ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9067
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 19:27
[RE: กาเซมิโร่ VS เดอบรอยน์]
GOSSIPMAN11 พิมพ์ว่า:
Im Choding พิมพ์ว่า:
ตลกดี เดอบรอยเขาซื้อใช้มาตั้งแต่อายุเท่าไหร่ละครับ เขาไม่ได้เพิ่งจะมาซื้อใช้ตอนมันอายุ 30 ป่าว  
เอาประเด็นคุณภาพนักเตะ ซื้อมามันพร้อมใช้ได้เลย ขัดเกลาผ่านร้อนผ่านหนาว เป็นระดับ ไน wold class มาแล้ว เหลือแค่โค้ชแหละจะจับของคุณภาพสูงมาใช้งานเข้ากับทีมยังงัยได้บ้าง

แต่ถ้าซื้ออายุน้อย โอกาศเสี่ยงสูงกว่าอยู่แล้วมันต้องใช้เวลาปั้นขัดเกลาฝีเท้างัยเก่งขึ้นหรือเปล่าบอกไม่ได้

แต่กับแมนยูตอนนี้ของสำเร็จรูปที่เอามาเติมช่องว่าง ยังงัยก็ดีกว่า อยู่ที่โค้ชวางแผนต่อ เสริมในอนาคตพวกยังเจนเข้ามา ยุคสมัยนี้จะเาอแต่อายุน้อยอย่างเดียวกับการสร้างทีมไม่น่าจะปั้นตามทีมอย่างหัวแถวทันหรอก

เรื่องคุณภาพตามเนื้อผ้าไม่เถียงเลยครับ แต่ก็อีกนั่นแหละปัจจัยคือถ้าเอามาราคานี้แล้วไม่ปัง พังนะครับเพราะตามกฏไม่ใช่ไม่มีเงินน่ะครับแมนยู เงินอ่ะมีเหลือเยอะแยะแต่ถ้าใช้ไม่ได้เพราะกฏ FFP อันนั้นแหละปัญหาเลยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5876
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 21:02
zebastian283 พิมพ์ว่า:
RamosComeback พิมพ์ว่า:
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
ตัวสำคัญเลยละ หลังจากเสียมาเกเลเล่ ก็มา คาเซ นี่แหละ ที่แทนได้หามา โคตรนาน กว่าจะเจอ

ก่อนหน้านั้น เสียไปเท่าไร กาโก้เอ่ย กราวเวอเซ่นเอ่ย แม้เคดิร่า กับ ชายโซ๋ ยังเล่นไม่โหดเท่าเลย

เออผมอยากถามแฟนมาดริดพอดีเพราะพออลอนโซ่ออกก็ไม่ได้ตามบ่อยแระ ตอนอลอนโซ่จำได้แกเล่นเหมือนคาเซ+โครส คือหน้าที่การเล่นแกอ่านะ ผมอยากรู้ว่าคาเซนี่ข้อดีข้อเสียต่างอลอนโซ่ยังไง พอท่านว่าคาเซโหดกว่านี่สงสัยเลย ตอนนั้นอลอนโซ่ก็ fifpro 2สมัยติดเลย ยุคกลางโหดๆ จำได้สื่อสเปนลงว่าถ้ามาดริดไม่มีอลอนโซ่โอกาสไม่ชนะนี่เยอะมากเลย  
ในระบบ 433 เล่นกลางตัวรับ โหดกว่าพี่โซ่ครับ พี่โซ่ แกรับไม่เท่า ความแข็งแกร่งลูกกลางอากาศ แต่ออกบอลดีกว่า วิชั่นดีกว่า  

อันนี้เห็นด้วยเลยครับเพราะมีโครสแล้วเอาตัวรับแน่นๆดีกว่า  
เอาง่ายๆๆผมมองชายโซ๋ คือโทนี่โครสที่เล่นเกมรับได้ดี แบบนั้นมากกว่า ไม่ใช่ตัวรับเพียวๆ ลองสังเกตง่ายๆ ตอนเทพ หงส์แดง มาเคราโน่ตัวรับนะ ตอนกะมาดริดก็เคดิร่า ตอนทีมชาติก็บุสเกต  

ตอบเหมือนมอสครับ ตัวแทนอลอนโซ่ จริงๆ คือ โครสครับ สไตล์การเล่นใกล้เคียงกัน เป็นตัวกำหนดเกม ขึ้นบอลสั้นยาว เหมือนกัน แต่อลอนโซ่เล่นเกมรับดีกว่าแน่นกว่า แต่ช้ากว่าโครส ส่วนเกมบุกโครสกินขาดเหลือๆ ยิงไกลดีกว่าเหลือๆ  

อันนี้แชร์ๆกันนะ ตอนดีลเหมือนสลับขั้วแต่ไลน์การยืนผมว่าคนละไลน์การยืนเลยนะสำหรับผม คือสองคนนี้เล่นร่วมกันก็ได้แต่มันจะทับไลน์กันหน่อยๆ อลอนโซ่แกนิยามตัวเองเป็นมิดฟิลตัวรับนะสำหรับผม เท่าที่ฟังๆแกสัมภาษณ์ พอไปบาเยิร์นแกก็ไม่ได้ยืนตรงตำแหน่งโครสไปยืนกลางรับเหมือนเดิม
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5876
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 21:06
ตัวสำคัญเลยละ หลังจากเสียมาเกเลเล่ ก็มา คาเซ นี่แหละ ที่แทนได้หามา โคตรนาน กว่าจะเจอ

ก่อนหน้านั้น เสียไปเท่าไร กาโก้เอ่ย กราวเวอเซ่นเอ่ย แม้เคดิร่า กับ ชายโซ๋ ยังเล่นไม่โหดเท่าเลย

เออผมอยากถามแฟนมาดริดพอดีเพราะพออลอนโซ่ออกก็ไม่ได้ตามบ่อยแระ ตอนอลอนโซ่จำได้แกเล่นเหมือนคาเซ+โครส คือหน้าที่การเล่นแกอ่านะ ผมอยากรู้ว่าคาเซนี่ข้อดีข้อเสียต่างอลอนโซ่ยังไง พอท่านว่าคาเซโหดกว่านี่สงสัยเลย ตอนนั้นอลอนโซ่ก็ fifpro 2สมัยติดเลย ยุคกลางโหดๆ จำได้สื่อสเปนลงว่าถ้ามาดริดไม่มีอลอนโซ่โอกาสไม่ชนะนี่เยอะมากเลย  
ในระบบ 433 เล่นกลางตัวรับ โหดกว่าพี่โซ่ครับ พี่โซ่ แกรับไม่เท่า ความแข็งแกร่งลูกกลางอากาศ แต่ออกบอลดีกว่า วิชั่นดีกว่า  

อันนี้เห็นด้วยเลยครับเพราะมีโครสแล้วเอาตัวรับแน่นๆดีกว่า  
เอาง่ายๆๆผมมองชายโซ๋ คือโทนี่โครสที่เล่นเกมรับได้ดี แบบนั้นมากกว่า ไม่ใช่ตัวรับเพียวๆ ลองสังเกตง่ายๆ ตอนเทพ หงส์แดง มาเคราโน่ตัวรับนะ ตอนกะมาดริดก็เคดิร่า ตอนทีมชาติก็บุสเกต  

อันนี้อาจมองคนละมุมแต่แชร์ๆกันขำๆ อลอนโซ่ผมว่าที่ไม่ได้เล่นตัวรับคือตอนหงส์ พอมาดริด บาเยิร์นแกก็คือตัวรับแต่สไตล์แกไม่ได้รับจ๋า แกบอกตำแหน่งแกคือฟาบิญโย่ในลิเวอร์พูลถ้าผมจำไม่ผิดนะ ตอนสเปนนี่แกสลับกันรองกับบุสเกตนะคือยืนแทบคู่กันเลย ส่วนเคดิร่าผมลับมองว่าเล่นแบบเฮนโด้พวกวิ่งสุดลงสุด อันนี้อาจคนละมุมมอง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel