ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1023
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 09:31
[RE: ฟ้าถล่ม!! คาร์วัลโญ่ ซัดชัย น.90+8 “หงส์” แซงนิวดราม่า 2-1]
กองกำลังเราอ่อนกำลังลงไปเยอะ ช้าไปเยอะเลย ถ้ารอเด็กมาแทนก็ไม่ทันใช้แล้ว

ปีหน้านิวฯจะน่ากลัวมาขึ้นเรื่อยๆแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Jul 2022
ตอบ: 1801
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 09:37
[RE: ฟ้าถล่ม!! คาร์วัลโญ่ ซัดชัย น.90+8 “หงส์” แซงนิวดราม่า 2-1]
เดือดจัดนัดนี้
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2010
ตอบ: 1595
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 09:42
[RE]ฟ้าถล่ม!! คาร์วัลโญ่ ซัดชัย น.90+8 “หงส์” แซงนิวดราม่า 2-1
Jueii พิมพ์ว่า:
Spoil
Hooliganzz พิมพ์ว่า:
KING LUIS พิมพ์ว่า:
redsnow พิมพ์ว่า:
ทดเกินมาจากอะไรนิ เกมไม่ได้หยุด  

เฮ้ย นักเตะนิวตะคริวขึ้นทั้งเกม เอะอะนอนๆ ช่วงท้ายนิคโป๊บก็เจ็บอีก ได้ดูเกมเดียวกันมั้ยเนี่ย  

นอนแล้วเกมหยุดไหมครับ นี่ถามเพราะไม่ได้ดูเต็มเกม  

โห พอเจอคอมเม้นนี้ ยอมใจเลย คือคุณไม่ได้ดู? แต่ก็กล้าคอมเม้นเหมือนดูมาปกติ ใช้คำถามแบบมั่นใจซะด้วย เอาล่ะไม่จำเป็นต้องอธิบายอะไรแล้ว  

ดูไปด้วยทำงานไปด้วยครับ ผมตั้งคำถามไม่ดีทำให้พี่หัวร้อนครับ ขออภัยนะครับที่ตั้งคำถามได้ไม่ดี ทีหลังจะปรับปรุงครับพี่ อันนี้คือต้องการจะถกประเด็นเพิ่มใช่ไหมครับ หรือต้องการจะแซะ  

อย่าเบี่ยงประเด็นเลยครับ คุณไม่ได้ดูแต่คุณกลับถามว่า ทดเกินมาจากอะไรนิ เกมไม่ได้หยุด มันไม่ใช่คำถามที่ดีหรือไม่ดี แต่ไม่ใช่คำถามด้วยซ้ำ คุณนั่นแหละอยากจะแซะแต่แรกรึเปล่า หลักฐานก็มีทีคุณพิมพ์มา ไม่ต้องไหลครับ  

ผมไม่อยากจะให้มันไหลยาวนะ บอลมันก็จบไปแล้ว เข้าประเด็นไปเลย

ผมเห็นอย่างที่หลายๆคนเห็นแหละว่านิวถ่วงเวลาเพื่อที่จะเอาแต้ม มีตัวเป็นตะคริวเกมไม่ได้หยุด โป้ปรับบอลได้นอน เลยถามว่าเกมมันไม่ได้หยุดไม่ใช่เหรอทำไมถึงทดเกิน คำตอบก็คือเพราะถ่วงเวลาเลยทดเพิ่มให้ก็แค่นั้น

ถ้าถ่วงเวลาแล้วกรรมการทดเกินให้คือเหตุผล อันนี้ก็แฟร์แล้ว ผมไม่ได้สนใจสกอร์นะแค่นั่งดูเกมเฉยๆ

ธรรมดาฟุตบอลมีผู้ชนะ ผู้แพ้ รับผลไปตามที่เกิด ไม่รู้จะมาหัวร้อนอะไร  

ไม่เอาดิ พอโดนจี้ โดนถามคืน ไม่เอาทางหล่อดิ ถามแบบมั่นๆตอนแรกดิ เอ้อจากถามมั่นๆตอนแรกไหง
วกไปนางเอกโดนรังแกซะแล้วเนี้ย  

ก็เมนท์ของผมแบบนี้มาตั้งนานแล้วถ้าได้ดู วิจารณ์บอลไปเรื่อยเปื่อย หรือท่านอาจจะถูกใจคอมเมนท์แบบในเฟสบุคมันก็เรื่องของท่านแต่ผมไม่ใช่แบบนั้น ไม่รู้ว่าตอบแบบไหนดีถึงจะถูกใจเดี๋ยวก็หาว่าแถไปเรื่อย  

เม้นแรกเริ่มของท่านมันค่อนข้าง sensitive ครับ โดยเฉพาะช่วงหลังเกมใหม่ ๆ

ปกติกรรมการทดเกินตั้ง 8-9 นาที แสดงว่าเกมต้องมีหยุด ไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม ท่านมาบอกว่า “เกมไม่ได้หยุด” ทั้ง ๆ ที่ท่านเองก็ไม่ได้ดูเต็มเกม คนก็หัวร้อนใส่เป็นธรรมดา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
6
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Aug 2020
ตอบ: 8
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 09:45
ถ้านิวสู้ ไม่ถ่วง ผมว่ามีแต้มครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2007
ตอบ: 732
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 09:58
Spoil
Hooliganzz พิมพ์ว่า:
redsnow พิมพ์ว่า:
ทดเกินมาจากอะไรนิ เกมไม่ได้หยุด  

เฮ้ย นักเตะนิวตะคริวขึ้นทั้งเกม เอะอะนอนๆ ช่วงท้ายนิคโป๊บก็เจ็บอีก ได้ดูเกมเดียวกันมั้ยเนี่ย  

นอนแล้วเกมหยุดไหมครับ นี่ถามเพราะไม่ได้ดูเต็มเกม  

โห พอเจอคอมเม้นนี้ ยอมใจเลย คือคุณไม่ได้ดู? แต่ก็กล้าคอมเม้นเหมือนดูมาปกติ ใช้คำถามแบบมั่นใจซะด้วย เอาล่ะไม่จำเป็นต้องอธิบายอะไรแล้ว  

ดูไปด้วยทำงานไปด้วยครับ ผมตั้งคำถามไม่ดีทำให้พี่หัวร้อนครับ ขออภัยนะครับที่ตั้งคำถามได้ไม่ดี ทีหลังจะปรับปรุงครับพี่ อันนี้คือต้องการจะถกประเด็นเพิ่มใช่ไหมครับ หรือต้องการจะแซะ  

อย่าเบี่ยงประเด็นเลยครับ คุณไม่ได้ดูแต่คุณกลับถามว่า ทดเกินมาจากอะไรนิ เกมไม่ได้หยุด มันไม่ใช่คำถามที่ดีหรือไม่ดี แต่ไม่ใช่คำถามด้วยซ้ำ คุณนั่นแหละอยากจะแซะแต่แรกรึเปล่า หลักฐานก็มีทีคุณพิมพ์มา ไม่ต้องไหลครับ  

ผมไม่อยากจะให้มันไหลยาวนะ บอลมันก็จบไปแล้ว เข้าประเด็นไปเลย

ผมเห็นอย่างที่หลายๆคนเห็นแหละว่านิวถ่วงเวลาเพื่อที่จะเอาแต้ม มีตัวเป็นตะคริวเกมไม่ได้หยุด โป้ปรับบอลได้นอน เลยถามว่าเกมมันไม่ได้หยุดไม่ใช่เหรอทำไมถึงทดเกิน คำตอบก็คือเพราะถ่วงเวลาเลยทดเพิ่มให้ก็แค่นั้น

ถ้าถ่วงเวลาแล้วกรรมการทดเกินให้คือเหตุผล อันนี้ก็แฟร์แล้ว ผมไม่ได้สนใจสกอร์นะแค่นั่งดูเกมเฉยๆ

ธรรมดาฟุตบอลมีผู้ชนะ ผู้แพ้ รับผลไปตามที่เกิด ไม่รู้จะมาหัวร้อนอะไร  

ไม่เอาดิ พอโดนจี้ โดนถามคืน ไม่เอาทางหล่อดิ ถามแบบมั่นๆตอนแรกดิ เอ้อจากถามมั่นๆตอนแรกไหง
วกไปนางเอกโดนรังแกซะแล้วเนี้ย  

ก็เมนท์ของผมแบบนี้มาตั้งนานแล้วถ้าได้ดู วิจารณ์บอลไปเรื่อยเปื่อย หรือท่านอาจจะถูกใจคอมเมนท์แบบในเฟสบุคมันก็เรื่องของท่านแต่ผมไม่ใช่แบบนั้น ไม่รู้ว่าตอบแบบไหนดีถึงจะถูกใจเดี๋ยวก็หาว่าแถไปเรื่อย  

ขอเสริมครับ เกมส์หยุดครับ ตอนโป๊ปนอน ทีมแพทย์เข้ามาในสนาม ถ้านอนเฉยๆ ยอมโดนใบเหลือง ก็ไม่มีทดเพิ่มหรอกครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2008
ตอบ: 957
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 10:04
ถ้าใครดูเกมส์ จะไม่มีคำถามเลย ว่า ทดทำไม เกินเวลา 5555+

แต่ อย่างว่าแหละนะ เหล่า สาริกาสีแดง
2
0

Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 108
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 10:14
0
0
ss
jam
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2006
ตอบ: 3989
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 10:45
เจ้าหนู
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักเตะหมู่บ้าน
Status: อ่านว่า 9 - 0
เข้าร่วม: 02 May 2022
ตอบ: 437
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 10:47
ฟ้าถล่ม!! คาร์วัลโญ่ ซัดชัย น.90+8 “หงส์” แซงนิวดราม่า 2-1
PERE$ พิมพ์ว่า:
ทดยังไงให้ชนะ  

ทดจนกว่านิวคาสเซิลหางแดงจะหัวไหม้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2009
ตอบ: 244
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 10:57
สะใจชิบหอยย ไอ้โป้บ ไอ้งลิงตัน เมิงกลับไปนอนบ้านยาวๆนะ ขยันนอน นอนเก่ง

แสกหน้าไปดิวะ 5555+

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 559
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 11:10
[RE]ฟ้าถล่ม!! คาร์วัลโญ่ ซัดชัย น.90+8 “หงส์” แซงนิวดราม่า 2-1
CuteXboyz พิมพ์ว่า:
ไม่น่าเชื่อว่า สภาพนิวไม่พร้อมขนาดนี้ จะทำให้แฟนหงษ์ทั้งหลาย สะใจได้ขนาดนี้ ทั้งๆที่ฟอร์มหงษ์ตอนนี้ก็กากมากเหลือเกิน ผมว่าเกมส์นี้นิวควรภูมิใจนะ เป็นรองทั้งชื่อชั้นและสภาพทีม แต่เกือบเอาแต้มออกจาก บ้านหงษ์ได้ ดูจากแฟยหงษ์หลายๆเม้นท์รู้เลย ว่านิวตอนนี้ยกระดับมาเกือบเทียบหงษ์แล้ว  
วิเคราะห์จากคอมเม้น? โคตรเลอะเทอะ อ่าา เขาหงุดหงิดที่บอลตาม แล้วโดนถ่วงเวลา เกี่ยวไรกับนิวฯยกระดับทีมมาเท่าลิเวอร์พูล ถ้าคิดงี้เบิร์นลีย์ เวสบอม ทีมอื่นๆที่ถ่วงเวลาจนน่าหงุดหงิด ก็ระดับเดียวกับลิเวอร์พูลหมดเลยปะ ป่วยเกิน
4
0
Status: คนดีไม่มีที่ยืน จำไว้..
เข้าร่วม: 21 Jul 2010
ตอบ: 479
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 11:12
ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยดิ จะไม่ให้ถ่วง ให้โดนแบบ 9 - 0 เหรอถึงจะพอใจอ่ะ

นิวมาสภาพแบบนี้ ต่อกรได้ขนาดเกือบเอา 1 แต้มออกไปได้ก็ถือว่าสู้สุดใจแล้วมั้ย?

จะเอาไรมากในเมื่อคุณได้คะแนนที่ต้องการไปแล้ว ?  

ทำได้ครับ ก็ว่าไปตามกฏกติกา แต่มันดูไร้คลาสแค่นั้นเอง ถ้าต้องเจอทีมใหญ่แล้วเล่นแบบนี้ทุกนัด ถ้าแฟนบอลโอเค ก็สุดแล้วแต่จะชอบครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: ยากแท้หยั่งถึง
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 7207
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 11:23
ไม่ต้องถ่วง น่าจะมีแต้มกลับไปนะนิว
0
0
Status: ID เก่าโดนแฮก
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 795
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 11:26
เกือบไม่รอด

เกมส์รุกยังขาดการจบสกอร์ที่ดี

นัดหน้า ดาร์วินพ้นโทษแบน ลุ้นกันต่อ
0
0

(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

คอมเมนเตเตอร์
Status: ❤MINMIN❤●LISA●✚RYUJIN✚ ✿MINNIE✿★MINJI★ ♛CHIQUITA♛
: 18 ใบ : 4 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 5921
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2022 12:01
ถูกแบนแล้ว
0
0
" United . . . Till I Die "
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel