ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: Kobe Mindset
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 1691
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 18:58
[RE: [LFC]เมื่อคืน เทรนท์ ซาล่า]
ทำไมผมเฉยๆกับเทรนท์ มันก็เดิมๆ แค่บางนัดมีจังหวะเปิดสวยๆบ้างเลยดูเหมือนจะดี แต่จุดอื่นก็ไม่พัฒนาเลย

ซาล่าผมว่าดูเล่นเป็นจังหวะจะโคนมากขึ้นนะ มองเพื่อนมากขึ้น ไม่ตะบี้ตะบันเลี้ยงจ่ายยิง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3018
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 22:30
[RE: [LFC]เมื่อคืน เทรนท์ ซาล่า]
เกมเมื่อคืนแนวรุกผมไม่โทษใครเลย ยกเว้นนูเยสไปเฮดบัต แต่แดนกลางสิ่งที่พลาดคือ เก็บบอลและครองเกมไม่ได้มันทำให้กดดันพาเลซที่วันนี้มารับเต็มสูบได้ไม่มากพอ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2021
ตอบ: 898
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 23:01
เมื่อวานฝั่งขวา โดนพี่ vvd ว๊ากตลอด มันต้องกระตุ้นทั้งเกมส์แหละ สไตล์เทร้น
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15967
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 23:09
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
ยังดัม พิมพ์ว่า:
ทำไมผมว่า มาเน่ เล่นแย่เยอะกว่าเล่นดีอีก
ตอนมีมาเน่ไอนัดตันๆเจาะไม่เข้า ก็ไปโทษว่ากลางไม่ดี
พอ ตอนนี้ไม่โทษกลางละ ไปบอก ไม่มีมาเน่บ้างอะไรบ้าง
นึกถึงช่วง บูวัช เลย เหมือนกันเป๊ะ 5555  

ผมเห็นต่างนิดนึงสำหรับผมนะ ผมไม่เคยด่ามาเน่ผมรู้สึกแกมีประโยชน์แม้ว่าจะไม่หวือหวาฟอร์มตก ยิงนกตกปลา ยิ่งช่วงหลังมาเล่น f9 ผมว่าโอเลยนะ พักบอลได้อะไรได้ แต่ก็แล้วแต่มุมมองหละครับ  

แต่จะมาบอกกันว่า ถ้ามีมาเน่เราจะยิงได้อะไรแบบนั้น ผมว่ามันไม่เกี่ยว เมื่อคืนเกมรุกเราโอเคแล้ว สร้างโอกาสได้ตลอด แต่มาดวงแตกโดนแดงเอง ผมว่าถ้าตัวครบ พาเลซก็ไม่รอด(ไม่ได้เกี่ยวกับมาเน่แต่อย่างใด)
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5887
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 23:20
carloskop พิมพ์ว่า:
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
ยังดัม พิมพ์ว่า:
ทำไมผมว่า มาเน่ เล่นแย่เยอะกว่าเล่นดีอีก
ตอนมีมาเน่ไอนัดตันๆเจาะไม่เข้า ก็ไปโทษว่ากลางไม่ดี
พอ ตอนนี้ไม่โทษกลางละ ไปบอก ไม่มีมาเน่บ้างอะไรบ้าง
นึกถึงช่วง บูวัช เลย เหมือนกันเป๊ะ 5555  

ผมเห็นต่างนิดนึงสำหรับผมนะ ผมไม่เคยด่ามาเน่ผมรู้สึกแกมีประโยชน์แม้ว่าจะไม่หวือหวาฟอร์มตก ยิงนกตกปลา ยิ่งช่วงหลังมาเล่น f9 ผมว่าโอเลยนะ พักบอลได้อะไรได้ แต่ก็แล้วแต่มุมมองหละครับ  

แต่จะมาบอกกันว่า ถ้ามีมาเน่เราจะยิงได้อะไรแบบนั้น ผมว่ามันไม่เกี่ยว เมื่อคืนเกมรุกเราโอเคแล้ว สร้างโอกาสได้ตลอด แต่มาดวงแตกโดนแดงเอง ผมว่าถ้าตัวครบ พาเลซก็ไม่รอด(ไม่ได้เกี่ยวกับมาเน่แต่อย่างใด)  

อันนี้ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจนะ มาเน่ยืนf9 เมื่อวานกับนูนเยสที่ยังดูไม่ชินเท่าไหร่แต่ก็หาโอกาสได้ดี ถ้ามาเน่ยืนตรงนั้นก็น่าจะมีส่วนร่วมกับเกมส์ได้เยอะกว่าพอสมควรรูปแบบการเล่นน่าจะหลากหลายสลับสับเปลี่ยนแผนได้ นูนเยสก็ลงมาเล่นอีกสไตล์ สำหรับผมก็คิดถึงมาเน่แหละเพราะอยู่กันมานานมีก็ดีกว่าอยู่แล้ว แต่ไม่ได้ขนาดจะเอามาเทียบแค่คิดถึงเฉยๆ เพราะดิอาซครึ่งหลังแกก็ทำหน้าที่ได้ดีมากๆ
แก้ไขล่าสุดโดย เงาหนอนเขียว เมื่อ Tue Aug 16, 2022 23:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel