ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8550
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 10:26
[RE: แนะนำการ์ดจอผมหน่อยครับ]
Asabi_11*~ พิมพ์ว่า:
zinman พิมพ์ว่า:
nutsoy8za พิมพ์ว่า:
3050 น่าจะพอคับ บอกงบหน่อยก็ดี  
งบพอมีครับ แต่อยากได้ที่คุ้มที่สุดหนะครับ เพราะไม่ได้ใช้คอมทำงานอย่างอื่น เล่นแค่2 เกมนี้เองครับท่าน  

ถ้าเล่นสองเกมนี้จริงๆ 3050 60fps พอคับ แต่ถ้าจะเอา 144 fps ต้องขยับไป 3060ไม่ก็3060ti ชัวกว่า 3060ti มันเป็นตัวคุ้มสุดในเจน ถ้าเอาราคากับประสิทธิภาพที่ได้มาคิดนะคับ
https://www.videocardbenchmark.net/gpu_value.html  

ขอสอบถามในนี้เลยละกันฮะ ถ้าเอามาเปิดบอท ROX นี่มันต้องประมาณรุ่นไหน
หรือควรไปอัพแรมดีกว่า พอแนะนำได้มั้ยฮะ ขอบคุณครับ  

บอทหลายจอนี่เน้น cpu กับ ram อะ ผมก็ไม่ค่อยถนัดเรื่องบอทแนวนี้ด้วย ไม่ค่อยเน้นแนวนี้ ไม่รู้ว่าตัวไหนคุ้ม
ผมว่าเน้น core cpu เวิคกว่า กาดจอไม่ค่อยมีผลมาก ส่วน ram ก็ช่วยเยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย zinman เมื่อ Fri Aug 19, 2022 10:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Oct 2009
ตอบ: 589
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 10:38
[RE: แนะนำการ์ดจอผมหน่อยครับ]
Asabi_11*~ พิมพ์ว่า:
nutsoy8za พิมพ์ว่า:
3050 น่าจะพอคับ บอกงบหน่อยก็ดี  
งบพอมีครับ แต่อยากได้ที่คุ้มที่สุดหนะครับ เพราะไม่ได้ใช้คอมทำงานอย่างอื่น เล่นแค่2 เกมนี้เองครับท่าน  

ถ้าเล่นสองเกมนี้จริงๆ 3050 60fps พอคับ แต่ถ้าจะเอา 144 fps ต้องขยับไป 3060ไม่ก็3060ti ชัวกว่า 3060ti มันเป็นตัวคุ้มสุดในเจน ถ้าเอาราคากับประสิทธิภาพที่ได้มาคิดนะคับ
https://www.videocardbenchmark.net/gpu_value.html  

ขอสอบถามในนี้เลยละกันฮะ ถ้าเอามาเปิดบอท ROX นี่มันต้องประมาณรุ่นไหน
หรือควรไปอัพแรมดีกว่า พอแนะนำได้มั้ยฮะ ขอบคุณครับ  

บอทหลายจอนี่เน้น cpu กับ ram อะ ผมก็ไม่ค่อยถนัดเรื่องบอทแนวนี้ด้วย ไม่ค่อยเน้นแนวนี้ ไม่รู้ว่าตัวไหนคุ้ม
ผมว่าเน้น core cpu เวิคกว่า กาดจอไม่ค่อยมีผลมาก ส่วน ram ก็ช่วยเยอะ  

ขอบคุณมากท่าน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel