ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Apr 2022
ตอบ: 7022
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 19:41
[RE: [Spoil] Dragonball Super มังงะ ตอน 87 นักรบที่แข็งแกร่งที่สุดในจักรวาลปรากฏตัวแล้ววววว]
Spoil
asadong851 พิมพ์ว่า:
LookGade พิมพ์ว่า:
asadong851 พิมพ์ว่า:
LookGade พิมพ์ว่า:
Swain - B พิมพ์ว่า:
ขี้เกียจออกแบบตัวละครรีเมคฟรีชเซอร์เอาซะเลย รอบก่อนโดนด่าเรื่องจิเรน  

จิเรน คือผมไม่อินอย่างแรงเลยครับ ไม่มีความรู้สึกเท่ แกร่ง หรือออะไรเลย เก่งแบบงงๆ ไม่มีที่มา หรือเสน่ห์ใดๆ บทก็จางๆหายไป  

พูดถึงจิเรนผมสงสัยในประเด็น อาจารย์ของจิเรน โดนฆ่าตาย แต่เทวดาจักรวาล 11 (มาการิต้า)
ไม่สามารถคืนชีพให้ได้ เพราะเหมือนมีเงื่อนไขพิเศษว่า ถ้าโดนฆ๋าด้วยเผ่ามาร จะไม่สามารถคืนชีพได้
รวมถึงดราก้อนบอลก็๋ไม่น่าไหว

SUPER Dragonball น่าจะเป็นทางออกที่น่าจะทำได้

แสดงว่าเผ่ามาร (จักรวาล11) อาจจะมีบทในดราก้อนบอลภาคหลังๆก็ได้ครับ
เห็นว่ามีศักดิ์พอๆกับเทพไคโอชินเลย (เกิดจากผลไม้สวรรค์เหมือนกัน)
ไม่ใช่มนุษย์ หรือ มนุษย์ต่างดาวด้วยว  

กับมิติโลกของดาบูร่า อยากรู้มากว่าจะมีบทมั้ย
ส่วนเผ่ามาร ไอนี้ผมก็งงๆ โดยฆ่าแล้วคืนชีพไม่ได้ ดูไม่ make sense เลย ไอคิบิโตะที่ถูกดาบูร่าฆ่า ก็ไม่แน่ใจจะนับเป็นเผ่ามารมั้ย

หรือพิกโกโร่ ตัวพ่อ ฆ่าคน ก็เคยมีพูดประเด็นนี้โดย คารินน่ะครับ คนที่ถูกเผ่ามารฆ่า วิญญาณจะล่องลอย ไม่ได้ไปปรโลก น่ะครับ แต่กรณีราดิซที่ถูกพิกโกโร่ฆ่าดันได้ไปสวรรค์ พระเจ้าก็ประหลาดใจ เหมือนจิตมารความชั่วร้ายหายไป ก็ไม่นับเป็นเผ่ามารแล้ว  

อาจารย์แกชอบลืมนะครับ 555555555
ถือเป็น Plot hole เรื่องนี้มีช่องโหว่เยอะมากครับ  

อีกเรื่องที่สงสัย วิชาฮาไคของบิลส์นี่คือสลายได้ยันวิญญาณหรือเปล่าครับ คือไม่เหลือวิญญาณให้เวียนว่ายตายเกิืดอีกแล้ัว แบบเดียวกับการลบของเซ็นโอหรือเปล่า  

น่าจะลบได้ครับ แต่กรณีซามัสที่เป็นอมตะบิลบอก ฮะไคไม่ได้ แต่มีวิธีอื่นจัดการพวกอมตะแทน
งงแท้ จารย์ยยยยยยย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Sometimes u gonna run b4 u can walk . . .
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 93
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 21:21
[RE: [Spoil] Dragonball Super มังงะ ตอน 87 นักรบที่แข็งแกร่งที่สุดในจักรวาลปรากฏตัวแล้ววววว]
กำลังเดาสีผมของโงกุนร่างต่อไปอยู่ครับ ว่าสีอะไรดี
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2813
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 21:37
แล้วเมะไม่ทำต่อแล้วหรอครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel