ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jul 2008
ตอบ: 720
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 09:49
[RE: เกมไหนคุ้มครับ Asc Valhala กับ cyberpunk]
Glue-Man พิมพ์ว่า:
126945 พิมพ์ว่า:
เล่น Cyberpunk จบแล้วใน PS5
นี่ถ้าไม่ติดเรื่องเซพไม่ค่อยติด เซพพังนี่ถือว่าเป็นเกมส์ที่สนุกสุดๆ
บางทีเล่นๆไปต้องระแวงว่ามันจะเซพให้ป่าววะ

กำลังสนใจจะซื้อมาเล่นครับ เห็นมี แปลไทย ใน PS5 ภาพสวยไหมครับ เรื่องเซฟพังนี่หนักไหมครับ  

ภาพสวยใช้ได้ครับแต่ต้องเปิดโหมด Ray tracing นะจะสวย แต่ Frame Rate จะดรอป
ถ้าเปิดโหมด Performance หน้าตัวละครจะดูตลกๆหน่อยแต่ก็พอเล่นได้
เรื่องเซพพังนี่บอกเลยว่าค่อนข้างหงุดหงิดและเป็นบ่อย ถ้าเล่นไปนานๆแล้วไม่ได้เซพแล้วเซพเสีย
ต้องเล่นใหม่ ต้องอาศัยเซพบ่อยๆให้รู้ว่าเซพไม่เสีย และมีบางเควสมันเล่นได้แต่เซพไม่ได้
ความหมายคือ ท่านเล่นเควสนั้นได้เล่นจบแล้ว แต่พอจะเซพมันจะเซพไม่ได้ ที่ผมเจอมันจะเป็นเควสรองที่ๆไม่ส่งผลต่อเนื้อเรื่อง เลยโชคดีไปไม่รู้มีใครเจอเควสหลักที่ส่งผลกับเนื้อเรื่องไหมนะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 4807
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:12
[RE: เกมไหนคุ้มครับ Asc Valhala กับ cyberpunk]
Ass Creed Vahalla เลยครับ ผมกว่าจะจบ 110-120 ชั่วโมงเลยมั้ง เกมมีให้เล่นเยอะเกิ้น
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 8189
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 10:28
cyberpunk ครับ เกมตอนนี้มันดีพอให้เล่นจบสบายๆแล้วหละ เนื้อเรื่้องก็โอเค แต่นั้นหละหลายๆอย่างที่โม้ไว้ก่อนเกมเปิดไม่มี จนต้องมีนัก mod มาทำให้เอง

Valhala ผมเล่นไม่จบโคตรน่าเบื่อ สู้ไม่สนุก ลอบฆ่าไม่สนุก ส่วนอื่นๆคือก็อบวางภาค odyssey มาเกือบหมด แค่ UI ยังก็อบมาอะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 11:35
ถูกแบนแล้ว
เล่นในPS5ทั้ง2เกม ดองไว้ทั้ง2เกม ส่วนตัวชอบไซเบอพังค์มากกว่าครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13268
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 11:44
วาฮัลลา ผมว่าไม่มีอะไรแปลกใหม่เลยนะ

แต่ Cyberpunk นี่เปิดโลกทัศน์เกมแนวนี้เลย ใกล้เคียงสุดก้ deus ex แต่ขนาดโอเพ่นเวิลด์จะเล็กกว่า

ติดอย่างเดียว บัคตอนเกมออกใหม่มันเยอะ แต่ถ้าซื้อเล่นช่วงนี้ ซึ่ง ภาคเสริมกำลังมา ผมว่าก้คุ้มกว่านะ
1
0

Wake up and be awesome.
There's always another reason to keep on living.
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2006
ตอบ: 1100
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 12:02
cyberpunk ต้องไปกระทืบไอ้ อดัม ซักครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2009
ตอบ: 19
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 13:30
แตกประเด็นนิดนึง ถ้า วาฮันลา กับ โอดิซี่ ละครับอันไหนสนุกกว่า
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2130
โพสเมื่อ: Mon Sep 19, 2022 20:57
[RE]เกมไหนคุ้มครับ Asc Valhala กับ cyberpunk
Valhallaเล่นฟรีถ้าสมัครสมาชิกระดับextraขึ้นไปของPlaystation ขนาดเล่นฟรีผมยังไม่อยากจะเล่นเลยครับ

โคตรน่าเบื่อ แมพใหญ่แต่กลวง เป็นมาตั้งแต่ภาคOdysseyละ อีกาแม่งก็ง่อย

เล่นเรื่องราวเกี่ยวกับเทพ มีวัตถุดิบที่ดีในมือแท้ๆ แต่ทำออกมาโคตรห่วย เทียบGod of War 4 ไม่ติดเลย

Odyssey ยังพอมีระบบCombatมันส์ๆให้เล่น Valhallaนี่อย่างง่อยเลย ขายราคาข้าวตามสั่งจานนึง50บาท ก็ไม่ซื้ออ่ะ

เกมห่าไรเล่นไปหงุดหงิดไป ไม่ได้น่าตื่นเต้นไม่ได้สนุกอะไรเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 7871
โพสเมื่อ: Tue Sep 20, 2022 06:42
MaXImO พิมพ์ว่า:
แตกประเด็นนิดนึง ถ้า วาฮันลา กับ โอดิซี่ ละครับอันไหนสนุกกว่า  

ผมเล่น Odysseyหลายรอบ
สนุกมากครับ
ส่วน Vahalla ไม่เคยเล่น แต่ฟังคนรอบข้างมาบอกว่าน่าเบื่อ

ผมรู้สึกว่า ubisoft หลังๆมาชอบทำเกม openworld ให้ยืด
ผมเล่น farcry 6 อย่างนานละ ไม่จบสักทีจนหยุดไปหลายรอบละ
2
0
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11137
โพสเมื่อ: Tue Sep 20, 2022 15:31
เกมไหนคุ้มครับ Asc Valhala กับ cyberpunk
MaXImO พิมพ์ว่า:

odyssey เนื้อเรื่องสนุกคอมแบทมันไม่ยืดเยื้อต้องได้เล่นส่วน valhalla โคตรแย่อย่าได้ลอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ชอบอ่าน ไม่ชอบเม้น
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 895
โพสเมื่อ: Tue Sep 20, 2022 16:30
เชีย cyberpunk เกมเพล เนื้อเรื่อง สนุก น่าติดตาม
ถ้าไม่ติดว่าโม้ไว้เยอะ ออกขายตอนไม่พร้อม บัคกระจาย กับ optimize ไม่ดี ได้ลุ้น gotyปีนั้นเลย

AC Valhalla ภาพสวย เนื้อเรื่องยาว เนือย เควสซ้ำจำเจ
ต้นเรื่องกับท้ายเรื่อง เนื้อเรื่องสนุก แต่มันเนือยกลางเกม มันจะเบื่อก่อน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel