689
โพสเมื่อ: Wed Sep 21, 2022 13:52
ห่วยสิ้นดี อย่างทุเรศ โคตรกระจอก
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2010
ตอบ: 4830
โพสเมื่อ: Wed Sep 21, 2022 14:21
ยังไม่สุดนะ รอดูวันงานต่อ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2196
โพสเมื่อ: Wed Sep 21, 2022 15:55
ได้ยินว่า อบจ. ขอจัดการเรื่องตั๋วเอง ก็คงหวังผลทางกาารเมืองแหละ

แต่สมาคมมึงก็ไปบ้าตามเค้านะ ขาย TTM มันก็ดีอยู่แล้ว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Sep 21, 2022 16:10
Rustey พิมพ์ว่า:
นึกไว้แล้วว่าช่องทางอื่นมันยากเกินไป หน่วยงานราชการ มีเวลาทำงานน้อยๆ ในด้านออนไลน์ได้เท่านี้ก็เต็มที่ที่สุดละ นึกถึงแค่เราตอบเพจขายของ ดีมานด์ไม่ได้เยอะมากบางทีเรายังตอบไม่ทันเลย นับประสาอะไรกับคนสนใจหลักหมื่น-แสน ต้องไปเอาคนกี่คนถึงจะตอบทัน ส่วนเรื่องจองผ่านเว็บ ลองเข้าไปดูเว็บก่อนให้จองละ แค่เข้าเว็บยังช้าเลย ลองกดไม่กี่หน้ารอโหลดไปเถอะ ดูแล้วเจอ traffic มหาศาลยังไงก็ล่ม แล้วก็เป็นแบบนั้นจริงๆ

รู้สึกดีใจที่ไปซื้อที่โรบินสัน ผมเป็นคนแรกๆ ที่ไปรอตั้งแต่ห้างเปิด 10 โมง (บางคนยังไม่รู้เลยว่าเสาร์-อาทิตย์เปิด 10โมง) นั่งต่อคิวอยู่ตรงนั้นแหละ สลับกับแฟน เมื่อยก็ลุกไปยืดเส้นยืดสาย อ่านไว้แล้วว่าคนเยอะแน่นอน สุดท้ายก็ตามนั้น ตอนผมไปนั่งรอแรกๆ มีแต่พวกลุงๆ ป้าๆ มานั่งต่อคิว พวกนี้ไม่ใช่คนซื้อบัตรไปปล่อยแน่นอน แต่ละคน passion มาเต็ม หน้าตาแต่ละคนนี่แบบคนรวยที่อยากดูบอลอะ

ส่วนตัวผมคิดว่าการจัดการครั้งนี้มันยากตรงที่กระชั้นชิดเกิน และทาง อบจ อยากขายให้คนในจังหวัดให้มากที่สุด มันเลยไม่ได้ขึ้นเว็บ ttm ตามคำกล่าวเปิดก่อนขายบัตร (ผมอยู่ด้านหน้าๆ ได้ยินเค้าสัมภาษณ์สำนักข่าวเต็มๆ) คือเค้าเอาเงินที่ส่วนหนึ่งที่จะบริหารจังหวัดมาซัพราคาตั๋ว เพราะรู้ว่าถ้าขายราคาทีมชาติปกติ กำลังซื้อคนเชียงใหม่จะไม่ไหว สิ่งที่เค้าอยากได้คืออยากให้เงินหมุนในจังหวัดจากเรื่องที่พัก+ร้านอาหารมากกว่า รายได้ที่ได้ก็เอาลงการกุศลด้วย

ลองมองกลับดูครับ ถ้าการเข้าถึงมันง่าย โยนลงเว็บ ttm เป็นส่วนใหญ่คนเชียงใหม่จะได้ดูกี่ % แล้วค่าตั๋วมันจะโดนปั่นให้คนเชียงใหม่เท่าไหร่ ผมเข้าใจว่าหลายท่านบ่นเพราะไม่ได้ตั๋วเพราะที่นั่งในสนามจำกัด คือแค่ประมาณ 2 หมื่นกว่า เลยพาลโทษความเข้าถึงยากของตั๋ว แต่อันที่จริงการจัดการอื่นๆ โดยเฉพาะ offline เค้าดีมากเลยนะ ส่วนตัวผมจะติก็แค่ 2 เรื่องคือ 1.วันอาทิตย์ไม่ควรขายโซนอื่น มันได้ใจคนอยู่ในงานจริง แต่คิดไว้แล้วว่าคนไม่ได้ไปซื้อวันนั้นมันดราม่าแน่นอน 2.ถ้าจะเอาขึ้นเว็บไซต์ 2,000 ใบ ซึ่งเป็นส่วนน้อย อันนี้เอาไปโยนลง ttm ดีกว่ามั้ย จะได้ไม่วุ่นวาย

อันนี้ผมขอแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ แลกเปลี่ยนกันได้

เอาเรื่องดีก่อน เรื่องขายออฟไลน์ หรือการไปจ่ายเงินที่อบจ.เห็นคนชมกันเยอะว่าบริการดี บริการรวดเร็ว อันนี้ดีก็ต้องชมจริงๆ

จะบอกว่าเวลากระชั้นชิดเกินมันดูแปลกๆนะครับ เพราะเวลาเตรียมงานก็มีเป็นเดือน รู้ว่าตัวเองจะเป็นเจ้าภาพจัดก็เป็นเดือน ไม่มีทางที่จะมารู้ก่อนเตะก่อนเตะแค่ไม่กี่วีคหรอก

แล้วถ้าจะห่วงว่าอยากให้คนเชียงใหม่ได้มีโอกาสไปดูแมตช์ทีมชาติ อยากขายให้คนในเชียงใหม่ให้ได้มากที่สุด (ผมก็คนเชียงใหม่ เกิดมาไม่เคยดูบอลทีมชาติในสนามเลย) ก็ควรเปิดขายในจังหวัดตั้งแต่เนิ่นๆก่อนครับ ตั้งเป็นบูธขายตามห้างอะไรก็ว่าไป ไม่ต้องขายแค่วันเดียวหรอก จำกัดแต่ละวันขายกี่ใบอะไรก็ว่าไป แล้วการประชาสัมพันธ์ก็เงียบเชียบ ผมจำได้ว่าได้ยินว่าคิงส์คัพจะจัดที่เชียงใหม่ แต่มันก็หลายเดือนแล้วก็ลืมไปแล้ว นี่ถ้าไม่เห็นในเพจต่างๆก็ลืมไปแล้วจริงๆนะ ป้ายไวนงไวนิลอะไรก็ไม่เห็นเลย สปอตในวิทยุก็ไม่มี แล้วแบบนี้คนเชียงใหม่จะไปรู้ได้ไงว่าตัวเองเป็นเจ้าภาพจัด ใครที่ไหนอยากจะไปดู แค่เริ่มมันก็ผิดแล้ว

ที่คนบ่นๆกันคือ การจัดการที่มันช้า บอลจะเตะวันที่ 22 (พรุ่งนี้) แต่พึ่งมีรายละเอียดการขายตั๋ววันออกมาวันที่ 16 ก่อนแข่งแค่วีคเดียวเอง เพจก็ตั้งขึ้นวันที่ 16 นั่นแหละ โอเคแหละว่าอาจจะวางตารางการทำงานมาแล้ว แต่ผมก็มองว่ามันช้าเกินครับ งานระดับแมตช์ฟีฟ่ารับรองอะ
0
0

#FSGOUT
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 1689
โพสเมื่อ: Wed Sep 21, 2022 19:41
Rustey พิมพ์ว่า:

อันนี้ผมขอแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ แลกเปลี่ยนกันได้

เอาเรื่องดีก่อน เรื่องขายออฟไลน์ หรือการไปจ่ายเงินที่อบจ.เห็นคนชมกันเยอะว่าบริการดี บริการรวดเร็ว อันนี้ดีก็ต้องชมจริงๆ

จะบอกว่าเวลากระชั้นชิดเกินมันดูแปลกๆนะครับ เพราะเวลาเตรียมงานก็มีเป็นเดือน รู้ว่าตัวเองจะเป็นเจ้าภาพจัดก็เป็นเดือน ไม่มีทางที่จะมารู้ก่อนเตะก่อนเตะแค่ไม่กี่วีคหรอก

แล้วถ้าจะห่วงว่าอยากให้คนเชียงใหม่ได้มีโอกาสไปดูแมตช์ทีมชาติ อยากขายให้คนในเชียงใหม่ให้ได้มากที่สุด (ผมก็คนเชียงใหม่ เกิดมาไม่เคยดูบอลทีมชาติในสนามเลย) ก็ควรเปิดขายในจังหวัดตั้งแต่เนิ่นๆก่อนครับ ตั้งเป็นบูธขายตามห้างอะไรก็ว่าไป ไม่ต้องขายแค่วันเดียวหรอก จำกัดแต่ละวันขายกี่ใบอะไรก็ว่าไป แล้วการประชาสัมพันธ์ก็เงียบเชียบ ผมจำได้ว่าได้ยินว่าคิงส์คัพจะจัดที่เชียงใหม่ แต่มันก็หลายเดือนแล้วก็ลืมไปแล้ว นี่ถ้าไม่เห็นในเพจต่างๆก็ลืมไปแล้วจริงๆนะ ป้ายไวนงไวนิลอะไรก็ไม่เห็นเลย สปอตในวิทยุก็ไม่มี แล้วแบบนี้คนเชียงใหม่จะไปรู้ได้ไงว่าตัวเองเป็นเจ้าภาพจัด ใครที่ไหนอยากจะไปดู แค่เริ่มมันก็ผิดแล้ว

ที่คนบ่นๆกันคือ การจัดการที่มันช้า บอลจะเตะวันที่ 22 (พรุ่งนี้) แต่พึ่งมีรายละเอียดการขายตั๋ววันออกมาวันที่ 16 ก่อนแข่งแค่วีคเดียวเอง เพจก็ตั้งขึ้นวันที่ 16 นั่นแหละ โอเคแหละว่าอาจจะวางตารางการทำงานมาแล้ว แต่ผมก็มองว่ามันช้าเกินครับ งานระดับแมตช์ฟีฟ่ารับรองอะ  

จะอ้างกั๊กเอาไว้ให้คนเชียงใหม่ไม่ได้ คนเชียงใหม่ไม่ได้มีแค่อำเภอเมืองอำเภอเดียว อำเภอรอบนอกล่ะ เป็น อบจ อย่าทำตัวเป็นเทศบาล โคตรกระจอก

แล้วอย่าดูถูกเรื่องราคาตั๋ว ทุกวันนี้ชาวบ้านแม่มเล่นหวยงวดละหลายร้อย เงินซื้อตั๋วเค้ามีอยู่แล้ว
1
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28010
โพสเมื่อ: Wed Sep 21, 2022 21:27
ออนไลน์ตามระเบียบละผม โคตรเซ็ง ขายแทบบจะไม่หลากหลายเลย โรบินสันนี่ผมไม่สะดวกไปเลย อย่างน้อยแบ่งมาโซนเซนเฟสหรือเมญ่าก็ยังดี
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 01:32
BLIИK พิมพ์ว่า:
ออนไลน์ตามระเบียบละผม โคตรเซ็ง ขายแทบบจะไม่หลากหลายเลย โรบินสันนี่ผมไม่สะดวกไปเลย อย่างน้อยแบ่งมาโซนเซนเฟสหรือเมญ่าก็ยังดี  

จริงครับ อยากให้กระจายขายไปทั่วๆในห้างในเชียงใหม่

ตอนแรกบอกว่าวันที่ 19 ที่ขายที่โรบินสันขายแค่โซน E ผมอยากได้โซน W ก็เลยไม่ไป สรุปขายทุกโซน ผมนี่แบบ WTF เลย ตอนแรกบอกอย่าง สุดท้ายทำอีกอย่าง

ต้องมานั่งเสียเวลาเสียอารมณ์จองในเว็บ เว็บโคตรห่วย พึ่งจะจองได้เมื่อคืน รอแค่อีเมล์อีกที
0
0

#FSGOUT
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 824
โพสเมื่อ: Thu Sep 22, 2022 11:40
ตอนนี้หน้าสนาม คิวอย่างยาวละ
วันีี้การจัดการออกมาเละแน่ๆ ดูจากทรง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel