ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 18:44
โดนทุกทิศ! ทีมเก่าด่า 'เสี่ยท็อดด์' โคตรบ้งอวยสิงห์ปั้น 'บังโม'
StorM พิมพ์ว่า:
MooHiMs พิมพ์ว่า:
คนปั้นบังโม ผมมองเชลซีเนี่ยละ
เพราะเชลซีกล้าปล่อยนักเตะให้ ฟิออ หรือโรม่า ยืม
เพราะถ้าตอนนนั้น บังโมเลือกย้ายไปลิเวอร์พูลก่อนเชลซี
ผมว่าก็เบียด ซัวเรซ กับหริด ยากอยู่ดี
ตอนนั้น บังโม บางมากกกกกก..
แล้วไหนจะ แคร์โรลล์ที่ลิเวอร์พยายามปั้น

ผมมองเชลซีกล้าที่จะปล่อยบังโมหรือเดอบรอย
จะมองเชลซีปั้นก็ไม่ผิดหรอก อาจจะไม่100%
แต่อย่างน้อย10-20% เชลซีก็มีส่วน

ผมเชื่อนะ มันการันตีไม่ได้หรอก ว่าถ้าตอนนั้น
เดอบรอย หรือบังโมไปทีมอื่น แล้วจะเก่งแบบทุกวันนี้ไหม

ผมกล้าพูด อาจจะอยู่ลีคเยอรมัน กับลีคอิตาลีนั่นละ
การที่มาเชลซี เจอ ระดับโลกอย่าง มาซาร์ก้า
มันช่วยได้เยอะครับ

เข้ การปล่อยยืมคือการปั้น จะอวยลืมหูลืมตาไรขนาดนั้น นักเตะมันย้ายไปตกอับ แทบไม่ได้โอกาสไรเลยแท้ๆ ดีนะบังโมกับเดอบรอย ไม่โดนปล่อยยืมจนดับเหมือนบากาโยโก้  

ปล่อยยืมแล้วเกิดก็มีเยอะแยะนะ

เชลซีนี่เพียบ เทอร์รี่ เมาท์ เจมส์ คูร์ตัวส์ แทมมี่
กัลลาเกอร์ โบรย่า ลูกากู

มันไม่จำเป็นว่ายืมไปแล้วจะดับ เชลซีก็เลือกทีมที่เหมาะสมกับนักเตะ อยู่ที่นักเตะด้วยว่าพัฒนาได้ขนาดไหน ผมไม่ได้บอกนะว่าเชลซีปั้น100%
ผมแค่บอกว่าเชลซีก็มีส่วนในเรื่องการพัฒนามาอยู่เหมือนกัน เพราะเชลซีเลือกดึง มาพัฒนาต่อ
ถึงจะไม่เกิดกับเชลซี แต่ตอนที่พัฒนาก็ตอนที่เชลซีปล่อยให้ยืมไปนะครับ

ถ้า ซาล่าห์ยังอยู่เชลซี แบบไม่ปล่อยยืม
ผมว่าก็คงพูลิซิซนี่ละ
แล้วถ้าเดอบรอย ไม่ย้ายไปไหน ผมว่า คงได้เต็มที่แค่ตัวสำรองหมุนเวียน ตัวที่ 3-4 มาซาร์ก้า นั่นละ

ถ้ามองว่า เดอบรอยพัฒนาจากไหน ก็เพราะตอนอยู่โวล์ฟบวร์กนะ หรือซาล่าห์ที่โรม่านั่นละ
แล้ว ลิเวอร์กับแมนซิเอามาต่อยอดต่อ
เหมือน หริด กับไรท์ฟิลลิป ที่เชลซีปล่อยไป

ืี่ที่ผมจะสื่อคือ การที่ ดาวรุ่งย้ายมาเชลซียุคนั้นใช่ครับ ดับเกือบทุกรายยุคมู แต่...แค่ดับในทีมเชลซีนะครับ เพราะเชลซีก็ขายออกไปก็ได้เรื่องค่าตัวมาเรื่อยๆอย่างที่เป็นข่าวตลอด อย่างเดอบรอยน์กับซาล่าห์ถ้า มันดับ
ทำไมเชลซีถึงขายได้ราคามากกว่าที่ซื้อละ ผมถามแค่นั่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ChelSEA!!!!
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26856
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 18:51
[RE: โดนทุกทิศ! ทีมเก่าด่า 'เสี่ยท็อดด์' โคตรบ้งอวยสิงห์ปั้น 'บังโม']
อัล โมคาวลูน อ๋อออ ทีมไรวะ ?
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2146
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 19:02
[RE]โดนทุกทิศ! ทีมเก่าด่า 'เสี่ยท็อดด์' โคตรบ้งอวยสิงห์ปั้น 'บังโม'
ซื้อมาดับ ปล่อยยืมบอกทีมตัวเองปั้น อย่างแจ๋ว เลียไม่ลืมหูลืมตา

งี้แมนยูก็เคลมได้ดิว่าปั้นป็อกบา เชสบาซ่าก็เป็นคนปั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10372
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 19:24
โดนทุกทิศ! ทีมเก่าด่า 'เสี่ยท็อดด์' โคตรบ้งอวยสิงห์ปั้น 'บังโม'
เสี่ยซื้อทีมมันแล้วยุบทิ้งเลยครับ เศษตังหลังตู้เย็น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33918
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 19:32
[RE: โดนทุกทิศ! ทีมเก่าด่า 'เสี่ยท็อดด์' โคตรบ้งอวยสิงห์ปั้น 'บังโม']
จากทีมที่มีเจ้าของเป็นมาเฟีย กลายเป็นมีเจ้าของเป็นตัวตลก
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: MES QUE UN CLUB
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 15935
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 20:10
เสี่ยบอก การ์ดตกทีเละเลย
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 22029
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 20:23
เข้ามาดูไข่

0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 5662
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 20:30
J1bby พิมพ์ว่า:
เพราะเชลซีกล้าปล่อยนักเตะให้ ฟิออ หรือโรม่า ยืม
เพราะถ้าตอนนนั้น บังโมเลือกย้ายไปลิเวอร์พูลก่อนเชลซี
ผมว่าก็เบียด ซัวเรซ กับหริด ยากอยู่ดี
แล้วไหนจะ แคร์โรลล์ที่ลิเวอร์พยายามปั้น

ผมมองเชลซีกล้าที่จะปล่อยบังโมหรือเดอบรอย
จะมองเชลซีปั้นก็ไม่ผิดหรอก อาจจะไม่100%
แต่อย่างน้อย10-20% เชลซีก็มีส่วน

ผมเชื่อนะ มันการันตีไม่ได้หรอก ว่าถ้าตอนนั้น
เดอบรอย หรือบังโมไปทีมอื่น แล้วจะเก่งแบบทุกวันนี้ไหม

ผมกล้าพูด อาจจะอยู่ลีคเยอรมัน กับลีคอิตาลีนั่นละ
การที่มาเชลซี เจอ ระดับโลกอย่าง มาซาร์ก้า

กล้าที่จะปล่อยก็มา  

เชลซีคือทีมที่มีอคาเดมี่ที่ดีทีมนึงของโลกครับ
การซื้อมาแล้วปล่อยใหัทีมอื่นยืม
ผมว่าน่าจะทีมที่ปล่อยให้ยืมเยอะต้นๆของโลกเลย

เหมือนมีปีนึงที่ปล่อยยืมไป20++คน

การที่จะมาบอกว่า เดยบรอย หรือซาล่าห์มาดับที่เชลซี ผมเถียงนะ
ถ้าดับเชลซีคงไม่ขายได้ราคาหรอกครับ
ถ้าจะถามคนปั้น
งั้นผมก็บอกเบรเมนปั้น เดยบรอย
ฟิออ หรือ โรม่า ปั้น ซาล่าห์ก็ได้ครับ

ผมมองอย่างที่บอก ยุคนั้นใครจะกล้าเบียด มาซาร์ก้า ผมมองยุคนั้นนี่สุดที่สุดของเชลซีแล้วละ  

กล้าพูดว่าอคาเดมี่ดีรับดับต้นๆของโลก ขำหวะเชียร์เชลซีจริงแะเนี่ย ส่วนที่พูดมาอย่างมั่วเลย จำได้ไหมเชลซีโดนแบนซื้อขายตลาดนักเตะเพราะอะไร นั่นแหละฮะเน้นกว้านซื้อยังกล้ามาบอกอคาเดมี่ลำดับต้นๆ
4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7951
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 20:42
ท็อดด์เอ้ย เองไปสนใจธุรกิจอย่างเดียวก็พอ เรื่องบอลเองไม่รู้เรื่องเลยโว้ย งานนี้เข้าข้างไม่ไหวว่ะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15878
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 20:52

เม้นนี้โคตรสุด
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2020
ตอบ: 2624
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 21:12
ข่าวโบลี่นี่มันขายได้จริงๆ

จริงๆคนหมั่นไส้แก่เยอะ พูดไรสื่อก็เอามาลง

0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: CHELSEA TILL DIE !!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 792
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 21:15
[RE]โดนทุกทิศ! ทีมเก่าด่า 'เสี่ยท็อดด์' โคตรบ้งอวยสิงห์ปั้น 'บังโม'
ข้อมูลไม่แน่นแล้วขยันพูดเกิ้นนน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2009
ตอบ: 693
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 21:17

ปล่อยยืม = ปั่นเอง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3436
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 21:54
ท็อดอ่ะไม่เท่าไหร่ แกพลาดเพราะแกยังไม่ชำนาญนี่เข้าใจได้
แต่ไอ้ที่แถให้ท็อดแบบไม่ลืมหูลืมตานี่ ตลกยิ่งกว่าท็อดอีก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 170
โพสเมื่อ: Sat Sep 17, 2022 22:11
kaneza69 พิมพ์ว่า:
Necrolas พิมพ์ว่า:
เสี่ยตูสัมภาษณ์รอบเดียว ตีนมาเพียบ

อันนี้ก็ไม่รู้จะโทษตัวท็อดด์หรือทีมงานนะว่าเตรียมสคริปต์ให้ดีไหม ควรจะแม่นกว่านี้หน่อย

แต่คนที่ด่าท็อดด์ว่าไม่รู้เรื่องฟุตบอลผมก็ไม่เห็นด้วยทั้งหมด เพราะท็อดด์มันน่าจะศึกษามาตั้งแต่ปี 2018 ตอนขอเสี่ยหมีซื้อครั้งแรกละ อย่างน้อยน่าจะทำการบ้านมาบ้าง  
จริงครับ ความรู้ฟุตบอลแน่น เลยไปแนะนำให้ทูเคิล เปลี่ยนแผนไปเล่น 4-4-3  
เป็นระบบใหม่ แบบใช้โกล์ไลน์ในฟุตซอลรึป่าวท่าน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel