ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Onion Member
Status: Ola..
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 10919
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 11:54
[RE: โควิดรอบนี้ ฉีดกับไม่ฉีด อาการแทบไม่ต่างกันเลย]
ก็โอไมครอน อย่าให้ลงปอด มันก็ไอ เจ็บคอ แบบไข้หวัดทั่วไป ที่เน้นป้องกันคือ มันแพร่เชื้อง่ายกว่าหวัด ส่วนเดลต้าเมื่อก่อน ถ้าได้ลงปอด ก็โอกาสรอด 50/50
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4431
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 13:11
[RE: โควิดรอบนี้ ฉีดกับไม่ฉีด อาการแทบไม่ต่างกันเลย]
ซิโนฟาร์ม ซิโนแว็ค ก็มีไว้ให้เคสแบบท่านครับ แฟนผมเค้าก็ไม่ฉีดMRNAเพราะโรคประจำตัว
คือบ้านเราไปเข้าใจผิดว่าต้องMRNAอันอื่นคือกระจอกมั่งน้ำเปล่ามั่ง จริงๆมันใช้ได้นะครับ แต่ไม่ใช่วัคซีนหลัก

ถ้าร่างกายปกติแน่นอนMRNAมันดีกว่า แต่อย่างท่านหรือแฟนผมฉีดแล้วเสี่ยงมันก็มีตัวเลือกให้ใช้ ซึ่งมันเป็นสิ่งที่ดี

2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10393
โพสเมื่อ: Mon Aug 22, 2022 00:41
Luxxx พิมพ์ว่า:
ซิโนฟาร์ม ซิโนแว็ค ก็มีไว้ให้เคสแบบท่านครับ แฟนผมเค้าก็ไม่ฉีดMRNAเพราะโรคประจำตัว
คือบ้านเราไปเข้าใจผิดว่าต้องMRNAอันอื่นคือกระจอกมั่งน้ำเปล่ามั่ง จริงๆมันใช้ได้นะครับ แต่ไม่ใช่วัคซีนหลัก

ถ้าร่างกายปกติแน่นอนMRNAมันดีกว่า แต่อย่างท่านหรือแฟนผมฉีดแล้วเสี่ยงมันก็มีตัวเลือกให้ใช้ ซึ่งมันเป็นสิ่งที่ดี

เห็นตอนนี้มีวัคซีนแบบโปรตีนมาด้วยครับ แต่ยังไม่แพร่หลาย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel