ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2790
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 14:03
[RE: [PUBG]ในความเป็นไปได้ใครจะเป็นผู้เล่นใหม่MiTH ,Duckmanzไม่แข่งต่อพักแน่นอน]
hizuka พิมพ์ว่า:
PatricksZ พิมพ์ว่า:
อาจจะเห็นเป็ดแข่ง predator นะครับ ต้นเดือนหน้าแล้วยังไงก็หาคนไม่ทันหรอก  
เมื่อคืนเป็ดบอกคนใหม่ลงไม่ใช่หรอครับ  

ถ้าหาคนใหม่ทันวันที่ 1 กันยา ก็คนใหม่ครับ มันแค่ 15 วันเองคิดว่าไม่น่าจะหาทันนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4839
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 14:05
[RE: [PUBG]ในความเป็นไปได้ใครจะเป็นผู้เล่นใหม่MiTH ,Duckmanzไม่แข่งต่อพักแน่นอน]
อาจจะเห็นเป็ดแข่ง predator นะครับ ต้นเดือนหน้าแล้วยังไงก็หาคนไม่ทันหรอก  
เมื่อคืนเป็ดบอกคนใหม่ลงไม่ใช่หรอครับ  

ถ้าหาคนใหม่ทันวันที่ 1 กันยา ก็คนใหม่ครับ มันแค่ 15 วันเองคิดว่าไม่น่าจะหาทันนะ  

จากปากพี่แว่นเป็ดอาจจะไม่เล่น Predator แล้วครับ ตอนนี้กำลังหาคนแทน ยังไงก็ไม่ใช่ทีมที่ได้ไป PCS แน่นอนอีกอย่างเป็ดคุยกับตามอสเมื่อวานแล้วครับว่าทีมมีติดต่อไปแล้วแต่ไม่รู้ว่าใคร แต่หามาแล้วครับ ในมุมมองผมน่าจะเป็นเด็กใหม่ ถ้าไม่ทันก็น่าจะอาเล็กครับ
แก้ไขล่าสุดโดย TuchelPUBGGG เมื่อ Mon Aug 15, 2022 14:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 14:07
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:

จากปากพี่แว่นเป็ดอาจจะไม่เล่น Predator แล้วครับ ตอนนี้กำลังหาคนแทน ยังไงก็ไม่ใช่ทีมที่ได้ไป PCS แน่นอนอีกอย่างเป็ดคุยกับตามอสเมื่อวานแล้วครับว่าทีมมีติดต่อไปแล้วแต่ไม่รู้ว่าใคร แต่หามาแล้วครับ ในมุมมองผมน่าจะเป็นเด็กใหม่ ถ้าไม่ทันก็น่าจะอาเล็กครับ  

เสียดายถ้าไม่ใช่ทีมใน PCS เพราะมันมีไปแข่งต่อที่ ญป อะโควต้าที่ 1-2 ถ้าจะซื้อก็อยากได้ตัวดีๆเลยหรือจะเป็น LeonzQ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 14:08
Joatnight พิมพ์ว่า:
ผมไม่รู้นะแต่เท่าที่ดูน่าเอา บาการิค ของ DD มามากๆ  

ช่วงหลังมาเล่นกับเป็ด กับ ลาเต้บ่อยด้วย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2282
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 14:11
KeyboardMaster พิมพ์ว่า:
ว่าด้วยการเลือกผู้เล่นของ Mith

Duckmanz ประกาศเจตนารมณ์ แห่ง D ชัดเจนว่า ไม่อยากแข่งต่อ ทีนี้เราต้องดูทรัพยากร ในทีมและ Style

Jacob ATK 1 2 ตัวค้ำ(?) co-igl(?)
Rougenunzmy ATK 1 Scout (?)
Latae support Co-igl igl(?)

ตำแหน่งที่เป็นเครื่องหมายคำถามคือ เล่นได้และมีศักยภาพพอ แต่ถามว่าดีพอมั๊ย ไม่มีใครตอบได้
และจากปรัชญาการทำทีมของ manager voo ถ้าเอาคนมาเพิ่ม ต้องเป็นคนที่สดใหม่และปรับเปลี่ยนวิธีการเล่นได้ หรือหากเป็นตัวเก๋า ต้องอายุไม่มากมีอายุการใช้งาน

ตอนนี้หลายๆทีมปิด Season เรียบร้อยแล้วอย่างเป็นทางการ และอาจจะใช้ predator tournament ในการ trial ผู้เล่น

เพราะฉะนั้น มาดูทรัพยากร ที่น่าจะเป้นไปได้ก่อนเลย (ขออนุญาติ หากล่วงเกินทีมที่มีสัญญานักแข่งนะครับ เป็นเพียงการวิเคราะหฺของผมเท่านั้น

EA Xizzy ได้ไป APAC เรียบร้อย ต้องดูฟอร์มส่วนตัวของเจ้าตัวใน APAC ถ้าหากลั่นๆค่าตัวก็ขึ้น แต่ถ้าลั่นไป PGC แล้วหล่ะก็ Mith ไม่น่าจะรอ และน้องก็คงไม่ย้ายแน่นอน

SP Sixsack performance drop ไปแล้วความน่าสนใจเลยลดลงตามไปด้วย
TongK มีโอกาสมากกว่า Sixsack เนื่องจากแว่วๆมาว่า SP ปีหน้า build ทีมใหม่แน่นอน ไม่รู้ว่า ตองเคจะอยู่เป็นแกนหลักหรือ ย้ายมาหาความท้าทาย ซึ่งตัวน้องก็ FC Mith และอยู่ในฟอร์มที่ดี แม้วันที่ SP หนีตกชั้นก็ตาม

MG Leonzq โอกาสเป็นไปได้ ถ้าหากจ่ายถึง โดยรวมฟอร์ม ทีมกำลังไปได้สวยด้วยจึงไม่คิดว่า จะมีการโยกย้าย

FW Bananaone เป็นไปได้แต่ยากหากจ่ายถึง ส่วนตัวคิดว่าถ้า B1 ย้ายน่าจะโดนทีมจ้องงับคุณ มากกว่า

47 O2skirtz ตัวนี้น่าสนใจมาก อย่าลืมว่าโค้ชโบ๊ทมีคู่มือการใช้งานเนื่องจากปั้นกันมานาน แต่จะตอบสนองตำแหน่งที่ต้องการรึเปล่า

Vamp Ohpondz พรีเมี่ยม เข้าข่ายตำแหน่ง performance ดี ทีมตกชั้นด้วย แต่ลูกรักจารย์เฟม ไม่รู้ว่าจะอยากย้ายป่าว

DD ฺBragalix นี่ก็ของดี แต่เห็นข้างบนบอกว่าเป็นเด็ก T5 ปล่อยยืม ถ้าเป็นตามนั้น ยิ่งมีสิทธิ์ เพราะอย่าลืมว่า T5 ต่อให้ได้ไป PGC ก็จะหนีบคนนี้ไปไม่ได้เพราะเล่นคัด PTO ไปแล้ว

VAL thunderz performance ดี ตำแหน่งได้ ทีมตกชั้น (และมีข่าวว่าทีมจะยุบด้วย) เป็นผู้เล่นเนื้อหอมในตลาด (แต่คิดว่าน่าจะเสร็จ แกะสีม่วง เนื่องจากมีรุ่นพี่ AG รออยู่)

PLM Yoshi (Free agent) ผู้มีข่าวกับ Mith ทุกครั้งและทุกตลาด ตอบโจทย์IGL แต่ปัญหาคือชอบเล่นบ้านมากกว่าแคมป์ ระยะยาวจะมีปัญหาหรือเปล่า (ส่วน ตัวคิดว่าน่าจะย้ายไปทีม ดาวกระจายสีชมพู เนื่องจากเคยร่วมเล่นกันกับ coach)

นี่คือตัวดีๆที่มีในตลาด แต่อย่าลืมว่าบางทีสามารถปั้นได้เช่นกัน ลาเต้พิสูจน์มาแล้ว แต่ Mith จะรอปั้น ? หรือจะดึงเด็กเก่า MithA กลับมา หรือจะซื้อ ทุกอย่างเป็นไปได้ ในเมื่อทีม ขาด 1 คนแบบชัดเจนขนาดนี้

ปล. ส่วนตัว คิดว่าโอกาส xizzy >tongK > Bragalix > O2S > Ohpondz > Leonzq > คนที่เหลือ

ในนี้เชียร์ O2SกับOhpondz ตัวอื่นไม่น่าปล่อยยย
0
0
อย่าไปผูกมัดจิตใจไว้กับใคร มันคือการปิดโอกาสของตัวเอง

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4839
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 14:21
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:

เสียดายถ้าไม่ใช่ทีมใน PCS เพราะมันมีไปแข่งต่อที่ ญป อะโควต้าที่ 1-2 ถ้าจะซื้อก็อยากได้ตัวดีๆเลยหรือจะเป็น LeonzQ  

ถ้าจะเสริมทีมที่ได้ไป PCS ต้องรอ PCS จบก่อนครับถึงจะดึงตัวนักกีฬาพวกนี้ได้ ซึ่งมันไม่ทันคัด Predator ครับ มุมมองผมนะถ้า MiTH จะเสริมผู้เล่นจากทีมที่ได้ไป PCS ตอนนี้ควรเสริมตัวสำรองก่อนครับแล้วค่อยไปดึงตัวหลักมาหลังจบ PCS ตลาดหลัง PCS ผมว่าน่าจะเดือด ๆ อยู่ แต่ในมุมมองผมที่ไม่ขยับแน่ ๆ DAY ที่การันตี PGC แล้ว T5 อีกทีมที่มีลุ้นถึง PGC ส่วนสามทีมไทย MSC BRU EA ผมว่าลุ้นได้ไหม ลุ้นได้แต่ลุ้นยากครับ โจทย์ยากมากผมว่าถ้าทีมใน 3 ทีมนี้ไม่ได้ไป PGC ยังมีโอกาสย้ายครับ KM99 Xizzy สองตัวนี้น่าจะฮอต ก็รอดูต่อไปอีกอย่างถ้าเล่นแล้วได้ไป ญป ก็น่าจะเสริมก่อนลุย ญป ได้เหมือนกันมั้ง แต่อย่าลืมนะครับตั๋ว 2 ใบเองยากมาก แต่เอาจริง ๆ รายการ Predator นี้น่าจะได้เห็นไลน์อัพใหม่ของหลาย ๆ ทีมละ
แก้ไขล่าสุดโดย TuchelPUBGGG เมื่อ Mon Aug 15, 2022 14:23, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel