ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Oct 2013
ตอบ: 5401
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 05:38
[RE: จังหวะดึงผม ขออีกมู้]
ผมมองว่าทำไมเชลชีไม่ได้ฟาล์วมากกว่า ปล่อยไปได้ไง จะบอกกรมมการไม่เห็นหรืออยู่ตรงหน้ากรรมการ ผมว่าต้องส่งเรื่องให้สมาคมฟุลบอลดร็อปผู้ตัดสินไม่ทันเกมแบบนี้ลงไปตัดสินแชมเปียนชิพเถอะ พอกันทั้งไลแมน กรรมการเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ฟุลบอลใช่กีฬาหรือไม่
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Aug 2007
ตอบ: 6470
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 07:29
[RE: จังหวะดึงผม ขออีกมู้]
NuTnOLits_TH พิมพ์ว่า:
T-Boh พิมพ์ว่า:
NuTnOLits_TH พิมพ์ว่า:
ประเด็นคือจังหวะแบบนี้มันใช้ VAR ไม่ได้ไงถ้าไม่รุนแรงถึงขนาดใบแดง เหมือนตอนรูดิเกอร์ยิงมาดริดจังหวะเตะมุมอะ จริงๆลูกนั้นนัักเตะเชลซียิงออกไปเองแต่ได้เตะมุมซะงั้นคือมันอยู่ที่กรรมการล้วนๆเลยลูกแบบนี่  

วันนี้เจอแบบนี้โคตรเยอะเลย ใช้var ไม่ได้ เพระาไม่รุนแรงพอจะเป็นใบแดง

ตรรกะโคตรป่วย  

ตระกะป่วยอะไร ก็มันเป็นกฎไหมหละ ทำอย่างกับผมคิดเองเออเองอะ จะโทษก็ไปโทษคนออกกฏกับกรรมการที่ไม่ให้แต่แรกนู้น ไม่ใช่มาว่าคนอื่นที่บอกกฏตระกะป่วย เลอะเทอะ  

มีกฏข้อไหนเขียนว่าดึงผมไม่แดงครับ ขอูหน่อย มันเป็นดุจพินิจของกรรมการซึ่งคนแทบทั้งโลกใครๆก็คิดว่าฟาล์วและควรแดง

ส่วนที่ผมบอกคุณว่าป่วย ไม่ต้องพูดเรื่องกฏนะครับ เบื่อจะอธิบายแล้ว ผมหมายถึงคุณเอาอะไรมองครับวา การดึงผมจากด้านหลังหัวฝาดพื้นทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งตัว ไปดูคลิปนะครับ มือยังยันพื้นไม่ทันเลย ถ้าแบบนี้ไม่รุนแรงพอจะเป็นใบแดง ตามที่คุณพูด ผมว่าคุณป่วยจริงๆครับ ตามนั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel