ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 9303
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 20:16
[RE: นาทีชุลมุน! คนจีนหนีออกจากห้าง หลังถูกล็อกดาวน์ฉุกเฉินเพราะพบคนติดโควิด]
กลัวกันขนาดนั้นเลยหรอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16984
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 20:17
[RE: นาทีชุลมุน! คนจีนหนีออกจากห้าง หลังถูกล็อกดาวน์ฉุกเฉินเพราะพบคนติดโควิด]
isangky06 พิมพ์ว่า:
จากที่แฟนผมติดผมไม่กลัวโควิดอีกเลยเชื่อมะ

ตอนแรกผมกลัวมากถึงขั้นจะลาออกจากที่ทำงานเพราะไม่ยอมให้กักตัว

จนแฟนผมติดจากร้านเหล้า ตอนไปกับพวกเพื่อนผม เพราะคนในกลุ่มเพื่อนผมติด

สรุปแฟนผมติดกับมาแต่ผมไม่ติดผมก็ใช้ชีวิตปกติกินน้ำขวดเดียวหลอดเดียวกันนอนด้วยกัน ก็ไม่ติด

มีอะไรกันผมก็ไม่ติดโควิด จนหายผมก็ยังคงไม่ติด จนน้องแฟนไปติดโควิดมาจากแฟนแล้วต้องมากักตัวที่บ้านผม

ผมก็ยื่นส่งของเดินผ่านกัน ผมก็ยังคงไม่ติด ผมเลย หมดความกลัวละ

อาการเหมือนไข้หวัด หรือตอนฉีด แอสตร้า กับโมเดอร์นาเลยแฟนบอก ผมเลยคิดว่ามันก็คงเหมือนๆไข้หวัดแหละ ตราบใดที่ไข้หวัดไม่หายไปโควิดก็คงไม่หายหรอกมั่ง  

แม่ผมเพิ่งติดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมก็อยู่บ้านเดียวกัน

แม่ยังลุกมาทำกับข้าวให้กินเหมือนปกติเลย ก็ไม่เห็นเป็นไร
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39356
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 20:21
เหมือนอยู่อีกโลกใบนึง
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 12540
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 20:52
อัญเชิญเทพปิติอวยจีนมาหน่อย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 1256
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 21:04
Shevchenko 07 พิมพ์ว่า:
สอบถามผู้รู้เศรษฐกิจจีนทำไมถึงไม่พังหรอครับ ล็อคดาวน์แบบนี้มาจะ 3 ปีละ ของไทยเรา ล็อคดาวน์แค่ 3-4 เดือน ก็เดือดร้อนกันแทบทุกอาชีพแล้ว

ไถสตอรี่เห็นเพื่อนห่างๆผมอยู่ชีอาน ถ่ายจากบนตึกลงมา ถนนโล่งเลยเจอล็อกดาวน์

ก็ประเทศเรามีเงินจากท่องเที่ยวเป็นหลักไงครับ เงินมันมาจากนักท่องเที่ยวต่างประเทศไงครับ จีนไม่ได้มีรายได้จากการท่องเที่ยวขนาดนั้นครับ เเละด้วยจำนวนประชากรในประเทศ เเค่การบริโภคในประเทศก็สามารถอยู่ได้สบายๆครับ
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11143
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 22:06
จีนกลัวหนักมากก จนดูแปลกพิลึก เหมือนมันรู้อะไรมา
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 22:09
ไอ่คำว่าเสียหน้าไม่ได้นี่แหละ ต้นตอของความชิบหายนี้
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2022
ตอบ: 4510
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 22:58
ออกนโยบายมา เหมือนไม่เข้าใจธรรมชาติของโรคและธรรมชาติของคนเลย

คิดได้อยู่อีกทางคือ ออกกฎหมายที่มันบ้าบิ่นมากๆ เพื่อจำกัดกิจกรรม อะไรบางอย่าง ของคนในประเทศแค่นั้นเอง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 23:37
ถูกแบนแล้ว
ป้าๆเพิ่มข้าว พิมพ์ว่า:
เขาจะรู้ไหมว่าต่างประเทศเขาไม่ใส่แมสกันแล้ว  

ผมว่าหลายคนรู้นะจีนไม่ใช่เกาหลีเหนือไม่ได้ปิดขนาดนั้น ขนาดเรื่องไต้หวันยังมุดVPN มาเถียงกับคนไทยได้เลย มันต้องมุดไปที่อื่นมั่งแหละ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: ⚽️ B L U E F A N ⚽️ S I N C E . . . . 1 9 9 9
เข้าร่วม: 01 Jun 2010
ตอบ: 4578
โพสเมื่อ: Wed Aug 17, 2022 08:15
isangky06 พิมพ์ว่า:
จากที่แฟนผมติดผมไม่กลัวโควิดอีกเลยเชื่อมะ

ตอนแรกผมกลัวมากถึงขั้นจะลาออกจากที่ทำงานเพราะไม่ยอมให้กักตัว

จนแฟนผมติดจากร้านเหล้า ตอนไปกับพวกเพื่อนผม เพราะคนในกลุ่มเพื่อนผมติด

สรุปแฟนผมติดกับมาแต่ผมไม่ติดผมก็ใช้ชีวิตปกติกินน้ำขวดเดียวหลอดเดียวกันนอนด้วยกัน ก็ไม่ติด

มีอะไรกันผมก็ไม่ติดโควิด จนหายผมก็ยังคงไม่ติด จนน้องแฟนไปติดโควิดมาจากแฟนแล้วต้องมากักตัวที่บ้านผม

ผมก็ยื่นส่งของเดินผ่านกัน ผมก็ยังคงไม่ติด ผมเลย หมดความกลัวละ

อาการเหมือนไข้หวัด หรือตอนฉีด แอสตร้า กับโมเดอร์นาเลยแฟนบอก ผมเลยคิดว่ามันก็คงเหมือนๆไข้หวัดแหละ ตราบใดที่ไข้หวัดไม่หายไปโควิดก็คงไม่หายหรอกมั่ง  

อ่านแล้วเห็นภาพเด็กๆในออฟฟิศช่วงระบาด

บ่นกระจาย อยาก WFH มาก ไม่สนงานจะเป็นยังไง

คนติดอยู่อีกห้อง นี่งอแงจะทำงานที่บ้านให้ได้

สรุปพอประกาศ WFH ไอพวกที่บ่นๆนี่แหละติดโควิด คนเงียบๆไม่บ่น ดูแลตัวเอง ยังไม่เห็นติดสักคน

พอตอนนี้มาบอกผมว่า พี่ต้องลองติดสักที จะได้ไม่กลัว

ผมนี่บอกกลับ นี่ลืมความโวยวายของตัวเองเมื่อต้นปีไปแล้วหรอ
แก้ไขล่าสุดโดย INTUGO เมื่อ Wed Aug 17, 2022 08:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel